[Funland] VinFast VF3 từ A đến Z

Trungpv

Xe điện
Of đông hơn nhiều, trên thông thiên văn, dưới thông địa lý, giũa thông nhân gian. Không nơi nào giỏi như ofer đâu. cụ đừng coi thường.
em thấy offer hay giới mxh giống nhau, có thể bàn luận bất cứ điều gì, thông tỏ phê bình bất cứ điều gì. kiểu giống như nhà phê bình, chỉ bàn luận phê bình thôi.

step321

Xe tăng
Xe này gặp thực tế nhìn nois chung là xấu. Thà làm con xe bé bé, đẹp như mazda2, chứ con này nhìn tù vãi.

Dungha

Xe điện
Trước giờ em khá cảm tình với xe này. Giá rẻ trong phân khúc 4b. Cơ mà hôm qua thấy nó chạy trên đường thì chán thật. Không nói đến ngoại hình. Em xem cách nó lăn bánh thì giảm sóc quá tệ. Nhìn nảy tưng tưng, ko em ái bằng con xe máy tay ga luôn.

meodenminh

Xe điện
Trước giờ em khá cảm tình với xe này. Giá rẻ trong phân khúc 4b. Cơ mà hôm qua thấy nó chạy trên đường thì chán thật. Không nói đến ngoại hình. Em xem cách nó lăn bánh thì giảm sóc quá tệ. Nhìn nảy tưng tưng, ko em ái bằng con xe máy tay ga luôn.
Giảm sóc ngon thêm tý tiền nữa. 2b mà cụ so với 4b😢

poiuy

Xe ba gác
Bất kỳ con ô tô hạng bét nào cũng ăn đứt xe máy dân dụng về mặt sức khoẻ người lái, kể cá tác động lên cột sống.

supporter

Xe điện
Nhìn từ bên ngoài mà cụ biết đc giảm xóc tệ, ko êm bằng xe máy. Làng review xe bỏ sót nhân tài thật rồi

Dungha

Xe điện
Nhìn từ bên ngoài mà cụ biết đc giảm xóc tệ, ko êm bằng xe máy. Làng review xe bỏ sót nhân tài thật rồi
Nhìn nó chạy cứ nảy tưng tưng nhìn là biết. Em cũng dân kỹ thuật mắt nhìn chả sai đâu.

supporter

Xe điện
Nhìn nó chạy cứ nảy tưng tưng nhìn là biết. Em cũng dân kỹ thuật mắt nhìn chả sai đâu.
Xin hỏi, cụ kỹ thuật về gì thế?
Em chưa thấy xe nào trên đường nhảy tưng tưng trừ công nông. Đến xe dùng nhím cũng ko nhìn thấy nó tưng tưng bao giờ

Dungha

Xe điện
Xin hỏi, cụ kỹ thuật về gì thế?
Em chưa thấy xe nào trên đường nhảy tưng tưng trừ công nông. Đến xe dùng nhím cũng ko nhìn thấy nó tưng tưng bao giờ
Thế thì em thấy nó nhảy thế mới bảo không hiểu giảm sóc nó kiểu gì. Em thì ko học về ô tô nhưng em học về điện công nghiệp. Nhưng học kỹ thuật rồi nhìn nó khác mấy tay học khối C cụ ạ. Nay em tình cờ thấy nó chạy. Xong so độ nảy của nó với con Vision đi bên cạnh thấy nó nảy hơn. Nhìn sang mấy con i10 thấy êm hơn hẳn.

Dungha

Xe điện
Em nói thật, học điện thì biết quái gì về oto :))
Em làm trong ngành oto mấy chục năm, từng liên quan trực tiếp tới hệ thống chassis mà còn chả dám phán gì khi chưa ngồi lên :)))
Đấy là cụ học nên chả dám phán. Em chả học sợ gì không phán. Nhìn con công nông nó đi thì phải khác con sedan chứ.

