Vinfast đã chiếm 2 vị trí của 10 mẫu bán chạy nhất VN

FULCKU

Xe tải
Em cũng google, xem video và đọc báo như 98-99% các cụ trong này thôi mà.
:))

Haha, lại trò cãi không lại, kiến thức không tới, nhục quá bị 1 số mem khác chửi lại qua bài đặt điều, chụp mũ người khác à?
:)):))

1. Tây cũng là 1 thằng người, 1 đất nước, chẳng hơn, chẳng kém. Nó có cái tốt hơn, có cái kém hơn, người văn minh dùng đầu thì nhận ra dc. Còn ai so sánh cái gì cũng hơn thua, bợ đít tây kiểu cụ nói là ngu dốt, đầu đất,..

2. Cái này lại từ cái mồm thối của cụ, chả ai nói

3. Cái này cũng y chang cái 2.

4. Lại chụp mũ dốt nát, chả ai nói thế, như 2. 3.

Cụ cái gì cũng đánh đồng, quy chụp, dèm pha trong khi kiến thức tranh luận, lập luận mình không có. Cái đó là sự hèn hạ, bẩn thỉu, tiểu nhân. Mà em cũng quen vớ cách củai cụ rồi..

Và nhiều cụ có vẻ hơi nhầm. Vin nó là 1 công ty tư nhân, nó có sản phẩm, nó có thể tốt và không tốt. Cái đó là chắc chắn. Nó làm là vì lợi nhuận, là vì kinh tế,. Nó không liên quan gì đến đất nước Vn, Kinh tế Vn, Tây với Vn, Vn với Tây,.. Không thích Vin là không thích Vn. v,v,.v.
Chúng ta là người đã trưởng thành hết rồi, nên dùng đầu mà suy nghĩ đi thôi.

Còn những công ty như Trung Nguyên, Bitis, Viettel.. làm dc nhiều hơn cho Vn mà lại ít ai nói tới... Có chút buồn..

>:)
Thôi má.
Cụ chỉ cần đọc cảm thán của những người khuyên tôi đừng dây dưa với người (tính từ chỉ sự thấp kém về nhận thức) như cụ là hiểu.
Mà thôi. Trả chỗ cho anh em nói chuyện.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, chỉ defend xe Tàu thôi.
Cụ không nói rõ em lại tưởng nhà có có mấy con Zoyte rồi ấy chứ. Xe đó mới phải đi garage ngoài, nhỉ :D.
Không, em đính chính lại là em cực ghét Tàu, ghét lãnh đạo Tàu và cố gắng không dùng hàng Tàu. Nhà em thì đa phần chỉ ưu tiên hàng Đức, sau đó hàng Nhật, và một số hàng Vn,.. Nhưng nó không liên quan gì đến ý kiến khách quan của em về con xe Tàu này cụ ạ.

Văn cụ như ông đốc Vịt ấy nhỉ
Tranh luận vui vẻ nhé các cụ không công kích cá nhân miệt thị nhau bằng những từ khó nghe .
Văn em mới học hết lớp 5 đã đi rồi nên có gì mong cụ thông cảm cho.
>:D<

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Thôi má.
Cụ chỉ cần đọc cảm thán của những người khuyên tôi đừng dây dưa với người (tính từ chỉ sự thấp kém về nhận thức) như cụ là hiểu.
Mà thôi. Trả chỗ cho anh em nói chuyện.
Thế còn đọc những cái người khác nói cụ tranh luận thiếu hiểu biết, cay cú nhằm vào công kích cá nhân mà không có 1 tí bằng chứng nào thì bỏ qua ạ?
:)) :))

FULCKU

Xe tải
Thế còn đọc những cái người khác nói cụ tranh luận thiếu hiểu biết, cay cú nhằm vào công kích cá nhân mà không có 1 tí bằng chứng nào thì bỏ qua ạ?
:)) :))
Ông này hay thật. Ngó lại coi: cái tút của tui mà ông nhào vô ý kiến, tui chỉ nói chung. Chả liên quan gì ông. Hay có tật giật mình. Tôi đang nói chuyện người khác ông nhào vô nói leo. Ai là người bất lịch sự nào?

Keep

Xe điện
Thế hoá ra Vin là tập đoàn đi ban phát tiền tài và danh vọng cho dân Vn hả Cụ? Thế này thì đúng là hôm nọ có cụ nói Vin sụp thì nền kinh tế Vn cũng sụp theo.

