Thảo luận Vinfast miễn phí sạc 1 năm

casonic

Xe tải
Em sạc lần cuối chờ đến 0h ngày 1/7 sẽ ra trạm sạc gần nhà sạc miễn phí :D

Có lẽ phải sắm 1 em xe đạp gấp bỏ cốp để khi chờ sạc thì đạp thể thao luôn, nhất cử lưỡng tiện :))

Sắm thêm ba con sói nữa

datto70

Xe container
Vẫn là bài toán kích doanh số, nhưng anh V lúc nào cũng chơi đẹp
Đợt trước còn tự nhiện tặng các chủ xe xăng vài triệu khi bảo dưỡng, sửa chữa

Hn15

Xe tải
sạc ko giới hạn này là kích cầu đội chạy dịch vụ mua xe, quảng bá sản phẩm rồi. chứ ae chạy cá nhân 1-2000km tiền điện đáng mấy đâu. kể ra cứ quy ra cái voucher sạc 20tr thì đẹp :)

Gionam72

Xe lăn
sạc ko giới hạn này là kích cầu đội chạy dịch vụ mua xe, quảng bá sản phẩm rồi. chứ ae chạy cá nhân 1-2000km tiền điện đáng mấy đâu. kể ra cứ quy ra cái voucher sạc 20tr thì đẹp :)
Đúng là không đáng bao tiền điện 1 tháng. Nhưng cái cảm giác được miễn phí nó vẫn sướng.
Xăng vừa hạ giá 1000đ/lít. Đổ đầy bình tiết kiệm được bát phở. Về vẫn khoái. Nhất là so với thằng đồng nghiệp đổ lúc sáng lúc chưa hạ giá.

Hn15

Xe tải
Đúng là không đáng bao tiền điện 1 tháng. Nhưng cái cảm giác được miễn phí nó vẫn sướng.
Xăng vừa hạ giá 1000đ/lít. Đổ đầy bình tiết kiệm được bát phở. Về vẫn khoái. Nhất là so với thằng đồng nghiệp đổ lúc sáng lúc chưa hạ giá.
đúng rồi bác. 1 hãng xe họ cho cái voucher 500k dịch vụ đã là đáng khen rồi. VF họ có nhiều cái chưa chuẩn chỉ, nhưng thiện chí cải thiện. ae dù mua hay k mua thì cũng nên nhìn vào mặt tích cực :)

Caption99

Xe máy
Đời toàn màu hồng nhỉ.

Người ta mua xe điện VF mà lại sợ tiền sạc để giờ mong miễn phí để đi cơ đấy.

Mà xe xăng chiếm chỗ đỗ là sao nhỉ? Nếu VF mua đứt chỗ ấy thì cấm được, còn lại thì cấm vào mắt.
Cái sợ tiền sạc là b tự nói, chứ ai nghĩ vậy. Mua xe xong chạy 1 thời gian mà được miễn phí sạc điện thì ai chả thích, cái này ko ai nghĩ đến nhưng mà nó xảy ra. Thế mới hay
Còn chuyện xe xăng chiếm chỗ nó xảy ra nhiều khu vực rồi, chắc b chưa biết hoặc chưa thấy. Giờ miễn sạc rồi thì xe xăng cũng ko chiếm đậu được vì chắc các b xe điện thay nhau vào sạc, sẽ ko có nhiều khoảng thời gian trống để các b xe xăng đậu vào.

XSim

Xe container
Năm ngoái mua xe điện thấy phí sạc rẻ đã muốn đi nhiều rồi, giờ còn miễn phí nữa thì lại càng phải đi chơi nhiều hơn năm ngoái :D

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Cái sợ tiền sạc là b tự nói, chứ ai nghĩ vậy. Mua xe xong chạy 1 thời gian mà được miễn phí sạc điện thì ai chả thích, cái này ko ai nghĩ đến nhưng mà nó xảy ra. Thế mới hay
Còn chuyện xe xăng chiếm chỗ nó xảy ra nhiều khu vực rồi, chắc b chưa biết hoặc chưa thấy. Giờ miễn sạc rồi thì xe xăng cũng ko chiếm đậu được vì chắc các b xe điện thay nhau vào sạc, sẽ ko có nhiều khoảng thời gian trống để các b xe xăng đậu vào.
Haiza!

Nhiều bác xe điện VF tự hào là đi 1000km chỉ tốn có 350-400k tiền sạc thôi. Nhiều khi chứ bằng 1 chầu bia của các bác ấy.

Giờ miễn phí tiền sạc mà bảo người ta sẽ ra đường nhiều hơn hẳn thì đúng là.....màu hồng..

Thời gian của người ta là hữu hạn. Số km 1 người 1 tháng đi cũng là (gần như) tối đa nhu cầu và khả năng của họ rồi. Ai đi nhiều sẽ đi, bất kể chi phí nhiên liệu ra sao.

