[Funland] Vinfast thành công ty Singapore - VinFast lên sàn Nasdaq

Tyser88

Xe hơi
Ai đó không phải tôi đâu. Tôi đoán mấy chuyện đó làm gì , tôi chỉ là người phân tích rằng vf không xứng đáng hưởng nhiều ưu đãi thế vì nó chẳng đóng góp gì cho công nghiệp nước nhà cả. Rút tất cả ưu đãi, hỗ trợ thì anh sống đc càng tốt, very welcome
nó tạo ra vài chục ngàn việc làm cho kỹ sư, công nhân VN, đóng góp cho ngân sách, mang thương hiệu xe VN ra thế giới. Nếu bạn thấy nó ko xứng đáng, thì bạn có thể tạo ra 1 doanh nghiệp khác, để cạnh tranh, làm tốt hơn những gì VF đã làm. Nhà nước sẽ ưu đãi cho bạn nhiều hơn. Tôi cũng ủng hộ bạn là điều đó. Chứ tôi thấy nhiều thằng nói mồm quá mà ko làm đc gì. talk is cheap.

toyota219

Xe điện
Nói cho to tác chứ e thấy sau dịch Covid tụi Mẽo cảm cúm hay không khoẻ tý, sẽ có đám chạy ra làm tô “phơ”😂😂😂😂

Tyser88

Xe hơi
Thế cuối cùng vf5 với e34 là do bên nào thiết kế hở các cụ?

Em thấy có 2 cái ảnh trên mạng không rõ có phải từ website của nhà tk trung quốc hay không???

2 mẫu VF34 và VF5 là do launch này thiết kế, Pinin là thiết kế đám Lux A, SA và VF8 , 9 , 2 con VF6 và VF7 hình như là do cty Hàn thiết kế.
Đám launch này nổi tiếng hàng top bên TQ chuyên thiết kế cho Xpeng, Ford, JMC , peugeot. Mà VF thuê làm 2 con giá rẻ nên ko quá đặc biệt. Tương lai mong là VN cũng có những studio thiết kế xe đủ tầm để làm.

Cái này là "lưỡi gà" có lần e nhắc tới. Thị trường đủ ngon thì dễ gì nắm độc quyền trạm sạc với nó khi công nghệ gốc với sản xuất không nắm.

Beginning in 2024, vehicles that contain battery parts from "a foreign entity of concern" will be unable to claim any of the credit. For critical minerals, the cutoff is 2025.
Mẽo nó soi vậy thì khó mà đc full $7500 lắm
Cái lưỡi gà cụ nói ý giống như cái lưỡi trâu gỗ của Gia Cát Lượng ấy hả?

koala2023

Xe tải
2 mẫu VF34 và VF5 là do launch này thiết kế, Pinin là thiết kế đám Lux A, SA và VF8 , 9 , 2 con VF6 và VF7 hình như là do cty Hàn thiết kế.
Đám launch này nổi tiếng hàng top bên TQ chuyên thiết kế cho Xpeng, Ford, JMC , peugeot. Mà VF thuê làm 2 con giá rẻ nên ko quá đặc biệt. Tương lai mong là VN cũng có những studio thiết kế xe đủ tầm để làm.
Vf6,7 là Torino thiết kế, nhưng giám đốc người Hàn thì phải.

toyota219

Xe điện
Cái lưỡi gà cụ nói ý giống như cái lưỡi trâu gỗ của Gia Cát Lượng ấy hả?
Anh2 tuyên bố rồi mà cụ. Thời này phải xuất khẩu chip, EV…😊😊😊😊
E lại thấy như proxy để vào Mẽo 🤔🤔🤔🤔cái nó chận bằg IRA2022, nay chưa chắc thủ đc sân nhà nữa😂😂😂😂

