Vinfast đã chiếm 2 vị trí của 10 mẫu bán chạy nhất VN

dngduc

Xe điện
Chất lượng sản phẩm mà lên xe rồi là không muốn nhìn xe Nhật-Hàn, chính sách bán hàng rất quyến rũ và thực tế, chính sách bảo hành, dịch vụ sau bán hàng như mơ giữa ban ngày, giá phụ tùng rẻ bất ngờ, hệ sinh thái VinGroup dày đặc và sang chảnh là những lý do độc đáo và riêng biệt giúp Vinfast dẫn đầu các phân khúc.
Sau khi lấp đầy phân khúc B-C-D, khả năng bán ra 100.000 xe/năm tại thị trường VN kể từ 2025 là hết sức bình thường.
Em xin phép quote lại để đến 2025 vào suy ngẫm sự đời :)

blackhole1

Xe tăng
Em xin phép quote lại để đến 2025 vào suy ngẫm sự đời :)
Cụ kiên nhẫn thế em thì tính nếu đến 2023 mà Vin chưa đạt được một số thành tựu nhất định thì rất khó để đến 2025 nhưng vẫn có niềm tin là a V làm được .

Black_Roses

Xe hơi
Vậy là cụ lờ đi sức mạnh của tuyên truyền rồi. Kể cả là dèm pha hàng Việt vô lý, ai đọc cũng thấy vô lý, nhưng nhắc đi nhắc lại liên tục cũng sẽ có người tin. Nay có người tin thì mai có người tin. Chất lượng sản phẩm dịch vụ dù có tốt cũng không thể 100% không có chỗ để chê. Cứ thế nhân cái sự bất tin lên hàng triệu, hàng chục triệu lần thì những hãng sản xuất Việt Nam sẽ thực sự sụp đổ.
Dân gian gọi là lấy đá ghè chân mình.
Điều này hoàn toàn khác với góp ý, phê bình mang mục đích xây dựng. Đọc khẩu khí là biết.
Bản thân tôi cũng là 1 người sản xuất hàng Việt. Tôi quá thấu hiểu nỗi đau bị kỳ thị bởi chính người Việt ngay trên quê hương mình.
Tôi cần những flagship như Vinfast, Viettel và càng nhiều càng tốt...để việc làm ăn của tôi thuận lợi hơn.
Giờ cụ đã hiểu tại sao những người như tôi có động lực mạnh mẽ ghê gớm để ủng hộ, sử dụng, hỗ trợ, bênh vực hàng Việt, đặc biệt là hàng công nghệ cao đòi hỏi hàm lượng chất xám, tính sáng tạo, tài chính lớn...như vậy rồi chứ.
Vì nó sẽ mang lại cho tôi lợi thế khi đàm phán, khi background của tôi là 1 quốc gia công nghệ, uy tín, chứ không chỉ là 1 nước Việt Nam nghèo nàn, lạc hậu, manh mún, tầm nhìn của người dân cũng như doan nghiệp là ngắn tủn, không có sản phẩm quốc gia nổi bật đáng ngưỡng mộ...
Hàng VN chỉ cần Ngon, Bổ, giá hợp lý là e ủng hộ rồi. Rẻ nữa thì càng tốt... khụ khụ!

Keep

Xe điện
Trong lời của cụ có sự vô lí mà cụ không nhận thấy à! Cụ nói là không có người này làm thì người khác làm. Vậy sao phải to tát thế. Sao phải nói đến nước Việt, con cháu Việt bị ảnh hưởng! Và những người chê họ cũng đâu sai, đâu phải vì họ mà dân Việt phải đi nhặt rác ! Cụ có nghĩ đến việc là do người dân nói ra mặt chưa được mà doanh nghiệp phát triển. Sự thật thường hay mất lòng và có khi bị hiểu là châm chọc, là anti...
Cũng phải chấp nhận 1 sự thật rằng, người Việt rất hay bỉ bôi, ko cho ng khác hơn mình. Họ ko nói sự thật bao giờ mà họ chỉ tìm cái xấu để hả hê, họ mang cái xấu cái chưa tốt của người khác ra để rủa với 1 tâm thế rất hả hê. Lạ thật!
Còn những người bảo vệ đôi khi cũng quá đáng và dùng ngay cái ngôn ngữ nghe đc quay lại quy chụp ng vừa nói giống kiểu " dm mày" - " đm tao" kiểu kiểu có qua có lại ấy ạ.

