[Funland] VinFast VF3 từ A đến Z

nhanchauchau

Xe tăng
Xe này rẻ, đi va quệt, xước xác có gì tự chịu. Chứ thuê xe phải lo giữ gìn, các cụ chủ xe ở nhà thì dữ tợn, em sợ lắm.
Đấy là tư nhân cho thuê, đây cty nên hy vọng sẽ khác.

Chỉnh sửa cuối:

nicholas1618

Xe điện
Sang năm tối ưu công nghệ pin giá thành giảm 50% thì ae tha hồ múc bé này 200-260tr cho bản thuê và ko thuê pin.

poiuy

Xe ba gác
Hiz, xe điện thay đổi chóng mặt, 2 -3 năm nữa con này đúng là có thể là chân ái hơn - dưng là chân ái trên TN ợ😅
Con vf34 chạy taxi đến nay đã gần 2 năm vẫn OK, quy đổi ra xe gia đình thì cứ nhân 4 nhân 5 thời gian lên. Cho nên cái câu ra TN của cụ nó chỉ là lời vô nghĩa, dìm hàng bất chấp sự thực.

poiuy

Xe ba gác
Con xe này dễ thương quá. Các cụ cho hỏi em mội năm về VN vài tháng, mua em này kiểu thuê pin. Tháng nào đi em trả tiền thuê pin, tháng nào không đi không trả, có được không? Pin để lâu không chạy có việc gì không?
Mua xe để trưng bày thế thì không nên mua. Ném tiền qua cửa sổ.

nachem

Xe đạp
Con xe này dễ thương quá. Các cụ cho hỏi em mội năm về VN vài tháng, mua em này kiểu thuê pin. Tháng nào đi em trả tiền thuê pin, tháng nào không đi không trả, có được không? Pin để lâu không chạy có việc gì không?
Cụ báo với hãng là được. Pin để vài tháng chẳng sao cả đâu

G.O.D Pro

Xe tải
Con này để đi làm hay đi siêu thị rất ok. Khi nào có nhu cầu đi lại nhiều thì em làm thêm con này(mua cũ), hiện tại chỉ có nhu cầu về quê vs đi chơi nên cứ xe rộng mà đi
Chuẩn cụ e thì đang đi 7 chỗ, vợ đi Fadil để đưa đón con và đi làm.

Mới đổi sang VF3 háo hức chờ lấy xe quá

deverlex

Xe buýt
Cụ chưa đi à, giá nhảy múa nhé cụ mặc dù trên taplo có ghi rõ giá. Khả năng do App Tính đường sai, mặc dù hai vị trí đi đến đều là các vị trí em đã lưu trên app
app tính đường sai đó, em gọi 1 cung đường giao hàng từ nhà mẹ vợ mà thỉnh thoảng các tài chạy mấy cung đường khác nhau

Zinger 2008

Xe buýt
Chuẩn luôn cụ. Hai ông bạn em đặt luôn hai con để đi làm vì chúng nó tính đc một năm sạc điện k mất tiền, thuê pin có 900/tháng. Bình quân ngày 70km thì so với xe xăng 3t /tháng sau 5 năm còn đc con xe mang ra công viên cho con chơi xe đụng cũng đc.
Con này nó cực lành luôn. Xe điện nhưng nó ngu. Không khôn như các anh nó. Nên chả có lỗi phần mềm gì cả. Phần cứng cũng có quá ít chi tiết để hỏng ấy.
"Nó không thể hỏng những cái mà nó không có"
[/QUOTE]
Xe điện thì điều khiển tất cả các hệ thống điện đóm, sạc xả, làm mát, mô tơ… bằng phần mềm. Có điều e này nó ít tính năng hơn các a đi trước nên phần mềm nó đơn giản hơn chứ nó cũng chả ngu đâu cụ. Mà đã là phần mềm thì kiểu gì cũng lỗi, chưa tối ưu và sẽ liên tục cập nhật để vá lỗi, tối ưu lại. Xe chưa chạy đại trà nên chưa chém dc đâu. E chơi với ông anh cũng tương đối to trong vinfast, e cũng hỏi qua về xe này để ngâm cứu cho vợ, ông anh khuyên cứ từ từ, để xe chạy 1 thời gian, tối ưu phần mềm rồi mua sau. E thấy cũng đúng, mua sau thêm có vài triệu, ko đáng bao nhiêu cả. Mềnh nghe các cụ thôi “ ăn cỗ đi trước, lội nước theo sau” cho nó lành vậy. Mà chị e đi ko tính toán dc như mình, quả pin ở gầm qua mấy vụ gần đây cũng ghê phết. Cả quả lội nước nữa, xem tiktok thấy quảng cáo xe phi qua nước ầm ầm mà vợ nó cũng phi như vậy là bỏ mẹ, e phải quán triệt với vợ món này nữa!

Vãi. Du học sinh châu phi hay sao mà hỏi vl thế nhỉ :)

HVC

Xe buýt
Tối qua em đi đổ xăng ở chân cầu Phùng - Đan Phượng thấy tụ tập đông ở cây xăng lại tưởng có vụ gì. Hỏi ông bán xăng thì được biết là mấy ông đi sạc xe VF đứng đợi nói chuyện với nhau thôi. Tối nào cũng xếp hàng cả chục xe chờ lượt mà chủ yếu toàn Xanh. Hú hú, nghĩ thôi đã thấy ngại.

