Vinfast đã chiếm 2 vị trí của 10 mẫu bán chạy nhất VN

FULCKU

Xe tải
Thực ra điều tuyệt vời nhất thông qua câu chuyện của Vinfast nằm ở 2 chỗ:
1. Sáng tạo không bó hẹp ở phương Tây. Vinfast đã ứng dụng quy trình sản xuất của ngành tin học, công nghệ thông tin vào ngành công nghiệp tưởng chừng bảo thủ nhất trên thế giới và không ngại ngần đảo lộn mọi tiên đề trong ngành: không cần phải có hàng chục năm làm gia công mới làm đc nhãn hàng đầu tiên. Không cần phải làm từ chiếc xe rẻ tiền, đơn giản nhất, mà bắt đầu ngay và luôn từ đẳng cấp xe sang. Không cần úp mở kiểu dáng thiết kế để rồi cả làng oà lên sao xấu thế và đội sale phải ra sức khen đẹp, mà giao việc chọn mẫu xe cho cả nước "thiết kế", để rồi bất kể ai khen chê thì đều rung đùi không cần quan tâm vì chiếc xe " đã được nhân dân chọn", còn hơn cả chúa chọn. Không cần phải copy kiểu dáng hay nhái mẫu mã, mà thuê hẳn đại gia trong ngành thiết kế cho đến phát triển, coi như đường hoàng đặt chân lên chiếu trên của ngành từ bước đầu tiên.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Mục đích của tôi là làm phơi bày cái sự n.g.u đó. Khi cả nước thấy rằng những kẻ dèm pha, dìm hàng, hạ bệ, nói xấu, vu khống những nhà sản xuất tiên phong của nước Việt toàn là những thằng ngu, hoặc không ngu thì là dòng ********* chống phá đất nước, hoặc đỡ tệ nhất là những kẻ ăn lương của hãng nước ngoài, có nhiệm vụ duy nhất là phá hoại nền kinh tế Việt Nam, làm cho Việt Nam mãi mãi yếu kém, lệ thuộc vào nước ngoài...
Làm sáng tỏ đc việc đó thì tôi xong việc.
Phơi bày đối với tôi phải có số liệu, phải trên giấy tờ, phải dc kiểm chứng. Thế nên VAMA nó mới ra đời và dc hầu hết các xe trong nước tin tưởng và đưa số liệu cho nó kiểm chứng, công bố. Còn lại với tôi số liệu tự khai, số xe đặt cọc,.. tất cả đều là xạo lol. Và tất cả tập trung về vấn đề đó.
Nó éo liên quan gì đến cái ăn lương nước ngoài, kinh tế Việt Nam,.. Cái đó chỉ là cái lèo lái và nó éo liên quan trong chuyện này. Cụ có vấn đề về đầu óc yếu kém, tranh luận 1 vấn đề ko lại là quy chụp, lươn lẹo lái sang kinh tế với phẩn động chống phá,..
>:) >:)

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cãi nhau với gã HDHD làm cái gì cho mệt nhỉ, gã càng nói càng thấy ngu, như một thằng gàn sủa lung tung, nhức cả óc. Forum có chúc năng chặn để không phải đọc bài của 1 thành viên nào đó không nhỉ?
Có chứ, đơn giản mà, bấm vào tên thôi.
:)) :))

Bildschirmfoto 2020-10-11 um 13.33.24.png

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không nên công kích cá nhân người ta thế, ý kiến cũng phải có người ngược người xuôi mới sôi nổi.
Cứ auto quy chụp là ngu dốt, dèm pha, dìm hàng, hạ bệ, nói xấu, vu khống, không ngu thì là dòng ********* chống phá đất nước, hoặc đỡ tệ nhất là những kẻ ăn lương của hãng nước ngoài, có nhiệm vụ duy nhất là phá hoại nền kinh tế Việt Nam, làm cho Việt Nam mãi mãi yếu kém, lệ thuộc vào nước ngoài.....
thì mình lúc nào cũng ở cửa trên, mình là nhất, cần gì phải trao dồi kiến thức, học hỏi cụ à. Cũng như câu nói kinh điển: thằng đó số nó giàu,. mình số nó nghèo thì ai cãi lại các cụ ấy nữa? Đổ lỗi cho người khác lúc nào chả dễ và nhanh hơn.

longngn

Xe tải
chúc mừng bác vượng, vui cho bác, nhưng hơi buồn cho các công ty khác :)

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Tôi éo tin, nhục vl ra nhỉ? Nói mồm vào VAMA xong đi triển lãm rồi quỵt, éo đưa VAMA thông số. Rồi giờ võ mồm ra rả bán dc nhất, bán chạy nhất.
Tôi tưởng tư duy tỉ phú thế nào, hoá ra như bà bán thịt heo đầu phố. Giờ chơi bài tao tự công bố con số là phải đúng, fan cuồng phải tin thì kinh rồi.
Thế mà các hãng khác cứ phải mất công, mất tiền đưa thông số cho VAMA. Mà cái nguồn dc cái nó tin cậy và đưa ra ngoài thế giới. Người Vinfast cho chỉ cho các fan tdtt thôi.
Sao lại lươn lẹo vậy cụ? Cụ kia bảo là " tôi éo tin anh" tức là " éo" tin cụ mà. Cụ lại lập lờ lèo lái thành " éo " tin cái khác.

