Thảo luận Vinfat Lux SA 2.0

backmaster

Xe buýt
-Vđ là cái thằng chân ướt chân ráo mới bước chân vào thế giới ô tô, chưa có tý tên tuổi mợ nào, xe thì toàn mua mẫu cũ rích về chế cháo, rồi đc đủ thứ ưu đãi từ đất đai, thuế má...thế mà bán cái xe còn đắt hơn cả xe nhập cùng pk? Thế nên ng ta mới ghét!
Hơn là thế nào. Bán đắt gấp đôi, gấp 3 xe nhập z8 kìa bác. Tiền đấy mua 3 con xe tàu mỗi ngày đi 1 con xe nhập đời mới cho sướng

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
-Vđ là cái thằng chân ướt chân ráo mới bước chân vào thế giới ô tô, chưa có tý tên tuổi mợ nào, xe thì toàn mua mẫu cũ rích về chế cháo, rồi đc đủ thứ ưu đãi từ
đất đai, thuế má...thế mà bán cái xe còn đắt hơn cả xe nhập cùng pk? Thế nên ng ta mới ghét!
Mấy ý đầu đồng ý với cụ. Nhưng cái ý này: "
rồi đc đủ thứ ưu đãi từ
đất đai, thuế má.." cụ có bằng chứng cụ thể không. Em đang quan tâm cái này.

RAVA

Xe ba gác
Mấy ý đầu đồng ý với cụ. Nhưng cái ý này: "
rồi đc đủ thứ ưu đãi từ
đất đai, thuế má.." cụ có bằng chứng cụ thể không. Em đang quan tâm cái này.
-E nghĩ cái đó nó sờ sờ ra đấy, chỉ cần ngó vị trí đặt cái nhà máy Vinfast là đủ hiểu, còn ưu đãi về thuế là đương nhiên, bác chịu khó đọc các văn bản về thuế sẽ biết, mà cũng chả cần phải đọc đâu, ai chứ Vượng Vin thì là trùm đầu cơ cs rồi!

Đến các ông lớn bung xe ra còn có lỗi huống chi hãng xe mới cụ..Lỗi tí k sao đâu cụ..

ductienqn

Xe tăng
Hơn là thế nào. Bán đắt gấp đôi, gấp 3 xe nhập z8 kìa bác. Tiền đấy mua 3 con xe tàu mỗi ngày đi 1 con xe nhập đời mới cho sướng
Với tình hình hiện nay đi con xe tàu khựa không dám đánh xe đi uống cafe nếu kg muốn bị gạch đá.

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
-E nghĩ cái đó nó sờ sờ ra đấy, chỉ cần ngó vị trí đặt cái nhà máy Vinfast là đủ hiểu, còn ưu đãi về thuế là đương nhiên, bác chịu khó đọc các văn bản về thuế sẽ biết, mà cũng chả cần phải đọc đâu, ai chứ Vượng Vin thì là trùm đầu cơ cs rồi!
Nói những điều mình không rõ, không biết chắc chắn mà như đã biết rõ thì gọi là " vọng ngôn" đó cụ.

QuynhVF

Đi bộ
Dìm nó chết để e còn bán đc chứ cụ. Nó bán hết thì bọn e chết đói à. Khôn như cụ....
Cạnh tranh thì nên sòng phẳng và chuyên nghiệp cụ ạ. Cái gì hay bảo hay dở bảo dở, còn những người có tư tưởng như cụ thì xã hội bao giờ mới phát triển đc. Buồn cho 1 thế hệ có quan điểm như cụ!

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
-Có lẽ hơi phí lời khi tranh luận với các seeder của Vin nhể?:D
Cụ phí hơi nhiều thứ chứ không chỉ có lời về những thứ chỉ có trên giấy tờ , chưa được sờ mó cầm nắm cảm nhận. Hoàn toàn chỉ là suy luận từ cái đầu đầy rẫy hằn học.

