[Funland] Vinfast thành công ty Singapore - VinFast lên sàn Nasdaq

Gionam72

Xe lăn
Định nghĩa sản xuất của em khác của cụ và các fanv khác, và đến bây giờ em cũng vẫn khẳng định anh V chưa sản xuất được cái a tô cho ra hồn, gì chứ đội R&D nhà anh V em chơi cả đống:D.
Để có nền tảng sản xuất bền vững đòi hỏi nhiều yêu cầu các cụ không hiểu được đâu :D.
PS: Cụ có thể nhắn giúp em ông anh cụ lùa gà nhanh nhanh, kiếm thanh khoản về trả nợ cho các nhà thầu bạn em với, chứ mấy ông bạn em chờ tiền anh cụ lay lắt lắm rồi:-s.
Ơ thế là Vinfast có đội R&D à.
Cụ quen thì hỏi đội ấy từ lúc thành lập đến giờ đã làm ra được cái gì chưa?

Grey Wolf

Xe buýt
Định nghĩa sản xuất của em khác của cụ và các fanv khác, và đến bây giờ em cũng vẫn khẳng định anh V chưa sản xuất được cái a tô cho ra hồn, gì chứ đội R&D nhà anh V em chơi cả đống:D.
Để có nền tảng sản xuất bền vững đòi hỏi nhiều yêu cầu các cụ không hiểu được đâu :D.
PS: Cụ có thể nhắn giúp em ông anh cụ lùa gà nhanh nhanh, kiếm thanh khoản về trả nợ cho các nhà thầu bạn em với, chứ mấy ông bạn em chờ tiền anh cụ lay lắt lắm rồi:-s.
Bảo mấy ông bạn cụ, ko đòi đc thì kiện ra toà đi, nhanh kẻo mất dạng đến nơi rồi đấy.

dhela

Xì hơi lốp
Trước khi niêm yết các cụ anti bảo thị trường chứng khoán Mỹ. Là minh bạch. Mọi chiêu trò đều bị cho là thao túng và bị đối mặt với pháp luật ngay.
Giờ giá cố phiếu của Vinfast tăng phi mã. Thì lại tay trái bán cho tay phải. Úp bô.
Thật là kểu gì thì họ cũng nói được.
Chắc các cụ í troll đó. Nếu minh bạch thì đã ko có phim như Margin call (2011) cho cần lao xem ^^

.Chuối.

Xe tăng
Bảo mấy ông bạn cụ, ko đòi đc thì kiện ra toà đi, nhanh kẻo mất dạng đến nơi rồi đấy.
Cụ toàn xúi trẻ con bốc cứt gà sáp, kiện rồi làm gì ảnh, hốt 1 lô xe xanh về chạy taxi à:P.
Không chỉ không đòi được tiền, mà giờ còn đang phải rút máu mình ra để tiếp sức cho ảnh gắng gượng qua cơn bĩ cực, không thôi ảnh lăn ra tắc tử thì cả lò đi bụi:D.

.Chuối.

Xe tăng
Em thấy cụ ấy khóc thuê cho bạn suốt nên cũng sốt ruột là.
Chắc cụ mới phải đi khóc thuê cho người khác, chứ em thì chỉ tiếc mấy ông bạn bia thôi, không phải bạc đầu vì công nợ chỗ ông anh cụ thì anh em bia bọt nó sảng khoái cái thằng người không:)).

Alongcamepolly06

Xe container

Grey Wolf

Xe buýt
Chắc cụ mới phải đi khóc thuê cho người khác, chứ em thì chỉ tiếc mấy ông bạn bia thôi, không phải bạc đầu vì công nợ chỗ ông anh cụ thì anh em bia bọt nó sảng khoái cái thằng người không:)).
Khổ thân cụ, bữa bia đáng bao nhiêu đâu mà công nợ cũng bị ảnh hưởng vậy.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cụ nói đúng.
Có nhiều tiền thì cụ mua luôn hãng ê tô còn nhanh hơn :)) .
Quan trọng nhất là nó tồn tại được bao lâu, cái này thì phải ngồi xem ;)) .
VFS có thể cơ hội thất bại nhiều hơn thành công, nhưng đến giờ này thì vụ niêm yết đã thành công hơn đứt cả trăm thằng ê tô điện ở TQ về thương hiệu. Để quảng cáo thương hiệu được như thế này thì chi phí niêm yết là quá rẻ:).
Thành công ở việc phổ cập vf đến đại chúng chứ vf cũng đã thu được tý nào tiền.
E hi vọng mấy nữa lô 999 xe sẽ clear stock vì nh ng biết đến sau vụ niêm yết thành công này :)