FULCKU

Xe tải
Phơi bày đối với tôi phải có số liệu, phải trên giấy tờ, phải dc kiểm chứng. Thế nên VAMA nó mới ra đời và dc hầu hết các xe trong nước tin tưởng và đưa số liệu cho nó kiểm chứng, công bố. Còn lại với tôi số liệu tự khai, số xe đặt cọc,.. tất cả đều là xạo lol. Và tất cả tập trung về vấn đề đó.
Nó éo liên quan gì đến cái ăn lương nước ngoài, kinh tế Việt Nam,.. Cái đó chỉ là cái lèo lái và nó éo liên quan trong chuyện này. Cụ có vấn đề về đầu óc yếu kém, tranh luận 1 vấn đề ko lại là quy chụp, lươn lẹo lái sang kinh tế với phẩn động chống phá,..
>:) >:)
Phơi bày dồi! Nỡm ạ. Ai cũng biết rồi. Giữ lại làm antifan cho có không khí "chanh nuận" thôi. Mà trình thảm quá. Bất xứng.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Thực ra điều tuyệt vời nhất thông qua câu chuyện của Vinfast nằm ở 2 chỗ:
1. Sáng tạo không bó hẹp ở phương Tây. Vinfast đã ứng dụng quy trình sản xuất của ngành tin học, công nghệ thông tin vào ngành công nghiệp tưởng chừng bảo thủ nhất trên thế giới và không ngại ngần đảo lộn mọi tiên đề trong ngành: không cần phải có hàng chục năm làm gia công mới làm đc nhãn hàng đầu tiên. Không cần phải làm từ chiếc xe rẻ tiền, đơn giản nhất, mà bắt đầu ngay và luôn từ đẳng cấp xe sang. Không cần úp mở kiểu dáng thiết kế để rồi cả làng oà lên sao xấu thế và đội sale phải ra sức khen đẹp, mà giao việc chọn mẫu xe cho cả nước "thiết kế", để rồi bất kể ai khen chê thì đều rung đùi không cần quan tâm vì chiếc xe " đã được nhân dân chọn", còn hơn cả chúa chọn. Không cần phải copy kiểu dáng hay nhái mẫu mã, mà thuê hẳn đại gia trong ngành thiết kế cho đến phát triển, coi như đường hoàng đặt chân lên chiếu trên của ngành từ bước đầu tiên.
Sáng tạo chỉ nằm ở những công nghệ và thiết kế mua về, hình như cũng tây hay sao í. Sáng tạo ở đây may ra đc cái lô gô cụ nhá :))
Xe nào là xe hạng sang ở đây í nhở? Em thấy giá bán là sang thôi, cơ mà cũng giữa đường tụt quần rồi.
Bỏ qua hết các thể loại thử nghiệm, bán xe chán chê rồi mới đem sang tàu khựa thử Ncap thì đảo lộn hết mọi thể loại rồi. Nhất vf.

MiniTàu

Xe buýt
Phơi bày dồi! Nỡm ạ. Ai cũng biết rồi. Giữ lại làm antifan cho có không khí "chanh nuận" thôi. Mà trình thảm quá. Bất xứng.
Đội anti dạo này hết bài rồi đâm ra hơi ngáo, ngang như cua .

victory_1980

Xe điện
Chúc mừng Vingroup, chúc mừng tỷ phú Vượng. Chủ tịch Vingroup tuyên bố là làm, mà đã làm là chất lượng như tuyên bố.
Ngày càng tin tưởng vào Vingroup

DuyAnh1209

Xe hơi
Giờ đi đường thấy xe vin cũng nhiều, đặc biệt loanh quanh khu Times em thấy là nhiều nhất. Chắc nhiều cũng là do chính sách mua nhà tặng kèm nên quanh mấy cc của vin em hay thấy chạy nhiều

cupido1

Xe tải
Dân mình cũng cân đo đong đếm cả rồi, không có đủ thứ ưu đãi cộng dồn lại thì ko có doanh số như thế này đâu. Mua con xe được định vị phân khúc cao cấp mà ưu đãi cộng dồn giảm cả trăm triệu thì ai chẳng thích, nhể :D
Tầm này năm sau xem vị trí của Vinfast ở đâu trong thị trường sang nhượng xe cũ rồi nói chuyện tiếp :)

