[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

ntvinh1602

Xe buýt
Tôi thấy cách bố trí nhà để xe cao tầng của vin tây mỗ này ko hợp lí.. quá xa chung cư và phía ngoài ven khu.. bên vin gia lâm thì hợp lí hơn.. 4-5 tòa cùng chụm lại nhà xe ở giữa. Lên đi gần hơn.. xét mọi mặt thua xa gia lâm cả mật độ và không gian..
Vẫn thua hết mấy chung cư nhà để xe ngay dưới tầng hầm cụ nhờ :D

gialamduy

Xe tải
Tôi thấy cách bố trí nhà để xe cao tầng của vin tây mỗ này ko hợp lí.. quá xa chung cư và phía ngoài ven khu.. bên vin gia lâm thì hợp lí hơn.. 4-5 tòa cùng chụm lại nhà xe ở giữa. Lên đi gần hơn.. xét mọi mặt thua xa gia lâm cả mật độ và không gian..
Vẫn thua hết mấy chung cư nhà để xe ngay dưới tầng hầm cụ nhờ :D
Đã đành là thế.. sự nó đã rồi thì méo mó còn hơn ko.. đành so sánh với nhau thui

Butruqu

Xe hơi
Anh Vim khôn lòi ra nhỉ, ko chỉ anh ý vặt mà còn kéo thằng đàn em tạch vào vặt, vặt chụi lủi đám thanh niên mới lớn thích hào nhoáng ý đi :D
Tạch thì sưa nay khét tiếng rắn rồi. Em có ông anh cho em trai mượn sổ đỏ vay tạch 1.9 tỏi, cầm cố sổ của cái nhà trị giá gần 5 tỏi, mà sau 1 thời gian lãi + gốc nó lên 2.3 tỏi thì thằng em ko trả đc nên bị thêm lãi quá hạn = 150% lãi vay. Ông anh muốn rút sổ về, xin nộp vào 2.5 tỏi nhưng thằng Tạch nhất định ko chịu, nó đòi nộp 2.9 tỏi. Xin xỏ lậy lục tụi nó đủ kiểu mà nó vẫn ko chịu, chơi bài kéo dài thời gian, chưa tổ chức đc hội đồng xử lý nợ, sếp đi công tác nọ kia...
vì nó cầm đằng chuôi, cứ mỗi ngày trôi qua là lãi quá hạn lại tăng lên, và nó dự định chỉ thêm 1 năm om hồ sơ ko giải quyết thì lãi quá hạn ăn hết cái nhà luôn.
Ông anh và bà chị phải nhờ vả tác động từ cấp phó tổng xuống nó mới nhận cho nộp 2.8 tỏi để rút đc sổ đỏ về, xin xỏ kéo dài lai dai tới 2 tháng, mất ăn mất ngủ, gia đình lục đục cãi cọ tí vỡ với nó.

Sau vụ đó nhà ông ý chừa hẳn, thề ko bao giờ dám dây vào thằng tạch nữa!

E rằng các em mới lớn thích hào nhoáng vay vào anh tạch mà sau này có khó khăn thì xác định mất nhà nhé :D
Cụ vay ở đâu thì cũg có thể xảy ra nthế thôi cụ ạ, cụ đừng nên đánh đồng như thế

selfer

Xe buýt
Cụ vay ở đâu thì cũg có thể xảy ra nthế thôi cụ ạ, cụ đừng nên đánh đồng như thế
Cũng ko hẳn cụ ah.
Em từng làm ngân hàng, 2 năm ngồi cạnh phòng xử lý nợ. Ưu tiên hàng đầu của ngân hàng khi xử lý nợ xấu là đòi lại gốc đã, kế đến mới là lãi. Còn lãi phạt thì trưởng phòng xử lý nợ có thể linh hoạt tùy tình hình, tùy khoản vay mà đề xuất với hội đồng xử lý nợ miễn hoặc giảm cho người vay, nói chung là cũng cho con nợ khả năng sống chứ ko đến mức đuổi cùng giết tận như ông tạch đâu cụ.