FULCKU

Xe tải
Hàng VN chỉ cần Ngon, Bổ, giá hợp lý là e ủng hộ rồi. Rẻ nữa thì càng tốt... khụ khụ!
Muốn rẻ phải bán đc nhiều. Muốn bán đc nhiều thì tất cả những gì cần làm Vinfast đã hầu như đang làm và làm rất tích cực.
Về phía người mua, yểm trợ cho anh ấy bằng cách tin tưởng và mua hàng...thì giá sẽ rẻ nhanh thôi.

Keep

Xe điện
Vậy là cụ lờ đi sức mạnh của tuyên truyền rồi. Kể cả là dèm pha hàng Việt vô lý, ai đọc cũng thấy vô lý, nhưng nhắc đi nhắc lại liên tục cũng sẽ có người tin. Nay có người tin thì mai có người tin. Chất lượng sản phẩm dịch vụ dù có tốt cũng không thể 100% không có chỗ để chê. Cứ thế nhân cái sự bất tin lên hàng triệu, hàng chục triệu lần thì những hãng sản xuất Việt Nam sẽ thực sự sụp đổ.
Dân gian gọi là lấy đá ghè chân mình.
Điều này hoàn toàn khác với góp ý, phê bình mang mục đích xây dựng. Đọc khẩu khí là biết.
Bản thân tôi cũng là 1 người sản xuất hàng Việt. Tôi quá thấu hiểu nỗi đau bị kỳ thị bởi chính người Việt ngay trên quê hương mình.
Tôi cần những flagship như Vinfast, Viettel và càng nhiều càng tốt...để việc làm ăn của tôi thuận lợi hơn.
Giờ cụ đã hiểu tại sao những người như tôi có động lực mạnh mẽ ghê gớm để ủng hộ, sử dụng, hỗ trợ, bênh vực hàng Việt, đặc biệt là hàng công nghệ cao đòi hỏi hàm lượng chất xám, tính sáng tạo, tài chính lớn...như vậy rồi chứ.
Vì nó sẽ mang lại cho tôi lợi thế khi đàm phán, khi background của tôi là 1 quốc gia công nghệ, uy tín, chứ không chỉ là 1 nước Việt Nam nghèo nàn, lạc hậu, manh mún, tầm nhìn của người dân cũng như doanh nghiệp là ngắn tủn, không có sản phẩm quốc gia nổi bật đáng ngưỡng mộ...
Có 1 câu chuyện vui: 1 cụ gọi cho em hỏi mua e Fadil,
E hỏi lại: Cụ đã lái thử chưa ạ?
Cụ ấy trả lời: Ko cần lái thử, a thấy xe chạy đầy đường rồi! ^^

blackhole1

Xe tăng
Có 1 câu chuyện vui: 1 cụ gọi cho em hỏi mua e Fadil,
E hỏi lại: Cụ đã lái thử chưa ạ?
Cụ ấy trả lời: Ko cần lái thử, a thấy xe chạy đầy đường rồi! ^^
Em cũng khoái em SA mà chưa đủ tiền có ông bạn mua bản full chạy công nhận sướng thật .