Chất lượng không tốt như bây giờ nhưng nó vẫn nằm trong diện tốt và giá cả cực kỳ phải chăng cụ ạ.
:D
Doanh nghiệp kinh doanh nên nó mang đến cơ hội và thúc đẩy cơ hội cũng như mang lại lợi ích kinh tế ( tất nhiên sẽ có 2 mặt nhưng mặt lợi là rõ ràng ạ). Vin ko in được ra tiền nên chả có tuổi gì mà ban phát - Ban phát chắc chỉ có các đấng tối cao ở trên kia mới ban phát ạ, mong cụ hiểu rộng và sâu!

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Ông này hay thật. Ngó lại coi: cái tút của tui mà ông nhào vô ý kiến, tui chỉ nói chung. Chả liên quan gì ông. Hay có tật giật mình. Tôi đang nói chuyện người khác ông nhào vô nói leo. Ai là người bất lịch sự nào?
Tôi thấy cụ quote bài tôi mà?
:-&
Doanh nghiệp kinh doanh nên nó mang đến cơ hội và thúc đẩy cơ hội cũng như mang lại lợi ích kinh tế ( tất nhiên sẽ có 2 mặt nhưng mặt lợi là rõ ràng ạ). Vin ko in được ra tiền nên chả có tuổi gì mà ban phát - Ban phát chắc chỉ có các đấng tối cao ở trên kia mới ban phát ạ, mong cụ hiểu rộng và sâu!
Cụ nói đúng rồi đó. Nó sẽ có 2 mặt. Kinh doanh phần lớn BĐS như Vin sẽ có lợi cho nhà nước vì đóng thuế nhưng chắc chắn về môi trường, quy hoạch, giá đất v,v,v sẽ ảnh hưởng đến phần lớn người dân. Và có rất nhiều người không đồng ý và phản đối thôi. Hay cụ nghĩ ai cũng mua dc nhà hay căn hộ Vin xây? Còn lại theo em thì Vin không xây thì có doanh nghiệp khác. Có khi còn trồng nhiều cây xanh hơn, quy hoạch tốt hơn v.v,v. Ai biết dc,.
:D

nissantiida

Xe điện
Mấy cái chung chung này cụ giải thích với lý luận làm chi cho nhọc. Cứ chill và chọc nhau cho vui :)).

indigo

Xe hơi

Keep

Xe điện
Mấy cái chung chung này cụ giải thích với lý luận làm chi cho nhọc. Cứ chill và chọc nhau cho vui :)).
Nếu chọc nhau cho vui thì e cũng thích, nhưng cọc kiểu ng Việt xấu xí bẩn thỉu thì ko đc ạ ☺☺

nissantiida

Xe điện
Nếu chọc nhau cho vui thì e cũng thích, nhưng cọc kiểu ng Việt xấu xí bẩn thỉu thì ko đc ạ ☺☺
Em thấy mấy cụ cứ phải tìm thông tin và lập luận dài dòng có những bài ý chính đúng nhưng chỉ cần 1 chỗ chưa chính xác lắm là bị team kia khoan vào rồi kết luận sai cả bài thôi, cái đúng họ có quan tâm đâu. Mà khổ lên 4rum chơi mà phải tìm tư liệu cãi nhau mệt lắm. Mất thời gian quá mà lại tổn thọ. Mấy ông kia họ có cần chân lý đâu, cho họ làm thủ tướng VN thì họ mới vừa lòng :)).

FULCKU

Xe tải
Em thấy mấy cụ cứ phải tìm thông tin và lập luận dài dòng có những bài ý chính đúng nhưng chỉ cần 1 chỗ chưa chính xác lắm là bị team kia khoan vào rồi kết luận sai cả bài thôi, cái đúng họ có quan tâm đâu. Mà khổ lên 4rum chơi mà phải tìm tư liệu cãi nhau mệt lắm. Mất thời gian quá mà lại tổn thọ. Mấy ông kia họ có cần chân lý đâu, cho họ làm thủ tướng VN thì họ mới vừa lòng :)).
Chuẩn không cần chỉnh

TVL.COM

Xe tăng
Hoan hô anh Vượng, Vinfast vạn tuế vạn tuế, vạn vạn tuế.
Có cái chương trình hay voucher code kiếc gì khuyến mãi nhớ inbox riêng cho E nhé, đừng đưa lên mạng bọn nó đọc được lại lấy mất
Chúc mừng thì cứ chúc bình thường thôi. Sao phải tự nhục thế cụ !

FULCKU

Xe tải
Chất lượng sản phẩm mà lên xe rồi là không muốn nhìn xe Nhật-Hàn, chính sách bán hàng rất quyến rũ và thực tế, chính sách bảo hành, dịch vụ sau bán hàng như mơ giữa ban ngày, giá phụ tùng rẻ bất ngờ, hệ sinh thái VinGroup dày đặc và sang chảnh là những lý do độc đáo và riêng biệt giúp Vinfast dẫn đầu các phân khúc.
Sau khi lấp đầy phân khúc B-C-D, khả năng bán ra 100.000 xe/năm tại thị trường VN kể từ 2025 là hết sức bình thường.