Anh2 tuyên bố rồi mà cụ. Thời này phải xuất khẩu chip, EV…😊😊😊😊
E lại thấy như proxy để vào Mẽo 🤔🤔🤔🤔cái nó chận bằg IRA2022, nay chưa chắc thủ đc sân nhà nữa😂😂😂😂
Nghĩa là nguy cơ "Anh" bị biến thành ván lót đường tiến là khá cao đấy cụ nhỉ.

toyota219

Xe điện
Nghĩa là nguy cơ "Anh" bị biến thành ván lót đường tiến là khá cao đấy cụ nhỉ.
E vẫn nhớ con Loncin mua hồi đầu 2000s, sau 6 năm đóng vẫn tít😂😂😂😂
Thời nay thì Hổ vồ, Đông fen, Chen long…
Hàng nội địa chất lượng cao nó🤣🤣🤣🤣

Easy girl

Xe tăng
Giảng viên tài chén quay lại đây rồi =)).
Bạn ey mình giảng sai chỗ nào bạn phân tích hộ cái hoặc nếu mình bịa ra số liệu để làm ảnh hưởng đến vf thì bạn cứ bẩu anh vượng kiện mình ra toà cho chết cái tội bố láo đi bằng không đừng gọi mình ất ơ mình là loser chỉ vào đây tìm nguồn vui bởi chỉ trong này mình mới chững tỏ được trình độ của mình ngon (bởi nhiều đứa nó kém quá =)) mình giỏi mình giàu mình xinh thì mình tự phụ bạn xem lại bản thân bạn đi =))
Anti có cả thành phần tự xưng là" bố của kỹ thuật" giảng dạy về tài chính. Léo mệ, cái thể loại đấy không quy vào loại ất ơ thì là loại gì? Nếu đúng là chuyên gia giảng viên thật thì có lẽ cũng đủ độ điềm tĩnh và khiêm tốn để không nói câu đó, mà đúng là giảng viên thật thì kiêu căng tự phụ quá mức, nick thì easy girl, giọng điệu chả rõ nam hay nữ. Không ất ơ thì thế nào mới là ất ơ?

theanh90

Xe tăng
nó tạo ra vài chục ngàn việc làm cho kỹ sư, công nhân VN, đóng góp cho ngân sách, mang thương hiệu xe VN ra thế giới. Nếu bạn thấy nó ko xứng đáng, thì bạn có thể tạo ra 1 doanh nghiệp khác, để cạnh tranh, làm tốt hơn những gì VF đã làm. Nhà nước sẽ ưu đãi cho bạn nhiều hơn. Tôi cũng ủng hộ bạn là điều đó. Chứ tôi thấy nhiều thằng nói mồm quá mà ko làm đc gì. talk is cheap.
Cái câu vài ngàn lđ nói cũng vô dụng thôi. Hàng ngàn tỷ cho anh làm oto cũng đủ để nuôi số người đó lâu hơn thời gian anh đuổi họ ra đg

cr7m10

Xe tải
Cái câu vài ngàn lđ nói cũng vô dụng thôi. Hàng ngàn tỷ cho anh làm oto cũng đủ để nuôi số người đó lâu hơn thời gian anh đuổi họ ra đg
Túm lại anh V ơi anh hãy bình tĩnh tính kỹ. Đương nhiên em ko đủ tuổi dạy anh tiêu tiền, cơ mà anh lỗ quá, mau anh mau chóng có phương án đỡ lỗ hơn không vin mà yếu là nhiều anh em toang

Ôi thích quá

Xe buýt
Em bận cả ngày, tối nay vào các link thì thấy theo hành xử theo truyền thống là delete hết rồi ạ.
Các nguồn đăng tin đều chính chủ hoặc chính thống, uy tín chứ ko phải báo mạng.

Em thì chả coi đây là việc đáng lưu tâm nên cũng ko screenshot làm gì.
Chỉ thấy lạ là tự dưng truy cập rất khó, kiểm tra thì thấy IP từ VN bị hạn chế truy cập (rất khó load trang, kiểu người dùng mãi ko load được thì tặc lưỡi do mạng đểu), dùng proxy VPN để lách thì truy cập rất nhanh nhưng mọi thông tin đã sạch bách, cũng ko thấy lạ gì với kết quả này.

