Tin tức VinFast VF8 giảm tới 6.000 USD vẫn không thỏa mãn khách hàng Mỹ

debutant

Đi bộ
Nên là cũng ngưỡng mộ cccm sẵn sàng làm chuột bạch cho doanh nghiệp mới thử nghiệm, em hóng doanh nghiệp trưởng thành, dậy thì thành công thì thì em ủng hộ :D
Không phải chuột bạch đâu bác, dân đầu có sạn hết đó bác ạ. Em mua con xe điện Vinfast Klara A1 từ khi chưa nhìn thấy xe. Sau 5 năm không tốn gì nhiều mà pin chẳng suy hao gì thì họ hàng đã mua theo hết rồi. Anh em trong công ty cũng bắt đầu mua từ 2 năm trước. Bạn em mua xe toàn dân kỹ sư điện (PFIEV) hoặc cơ khí (BK TP HCM) nên em thấy phải có chút kiến thức kỹ thuật mới mua xe Vinfast được. Mấy đứa bạn em chạy Lux A và Lux SA đều rất vui và hài lòng vì được một món hàng quá hời.

allmay

Xe tăng
còn thiếu bác ơi, phải bổ sung thêm là bán ở việt nam là khó nhất trên thế giới, nên xe lux sa hoàn toàn, thừa sức bán trên toàn cầu =)),

chẳng qua vinfast thương các hãng xe cả trăm năm tuổi, sợ bán trên toàn cầu các hãng khác đóng cửa de xăng hết, nên vinfast tự dẹp xe xăng của mình =))
Phải đính chính và bổ sung là có fan cuồng và ngáo tới mức là "bán được cho tôi là bán được cho cả thế giới" mà. Cụ nào mà động vào VF hay a V là bị dọa chơi cho khô máu luôn. 4r là vui fun mà nhiều ông mãnh liệt đến vậy luôn đến chịu.
Thêm nữa tôi cũng có mấy bài phân tích phản biện ở 1 thớt về xe VF nhưng cũng bị min/mod chặn không cho post bài bên đó nữa mà cũng chẳng có giải thích gì trước, cũng chẳng báo vi phạm gì. Thế nên thấy ko fun thì thôi, ko muốn tham gia vụ tranh luận về VF nữa :) Vui thì chơi mà như vậy thì nhạt quá.

Thudovang

Xe buýt
Thương trường là chiến trường mà

Mytv

Xe điện
Không phải chuột bạch đâu bác, dân đầu có sạn hết đó bác ạ. Em mua con xe điện Vinfast Klara A1 từ khi chưa nhìn thấy xe. Sau 5 năm không tốn gì nhiều mà pin chẳng suy hao gì thì họ hàng đã mua theo hết rồi. Anh em trong công ty cũng bắt đầu mua từ 2 năm trước. Bạn em mua xe toàn dân kỹ sư điện (PFIEV) hoặc cơ khí (BK TP HCM) nên em thấy phải có chút kiến thức kỹ thuật mới mua xe Vinfast được. Mấy đứa bạn em chạy Lux A và Lux SA đều rất vui và hài lòng vì được một món hàng quá hời.
Siêu pin công nghệ mới của vin à mà đi 5 năm ko suy hao? Thế này ko cần sx xe chỉ cần sx pin thôi chẳng mấy chốc hoá rồng nhể?

hoangthaimpc

Xe tải
Xe đi 5 năm không suy hao chắc để làm cảnh trong nhà. Còn mấy ông mua LUX tỷ mấy nó rớt xuống 800 chắc vui...

Yêu xe VF

[Tịch thu bằng lái]
- Pin 5 năm không hao chỉ có thể là pin dạng mô hình
- Mua xe VF mà phải có kiến thức kĩ thuật là sao vậy bác ? chắc lỗi nhiều phải không bác nhể
- Bác mải đọc thuộc lòng nên ...bỏ quên con Fadil rồi nha bác

antvn01

Xe buýt
- Mua xe VF mà phải có kiến thức kĩ thuật là sao vậy bác ? chắc lỗi nhiều phải không bác nhể
Em đọc đến 5 năm pin ko hao là thôi.... còm làm gì nữa cụ. 🤣

ngựa thồ

Xe tăng
Nội bỏ thời gian dành cho các cụ là tôi tự biết mình đúng như tên rồi cụ ui.
Vâng, cảm ơn cụ đã mang đến những kiến thức đầy niềm vui và tiếng cười cho mọi người sau những giờ vất vả ngoài đồng áng :)

Chỉnh sửa cuối:

Kiên Khùng

Xe điện
Vâng, cảm ơn cụ đã mang đến những kiến thức đầy niềm vui và tiếng cười cho mọi người sau những giờ vất vả ngoài đồng áng :)
Các cụ vui là tốt lắm rồi.
Thực lòng thì VF mang đến cho mình nhiều hơn rất nhiều chi phí mình phải trả, nên cá nhân mình không phải là vui, mà là sướng.
Vui có thể vui lây.
Chứ sướng thì phải ở trong cuộc sướng mới sướng. Chưa nghe ai nói "sướng lây" cả nên tôi hiểu tại sao các cụ dù gì đi nữa cũng không biết được cái sướng khi mua và sử dụng VF.
Mình không biết cách và cũng không bị giật cục đến mức thả icon cười lăn lộn như vài cụ cố tự chọc lét. Cái sướng nó khác cái khoái trá giả tạo lắm cụ ạ.