MerB

Xe điện
Dạo này không thấy đốc tờ vịt xuất hiện nữa nhỉ.

VietSonic

Xe tăng
Website
everagon.com
Ko ủng hộ hàng Việt Nam thì cũng nên ủng hộ dn vietnam. Họ ko xd chung cư, ko sx oto, đt thì sẽ có dn khác làm vì nhu cầu luôn luôn có. Ko cần biết sp của họ có tốt hay ko, họ đã thu hút được nhiều công nhân làm việc cho họ thì cũng hỗ trợ 1 phần cho nhà nước, cho người dân vấn đề tạo công ăn việc làm rồi. Và cứ thế, khi tạo công ăn việc làm thì kéo theo các nhu cầu chi tiêu lên... chính việc đó ảnh hưởng gián tiếp đến túi tiền của các cụ, đặc biệt các cụ anti. Bảo sao Việt Nam luôn tụt hậu so với Hàn Quốc tuy suất phát điểm gần như nhau vì HQ họ có tính tự tôn dân tộc cao, họ ủng hộ hàng nội địa thì mới phát triển như ngày hôm nay. Các cụ anti, chê bai hàng Việt Nam, dn vietnam thì nên tiết chế lại, cuộc sống luôn có luật nhân quả, hành động nhỏ, lời nói vô cảm của mình có khi sẽ góp phần gây nên hậu quả cho đời con, cháu vì thói ích kỷ, nhỏ nhen của mình. Nếu cứ ko ủng hộ hàng Việt thì có lúc nào đó, con cháu sẽ chỉ mãi đi nhặt rác, làm công việc cơ bản vì nền kt phụ thuộc vào nước ngoài.

TVL.COM

Xe tăng
Ko ủng hộ hàng Việt Nam thì cũng nên ủng hộ dn vietnam. Họ ko xd chung cư, ko sx oto, đt thì sẽ có dn khác làm vì nhu cầu luôn luôn có. Ko cần biết sp của họ có tốt hay ko, họ đã thu hút được nhiều công nhân làm việc cho họ thì cũng hỗ trợ 1 phần cho nhà nước, cho người dân vấn đề tạo công ăn việc làm rồi. Và cứ thế, khi tạo công ăn việc làm thì kéo theo các nhu cầu chi tiêu lên... chính việc đó ảnh hưởng gián tiếp đến túi tiền của các cụ, đặc biệt các cụ anti. Bảo sao Việt Nam luôn tụt hậu so với Hàn Quốc tuy suất phát điểm gần như nhau vì HQ họ có tính tự tôn dân tộc cao, họ ủng hộ hàng nội địa thì mới phát triển như ngày hôm nay. Các cụ anti, chê bai hàng Việt Nam, dn vietnam thì nên tiết chế lại, cuộc sống luôn có luật nhân quả, hành động nhỏ, lời nói vô cảm của mình có khi sẽ góp phần gây nên hậu quả cho đời con, cháu vì thói ích kỷ, nhỏ nhen của mình. Nếu cứ ko ủng hộ hàng Việt thì có lúc nào đó, con cháu sẽ chỉ mãi đi nhặt rác, làm công việc cơ bản vì nền kt phụ thuộc vào nước ngoài.
Trong lời của cụ có sự vô lí mà cụ không nhận thấy à! Cụ nói là không có người này làm thì người khác làm. Vậy sao phải to tát thế. Sao phải nói đến nước Việt, con cháu Việt bị ảnh hưởng! Và những người chê họ cũng đâu sai, đâu phải vì họ mà dân Việt phải đi nhặt rác ! Cụ có nghĩ đến việc là do người dân nói ra mặt chưa được mà doanh nghiệp phát triển. Sự thật thường hay mất lòng và có khi bị hiểu là châm chọc, là anti...

phamduchoan

Xe tải
Bác nói thế khác gì bảo mấy người mua là chó à. Con X7 bọn kylin thuê nâng bi để bán thôi, chứ tháng nữa là chả ai nhớ đến, kiểu như con gì mà máy Bmw Pirin...bi li ừn gì đó ấy, trc mang ra cân với vinfast, giờ chắc chả ai nhớ đâu.

poiuy

Xe ba gác
Dạo này không thấy đốc tờ vịt xuất hiện nữa nhỉ.
Theo em được biết là giờ cụ ấy có nhiều việc vui vẻ hơn là lên OF. Ví dụ ngày hôm nay khả năng cụ ấy đang trên Sapa.

