[Funland] VinFast VF3 từ A đến Z

camry2025

Xe tải
Hà Nội và Hải Phòng chứ đâu phải đầy đường nói chung?
Nói phét chứ đầy đường nào, em ở hà nội, tuần công tác hải phòng 1 lần, thi thi thoảng thoảng mới gặp, mà cái tâm lí xe nào mình để ý hoặc đặc biệt,ra đường gặp là rất nhớ, nên cứ cảm giác nhiều, chứ thống kê thì có khi không nổi 1 %. Mà e công nhận xe Xanh sấp mặt thì nhiều thật, xanh khắp cả nước.

hoviethung

Xe lăn
Nói phét chứ đầy đường nào, em ở hà nội, tuần công tác hải phòng 1 lần, thi thi thoảng thoảng mới gặp, mà cái tâm lí xe nào mình để ý hoặc đặc biệt,ra đường gặp là rất nhớ, nên cứ cảm giác nhiều, chứ thống kê thì có khi không nổi 1 %. Mà e công nhận xe Xanh sấp mặt thì nhiều thật, xanh khắp cả nước.
Xe xanh thì đúng rồi. Chứ nói VF3 đầy đường thì chỉ là chém gió cho vui thôi.

hoviethung

Xe lăn
Cụ nói như đang từ phương trời nào ấy. Hơn 30k đã đặt trong nước, KH đang chờ đợi từng ngày (trong đó có tôi - STT 0961). KH mới vẫn tiếp tục đặt hàng. Nhà máy phải mở rộng thêm, chạy hết công suất. Bao đợt tuyển thêm CN... Mà VF3, VF5... đều đang không đủ hàng cung cấp. Đó là chưa nói tới SL lớn cần có để chở sang Indo, Phi...
Không đủ hàng cung cấp cho ai vậy cụ. Không đủ hàng cung cấp mà sao lại giảm giá xe nhiều vậy cụ?

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cái gì chả phải có thời gian mới thấm được.
Từ hôm bắt đầu giao xe đến nay được mấy ngày ?
Ngày xưa, bào xe máy TQ tràn vào VN, dưng cũng phải sau dăm bảy tháng, thậm chí cả năm sau mới thấy số xe TQ tràn ngập.

Thậm chí như đi đám cưới, có giờ có địa điểm đoàng hoàng mà có khi đến nửa bữa mới đầy số mâm ạ

Ở đâu mà đầy đường vậy cụ. Mình ở tỉnh chưa nhìn thấy con VF3 nào trên đường luôn. Ảnh quảng cáo thì có.
Tỉnh nào em chả biết chứ hà nội với hải phòng nhiều như lợn con
Hà Nội và Hải Phòng chứ đâu phải đầy đường nói chung?
Cụ nói như đang từ phương trời nào ấy. Hơn 30k đã đặt trong nước, KH đang chờ đợi từng ngày (trong đó có tôi - STT 0961). KH mới vẫn tiếp tục đặt hàng. Nhà máy phải mở rộng thêm, chạy hết công suất. Bao đợt tuyển thêm CN... Mà VF3, VF5... đều đang không đủ hàng cung cấp. Đó là chưa nói tới SL lớn cần có để chở sang Indo, Phi...

eterniti

Xì hơi lốp
Đúng rồi. Vì hiện tại chi phí ban đầu của xe điện còn quá cao. Bao giờ giảm mua cũng không muộn. Vừa rồi có xe còn được khuyến mại nửa tỷ lận.
Công nhận cao so với đạp xe

caisua

Xe lăn
Cái này phải chờ thị trường mới biết được. Giá thành xe điện thực tế cũng chưa biết chính xác là bao nhiêu.
Nội địa hóa sắp tăng từ 60% lên 80% thì giá thành sẽ thấp hơn giá bán con tương đương ở TQ. Con này chi phí sản xuất chắc tầm 60-65% so với Baojun Yeb nên bán giá 70-75% bên Tàu là đẹp cả đôi đường. Các cụ tự tính giá giúp em nhé :)

hoviethung

Xe lăn
Em chưa có ý định mua xe điện nên cũng ko rõ chi phí nó như thế nào,thôi để lúc nào mà gặp 10 cụ đi xe điện mà 9 cụ bẩu là " sướng lắm mày ơi " thì lúc đó nghiên cứu cũng chưa muộn cụ nhỉ
Thì cụ cứ tham gia xe xanh mà kiểm nghiệm thoải mái đâu cần đợi sướng.

nicholas1618

Xe điện
Mình đang nói ở VN mà.
Với e giá bán VF3 phải tầm dưới 200tr cả pin mới thực sự tối ưu năng lực sản xuất.

Các cụ đừng nói do Vn thuế cao mà thực ra là ngược lại. Xe xanh nhất là dạng sx tại VN đang được ưu đãi thuế cực lớn.

Mong anh cháu tập trung vào tối ưu khâu sản xuất và chất lượng chứ đừng chạy theo số lượng mẫu mã.

supporter

Xe điện
Với e giá bán VF3 phải tầm dưới 200tr cả pin mới thực sự tối ưu năng lực sản xuất.

Các cụ đừng nói do Vn thuế cao mà thực ra là ngược lại. Xe xanh nhất là dạng sx tại VN đang được ưu đãi thuế cực lớn.

Mong anh cháu tập trung vào tối ưu khâu sản xuất và chất lượng chứ đừng chạy theo số lượng mẫu mã.
Ưu đãi cực lớn là những ưu đãi gì thế cụ?

poiuy

Xe ba gác

Ra nhiều mẫu mã ban đầu để thị trường chọn lựa, sau đó tập trung vào loại mà được ưa chuộng nhất. Đây là cách mà Toy đã làm khi chỉ lắp ráp ở VN có mỗi vài mẫu như VIOS, Fortuner, Innova.

nicholas1618

Xe điện
Ra nhiều mẫu mã ban đầu để thị trường chọn lựa, sau đó tập trung vào loại mà được ưa chuộng nhất. Đây là cách mà Toy đã làm khi chỉ lắp ráp ở VN có mỗi vài mẫu như VIOS, Fortuner, Innova.
Đặt mình ngang với Toy hơi khập khiễng. Sao ko làm theo cách Tesla có phải tiết kiệm nguồn lực, tối ưu năng lực sản xuất hơn ko?

Dan du an

Xe ba gác
hôm qua em thấy một cái mầu bộ đội đi chỗ Giải phóng, nói thật là nhìn xấu quá ạ.

eterniti

Xì hơi lốp

poiuy

Xe ba gác
Đặt mình ngang với Toy hơi khập khiễng. Sao ko làm theo cách Tesla có phải tiết kiệm nguồn lực, tối ưu năng lực sản xuất hơn ko?
Tesla để lại bài học gì ở thị trường VN à? Bán ở VN thì học theo các kinh nghiệm và thực tế VN chứ học thị trường khác làm gì? Đây là học theo bài học của Toy, làm học trò của họ chứ ngang hàng cái gì?

nicholas1618

Xe điện
Tesla để lại bài học gì ở thị trường VN à? Bán ở VN thì học theo các kinh nghiệm và thực tế VN chứ học thị trường khác làm gì? Đây là học theo bài học của Toy, làm học trò của họ chứ ngang hàng cái gì?
Học thì học nó phù hợp. Toy nó bán oto điện ở Việt Nam ko? Ko ai đi đổ nguồn lực ra đến 9 mẫu trong 3 năm rồi bắt đầu đi chọn mẫu bán chạy. Trả giá bằng tiền bạc, tâm huyết và cả sự rủi ro cũng như niềm tin của người dùng. Nghĩ đi đừng có a dua.