Còn việc xe xăng chiếm chỗ (dành riêng) cho xe điện thì đúng là trước giờ tui chưa thấy. Vì tỉnh tui ở không có chỗ dành riêng như vậy, và mấy chỗ công cộng tui hay đi như siêu thị cũng hông có dành riêng cho xe điện. Ai tới trước thì đậu trước thôi, công bằng.

Cơ mà clip xe Xanh giành sạc với xe không Xanh thì có rồi đấy :D

Còn nghĩ đến cảnh
các b xe điện thay nhau vào sạc, sẽ ko có nhiều khoảng thời gian trống để các b xe xăng đậu vào.
Các bác xe điện xếp hàng chờ sạc dzui phải biết. Có khi lập bàn nhậu được rồi đấy.

Thời gian để chờ thay nhau vào sạc, quy ra tiền chắc lớn hơn tiền miễn phí sạc.

Gionam72

Xe lăn
Haiza!

Nhiều bác xe điện VF tự hào là đi 1000km chỉ tốn có 350-400k tiền sạc thôi. Nhiều khi chứ bằng 1 chầu bia của các bác ấy.

Giờ miễn phí tiền sạc mà bảo người ta sẽ ra đường nhiều hơn hẳn thì đúng là.....màu hồng..

Thời gian của người ta là hữu hạn. Số km 1 người 1 tháng đi cũng là (gần như) tối đa nhu cầu và khả năng của họ rồi. Ai đi nhiều sẽ đi, bất kể chi phí nhiên liệu ra sao.

Còn việc xe xăng chiếm chỗ (dành riêng) cho xe điện thì đúng là trước giờ tui chưa thấy. Vì tỉnh tui ở không có chỗ dành riêng như vậy, và mấy chỗ công cộng tui hay đi như siêu thị cũng hông có dành riêng cho xe điện. Ai tới trước thì đậu trước thôi, công bằng.

Cơ mà clip xe Xanh giành sạc với xe không Xanh thì có rồi đấy :D

Còn nghĩ đến cảnh

Các bác xe điện xếp hàng chờ sạc dzui phải biết. Có khi lập bàn nhậu được rồi đấy.

Thời gian để chờ thay nhau vào sạc, quy ra tiền chắc lớn hơn tiền miễn phí sạc.
Các cụ ấy phải cảm ơn cụ rất nhiều. Vì đã lo cho họ.

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ ấy phải cảm ơn cụ rất nhiều. Vì đã lo cho họ.
Xời, lo gì đâu.

Em lo cho chính em việc chờ sạc nên cứ xe xăng cho khỏe.

Cơ mà sắp tới chắc em cũng kiếm 1 con xe điện cỡ...wuling để đi hàng ngày.

Chứ đi xa tí thì cứ xe xăng cho êm.

Doubleqn

Xe buýt
Xời, lo gì đâu.

Em lo cho chính em việc chờ sạc nên cứ xe xăng cho khỏe.

Cơ mà sắp tới chắc em cũng kiếm 1 con xe điện cỡ...wuling để đi hàng ngày.

Chứ đi xa tí thì cứ xe xăng cho êm.
Mua ủ linh đi cụ qua nhà e e cho cắm nhờ, nhà iem có mấy chục cái cổng sạc cơ khỏi phải chen chúc chờ mấy ông VF

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Mua ủ linh đi cụ qua nhà e e cho cắm nhờ, nhà iem có mấy chục cái cổng sạc cơ khỏi phải chen chúc chờ mấy ông VF
Nó mở trạm gần nhà em là em mua liền. Chứ mỗi lần bảo dưỡng hay bảo hành lại đi cả trăm km quá tội.

Sạc thì em không lo vì nhà có điện 3 pha.

Gionam72

Xe lăn
Nó mở trạm gần nhà em là em mua liền. Chứ mỗi lần bảo dưỡng hay bảo hành lại đi cả trăm km quá tội.

Điện 3 pha nhà cụ không sạc được đâu

Hn15

Xe tải

đúng rồi. khi dịch vụ chưa thuận tiện thì k nên mua bác ah. đồ xe điện vf thì hiện đa số k mua ngoài dc đâu. kể cả mua trong hãng nhiều khi cũng k sẵn tại gara.
nhưng việc free sạc ae đi ít mỗi năm cũng dc 10-20tr tiết kiệm. ae chạy dịch vụ thì tự nhiên có thêm tiền ngang 1 suất lương cứng tài xế đấy. vf chơi chính sách này tốn kém.

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
đúng rồi. khi dịch vụ chưa thuận tiện thì k nên mua bác ah. đồ xe điện vf thì hiện đa số k mua ngoài dc đâu. kể cả mua trong hãng nhiều khi cũng k sẵn tại gara.
nhưng việc free sạc ae đi ít mỗi năm cũng dc 10-20tr tiết kiệm. ae chạy dịch vụ thì tự nhiên có thêm tiền ngang 1 suất lương cứng tài xế đấy. vf chơi chính sách này tốn kém.
Ít đi, cỡ 1000km/ tháng thì 1 năm tiết kiệm 4tr thôi cụ.