FULCKU

Xe tải
Sáng tạo chỉ nằm ở những công nghệ và thiết kế mua về, hình như cũng tây hay sao í. Sáng tạo ở đây may ra đc cái lô gô cụ nhá :))
Xe nào là xe hạng sang ở đây í nhở? Em thấy giá bán là sang thôi, cơ mà cũng giữa đường tụt quần rồi.
Bỏ qua hết các thể loại thử nghiệm, bán xe chán chê rồi mới đem sang tàu khựa thử Ncap thì đảo lộn hết mọi thể loại rồi. Nhất vf.
Cụ đã gợi ý cho tôi lập 1 topic về đề tài này rồi đấy. Sẽ cung kính hầu chuyện cụ sớm.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Cụ đã gợi ý cho tôi lập 1 topic về đề tài này rồi đấy. Sẽ cung kính hầu chuyện cụ sớm.
Em ủng hộ 2 tay luôn. Tranh luận văn minh, ko vấn đề gì cả. Hóng kiến thức của cụ. Cụ có thông tin về hơn trăm con xe đi mái bai ra nước ngoài thử nghiệm kết quả ra sao thì tốt quá.

ngu ngơ

Xe điện
Em ủng hộ 2 tay luôn. Tranh luận văn minh, ko vấn đề gì cả. Hóng kiến thức của cụ. Cụ có thông tin về hơn trăm con xe đi mái bai ra nước ngoài thử nghiệm kết quả ra sao thì tốt quá.
Có gì mà phải đao to, búa lớn. 3 tháng cuối của khuyến mại thuế doanh số của Vinfast còn đẩy lên cao nữa, coi như đợt xả hàng chờ đón bản facelift 2021.

Junying1607

Xe buýt
Dân mình cũng cân đo đong đếm cả rồi, không có đủ thứ ưu đãi cộng dồn lại thì ko có doanh số như thế này đâu. Mua con xe được định vị phân khúc cao cấp mà ưu đãi cộng dồn giảm cả trăm triệu thì ai chẳng thích, nhể :D
Tầm này năm sau xem vị trí của Vinfast ở đâu trong thị trường sang nhượng xe cũ rồi nói chuyện tiếp :)
2 năm trước mới ra xe thì cũng nói xem năm sau thì rõ. Em nhớ hồi đầu năm 2019 ra mắt nhiều cụ chê bai rồi phán kinh lắm cơ mà, nào là phá sản, không ai mua...v.v...
Năn sau rồi lại xem năm sau thì rõ. Giờ cụ lại bảo xem tiếp nam sau... cụ chờ 20 năm cho nó bõ luôn

raulgonzalez

Xe đạp
Hơi buồn là Lux A2 của mình không có trong top 10. Bà con có vẻ chuộng Suv hơn Sedan.

Arsephan

Xe tăng
Hơi buồn là Lux A2 của mình không có trong top 10. Bà con có vẻ chuộng Suv hơn Sedan.
Do tháng rồi chạy chương trình cho SA thôi, nên dân tình tập trung mua SA nhiều :D. Chứ Lux A mấy tháng trước bán nhiều hơn nên không có nhiều hàng tồn 2019 -> Không chạy chương trình.
Ngoài ra, SUV gầm cao là xu hướng, sedan 1 số hãng còn bỏ khỏi danh mục sản phẩm rồi, như Ford chẳng hạn. Cơ mà cảm giác lái Sedan Lux A tốt hơn SUV SA, mình vẫn mong nền kinh tế ấm lên sẽ làm thêm con Lux A thay con Sedan ở nhà :D

cupido1

Xe tải
2 năm trước mới ra xe thì cũng nói xem năm sau thì rõ. Em nhớ hồi đầu năm 2019 ra mắt nhiều cụ chê bai rồi phán kinh lắm cơ mà, nào là phá sản, không ai mua...v.v...
Năn sau rồi lại xem năm sau thì rõ. Giờ cụ lại bảo xem tiếp nam sau... cụ chờ 20 năm cho nó bõ luôn
có chê gì đâu bác :D
E theo dõi thị trường sang nhượng để xem giá cả thế nào năm sau còn xúc thôi mừ :D Thời buổi này chê Vinfast khéo bị khép tội bán trà đá :)
Vinfast doanh số cao giá mua rẻ, năm sau các bác taxi morning vios lên đời xe mới chắc sướng lắm đây :x

Chỉnh sửa cuối:

blackhole1

Xe tăng
có chê gì đâu bác :D
E theo dõi thị trường sang nhượng để xem giá cả thế nào thôi mừ :D
Cái xe của hãng mới 2 tuổi các cụ cứ đem so với thằng trăm năm kinh nghiệm làm gì nếu thấy nó ổn với điều kiện của mình thì ủng hộ còn không thì thôi
Bới móc bỉ bôi làm gì kệ họ .