[Funland] Vinfast vs Hòa Phát Dung Quất

cocsku

Xe cút kít
Em sợ ra khỏi nhà là răng lợi lẫn lộn luôn ấy chớ!... Nhưng mà giấc mơ của bác là đáng động viên!...
Anh Hải lom dom xuất sang thị trường Miến Điện được 1000 cái xe Kia... rồi cũng im!...
Vin xuất xe cực khó khăn, phải quảng bá thương hiệu, xây dựng hệ thống đại lý, bán hàng, dịch vụ .... anh Hải thì dễ hơn nhiều, vì anh ấy xuất qua thương hiệu của KIA nên bọn nó lo hết.

Embebandiem

Xe tăng
Passat là chung khung gầm, hệ thống lái với Audi A5, tùy chỉnh tí option, nội thất cho hạ giá thành để cạnh tranh trong mâm bình dân thôi.
Ai bảo cụ là máy Vin dùng máy BMW???
Nói đúng hơn là mua thiết kế động cơ N20 của BMW, còn về tự đúc hay thuê Tề Lỗ đúc thì cháu chịu!
Ơ. Thế E nói theo những gì chúng nó tung hô, chứ E rảnh đi soi từng chi tiết ah.
Chúng nó nói xe Đức giá Việt, tinh thần bất diệt, E thấy ngứa hết cả tai.

Embebandiem

Xe tăng
Em cười cụ phát. Cụ tưởng VW là bọn rẻ rách à ? Đã bao giờ sx chưa mà muốn một phát lên tiên ?
Em cũng cười cụ phát, ai chả biết thế, nhưng A Vanh ko chọn con đường giống các A Dê và các A khác, lại cứ thích nổ nên nghe nói mới ngứa hết cả tai. Nói mịa nó là cái xe sờ tát up, bán giá rẻ thì chả ai chê. A lại chơi công nghệ Đức, rồi lại bất diệt, rồi lại thuê 1 đám lúc nào cũng sit.

Multivitamin

[Tịch thu bằng lái]
Ơ. Thế E nói theo những gì chúng nó tung hô, chứ E rảnh đi soi từng chi tiết ah.
Chúng nó nói xe Đức giá Việt, tinh thần bất diệt, E thấy ngứa hết cả tai.
Nó nói là quyền của mồm, cụ không tin cứ cười ỉa vào những gì nó nói là được! Dân mình đâu có ngu!
Bán thoi thóp vài trăm xe/tháng thì cũng đi nhanh lắm!

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Vin xuất xe cực khó khăn, phải quảng bá thương hiệu, xây dựng hệ thống đại lý, bán hàng, dịch vụ .... anh Hải thì dễ hơn nhiều, vì anh ấy xuất qua thương hiệu của KIA nên bọn nó lo hết.
Bán cho hổ. Mấy ông mãnh liệt đang vỡ hết mồm. Nhưng mua xe của Vanh chắc chắn ko sợ hết mốt vì 4 năm nay ko ra mẫu mới, em nghĩ phải từng đó năm nữa cũng chưa chắc ra thêm vid chưa bù lỗ đc cho dây chuyền.

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun

boy_spott

Xe điện
Đứng sau Anh HP Thì các cụ biết là ai rồi

Multivitamin

[Tịch thu bằng lái]
Bán cho hổ. Mấy ông mãnh liệt đang vỡ hết mồm. Nhưng mua xe của Vanh chắc chắn ko sợ hết mốt vì 4 năm nay ko ra mẫu mới, em nghĩ phải từng đó năm nữa cũng chưa chắc ra thêm vid chưa bù lỗ đc cho dây chuyền.

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun
Anh V đang tuyên bố bù lỗ mảng ô tô trong 5 năm mà cụ!
Dưng trong 5 năm tới mà chung cư không bán được thì anh ý lên nóc tủ cũng rất nhanh!
Còn về ô tô, phải có tiền mới mua được thiết kế mới, động cơ mới, khuân rập vỏ mới... là cái mà anh ấy còn rất lâu nữa mới tự làm được.. bao giờ anh ý chịu chi tiền thì sẽ ra được mấy mẫu mới thôi.
Hai mẫu A và SA đầu em không tính, vì mới là viên gạch đầu tiên thôi!

