[Funland] VinFast VF3 từ A đến Z

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

Toietmoi

Xe điện
Em nghĩ trước khi chê người khác thiển cận thì cụ thử nhìn view họ xem có xa hơn hơn mình không đã:
1. Hai nơi đó chiếm khoảng 18-19% dân số cả nước. Đó là con số cực lớn khi nói về một vấn đề xã hội.
2. Hai thành phố có thu nhập cao thứ 2 và 3 cả nước. Có nghĩa sẽ là nơi mua nhiều xe ô tô nhất.
3. Là bộ mặt cả nước liên quan đến du lịch, ngoại giao, chính sách.
4. Mật độ cư trú cao nhất, vấn đề giao thông phức tạp nhất.

Em không nói cụ sai, nhưng có thể cụ chưa nhìn thấy cái đúng của họ.
HN và Tp HCM không phải là nơi mua nhiều ô tô nhất nha cụ.
Và địa phương có thu nhập trung bình cao nhất nước là Bình Dương thì lại có hạ tầng giao thông tốt nhất, dân ở nhà đất là chính và rất ít chung cư.

ATZ

Xe tải
Xe VF 3 sẽ tràn ngập là chắc rồi, sau đó có nhiều vụ tai nạn xảy ra, do xe nhiều, do lái mới, do ý thức và đương nhiên do xe nhỏ và ít trang bị nữa.
Lúc đó sẽ khối người chê bai dè bỉu.
Nhưng so với xe máy thì nó an toàn tiện lợi hơn quá nhiều.
Có tầm 3 cây vàng mà được vậy là ngon rồi, ông nào chê thì cứ mua xe đạp mà đi cho rẻ và tiết kiệm.:)

nachem

Xe đạp
Xe VF 3 sẽ tràn ngập là chắc rồi, sau đó có nhiều vụ tai nạn xảy ra, do xe nhiều, do lái mới, do ý thức và đương nhiên do xe nhỏ và ít trang bị nữa.
Lúc đó sẽ khối người chê bai dè bỉu.
Nhưng so với xe máy thì nó an toàn tiện lợi hơn quá nhiều.
Có tầm 3 cây vàng mà được vậy là ngon rồi, ông nào chê thì cứ mua xe đạp mà đi cho rẻ và tiết kiệm.:)
Đi xe đạp lại còn tốt cho sức khỏe nữa chứ. Mà có xe nào xanh hơn xe đạp đâu. Các bác cứ ăn rau vào rồi đạp xe đạp là đảm bảo xanh lè luôn.

3077

Xe container
Và địa phương có thu nhập trung bình cao nhất nước là Bình Dương thì lại có hạ tầng giao thông tốt nhất, dân ở nhà đất là chính và rất ít chung cư.
Cụ lấy số liệu ở đâu bảo 2 tỉnh này k phải nơi mua nhiều ô tô nhất vậy? Thủ đô và tp lớn nhất nước k phải là nơi tiêu thụ nhiều nhất kể hơi kỳ

bmt1986

Xe tăng
Ông ủng hộ cũng là quan điểm cá nhân, ông không ủng hộ xe điện cũng là quan điểm cá nhân khác gì nhau đâu. Thế nhưng cứ không ủng hộ xe điện là thành *********, k yêu nước, chống phá, ác cảm, bỉ bôi... Hay thật
Cái gì chả có hai mặt cụ :))

Các cụ anti vin cũng có vừa đâu :))

Nên thôi, cứ như em có tiền thì mua xe, không có tiền thì thôi.

Mrlinhebhp

Xe tải
1. HN và HCM không phải hai thành phố tiêu thụ nhiều ô tô nhất thì ở đâu thưa cụ?
2. HCM và HN đã được ghi rõ:

2. Hai thành phố có thu nhập cao thứ 2 và 3 cả nước.
3. Bình Dương không liên quan đến phạm vi thảo luận. Nếu cụ muốn nhảy vào thì ít nhất cũng phải đủ kiên nhẫn xem người ta đang nói về vấn đề gì. Tay cụ nhanh quá.
4. Thu nhập trung bình cao nhất không phải là nơi mua nhiều xe nhất vì hai thằng kia nó chiếm gần 20% dân số thưa cụ.

nobitatn7

Xe tải
Hầm chỗ e mà có trụ sạc là cũng làm con cho bà cả đưa đón các cháu đi học đấy. Chứ nghĩ đến cảnh mỗi lần sạc lại phải vác đi chỗ khác, xong ngồi chờ, rồi lại đánh xe về là đã thấy ngán rồi