Ông tạch là cố tình nhây ra, kéo dài để lãi phạt ăn hết cái tài sản đảm bảo đi.
Chẳng phai ai cũng có "quan hệ" như ông anh kia, vợ ông từng làm NHNN nên mới nhờ tác động đc, không thì cũng cắn răng chịu thịt với ông tạch thôi.
Bà vợ ông kia (hiện là GĐ khối 1 NH cũng than thở với phòng xử lý nợ của NH và các thím xử lý nợ bên em còn phải lắc đầu lè lưỡi vì bọn tạch quá bẩn mà).

Cụ có bạn làm phòng xử lý nợ ở NH nào thì hỏi thử xem em nói có đúng ko?

Quangvnpham01

Đi bộ
Anh Vim khôn lòi ra nhỉ, ko chỉ anh ý vặt mà còn kéo thằng đàn em tạch vào vặt, vặt chụi lủi đám thanh niên mới lớn thích hào nhoáng ý đi :D

Tạch thì sưa nay khét tiếng rắn rồi. Em có ông anh cho em trai mượn sổ đỏ vay tạch 1.9 tỏi, cầm cố sổ của cái nhà trị giá gần 5 tỏi, mà sau 1 thời gian lãi + gốc nó lên 2.3 tỏi thì thằng em ko trả đc nên bị thêm lãi quá hạn = 150% lãi vay. Ông anh muốn rút sổ về, xin nộp vào 2.5 tỏi nhưng thằng Tạch nhất định ko chịu, nó đòi nộp 2.9 tỏi. Xin xỏ lậy lục tụi nó đủ kiểu mà nó vẫn ko chịu, chơi bài kéo dài thời gian, chưa tổ chức đc hội đồng xử lý nợ, sếp đi công tác nọ kia...
vì nó cầm đằng chuôi, cứ mỗi ngày trôi qua là lãi quá hạn lại tăng lên, và nó dự định chỉ thêm 1 năm om hồ sơ ko giải quyết thì lãi quá hạn ăn hết cái nhà luôn.
Ông anh và bà chị phải nhờ vả tác động từ cấp phó tổng xuống nó mới nhận cho nộp 2.8 tỏi để rút đc sổ đỏ về, xin xỏ kéo dài lai dai tới 2 tháng, mất ăn mất ngủ, gia đình lục đục cãi cọ tí vỡ với nó.

Sau vụ đó nhà ông ý chừa hẳn, thề ko bao giờ dám dây vào thằng tạch nữa!

E rằng các em mới lớn thích hào nhoáng vay vào anh tạch mà sau này có khó khăn thì xác định mất nhà nhé :D
Thông tin của cụ về các chiêu trò của Tạch rất chuẩn vì tôi từng vay của Tạch và trải qua những câu chuyện đại loại giống vậy. Tạch nó nghĩ đủ chiêu trò để khó dễ và vặt lông người đi vay. Cho nên , đi vay bank nào thì vay, các cụ nên cạch mặt Tạch ra.

Michael J

Xe điện
Thông tin của cụ về các chiêu trò của Tạch rất chuẩn vì tôi từng vay của Tạch và trải qua những câu chuyện đại loại giống vậy. Tạch nó nghĩ đủ chiêu trò để khó dễ và vặt lông người đi vay. Cho nên , đi vay bank nào thì vay, các cụ nên cạch mặt Tạch ra.
Thế này mấy chú có 100 trệu định vay Tạch mua căn 28m2 khoe mẽ vỡ trận rồi.