backmaster

Xe buýt
Cạnh tranh thì nên sòng phẳng và chuyên nghiệp cụ ạ. Cái gì hay bảo hay dở bảo dở, còn những người có tư tưởng như cụ thì xã hội bao giờ mới phát triển đc. Buồn cho 1 thế hệ có quan điểm như cụ!
Ko chuyên nghiệp rồi cụ ơi. Mình bán hàng gì thì phải khen hàng đó, chê hàng đối thủ chứ. Chả lẽ cụ khen: Cx8 ngon hơn, ac ko nên mua lux sa mà mua cx8 à. Cty có dạy bác thế ko

Moccoi

Xe tải
em xin báo cáo là em không hề có ý định mua xe vin nhưng cũng tương đối hâm mộ vì là xe mang thương hiệu Việt. Chính vì hâm mộ nên em rất hay xem các chương trình review xe và vô tình xem được clip "Cuộc đua đầu tiên giữa VINFAST sedan và LUX s..." của Trắng Auto. Nếu các cụ xem đoạn từ 17:30 đến 17:45 sẽ thấy 1 xe sedan đi ngược chiều khói mù mịt. 2 cụ ngồi trên xe nhìn thấy, cụ ngồi phụ (cụ Hải gì đó em nếu em không nhầm?) ngoái hẳn lại để nhìn nhưng không hề bình luận gì về màn này. Em xin phép chỉ nêu sự kiện mà không bình luận.

shenlong66

Xe hơi
em xin báo cáo là em không hề có ý định mua xe vin nhưng cũng tương đối hâm mộ vì là xe mang thương hiệu Việt. Chính vì hâm mộ nên em rất hay xem các chương trình review xe và vô tình xem được clip "Cuộc đua đầu tiên giữa VINFAST sedan và LUX s..." của Trắng Auto. Nếu các cụ xem đoạn từ 17:30 đến 17:45 sẽ thấy 1 xe sedan đi ngược chiều khói mù mịt. 2 cụ ngồi trên xe nhìn thấy, cụ ngồi phụ (cụ Hải gì đó em nếu em không nhầm?) ngoái hẳn lại để nhìn nhưng không hề bình luận gì về màn này. Em xin phép chỉ nêu sự kiện mà không bình luận.
Hình như con sedan đó đang dritf (xem trên youtube
)

cocsku

Xe cút kít
Chắc hở xéc măng nên nó mới khói thế. Kinh nghiệm từ cái Honda 50 của em.

QuynhVF

Đi bộ
Ko chuyên nghiệp rồi cụ ơi. Mình bán hàng gì thì phải khen hàng đó, chê hàng đối thủ chứ. Chả lẽ cụ khen: Cx8 ngon hơn, ac ko nên mua lux sa mà mua cx8 à. Cty có dạy bác thế ko
Mình k chê và cũng chưa so sánh bất cứ spham nào b nhé! Mỗi hãng đều có những điểm mạnh và điểm yếu riêng, nhưng qtrong hơn là những đóng góp mang tính xây dựng thì mới cùng nhau phát triển đc.

ductienqn

Xe tăng
Tại sao mọi người hay đánh giá là mua Vinfat là yêu nước yêu non còn tinh thần dân tộc là sao! mình đơn giản Vin nó là doanh nghiệp nó ra sản phẩm thấy ok là mua kg thì thôi mua cái khác thế thôi.

ngựa thồ

Xe tăng
Tại sao mọi người hay đánh giá là mua Vinfat là yêu nước yêu non còn tinh thần dân tộc là sao! mình đơn giản Vin nó là doanh nghiệp nó ra sản phẩm thấy ok là mua kg thì thôi mua cái khác thế thôi.
Đấy là tuyên truyền nhảm nhí để mị dân cụ ơi.

xemy

Xe đạp
Đt có chục triệu, cố thì cũng ủng hộ được. Với lại tỷ lệ dùng đt ở VN cao, gần như 1 ng dân 1 cái

Cái xe gần 2 tỷ, cả một vấn đề cụ ạh . Tỷ lệ sở hữu xe ở VN hình như chưa đến 5% dân số. Bán được 1000k xe quả là đáng nể
E đi xe khá lâu nhưng ko rành về xe lắm.cũng ủng hộ anh V đặt con LuxSa giá gốc để đổi xe đang đi. Nhưng nghe
các cụ nói cũng hơi hoang mang.
E Muốn nhượng lại đặt cọc, bác nào đứng về phe ủng hộ a V quan tâm mua lại cọc ko ạ?