Keep

Xe điện
Em cũng khoái em SA mà chưa đủ tiền có ông bạn mua bản full chạy công nhận sướng thật .
Trước chưa có SA mà tầm tiền ấy e chỉ mơ đến 1 ngày nó ra Escape mới thôi ạ.

blackhole1

Xe tăng
Trước chưa có SA mà tầm tiền ấy e chỉ mơ đến 1 ngày nó ra Escape mới thôi ạ.
Escape em lại không khoái lắm bản mới ra đánh mất vẻ phong trần của nó SA em vẫn chưa vừa ý phần mâm bánh lắm và âm thanh bản full thì mâm lớn quá sử dụng đa dạng không phù hợp bản base thì mâm xấu quá âm thanh cũng ở mức trung bình .

FULCKU

Xe tải
Cũng phải chấp nhận 1 sự thật rằng, người Việt rất hay bỉ bôi, ko cho ng khác hơn mình. Họ ko nói sự thật bao giờ mà họ chỉ tìm cái xấu để hả hê, họ mang cái xấu cái chưa tốt của người khác ra để rủa với 1 tâm thế rất hả hê. Lạ thật!
Còn những người bảo vệ đôi khi cũng quá đáng và dùng ngay cái ngôn ngữ nghe đc quay lại quy chụp ng vừa nói giống kiểu " dm mày" - " đm tao" kiểu kiểu có qua có lại ấy ạ.
Người Việt mang vết tâm lý của một dân tộc bị thực dân hoá, bị thuộc địa hoá, hay nói chính xác là bị nô lệ hoá 1 cách lâu dài. Những dân tộc này bị tước phẩm giá, mất lòng tin vào chính mình, và dễ dàng bị đè bẹp về mặt tâm lý trước dân tộc đi nô dịch họ.
Cũng may là phước phần tổ tiên, hào khí anh hùng của dân tộc ấy vẫn còn. Nên mới có cuộc CMT8 và 2 cuộc kháng chiến vĩ đại, gỡ lại danh dự cho dân tộc.
Tuy nhiên mặt trái là đẩy dân tộc vào thế "anh hùng cái thế", dám chống lại đế quốc tức là ăn gan hùm. Vì thế họ phải chịu tiếp đòn thù làm cho kinh tế công nghệ lạc hậu so với thiên hạ cả 50 năm.
Đây là thời cơ vàng, khi chúng ta có cánh cửa mở ra để tiến vào hàng những nước phát triển trong trật tự thế giới đang lúc rối như tơ vò, chưa hình thành thế thống trị của ai. Do đó phải ủng hộ những doanh nghiệp tiên phong công nghệ như này.
Nhưng rơi rớt lại trong vỏ não của 1 số anh chị em có học nhưng vẫn chọn làm " cai nô" cho đế quốc, tư tưởng yếm thế, tự nhục, thần tượng phương Tây.
Phương Tây là để học hỏi, để hợp tác, để cạnh tranh, để thuyết phục bằng sức mạnh riêng của mình.
Không phải là thứ để THẦN PHỤC.
Chúng ta là hậu duệ của 1 trong những dân tộc xuất sắc nhất thế giới loài người.
Nhớ lấy để sống cho xứng đáng!

blackhole1

Xe tăng
Người Việt mang vết tâm lý của một dân tộc bị thực dân hoá, bị thuộc địa hoá, hay nói chính xác là bị nô lệ hoá 1 cách lâu dài. Những dân tộc này bị tước phẩm giá, mất lòng tin vào chính mình, và dễ dàng bị đè bẹp về mặt tâm lý trước dân tộc đi nô dịch họ.
Cũng may là phước phần tổ tiên, hào khí anh hùng của dân tộc ấy vẫn còn. Nên mới có cuộc CMT8 và 2 cuộc kháng chiến vĩ đại, gỡ lại danh dự cho dân tộc.
Tuy nhiên mặt trái là đẩy dân tộc vào thế "anh hùng cái thế", dám chống lại đế quốc tức là ăn gan hùm. Vì thế họ phải chịu tiếp đòn thù làm cho kinh tế công nghệ lạc hậu so với thiên hạ cả 50 năm.
Đây là thời cơ vàng, khi chúng ta có cánh cửa mở ra để tiến vào hàng những nước phát triển trong trật tự thế giới đang lúc rối như tơ vò, chưa hình thành thế thống trị của ai. Do đó phải ủng hộ những doanh nghiệp tiên phong công nghệ như này.
Nhưng rơi rớt lại trong vỏ não của 1 số anh chị em có học nhưng vẫn chọn làm " cai nô" cho đế quốc, tư tưởng yếm thế, tự nhục, thần tượng phương Tây.
Phương Tây là để học hỏi, để hợp tác, để cạnh tranh, để thuyết phục bằng sức mạnh riêng của mình.
Chúng ta là hậu duệ của 1 trong những dân tộc xuất sắc nhất thế giới loài người.
Em chả rót được rượu nữa nhưng ý kiến này chuẩn đâu đó vẫn còn tinh thần Đông A một dân tộc giàu mạnh được là phải có phẩm giá .