Death Knight

Xe tăng
Cho cháu xin viên gạch ở đây để cháu hóng nhé cccm.

Nhìn các cty con của Vanh (Adayroi, Vinmart) hay thương vụ thâu Gỗ Trường Thành. A Vanh chỉ hợp làm ăn chớp nhoáng thôi, còn làm bài bản đặc biệt là sx thì ăn mứt ngay. Nhìn SP vanh phét là rõ, làm ra cái oto ko ra hồn, chuyên dùng sit đờ đi nâng bi. Hỏi các cụ làm SX chân chính trong cõi off này người làm SX mà ko chăm chút SP, chỉ chăm chút dư luận thì tạo ra cái j.

Lái thử mấy con LUX léc j đó, còn thua cả VW passat, chả hiểu tâng bốc máy Bề Mờ Vê làm cái j
Em cũng cười cụ phát, ai chả biết thế, nhưng A Vanh ko chọn con đường giống các A Dê và các A khác, lại cứ thích nổ nên nghe nói mới ngứa hết cả tai. Nói mịa nó là cái xe sờ tát up, bán giá rẻ thì chả ai chê. A lại chơi công nghệ Đức, rồi lại bất diệt, rồi lại thuê 1 đám lúc nào cũng sit.
Nó nói là quyền của mồm, cụ không tin cứ cười ỉa vào những gì nó nói là được! Dân mình đâu có ngu!
Bán thoi thóp vài trăm xe/tháng thì cũng đi nhanh lắm!
Cụ vitamin nói phải lắm, cụ embebandiem chấp làm đé.o gì mấy thằng sít đờ, như mấy con gà tức nhau tiếng gáy, chán vãi!!!

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng các cụ vật nhau cuối tuần ;)

TONGIA

Xe lừa
Cuối cùng lại là phang nhau.
Các cụ có phang phang bằng lý luận.
Đừng phang vào chân nhau mất hay

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Bất lợi về vận chuyển thì cụ có thể tìm hiểu thêm bên mấy công ty Logistics... Hiện tại thì lên kế hoạch, gom hàng, vận chuyển... 1 tấn hàng từ Nhật hay Hàn về Sài Gòn còn rẻ hơn nhiều lần từ Hà Nội vào Sài Gòn!
Hi vọng với các anh lớn nó sẽ khác!
Thế thì lại càng khó, hàng nhập mà chi phí vận chuyển lại rẻ hơn hàng nội.

Reddinang

Xe điện
Em mong tất cả các CTY lớn đều thành công để nn và dân đc nhờ :)

cuicui

Xe tải
Hoa Sen còn sản xuất thép không các cụ nhỉ? Masans thì bảo giờ luyện đc thép màu?

Dobian

Xe buýt
Chủ thớt giật tít " Vinfast vs Hòa Phát Dung Quất " em thấy có gì đó không ổn, không biết chủ thớt nhằm mục đích gì !? :D
Vì theo em thấy, VinFast và Hòa Phát Dung Quất không phải là đối thủ cạnh tranh trực tiếp với nhau ở thị trường Việt Nam, ít ra là cho tới hiện nay.
VinFast thì SX xe máy và ô tô, trong khi Hòa Phát Dung Quất thì SX thép, không có điểm nào chung để so sánh huống chi tự "suy diễn " cho 2 DN thành đối đầu nhau khi viết " Vinfast vs Hòa Phát Dung Quất "....Nói chung cách suy nghĩ như này rất lệch lạc....

Gcar

Xe container
Cụ nhầm, công trình vin hầu như k dùng hàng HP
Trước thì có thể thế nhưng giờ mà xây thì chắc dùng thôi vì thị phần HP đã tăng vọt. Nhà máy HP cực mới, thậm chí còn chưa chính thức hoàn thành.