Việc đáng xem là hội bảo vệ môi trường mẽo có bị bịt mồm vụ tranh kiện xả thải ra nguồn nước sạch từ việc thi công nhà máy "sạch vì môi trường" không. Dân ta với anh tàu phục vụ khách hàng thì dễ bị khóa bánh chứ mẽo thì khó đấy.

E vẫn nhớ con Loncin mua hồi đầu 2000s, sau 6 năm đóng vẫn tít😂😂😂😂
Thời nay thì Hổ vồ, Đông fen, Chen long…
Hàng nội địa chất lượng cao nó🤣🤣🤣🤣
Longcin bị cái tốn xăng hơn dream, chứ nó chạy ổn đấy ạ. Hồi Tết em còn gặp chiếc Luxgen biển 29a đời Tống đóng tít mù trên đường 5. Con xe đấy cũng phải 12 năm tuổi chứ không ít.

New Audi R8

Xe buýt
Longcin bị cái tốn xăng hơn dream, chứ nó chạy ổn đấy ạ. Hồi Tết em còn gặp chiếc Luxgen biển 29a đời Tống đóng tít mù trên đường 5. Con xe đấy cũng phải 12 năm tuổi chứ không ít.
Luxgen, Haima.. toàn đời ơ kìa mà e vẫn gặp trông long lanh lắm

john.wick

Xe tải
Em bận cả ngày, tối nay vào các link thì thấy theo hành xử theo truyền thống là delete hết rồi ạ.
Các nguồn đăng tin đều chính chủ hoặc chính thống, uy tín chứ ko phải báo mạng.

Em thì chả coi đây là việc đáng lưu tâm nên cũng ko screenshot làm gì.
Chỉ thấy lạ là tự dưng truy cập rất khó, kiểm tra thì thấy IP từ VN bị hạn chế truy cập (rất khó load trang, kiểu người dùng mãi ko load được thì tặc lưỡi do mạng đểu), dùng proxy VPN để lách thì truy cập rất nhanh nhưng mọi thông tin đã sạch bách, cũng ko thấy lạ gì với kết quả này.

Việc đáng xem là hội bảo vệ môi trường mẽo có bị bịt mồm vụ tranh kiện xả thải ra nguồn nước sạch từ việc thi công nhà máy "sạch vì môi trường" không. Dân ta với anh tàu phục vụ khách hàng thì dễ bị khóa bánh chứ mẽo thì khó đấy.
lại biến mất cụ nhỉ
bàn tay vô hình

Luxgen, Haima.. toàn đời ơ kìa mà e vẫn gặp trông long lanh lắm
Mấy cái xe này có vấn đề là tốn xăng hơn xe Nhật, với cả bị nhà SX đem con bỏ chợ nên khó tìm phụ tùng thay thế. Nếu ai đi ít, kiểu như không có xe thì thiếu, có xe thì cả tháng mới đi vài lần kiểu túc tắc thì cũng ổn, chi phí bỏ ra bạn đầu thấp.
Ngày xưa các cụ tướng tá nhà ta còn offroad bằng cái uaz mui bạt, không túi khí ầm ầm.

toyota219

Xe điện
Dân ta với anh tàu phục vụ khách hàng thì dễ bị khóa bánh chứ mẽo thì khó đấy.
3 4 ngày trước e có thấy cái tiu đề, nay tìm lại thì mất tiu. Đừng giỡn cụ người ta lốp bi cả Roy Cu mờ.

john.wick

Xe tải
3 4 ngày trước e có thấy cái tiu đề, nay tìm lại thì mất tiu. Đừng giỡn cụ người ta lốp bi cả Roy Cu mờ.
xác nhận có 1 số báo thân VF ở NC gỡ bài đã đăng. Nghĩa là có. Nhưng không phải tất cả, ở Mỹ không 1 tay che bầu trời được. Đến tt nó còn chả sợ nữa là roy cu.