Giangkpi

Xe buýt
C
Cụ lấy số liệu ở đâu bảo 2 tỉnh này k phải nơi mua nhiều ô tô nhất vậy? Thủ đô và tp lớn nhất nước k phải là nơi tiêu thụ nhiều nhất kể hơi kỳ
Chắc căn cứ số liệu cụ ạ, em ở hn mua biển tỉnh thế là thống kê thành tỉnh, con xe đầu ông anh rể em mua cũng thế

kutetrang

Xe máy
màu của cụ chủ có fai màu hồng tím đó k ạ, xe này xinh phết nhỉ :D

nicholas1618

Xe điện
Có thể cụ đó tính trên tỉ lệ dân số. Bình Dương ko thể đại diện cho cả nước đc dù có những số liệu nó đứng đầu cả nước.

Zerodaide

Xe buýt
[/QUOTE]
Nguy cơ tắc đường càng nặng cho giao thông Thủ Đô khi con xe này được bán đại trà
Cũng không dễ xơi đâu cụ. Ở thủ đô thì đủ tiền mua xe là một nhẽ, nhưng nuôi xe lại là nhẽ khác. Con vf3 dù có nhỏ thế nào thì vẫn mất 1 lôt gửi xe, đi đâu dừng đỗ cũng phải tính toán chứ không thoải mái như xe máy. Nên chi phí nuôi xe tháng 4-5 triệu cũng không phải là thơm đâu. Em nghĩ xe này bác V đánh vào thị trường tỉnh lẽ là chính, vì ở đó còn dư địa phát triển nhiều hơn HN, SG

banmotnucuoi

Xe lăn
Thì sao, chi phí vẫn rẻ bằng nửa bằng 1/3 ô tô khác. Ví dụ như các cụ vay thì cứ mỗi 100 triệu lại mất hơn 1 triệu tiền lãi hàng tháng.
Khiếp, HN và HCM năm ngoái sắm gần 90k xe mà VF3 toàn quốc có 27k VF3 mà lắm ông trên này khóc thuê giúp quá, sao ko qua các hãng còn lại mà khóc vào đây khóc làm gì :D
Con VF3 nếu mua đứt pin thì chi phí chỉ loanh quanh tầm 2tr ở 2 thành phố lớn.
Các tỉnh tầm dưới 1tr nên nó sẽ phổ cập “xe ô tô” cho dân việt. Em nghĩ a Vượng sẽ tự tin năm khoảng 30-40k xe VF3 cho thị trường việt

namphong12

Xe lăn
Cũng không dễ xơi đâu cụ. Ở thủ đô thì đủ tiền mua xe là một nhẽ, nhưng nuôi xe lại là nhẽ khác. Con vf3 dù có nhỏ thế nào thì vẫn mất 1 lôt gửi xe, đi đâu dừng đỗ cũng phải tính toán chứ không thoải mái như xe máy. Nên chi phí nuôi xe tháng 4-5 triệu cũng không phải là thơm đâu. Em nghĩ xe này bác V đánh vào thị trường tỉnh lẽ là chính, vì ở đó còn dư địa phát triển nhiều hơn HN, SG
[/QUOTE]
Tỉnh lẻ thay thế xe máy là quá đúng luôn. Em không sống ở quê. Nhưng bạn bè hàng xóm ở quê. Nhà cách trung tâm TP 10km. Hàng ngày 2 vợ chồng vẫn đi xe máy lên khu công nghiệp cách khoảng hơn chục km.
Giờ làm em này che mưa, che nắng quá là ok luôn. Xe vào tận sân nhà để sạc. Không mất tiền gửi xe.

Doubleqn

Xe buýt
Tỉnh lẻ thay thế xe máy là quá đúng luôn. Em không sống ở quê. Nhưng bạn bè hàng xóm ở quê. Nhà cách trung tâm TP 10km. Hàng ngày 2 vợ chồng vẫn đi xe máy lên khu công nghiệp cách khoảng hơn chục km.
Giờ làm em này che mưa, che nắng quá là ok luôn. Xe vào tận sân nhà để sạc. Không mất tiền gửi xe.
[/QUOTE]
Nhiều cụ cứ lấy chi phí của HN, HCM mà áp dụng cho toàn quốc thì làm sao hợp lý được :D nên ai thấy phù hợp thì chiến thôi