Chuột bạch

Xe container
Thế thì em thấy nó nhảy thế mới bảo không hiểu giảm sóc nó kiểu gì. Em thì ko học về ô tô nhưng em học về điện công nghiệp. Nhưng học kỹ thuật rồi nhìn nó khác mấy tay học khối C cụ ạ. Nay em tình cờ thấy nó chạy. Xong so độ nảy của nó với con Vision đi bên cạnh thấy nó nảy hơn. Nhìn sang mấy con i10 thấy êm hơn hẳn.
Các cụ bảo là biết thì ... không biết thì

à mà thôu

Dungha

Xe điện
Bất kỳ con ô tô hạng bét nào cũng ăn đứt xe máy dân dụng về mặt sức khoẻ người lái, kể cá tác động lên cột sống.
Thì em bải giảm sóc nó nảy hơn không êm ái bằng chứ em bảo nó không bằng xe máy các khoản đâu. Ngồi nó chắc chắn hơn SH nhiều rồi. Nắng, mưa, khói bụi.... Nó có ghế tựa lưng, dây an toàn, túi khí... Thêm lớp sắt với nhựa bọc quanh thì phải hơn nhiều chứ.

step321

Xe tăng
Thì giá nó lại bằng Mazda2. Không rẻ nữa.
Chỉ là ngoại thất thôi mà, chắc cũng ko đắt hơn là mấy nếu làm ngoại thất đẹp. Byw họ làm con xe 700tr mà ngoại thất nhìn như poscher. Nói chung là đầu tư thêm chút cho đẹp, ng mua đi ng ta cũng ko ngại. Ko biết các cụ thế nào, e là đi xe phải đẹp, mặc dù mình cũng chả có tiền, nh nhìn phải đẹp mắt mình đã.

namphong12

Xe lăn
Chỉ là ngoại thất thôi mà, chắc cũng ko đắt hơn là mấy nếu làm ngoại thất đẹp. Byw họ làm con xe 700tr mà ngoại thất nhìn như poscher. Nói chung là đầu tư thêm chút cho đẹp, ng mua đi ng ta cũng ko ngại. Ko biết các cụ thế nào, e là đi xe phải đẹp, mặc dù mình cũng chả có tiền, nh nhìn phải đẹp mắt mình đã.
Xe rẻ thì nhỏ. Nhỏ mà bo tròn thì không gian rất chật. Muốn tận dụng được không gian phải thiết kết vuông vức. Cabin vuông mà cái đầu bo tròn thì không coi được. Nên nó cũng phải vuông theo.
Vuông thì dễ sản xuất hơn. Điều này cũng làm giảm giá thành.
Cụ coi những chiếc k-car của Nhật. Họ cũng vuông vức đó thôi.
Cụ không thích vuông nhưng có người lại thích vuông.

nicholas1618

Xe điện
Thì em bải giảm sóc nó nảy hơn không êm ái bằng chứ em bảo nó không bằng xe máy các khoản đâu. Ngồi nó chắc chắn hơn SH nhiều rồi. Nắng, mưa, khói bụi.... Nó có ghế tựa lưng, dây an toàn, túi khí... Thêm lớp sắt với nhựa bọc quanh thì phải hơn nhiều chứ.
E chưa đi nhưng đội review cũng đều nhận xét giảm sóc quá cứng. Nó kiểu như con máy điện Feliz cũng bị giảm sóc sau quá cứng. Ko biết giờ đã khắc phục chưa hay ae mua xe phải tự độ chế?

Trungpv

Xe điện
Xe rẻ thì nhỏ. Nhỏ mà bo tròn thì không gian rất chật. Muốn tận dụng được không gian phải thiết kết vuông vức. Cabin vuông mà cái đầu bo tròn thì không coi được. Nên nó cũng phải vuông theo.
Vuông thì dễ sản xuất hơn. Điều này cũng làm giảm giá thành.
Cụ coi những chiếc k-car của Nhật. Họ cũng vuông vức đó thôi.
Cụ không thích vuông nhưng có người lại thích vuông.
nhà sản xuất họ cân đối giữa hình thức và thực dụng rồi làm sao để hài hòa nhất các yếu tố từ giá, thực dụng, hình thức....
cá nhân nhìn qua nhận xét thì mỗi người nói 1 kiểu. người thích hình thức thì bảo sao ko làm đẹp hơn tý, người thích thực dụng thì bảo cần gì đẹp chỉ cần dễ dùng là đc, người nhiều tiền thì bảo làm đẹp làm tốt hơn đi giá cao hơn chút cũng đc...vô vàn ý kiến.

.Bo My

Xe container
E chưa đi nhưng đội review cũng đều nhận xét giảm sóc quá cứng. Nó kiểu như con máy điện Feliz cũng bị giảm sóc sau quá cứng. Ko biết giờ đã khắc phục chưa hay ae mua xe phải tự độ chế?
Cứng có cái hay của cứng, tăng cảm giác lái, có lẽ thích hợp với xe tốc độ thấp.

37NA

Xe tải
VF3 nhiều cụ mợ độ lên trông đẹp phết, chắc cũng phải mất thêm chi phí 50-70tr tiền độ. Để nguyên bản thì nhìn không mê nổi :))