Dân miền núi TM

Xe điện
E đi sạc chưa bao h phải chờ và e nghe mấy ông lái tx bảo bây h nó giảm slot ở các trạm sạc cho tx rồi
Nhiều cụ taxi và dịch vụ ý thức kém, toàn cố để đầy trong khi tầm 80% trở lên sạc sẽ lâu.
Chưa kể có tình trạng giữ chỗ để đuổi xe khác đi.
Với nhiều vấn đề... nếu là e thì chỉ bán 8888 xe VF3 với giá dưới 300tr để tạo thị trường. Sau là bản trên 400tr với 5 cửa và pin hơn 300km

minhtree

Xe tải
Thế chắc trên tđ tốn chứ xe Swift vợ em đi làm, đưa đón con, đi chợ...phố tỉnh chỉ hết cứng 5lit tý. Mà công ty còn chui tận vào cái đường sâu và đông đúc, gập gềnh nhất HL. Em mà đi thì chỉ dưới 5lit do các bà đi rề rà kiểu pn.
Xe swift nhà sx công bố hỗn hợp 4.6l/100km, đô thị 6.34l/100km, đường trường 3.6l/100km. Mà nhà sx test thì chắc k điều hòa, ga tinh chỉnh đủ thứ. Nhà cụ đi phố siêu thế nên đăng ký với hãng làm chuyên gia thử xe đi. Cả vợ lẫn chồng chạy xe tiết kiệm xăng kinh hơn cả quảng cáo. Hàng hiếm đấy.

Toietmoi

Xe điện
Xe swift nhà sx công bố hỗn hợp 4.6l/100km, đô thị 6.34l/100km, đường trường 3.6l/100km. Mà nhà sx test thì chắc k điều hòa, ga tinh chỉnh đủ thứ. Nhà cụ đi phố siêu thế nên đăng ký với hãng làm chuyên gia thử xe đi. Cả vợ lẫn chồng chạy xe tiết kiệm xăng kinh hơn cả quảng cáo. Hàng hiếm đấy.
Lại mấy ông nhìn vào cái đồng hồ của xe ấy mà. Cái này lên các hội nhóm của đủ các hãng xe trên FB sẽ có cả tá ông tự sướng kiểu này. Kinh nghiệm của em nếu đồng hồ hiển thị bao nhiêu thì cộng thêm 1-2 lít mới đúng thực tế.

tunglam2806

Xe tăng
Cụ Leanh65 nói vợ đi hết 5l. Cụ ấy đi ít hơn chút. Em chưa hiểu cụ ấy nói sai cái gì khi mà cụ nói su công bố swift đi hỗn hợp hết 4,6l. Đường trường 3.6l.
Swift đi tiết kiệm nhất trong giải tốc độ 60-70km. Cụ Leanh65 dân 14 hàng ngày di chuyển giao thông đâu có tắc như HN, SG.
Ps: em hỏi thật cụ có sở hữu swift không ạ?

namphong12

Xe lăn
Xe điện thì điều khiển tất cả các hệ thống điện đóm, sạc xả, làm mát, mô tơ… bằng phần mềm. Có điều e này nó ít tính năng hơn các a đi trước nên phần mềm nó đơn giản hơn chứ nó cũng chả ngu đâu cụ. Mà đã là phần mềm thì kiểu gì cũng lỗi, chưa tối ưu và sẽ liên tục cập nhật để vá lỗi, tối ưu lại. Xe chưa chạy đại trà nên chưa chém dc đâu. E chơi với ông anh cũng tương đối to trong vinfast, e cũng hỏi qua về xe này để ngâm cứu cho vợ, ông anh khuyên cứ từ từ, để xe chạy 1 thời gian, tối ưu phần mềm rồi mua sau. E thấy cũng đúng, mua sau thêm có vài triệu, ko đáng bao nhiêu cả. Mềnh nghe các cụ thôi “ ăn cỗ đi trước, lội nước theo sau” cho nó lành vậy. Mà chị e đi ko tính toán dc như mình, quả pin ở gầm qua mấy vụ gần đây cũng ghê phết. Cả quả lội nước nữa, xem tiktok thấy quảng cáo xe phi qua nước ầm ầm mà vợ nó cũng phi như vậy là bỏ mẹ, e phải quán triệt với vợ món này nữa!
[/QUOTE]
Vf5 nó đã rất ít lỗi so với 6,7,8,9 rồi

namphong12

Xe lăn
Tối qua em đi đổ xăng ở chân cầu Phùng - Đan Phượng thấy tụ tập đông ở cây xăng lại tưởng có vụ gì. Hỏi ông bán xăng thì được biết là mấy ông đi sạc xe VF đứng đợi nói chuyện với nhau thôi. Tối nào cũng xếp hàng cả chục xe chờ lượt mà chủ yếu toàn Xanh. Hú hú, nghĩ thôi đã thấy ngại.
Chạy dịch vụ thì sạc pin là 1 phần công việc của họ rồi.
Sạc càng nhiều họ càng vui.
Giờ Vinfast đang miễn phí sạc nên các xe gia đình cũng không sạc ở nhà nữa. Đông hơn cũng không có gì lạ.