thuylinh102

Xe hơi
Vâng, em cũng rất tiếc cho cái động cơ 1.4 và bộ lazang 15” của fadill, anh ý vẫn lắp cho cái thân vỏ với thiết kế của con mactit từ thời ơ kìa. Nếu anh ý lắp cho mẫu xe này với kích thước tương đương I20 hoặc eco sport thì chắc dân tình ko phải khen xe tàu.
mẫu xe này đẹp nhỉ, bao giừo có hàng các bác

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Nghe như mấy anh mặc comlê, thắt ca ra vát và thuyết giáo của mấy công ty đa cấp nhỉ?
CHả biết xuất sắc đâu nhưng xếp hạng toàn thấy gần đội sổ.

:)) :))

FULCKU

Xe tải
Nghe như mấy anh mặc comlê, thắt ca ra vát và thuyết giáo của mấy công ty đa cấp nhỉ?

Lời một "cai nô". Vâng vì bị đè gần đội sổ nên nghèo cũng phải cho thằng Tèo đi học.
Ai thuyết giáo không biết chứ xe Vinfast chạy đầy. Người ta làm chứ không nổ. Vì tổ tiên họ đã hàng nghìn năm xuất sắc. Còn nảy nòi loại ích kỷ, hẹp hòi chuyên tự nhục như cụ thì đâu cũng có. Trong rổ khoai cũng có khoai sùng.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Lời một "cai nô". Vâng vì bị đè gần đội sổ nên nghèo cũng phải cho thằng Tèo đi học.
Ai thuyết giáo không biết chứ xe Vinfast chạy đầy. Người ta làm chứ không nổ. Vì tổ tiên họ đã hàng nghìn năm xuất sắc. Còn nảy nòi loại ích kỷ, hẹp hòi chuyên tự nhục như cụ thì đâu cũng có. Trong rổ khoai cũng có khoai sùng.
Nghìn năm xuất sắc, chúng ta là hậu duệ của 1 trong những dân tộc xuất sắc nhất thế giới loài người. quá. Hay là cụ sống ở một Vn khác nhỉ?
À mà tôi ko phủ nhận tăng trưởng Vn trong những năm qua nhé, chỉ là hơi buồn cười cái nghìn năm xuất sắc và hậu duệ của 1 trong những dân tộc xuất sắc nhất thế giới loài người thôi.
=))
https://zingnews.vn/viet-nam-van-thu-nhap-trung-binh-thap-chua-hoa-rong-hoa-ho-post1007538.html
Tôi đợi hoá rồng, hoá hổ mà hết đời này chắc khó...