FULCKU

Xe tải
Trong lời của cụ có sự vô lí mà cụ không nhận thấy à! Cụ nói là không có người này làm thì người khác làm. Vậy sao phải to tát thế. Sao phải nói đến nước Việt, con cháu Việt bị ảnh hưởng! Và những người chê họ cũng đâu sai, đâu phải vì họ mà dân Việt phải đi nhặt rác ! Cụ có nghĩ đến việc là do người dân nói ra mặt chưa được mà doanh nghiệp phát triển. Sự thật thường hay mất lòng và có khi bị hiểu là châm chọc, là anti...
Vậy là cụ lờ đi sức mạnh của tuyên truyền rồi. Kể cả là dèm pha hàng Việt vô lý, ai đọc cũng thấy vô lý, nhưng nhắc đi nhắc lại liên tục cũng sẽ có người tin. Nay có người tin thì mai có người tin. Chất lượng sản phẩm dịch vụ dù có tốt cũng không thể 100% không có chỗ để chê. Cứ thế nhân cái sự bất tin lên hàng triệu, hàng chục triệu lần thì những hãng sản xuất Việt Nam sẽ thực sự sụp đổ.
Dân gian gọi là lấy đá ghè chân mình.
Điều này hoàn toàn khác với góp ý, phê bình mang mục đích xây dựng. Đọc khẩu khí là biết.
Bản thân tôi cũng là 1 người sản xuất hàng Việt. Tôi quá thấu hiểu nỗi đau bị kỳ thị bởi chính người Việt ngay trên quê hương mình.
Tôi cần những flagship như Vinfast, Viettel và càng nhiều càng tốt...để việc làm ăn của tôi thuận lợi hơn.
Giờ cụ đã hiểu tại sao những người như tôi có động lực mạnh mẽ ghê gớm để ủng hộ, sử dụng, hỗ trợ, bênh vực hàng Việt, đặc biệt là hàng công nghệ cao đòi hỏi hàm lượng chất xám, tính sáng tạo, tài chính lớn...như vậy rồi chứ.
Vì nó sẽ mang lại cho tôi lợi thế khi đàm phán, khi background của tôi là 1 quốc gia công nghệ, uy tín, chứ không chỉ là 1 nước Việt Nam nghèo nàn, lạc hậu, manh mún, tầm nhìn của người dân cũng như doanh nghiệp là ngắn tủn, không có sản phẩm quốc gia nổi bật đáng ngưỡng mộ...

Chỉnh sửa cuối:

blackhole1

Xe tăng
Vậy là cụ lờ đi sức mạnh của tuyên truyền rồi. Kể cả là dèm pha hàng Việt vô lý, ai đọc cũng thấy vô lý, nhưng nhắc đi nhắc lại liên tục cũng sẽ có người tin. Nay có người tin thì mai có người tin. Chất lượng sản phẩm dịch vụ dù có tốt cũng không thể 100% không có chỗ để chê. Cứ thế nhân cái sự bất tin lên hàng triệu, hàng chục triệu lần thì những hãng sản xuất Việt Nam sẽ thực sự sụp đổ.
Dân gian gọi là lấy đá ghè chân mình.
Điều này hoàn toàn khác với góp ý, phê bình mang mục đích xây dựng. Đọc khẩu khí là biết.
Bản thân tôi cũng là 1 người sản xuất hàng Việt. Tôi quá thấu hiểu nỗi đau bị kỳ thị bởi chính người Việt ngay trên quê hương mình.
Tôi cần những flagship như Vinfast, Viettel và càng nhiều càng tốt...để việc làm ăn của tôi thuận lợi hơn.
Giờ cụ đã hiểu tại sao những người như tôi có động lực mạnh mẽ ghê gớm để ủng hộ, sử dụng, hỗ trợ, bênh vực hàng Việt, đặc biệt là hàng công nghệ cao đòi hỏi hàm lượng chất xám, tính sáng tạo, tài chính lớn...như vậy rồi chứ.
Vì nó sẽ mang lại cho tôi lợi thế khi đàm phán, khi background của tôi là 1 quốc gia công nghệ, uy tín, chứ không chỉ là 1 nước Việt Nam nghèo nàn, lạc hậu, manh mún, tầm nhìn của người dân cũng như doan nghiệp là ngắn tủn, không có sản phẩm quốc gia nổi bật đáng ngưỡng mộ...
Đúng rồi bác em làm xuất khẩu nhiều khi cũng buồn vì sản phẩm của m thiếu sức cạnh tranh ,giá bán cũng thấp hơn sp cùng loại nước ngoài sx và rất buồn là họ ít khi tin VN nên quá trình thẩm định rất kỹ càng làm mất nhiều cơ hội .