Anduchuy

Xe buýt
Với việc giá cổ phiếu tăng cao và vốn hóa VinFast tăng vọt lên trên 110 tỷ USD, tài sản tỷ phú Phạm Nhật Vượng tăng thêm 8,9 tỷ USD lên 41,1 tỷ USD và từ mức 45 lên vị trí giàu thứ 28 trên thế giới. Với vị trí này, ông Vượng tiếp tục là người giàu nhất Đông Nam Á.
Đội lái khá lụa.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Trước khi niêm yết các cụ anti bảo thị trường chứng khoán Mỹ. Là minh bạch. Mọi chiêu trò đều bị cho là thao túng và bị đối mặt với pháp luật ngay.
Giờ giá cố phiếu của Vinfast tăng phi mã. Thì lại tay trái bán cho tay phải. Úp bô.
Thật là kểu gì thì họ cũng nói được.
Trước khi niêm yết các cụ bẩu huy động tiền.
H niêm yết chưa thu được tiền thì lại bẩu thành công trong việc quảng bá :)
Đường còn dài mới có mấy phiên thôi.
Mấy thằng ev của tầu trước cũng lên đồng nhưn h dẹo cả.
Nên các cụ cứ nhẹ chân ga đế chúng ta đàm đạo.

Gionam72

Xe lăn
Trước khi niêm yết các cụ bẩu huy động tiền.
H niêm yết chưa thu được tiền thì lại bẩu thành công trong việc quảng bá :)
Đường còn dài mới có mấy phiên thôi.
Mấy thằng ev của tầu trước cũng lên đồng nhưn h dẹo cả.
Nên các cụ cứ nhẹ chân ga đế chúng ta đàm đạo.
Mấy thằng tầu đấy nó bán được xe vào Mỹ chưa. Nó có ai đứng sau không.
Làm xe kiểu bác Huyên Vinaxuki ấy à.
100% đi vay. Khi ngân hàng siết lại thì gì chả chết.
Các cụ chả bảo Vingroup vẫn bơm tiền cho Vinfast đấy thôi.

type

Xe tăng
Thế mà các cụ anti bảo Vinfast chỉ vung tiền đi mua phụ tùng về lắp ráp. Không tự nghiên cứu cái gì.
Ra cái giề trên mấy cái xe đang bán & lưu hành chưa =)) , phiên bản nâng cấp của Asanzo bằng ê tô mà suốt ngày lôi Tesla ra làm tham chiếu.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Gớm a cụ xuất sang mới bán được gần 2 chục chiếc mà cứ như cướp được đô về ý.
Còn anh tầu a ý còn chả bán được cái xe nào mà vẫn thu mớ tiền e đánh giá còn khiếp hơn cả a cụ ý chứ.
Còn tầm h vg ko bơm tiền có mà tắt thở.
Lúc chuẩn bị niêm yết thì các cụ chả bảo thu đô về từ nđt tây lông, h đi cửa sau chưa thu tiền thì lại bẩu thành công việc quảng bá thương hiệu :)

ung_sung_tu_tai

Xe container

Dạ

Thì bác thấy đấy, ông Vinaxuki làm xe bằng tiền NH, NH xem xét thấy dưới con mắt/cách nhìn của NH là không hiệu quả, NH họ dừng bơm phát là Xuki chết luôn.
Vinfast thì thay vì vay NH lại dựa vào ông Vingroup và cá nhân ông Vượng. Giờ mà ông Vượng siết lại phát chết ngay như NH siết Xuki.

Xuki dựa vào NH, tức là dựa vào tổ chức, nghe đâu không phải chỉ một mà nhiều NH vậy mà còn chết thế.
Fatst dựa vào nhõn một ông, lại là cá nhân... thì còn phụ thuộc nữa

Bác nhở

Gionam72

Xe lăn
Ra cái giề trên mấy cái xe đang bán & lưu hành chưa =)) , phiên bản nâng cấp của Asanzo bằng ê tô mà suốt ngày lôi Tesla ra làm tham chiếu.
Thế họ làm ra họ phải báo cáo cụ ạ.
Cụ là cái gì vậy?
Họ báo cáo bộ thương mại Hoa Kỳ là được rồi
Đi mua về lắp ráp mà bán được vào thị trường Hoa Kỳ thì người dân Mỹ họ treo cổ chính phủ Mỹ lên.