Quang LaMasia

Xe tăng
Khu Vin này có làm sống lại cả khu yên nghĩa đô nghĩa ko cụ. Gia đình mình đang có một xưởng cho thuê ở đó định chuyển sang đất dự án
Khu Vincity cách xa khu nhà cụ mà. Tới đây nếu đường sắt trên cao Cát Linh Hà Đông chạy ok thì em nghĩ khu Yên Nghĩa cũng phát triển mạnh đấy.

ancanlan

Xe hơi
Vào đây nghe ngóng tình hình mà còn được biết cả thông tin hữu ích này nữa.
E chẳng vay bọn này bao giờ nhưng giao dich vài lần thấy thái độ chán lắm, nên e cũng cạch, thiếu gì ngân hàng đâu mà kiêu.
Klq nhưng nghe nói lương nhân viên tạch khá cao.

vnnatk

Xe hơi
Vào đây nghe ngóng tình hình mà còn được biết cả thông tin hữu ích này nữa.
E chẳng vay bọn này bao giờ nhưng giao dich vài lần thấy thái độ chán lắm, nên e cũng cạch, thiếu gì ngân hàng đâu mà kiêu.
Klq nhưng nghe nói lương nhân viên tạch khá cao.
Trong những năm gần đây Techcombank nổi lên với nhiều bê bối liên quan đến thu hồi nợ. Các khách hàng khi vay tiền của Techcombank thường phải đối mặt với hình thức siết nợ kiểu xã hội đen khi khoản vay bị quá hạn. (http://bizlive.vn/ngan-hang/techcombank-lai-bi-to-xiet-no-kieu-xa-hoi-den-2569215.html) có phốt này luông ah.

phan cong thang

Xe đạp

ancanlan

Xe hơi

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Đừng nên chụp mũ người khác khi chưa biết rõ về người ta, e ko liên quan gì đến bđs và càng chẳng liên quan gì đến Vin, chính các cụ nói rằng diễn đàn là nơi bày tỏ suy nghĩ, e còm có vẻ ko đúng chiều các cụ nên các cụ lại thích chụp mũ e là sale, mà sale họ cũng là một nghề kiếm tiền chân chính chứ có ăn trộm ăn cuớp gì đâu mà các cụ có vẻ thành kiến quá ạ, e với cc dừng tranh luận nhé.
Klq nhưng E chính là người mở thớt để cccm có thông tin thì vào chia sẻ từ khi dự án còn chưa động tĩnh gì, mà cc gán ghép e là sale cũng đc, có sao đâu nhỉ :D
Có phải mình cụ bị gán cho là sale đâu. Cứ trái ý cái là bị quy chụp làm sale hết :))
Mà kể cũng lạ. Thớt về dự án bđs mà sale vào đưa ý kiến cũng bị nói. K lẽ lập thớt ra cho các cụ ngồi tự sướng với nhau nhể.
Sale là người có thông tin sớm và sát nhất về dự án, thế mà vào đây đưa t tin toàn bị ghẻ lạnh :)) cứ ghét cái là quy thành sâu hết :))

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Một số tòa thì view NGHĨA TRANG.

Giao thông thì tê liệt nút Trần Duy Hưng.

Bể bơi thì 58 tòa có 8,9 cái (chỗ thì bảo 8, chỗ thì bảo 9). Bơi lên cổ nhau à?

Tiện ích thì chả có gì.

Đường sắt giữa dự án còi inh ỏi.

Vẽ ra 2 tuyến đường sắt trên cao tầm nhìn 2030 - 2040.

Giá thì cao gấp rưỡi các dự án xung quanh.

Sêu thì bô bô 3.9 tr trả lãi là sống cs 35 năm rồi. Thế đam mê nhà chúng nó, sống 1 mình 35 năm à?

Cứ suốt ngày ra rả cái 3.9 với chả 4 tr. Gốc đâu? Khu khú

35 năm vào mắt

e dự ko quá 5 năm nữa là Vin phá sản

Vin h như con khủng long với cỗ máy nhân sự phình to ko kiểm soát trong khi nguồn cung hàng bds ra khổng lồ, cầu thì ko tăng

nên mất cân đối thu chi, vẽ dự án để vay tiền và hy vọng thành công, mà càng muốn làm nhanh thì càng đốt tiền gấp bội, thu hút nhân sự về lc trả lương cao gấp đôi, đẩy nhanh tiến độ cũng phải chi phí cao....

nói chung khi con thú sắp chết, nó sẽ giãy giụa thật mạnh hòng tránh cái chết đang đến gần

