Vinfast đã chiếm 2 vị trí của 10 mẫu bán chạy nhất VN

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Dân mình cũng cân đo đong đếm cả rồi, không có đủ thứ ưu đãi cộng dồn lại thì ko có doanh số như thế này đâu. Mua con xe được định vị phân khúc cao cấp mà ưu đãi cộng dồn giảm cả trăm triệu thì ai chẳng thích, nhể :D
Tầm này năm sau xem vị trí của Vinfast ở đâu trong thị trường sang nhượng xe cũ rồi nói chuyện tiếp :)
Hãng nó cần bán xe mới, bán được là nó thắng rồi!

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Sao lại lươn lẹo vậy cụ? Cụ kia bảo là " tôi éo tin anh" tức là " éo" tin cụ mà. Cụ lại lập lờ lèo lái thành " éo " tin cái khác.
Đang nói về Vinfast éo đưa số liệu cho VAMA mặc dù đã hứa? Tin hay ko tin tôi có liên quan gì?
8-}

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Phơi bày dồi! Nỡm ạ. Ai cũng biết rồi. Giữ lại làm antifan cho có không khí "chanh nuận" thôi. Mà trình thảm quá. Bất xứng.
Anh hỏi hộ tôi là sao VF hứa đưa số liệu cho VAMA rồi bùng kèo là sao thế? Xe lúc nào cũng trong top bán chạy với con số tự đưa mà? Tư duy tỉ phú mà cũng lươn lẹo như bà bán cá thế à? Khổ cho cái lúc mới ra phải lạy lục vào VAMA để đi triển lãm..
>:)

FULCKU

Xe tải
Anh hỏi hộ tôi là sao VF hứa đưa số liệu cho VAMA rồi bùng kèo là sao thế? Xe lúc nào cũng trong top bán chạy với con số tự đưa mà? Tư duy tỉ phú mà cũng lươn lẹo như bà bán cá thế à? Khổ cho cái lúc mới ra phải lạy lục vào VAMA để đi triển lãm..
Không nói người ta còn tưởng.... Nói dài nói dai càng khiến thiên hạ biết rõ mình là loại số một trong số các loại người dìm hàng kia.
Tôi xong việc với cụ rồi. Hết giờ "chanh nuận" rồi. Khán giả cũng đã ấn "thump down" cho cụ từ lâu. Chắc cụ vờ ngu ngơ không chịu thấy. Âu cũng là 1 loại "lăng nực".

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Không nói người ta còn tưởng.... Nói dài nói dai càng khiến thiên hạ biết rõ mình là loại số một trong số các loại người dìm hàng kia.
Tôi xong việc với cụ rồi. Hết giờ "chanh nuận" rồi. Khán giả cũng đã ấn "thump down" cho cụ từ lâu. Chắc cụ vờ ngu ngơ không chịu thấy. Âu cũng là 1 loại "lăng nực".
Xong rồi cơ à? Không giải thích dc 1 câu rồi chụp mũ, vu vạ thế là xong? Tác phong cụ giống mấy anh làm trong Vin quá. Cứ thế bảo sao người ta càng ghét, người ta càng anti, càng chửi. Thế để em chốt lại đến giờ này là Vin muốn vào VAMA để đi triển lãm, hứa lèo đưa thông số bán xe xong bùng. Giờ kêu gọi người mua phải tin vào số liệu Vin tự đưa ấy gì? Ok!
:)) :))

vietpq75hanes

Xe container
Nhìn các doanh nghiệp Việt Nam ngày càng lớn mạnh tôi rất mừng.
Nhưng mua xe của Vin thì từ từ, một hãng xe non trẻ cần có thời gian để hoàn thiện sản phẩm của mình, fix lỗi. Lúc đấy mua chưa muộn.

blackhole1

Xe tăng
VAMA là cái gì đâu mà các cụ coi trọng quá thế trước chủ tịch là ông toy ấy thôi tối ngày xin chính sách bảo hộ rồi giờ ra sao các cụ thấy rõ còn gì
Số liệu 3500 cái một tháng có nhiều không ?
Xin thưa nó nhiều đối với 1 hãng mới toanh nhưng chưa nhiều đối với một ô tham vọng đầu tư 3.5 tỷ đô và chả ai dại đi nói phét vấn đề bán chác như thế nào cả nếu kém thì thôi không nói hoặc nói chung chung như điện thoại a Q là xong , Dân ta có mua để ủng hộ hay không? thì xin thưa là có nhưng không nhiều đa phần đều dạng nghe ngóng xem sao và khuyến mãi ngon mới xúc chứ họ không dại đâu .

