Tin tức VinFast VF8 giảm tới 6.000 USD vẫn không thỏa mãn khách hàng Mỹ

victory_1980

Xe điện
Dòng cuối của bác nghe có vẻ lạc quan tếu quá bác ơi . Đừng nghĩ VF đi theo hướng của TH với TC mà dễ dàng thu mỗi năm cả chục ngàn tỷ , chỉ bởi 1 vấn đề duy nhất cần được giải quyết : VF sẽ lắp ráp xe của hãng nào để cho doanh thu tốt tại thị trường VN ?
Ý của em là nếu chỉ làm DN lắp ráp, thì an toàn. Còn lãi chục ngàn hay vài trăm tỷ nó tùy thuộc từng DN. Nhưng Vinfast họ ko làm vây mà xây dựng thương hiệu riêng, cái mà ko DN nào của VN dám làm với dòng ô tô.

Yêu xe VF

[Tịch thu bằng lái]
Ý của em là nếu chỉ làm DN lắp ráp, thì an toàn. Còn lãi chục ngàn hay vài trăm tỷ nó tùy thuộc từng DN. Nhưng Vinfast họ ko làm vây mà xây dựng thương hiệu riêng, cái mà ko DN nào của VN dám làm với dòng ô tô.
Ăn xổi thì không có chuyện làm lắp ráp lại an toàn đâu bác . Cái khó là chọn hãng nào để lắp ráp ấy , bởi có phải hãng nào cũng được ưa chuộng ở VN đâu . Hãng nào hot thì tự ráp hoặc có đối tác như TH với TC hết rồi . Chọn sai hãng để hợp tác thì lỗ là điều đương nhiên và dẹp tiệm là điều chắc chắn . Có thể vì gặp trở ngại này nên VF quyết định 1 liều thì 3, 7 cũng liều chuyển sang làm thương hiệu riêng chăng ?

ngựa thồ

Xe tăng
Các cụ vui là tốt lắm rồi.
Thực lòng thì VF mang đến cho mình nhiều hơn rất nhiều chi phí mình phải trả, nên cá nhân mình không phải là vui, mà là sướng.
Vui có thể vui lây.
Chứ sướng thì phải ở trong cuộc sướng mới sướng. Chưa nghe ai nói "sướng lây" cả nên tôi hiểu tại sao các cụ dù gì đi nữa cũng không biết được cái sướng khi mua và sử dụng VF.
Mình không biết cách và cũng không bị giật cục đến mức thả icon cười lăn lộn như vài cụ cố tự chọc lét. Cái sướng nó khác cái khoái trá giả tạo lắm cụ ạ.
Cứ mua những gì mình thích và hài lòng với những gì nó đem lại là ok cụ à, quan tâm gì đến xì xào thiên hạ. Tiền là của mình mà.
Nhưng ko nên thần tượng hóa, cao siêu hóa nó lên rồi lồng ghép chủ nghĩa này chủ nghĩa nọ. Hãy để thời gian trả lời và lịch sử phán xét. Cụ cứ cầm đèn chạy trước công nông :)

Kiên Khùng

Xe điện
Cứ mua những gì mình thích và hài lòng với những gì nó đem lại là ok cụ à, quan tâm gì đến xì xào thiên hạ. Tiền là của mình mà.
Nhưng ko nên thần tượng hóa, cao siêu hóa nó lên rồi lồng ghép chủ nghĩa này chủ nghĩa nọ. Hãy để thời gian trả lời và lịch sử phán xét. Cụ cứ cầm đèn chạy trước công nông :)
Công nông lắm chiếc không đèn cụ ơi.
Có lần mình chạy suýt va vào.

ngựa thồ

Xe tăng
Công nông lắm chiếc không đèn cụ ơi.
Có lần mình chạy suýt va vào.
- Đèn xe của cụ tối vậy à hay cụ quên không đeo kính :)
- Giá như lúc tìm người để thử nghiệm vắc xin ngừa covid do mấy cty dược trong nước chế tạo mà cụ cũng nhiệt huyết như bây giờ, đứng lên kêu gọi mọi người trong gia đình làm tình nguyện viên thì đã xuất khẩu vắc xin + kít xét nghiệm đi khắp thế giới hốt đô la rồi. Đằng này cứ tranh nhau xài pfizer :)

Chỉnh sửa cuối:

Kiên Khùng

Xe điện
Đèn xe của cụ tối vậy à hay cụ quên không đeo kính :)
Chạy đêm những khúc cua rất sướng vì đèn pha xe đối diện đã rọi từ hàng km.
Cụ mà bất thình lình quẹo ở tốc độ 40 50km/h mà thình lình xuất hiện cái công nông đen thui thì ngại phết đấy.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Chạy đêm những khúc cua rất sướng vì đèn pha xe đối diện đã rọi từ hàng km.
Cụ mà bất thình lình quẹo ở tốc độ 40 50km/h mà thình lình xuất hiện cái công nông đen thui thì ngại phết đấy.

cụ làm bộ đèn biled thêm mắt quỷ viền led vào tầm 20 quay đầu là vừa đẹp vừa sáng rực rỡ, chiếu xa cả 2-300m

vietja

Xe tải
VF8 xuất khẩu sang USA thì dễ.Để đón nhận lại là chuyện khác.

cocsku

Xe cút kít
VF8 xuất khẩu sang USA thì dễ.Để đón nhận lại là chuyện khác.
Rõ ràng là bước chân ra thị trường nước ngoài không dễ, lại là thị trường phát triển như Mỹ. Ông V cũng chưa thấy có chiêu gì độc lạ để thâm nhập.