Vin h cũng đang giãy dụa bằng cách ra thật nhiều ngành kd mới trong tuyệt vọng

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
35 năm vào mắt

Vin h như con khủng long với cỗ máy nhân sự phình to ko kiểm soát trong khi nguồn cung hàng bds ra khổng lồ, cầu thì ko tăng

nên mất cân đối thu chi, vẽ dự án để vay tiền và hy vọng thành công, mà càng muốn làm nhanh thì càng đốt tiền gấp bội, thu hút nhân sự về lc trả lương cao gấp đôi, đẩy nhanh tiến độ cũng phải chi phí cao....

nói chung khi con thú sắp chết, nó sẽ giãy giụa thật mạnh hòng tránh cái chết đang đến gần

Note lại cái còm này. 5 năm nữa em sẽ lục lại nếu còn nhớ =D> =D> =D>

Justforfuntoo

Xe container
35 năm vào mắt

Để nói chết thì nó cũng không gọi là chết đâu mà gọi là thoái vốn, bán cổ phần cho đại gia khác
Hay kim thiền thoát xác như Dcapital ý

35 năm vào mắt

Vụ này thì chưa chắc, trong đầu tư có 1 câu là Trade What You See, Not What You Think. Thực tế có nhiều công ty phát triển nhanh và chết nhưng cũng nhiều công ty phát triển nhanh mà nó vẫn sống nhăn răng, mô hình vin giống samsung lg huyndai bên hàn vậy, như bọn đấy thì vẫn sống nhăn răng phát triển đều lên quy mô cực lớn, khởi đầu cũng nhà nước chống lưng, vin giờ bỏ mấy chục nghìn mua sách cũ viết về bọn nó đọc cũng học hỏi được đường đi nước bước hoặc tìm tài liệu trên mạng, không còn phải dò dẫm ít kinh nghiệm như hồi xa xưa nữa nên có tỉ lệ sống có lẽ cao hơn 1 tí, nhưng ngay bọn nó trong quá trình phát triển cũng gây hệ lụy cho người dân ^^.

Justforfuntoo

Xe container
Vụ này thì chưa chắc, trong đầu tư có 1 câu là Trade What You See, Not What You Think. Thực tế có nhiều công ty phát triển nhanh và chết nhưng cũng nhiều công ty phát triển nhanh mà nó vẫn sống nhăn răng, mô hình vin giống samsung lg huyndai bên hàn vậy, như bọn đấy thì vẫn sống nhăn răng phát triển đều lên quy mô cực lớn, nhưng ngay bọn nó trong quá trình phát triển cũng gây hệ lụy cho người dân ^^.
Sống kiểu HAGL của bầu Đức thì sống làm gì
Hoặc lại kiểu Sanyo bán hết cho nđt Trung quốc

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Note lại cái còm này. 5 năm nữa em sẽ lục lại nếu còn nhớ =D> =D> =D>
Để nói chết thì nó cũng không gọi là chết đâu mà gọi là thoái vốn, bán cổ phần cho đại gia khác
Hay kim thiền thoát xác như Dcapital ý
Vụ này thì chưa chắc, trong đầu tư có 1 câu là Trade What You See, Not What You Think. Thực tế có nhiều công ty phát triển nhanh và chết nhưng cũng nhiều công ty phát triển nhanh mà nó vẫn sống nhăn răng, mô hình vin giống samsung lg huyndai bên hàn vậy, như bọn đấy thì vẫn sống nhăn răng phát triển đều lên quy mô cực lớn, khởi đầu cũng nhà nước chống lưng, vin giờ bỏ mấy chục nghìn mua sách cũ viết về bọn nó đọc cũng học hỏi được đường đi nước bước hoặc tìm tài liệu trên mạng, không còn phải dò dẫm ít kinh nghiệm như hồi xa xưa nữa nên có tỉ lệ sống có lẽ cao hơn 1 tí, nhưng ngay bọn nó trong quá trình phát triển cũng gây hệ lụy cho người dân ^^.