chris_anyway

Xe hơi
Có mỗi cái "số liệu cho VAMA", cụ "đòi" qua 4 trang, vẫn chỉ có 1 cái lập luận này.
Số liệu không tự bịa được, ối bên chỉ chờ sai sót truyền thông để dìm hàng thôi.
Em tự hỏi, không có số, hoặc giả sử số sai, mà không thấy bên nào kêu lại để vất vả cho cụ rồi.
Cụ không mua thì thôi, không tin thì thôi, đoàn người vẫn đi, vẫn mua xe cụ ạ.
Từ lúc xây nhà máy, ra sản phẩm, làm truyền thông, bán xe, có thứ hạng, nó là cả 1 khoảng thời gian dài. Không tự nhiên có ạ.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
VAMA là cái gì đâu mà các cụ coi trọng quá thế trước chủ tịch là ông toy ấy thôi tối ngày xin chính sách bảo hộ rồi giờ ra sao các cụ thấy rõ còn gì
Số liệu 3500 cái một tháng có nhiều không ?
Xin thưa nó nhiều đối với 1 hãng mới toanh nhưng chưa nhiều đối với một ô tham vọng đầu tư 3.5 tỷ đô và chả ai dại đi nói phét vấn đề bán chác như thế nào cả nếu kém thì thôi không nói hoặc nói chung chung như điện thoại a Q là xong , Dân ta có mua để ủng hộ hay không? thì xin thưa là có nhưng không nhiều đa phần đều dạng nghe ngóng xem sao và khuyến mãi ngon mới xúc chứ họ không dại đâu .
Bởi vì nó không là cái gì nên dân tình mới thắc mắc tại sao doanh số cao ngất như thế mà không đưa cho VAMA mặc dù đã hứa? Và tại sao 9/10 hãng xe đều gia nhập VAMA, có con số từ VAMA mỗi tháng, ai cũng theo dõi dc và rất nhiều báo chí lấy đó làm số liệu tin tưởng từ 1 bên thứ 3?
:D

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Có mỗi cái "số liệu cho VAMA", cụ "đòi" qua 4 trang, vẫn chỉ có 1 cái lập luận này.
Số liệu không tự bịa được, ối bên chỉ chờ sai sót truyền thông để dìm hàng thôi.
Em tự hỏi, không có số, hoặc giả sử số sai, mà không thấy bên nào kêu lại để vất vả cho cụ rồi.
Cụ không mua thì thôi, không tin thì thôi, đoàn người vẫn đi, vẫn mua xe cụ ạ.
Từ lúc xây nhà máy, ra sản phẩm, làm truyền thông, bán xe, có thứ hạng, nó là cả 1 khoảng thời gian dài. Không tự nhiên có ạ.
Cụ lại lái đi đâu rồi, diễn đàn xe hơi có khác? Những cái cụ nói liên quan gì đến số liệu bán xe và cái VF đã hứa?

blackhole1

Xe tăng
Thôi các cụ bớt cãi nhau đê
Các cụ đoán xem với sự xuất hiện của con xe tàu x7 thì doanh số Vf các tháng tới nó ra làm sao
Em đoán Fadil vẫn vậy, còn lux sẽ giảm nhiều đấy
Chẳng ảnh hưởng gì đâu cụ xe tàu nỗi sợ ăn vào máu dân Việt nhiều đời rồi em có xem và cũng thấy ngợp thật giá bằng nửa và ốp của nó còn nhiều hơn xe mình đang chạy nhưng ngẫm lại câu của các cụ dạy ngon bổ thì không có rẻ thì đành xem nó như thế nào đã vậy .