FULCKU

Xe tải
Nghìn năm xuất sắc, chúng ta là hậu duệ của 1 trong những dân tộc xuất sắc nhất thế giới loài người. quá. Hay là cụ sống ở một Vn khác nhỉ?
À mà tôi ko phủ nhận tăng trưởng Vn trong những năm qua nhé, chỉ là hơi buồn cười cái nghìn năm xuất sắc và hậu duệ của 1 trong những dân tộc xuất sắc nhất thế giới loài người thôi.
=))
https://zingnews.vn/viet-nam-van-thu-nhap-trung-binh-thap-chua-hoa-rong-hoa-ho-post1007538.html
Thôi cụ. Sống sót qua 3 lần xâm lược của nhà Nguyên, nhất là ở sát nách nó và khi nó đã thành đế chế! Cụ tưởng thế giới khi đó có đc hơn 1 bàn tay số dân tộc làm đc? Điểm qua 1 chi tiết để cái não bị nô lệ hoá của cụ biết rằng sở dĩ có cụ trên đời là bởi tổ tiên, cha ông chúng ta đã thật sự xứng đáng tòn tại và làm chủ dải đất hình chữ S mà Mỹ hay TQ đều thèm rỏ dãi.
Tất nhiên cũng có những con tinh trùng khuyết tật, thành hình người nhưng tinh khí không đủ, không biết đúng sai, không biết trân quý, không biết giá trị lớn lao mà tổ tiên để lại, cả đời khinh chê Tổ Quốc, ăn cây táo mà rào cây sung.
Loại đó cũng như củ khoai sùng trong rổ khoai. Chỉ việc cắt bỏ.

Keep

Xe điện
Escape em lại không khoái lắm bản mới ra đánh mất vẻ phong trần của nó SA em vẫn chưa vừa ý phần mâm bánh lắm và âm thanh bản full thì mâm lớn quá sử dụng đa dạng không phù hợp bản base thì mâm xấu quá âm thanh cũng ở mức trung bình .
E nghĩ âm thanh thì làm đểu để ta độ riêng thích hơn ☺☺☺

Keep

Xe điện
=))
Do Thái kia còn mất nước tha phương cầu thực khắp nơi, dù chả gần ông lớn nào, VN ta gần ông to ông lớn mà đánh ko tượt ông nào thế đc rồi cụ ạ.

Keep

Xe điện

Đội sổ cái gì cụ ghi cho e thông não với ạ 🚗🚗🚗

Cả dân tộc này đang nỗ lực để vượt qua đấy thôi cụ

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ. Sống sót qua 3 lần xâm lược của nhà Nguyên, nhất là ở sát nách nó và khi nó đã thành đế chế! Cụ tưởng thế giới khi đó có đc hơn 1 bàn tay số dân tộc làm đc? Điểm qua 1 chi tiết để cái não bị nô lệ hoá của cụ biết rằng sở dĩ có cụ trên đời là bởi tổ tiên, cha ông chúng ta đã thật sự xứng đáng tòn tại và làm chủ dải đất hình chữ S mà Mỹ hay TQ đều thèm rỏ dãi.
Tất nhiên cũng có những con tinh trùng khuyết tật, thành hình người nhưng tinh khí không đủ, không biết đúng sai, không biết trân quý, không biết giá trị lớn lao mà tổ tiên để lại, cả đời khinh chê Tổ Quốc, ăn cây táo mà rào cây sung.
Loại đó cũng như củ khoai sùng trong rổ khoai. Chỉ việc cắt bỏ.
Em nghĩ cụ nên đi khám bác sĩ đi. Có triệu chứng không dc bình thường rồi cụ ạ.
:)) [-O<

Đội sổ cái gì cụ ghi cho e thông não với ạ 🚗🚗🚗

Cả dân tộc này đang nỗ lực để vượt qua đấy thôi cụ
Thì vẫn đang thuộc nước thu nhập trung bình thấp thôi cụ. Mà em vẫn tự hào là người Vn, vẫn thấy Vn mình đang nỗ lực cố gắng vượt qua mặc dù nhiều rào cản. Nhưng biết người biết ta, trăm trận trăm thắng cụ ạ. Tự cao và phét lác không làm chúng ta tốt lên dc. Em đang nói về mấy cái giáo thuyết của cụ FULCKU thôi.
:))