Thật sự là các cụ biết có câu too big to fall

Ngày xưa HAGL cũng đình đám đứng đầu Vn nhưng vẫn lăn đùng ra chết đó thôi, chả có gì là vĩnh cửu cả

e thấy Vin đang đi theo vết xe đổ của HAGL nhưng ko có cách gì cứu vãn hết cả vì nó cồng kềnh quá rồi.

hồi xưa khi biến đổi khí hậu, những loài khủng long chết trước tiên vì chúng quá lớn và ko có đủ thức ăn trong thời gian ngắn là chúng đổ sụp toi ngay, trong khi đó các loài động vật có vú bé nhỏ tồn tại vì chúng tiêu tốn ít thức ăn và có khả năng thích nghi tốt hơn

Nếu Vin làm bds tốt thì chả hơi đâu mà dính vào mấy cái xe điện hay xe ô tô vì làm ô tô quá khó, đến như Ford hay GM dc chính phủ hậu thuận với nền tài chính cả trăm tỷ đô la mà còn phá sản thì a Vova là cái đinh gì, nhưng vẫn phải lao vào để:

vay được tiền từ bank cho cỗ máy khổng lồ hoạt động
thu hút sự quan tâm công luận bơm vá thổi cổ phiếu
Hy vọng có cái ngành nào đó thành công chứ ko chỉ bds ( hiện nay TTTM của Vin coi như thoi thóp, vinmat lèo tèo, Vinmec chết sặc tiết, Vinschool có lãi nhưng quá ít, thương mại điện tử thở ô xy, Vin nghỉ dưỡng cung vượt xa cầu....)
.......

1 cái vin long biên với hàng chục ngàn căn hộ đem ra bán, Vin huy động ls 35 năm thì đủ hiểu dòng tiền của Vin nó cạn kiệt thế nào, đến cả các sales cũng dc khuyến khích mua hàng, mà các cụ biết thừa là mấy ông sale này tải sản đảm bảo chỉ có 2 hòn rái với bộ nhá chứ có rì.

vậy mà vẫn quyết tâm làm Tây mỗ, hàng phải ra liên tục bất kể nhu cầu thị trường có hấp thụ nổi hay không. Vậy nếu trong trường hợp ko bán dc thì sao: lại cho vay với hạn 350 năm chắc? hay bán đổ bán tháo hay dừng giai đoạn 2 và ko có hồ mặn biển mặn gì nữa?

Cho nên quan điểm của e là Vin CHẮC CHẮN TOI THEO KỊCH BẢN CỦA ANH ĐỨC CỚP

Các tài sản sẽ dc khoanh nợ, bán dần bán mòn để trả nợ, sau đó các bank sẽ ngồi chụm đầu lại cùng xử lý và chả có bù đắp nổi phần hao hụt
chính quyền sẽ vào cuộc, tiền sẽ dc in thêm ra để cứu các bank BIDV, Agribank... ( trong trường hợp anh Vova thì Tech sẽ dc cứu từ nguồn tiền đóng thuế của dân )

1 cái HAGL đã đốt của dân mất hơn 2 tỷ đô. còn trong trường hợp của Vin thì sẽ đốt ít nhất 10 lần số đó, it nhất 20 tỷ đô la tiền thuế của dân sẽ đem ra trả nợ đậy cho a Vượng

Số tiền này sẽ dc chia đều và trải ra 10 năm trả dần và dc chia đều cho 95 triệu dân Việt nam

Khi sâu xoắn thì mình càng hiểu là khó lừa gà rồi.

Còn nếu lừa nhanh, lừa được thì sâu đã chả xoắn.

Còn sâu:

Về mà bảo a Vova sửa những gì các cụ góp ý đê. Có khi lại được nắm xôi mà nằm vùng nghe ngóng.

Bể bơi mà 7 tòa chung một cái thì ko khác gì cái nút, cái lỗ TDH, cứ tàu nhanh 30 phút/phát. Bẩn lắm.
Dưới Gamuda 3 tòa hơn 900 căn mà 2 bể bới to đùng. 7 tòa hàng 5k căn chung 1 bể bơi có mà đánh đố nhau