Lacet_ti

Xe container
Chẳng ảnh hưởng gì đâu cụ xe tàu nỗi sợ ăn vào máu dân Việt nhiều đời rồi em có xem và cũng thấy ngợp thật giá bằng nửa và ốp của nó còn nhiều hơn xe mình đang chạy nhưng ngẫm lại câu của các cụ dạy ngon bổ thì không có rẻ thì đành xem nó như thế nào đã vậy .
Đặt hàng 1000 xe, đợt 1 có 80 xe đã cọc hết rồi đó cụ.
Cụ sang đại lý ko dám nhận cọc kia kìa :)

blackhole1

Xe tăng
Bởi vì nó không là cái gì nên dân tình mới thắc mắc tại sao doanh số cao ngất như thế mà không đưa cho VAMA mặc dù đã hứa? Và tại sao 9/10 hãng xe đều gia nhập VAMA, có con số từ VAMA mỗi tháng, ai cũng theo dõi dc và rất nhiều báo chí lấy đó làm số liệu tin tưởng từ 1 bên thứ 3?
Kệ nó chứ cụ quan tâm làm gì có bán được nhiều hay không thì cụ có mua đâu nên cứ cho là nó bốc phét đi , em nhìn cái số ấy cũng vui lây vì mấy năm trước mua được cái phương tiện đi lại đến khổ với chúng nó thằng nào cũng lạc rang mà cay cũng đến lúc chúng nó phải coi trọng người Việt .

blackhole1

Xe tăng
Đặt hàng 1000 xe, đợt 1 có 80 xe đã cọc hết rồi đó cụ.
Cụ sang đại lý ko dám nhận cọc kia kìa :)
Thì nó nhìn sơ nó ngon thế mà bán vài ngàn cũng là bình thường mà cụ nhưng giá đó họ bán mãi được không hoặc xe đó có giống mấy đời xe tàu trước không nổi chán rồi chìm nghỉm câu chuyện làm hệ thống phân phối bảo dưỡng uy tín là cả một câu chuyện dài .

blackhole1

Xe tăng
Xe bên tàu bán ra đã 500 mà về Vn méo hiểu sao có 600
Xe Tây xe Nhật về vn mà cũng rẻ thế thì dân được nhờ
Nhưng em xem qua thấy nhựa nhiều và mấy cái màn hình chắc giá cũng rẻ lại không có Apple car, chưa biết lái nó thế nào mà lắm ông cũng cọc được, liều quá
Em nghĩ giá này là có vụ bù lỗ không hề ít bên hãng hoặc có lý do chứ bên kia bán gần 400 về mình 688 chưa đủ tiền thuế lấy đâu ra lãi lờ rồi bảo hành bảo dưỡng . câu chuyện Vin làm oto không chỉ là bài toán kinh tế đơn thuần nữa không dễ gì một ông phương bắc nhảy vào làm loạn được đâu

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đoán xem với sự xuất hiện của con xe tàu x7 thì doanh số Vf các tháng tới nó ra làm sao
Chắc chắn LUX và Lux SA sẽ giảm. Mà nhiều xe khác cùng phân khúc cũng vậy nữa. Nó còn bảo hành cho 5 năm nữa thì quá tốt rồi. Còn đâu làm chuột bạch thì từ Lux, LUX SA hơn tỉ đến 1tỉ 5 còn có người bỏ tiền ra mà cụ. Em nghe hơn 1k đơn đặt hàng rồi và nó đang ko cho đặt nữa vì quá tải..
:-??

poiuy

Xe ba gác
Dân mình nhiều người mua xe mà không cần hãng nhưng cũng nhiều người mua xe rất cần đến hãng chăm sóc. Xe tàu cũng không rẻ nên phần nhiều người đủ tiền là loại thứ 2. Họ sợ xe Tàu đem con bỏ chợ thì lại khổ. Người mua xe mà không cần hãng thì đa phần mua xe rẻ tiền, tầm 3-400tr/ xe thôi.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Dân mình nhiều người mua xe mà không cần hãng nhưng cũng nhiều người mua xe rất cần đến hãng chăm sóc. Xe tàu cũng không rẻ nên phần nhiều người đủ tiền là loại thứ 2. Họ sợ xe Tàu đem con bỏ chợ thì lại khổ. Người mua xe mà không cần hãng thì đa phần mua xe rẻ tiền, tầm 3-400tr/ xe thôi.
Có nhiều người làm chuột bạch rồi mà cụ. Anh chủ xe chạy tương đối nhiều luôn.