_AHA_

Xe điện
Cụ nói vậy làm em lại nhớ, nhờ "wave, dream tàu" mà dân ta có xe giá rẻ hơn để chạy
Nhưng mà chưa bán hết lô xe mà hạ đến mấy ngàn, nghe chừng hơi coi thường khách hàng
Sao mà coi thường, ko hạ ma nó mua thì chết luôn chứ chả ngồi đó mà ngại

Huthasa

Xe container
Siêu pin công nghệ mới của vin à mà đi 5 năm ko suy hao? Thế này ko cần sx xe chỉ cần sx pin thôi chẳng mấy chốc hoá rồng nhể?
Nó hao luôn từ đầu rồi cụ =)) Con A1 thông số 80km 1 sạc nhưng emđi kịchđược 50km:))

Mytv

Xe điện
Xe đi 5 năm không suy hao chắc để làm cảnh trong nhà. Còn mấy ông mua LUX tỷ mấy nó rớt xuống 800 chắc vui...
Nó hao luôn từ đầu rồi cụ =)) Con A1 thông số 80km 1 sạc nhưng emđi kịchđược 50km:))
Đọc mấy còm cụ "siêu pin đi 5 năm ko hao" xong e hừng hực định lao đi mua xe vf luôn. May nhờ các cụ phanh e laị. Btw ko nghĩ team vỗ tay lại có nhưng thành phần ngáo & dốt tới mức này=))

cocsku

Xe cút kít
Phải đính chính và bổ sung là có fan cuồng và ngáo tới mức là "bán được cho tôi là bán được cho cả thế giới" mà. Cụ nào mà động vào VF hay a V là bị dọa chơi cho khô máu luôn. 4r là vui fun mà nhiều ông mãnh liệt đến vậy luôn đến chịu.
Thêm nữa tôi cũng có mấy bài phân tích phản biện ở 1 thớt về xe VF nhưng cũng bị min/mod chặn không cho post bài bên đó nữa mà cũng chẳng có giải thích gì trước, cũng chẳng báo vi phạm gì. Thế nên thấy ko fun thì thôi, ko muốn tham gia vụ tranh luận về VF nữa :) Vui thì chơi mà như vậy thì nhạt quá.
Trên này thấy nhiều cụ chửi hoài vinfast và người dùng vinfast hoài có thấy chặn đâu mà sau cụ có phản biện chút mà đã bị chặn là thế nào nhỉ?

Yêu xe VF

[Tịch thu bằng lái]
Trên này thấy nhiều cụ chửi hoài vinfast và người dùng vinfast hoài có thấy chặn đâu mà sau cụ có phản biện chút mà đã bị chặn là thế nào nhỉ?
1 vài cá nhân không thể đại diện cho cộng đồng người dùng VF , và không có ai ở đây chửi người dùng VF nha bác

victory_1980

Xe điện
Vinfast mà thành công, thì người dân được hưởng lợi (dù sao cũng thêm sản phẩm cạnh tranh, để các hãng đưa giá bán, dịch vụ tốt), và VN phát triển. Nếu ko có những doanh nghiệp tư nhân lớn thì VN mãi ko thoát khỏi ngưỡng thu nhập TB, cái này ngay Thái Lan, Indo, Malay cũng mong mỏi.
Vinfast đang chấp nhận rủi ro, để dồn lực phát triển xe điện, và làm thương hiệu riêng. Chứ làm lắp ráp thì theo cách của Trường Hải, Thành Công thì mỗi năm cũng lãi cả chục ngàn tỷ.

Yêu xe VF

[Tịch thu bằng lái]
Vinfast mà thành công, thì người dân được hưởng lợi (dù sao cũng thêm sản phẩm cạnh tranh, để các hãng đưa giá bán, dịch vụ tốt), và VN phát triển. Nếu ko có những doanh nghiệp tư nhân lớn thì VN mãi ko thoát khỏi ngưỡng thu nhập TB, cái này ngay Thái Lan, Indo, Malay cũng mong mỏi.
Vinfast đang chấp nhận rủi ro, để dồn lực phát triển xe điện, và làm thương hiệu riêng. Chứ làm lắp ráp thì theo cách của Trường Hải, Thành Công thì mỗi năm cũng lãi cả chục ngàn tỷ.
Dòng cuối của bác nghe có vẻ lạc quan tếu quá bác ơi . Đừng nghĩ VF đi theo hướng của TH với TC mà dễ dàng thu mỗi năm cả chục ngàn tỷ , chỉ bởi 1 vấn đề duy nhất cần được giải quyết : VF sẽ lắp ráp xe của hãng nào để cho doanh thu tốt tại thị trường VN ?

Huthasa

Xe container
Dòng cuối của bác nghe có vẻ lạc quan tếu quá bác ơi . Đừng nghĩ VF đi theo hướng của TH với TC mà dễ dàng thu mỗi năm cả chục ngàn tỷ , chỉ bởi 1 vấn đề duy nhất cần được giải quyết : VF sẽ lắp ráp xe của hãng nào để cho doanh thu tốt tại thị trường VN ?
Hồng Kỳ nha cụ. Con E-HS9 quá ngon luôn.

allmay

Xe tăng
Cụ hỏi em thì em biết hỏi ai :))) Thực ra có hỏi nhưng câu trả lời không thuyết phục và không rõ ràng. Nhưng thôi, thế nó mới là diễn đàn fun đúng nghĩa. Có gì to tát mấy cái tranh luận kiểu trà đá vỉa hè, khác nhau trình độ nhận thức và tư duy thì dừng cũng tốt mà. Min mod cũng là con người thôi :)))