[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

duongthuy2019

Xe hơi
Việc gì phải bực cụ
Cười không khép nổi miệng ý chứ :))
Bộ Tài chính, ubnd thành phố, toà nhà quốc hội, văn phòng CP, phủ chủ tịch... có cái nào dịch chuyển không các cụ nhể
Có chỗ nào bảo chuyển trung tâm về kia đâu nhể :)), sale cứ tự suy diễn =))
Em lấy luôn ảnh của ông sale. Chỗ khoanh đỏ, khỏi nói nhiều :))

"Dân trí" các cậu cũng đến vậy thôi.:)):)):)):)):))

Justforfuntoo

Xe container
Khái niệm “trung tâm” giờ cũng không như trước nữa cụ nhé. Cầu Giấy, Nam Từ Liêm, Hà Đông mới đang chuyển dịch thành trung tâm đấy. Những người ở khu vực đấy thì họ thấy bình thường, chẳng xa gì cả. Có phải như ngày xưa cả Hà Nội được vài nơi ăn chơi giải trí ở nội thành cũ nên mới cố đi vào, chứ giờ ở đâu cũng có thì cũng chẳng cần phải vào Hoàn Kiếm, Ba Đình, Hai Bà Trưng ... làm gì cả.

Việc gì phải bực cụ
Cười không khép nổi miệng ý chứ :))
Bộ Tài chính, ubnd thành phố, toà nhà quốc hội, văn phòng CP, phủ chủ tịch... có cái nào dịch chuyển không các cụ nhể
Có chỗ nào bảo chuyển trung tâm về kia đâu nhể :)), sale cứ tự suy diễn =))
Em lấy luôn ảnh của ông sale. Chỗ khoanh đỏ, khỏi nói nhiều :))

Chú em copy lắm ảnh thế để làm gì?
Các cơ quan đầu não của Đ, Chính phủ, thành phố Hà nội có cq nào dịch chuyển?
Các Bộ kia họ vẫn giữ cả 2 nơi, như BCA xây to đùng trên đường PVD nhưng các phòng ban quan trọng vẫn ở trung tâm
Chú em trả lời thẳng vào vấn đề chỗ nào ghi “Cầu Giấy, Nam Từ Liêm, Hà Đông mới đang chuyển dịch thành trung tâm” đi, cho nó nhanh. Còn chú em tự mình dịch chuyển thì thôi, đừng cãi nữa.

duongthuy2019

Xe hơi
Các Bộ kia họ vẫn giữ cả 2 nơi, như BCA xây to đùng trên đường PVD nhưng các phòng ban quan trọng vẫn ở trung tâm
Chú em trả lời thẳng vào vấn đề chỗ nào ghi “Cầu Giấy, Nam Từ Liêm, Hà Đông mới đang chuyển dịch thành trung tâm” đi, cho nó nhanh. Còn chú em tự mình dịch chuyển thì thôi, đừng cãi nữa.
Nếu cậu "mù chữ" nữa thì anh cũng chịu.=))=))=))=))=))=))

Justforfuntoo

Xe container
Nếu cậu "mù chữ" nữa thì anh cũng chịu.=))=))=))=))=))=))

Đây, trích từ bài của chú em luôn
Không bao giờ thành trung tâm văn hoá, chính trị được đâu nhé.
Thế nào là quận nội đô. Thế nào mà giá cc ở quận hoàn kiếm nó giá 100-200tr/m
Chứ 10-20tr/m cũng vỗ ngực ta đây là trung tâm thì nó hài quá :))

chichbong08

Xe buýt
Cập nhật tới các cụ quan tâm tiến độ một số hạng mục dự án Vinhomes Smart City.
1. Vườn Nhật đang dần lên hình, dự kiến khai trương vào đầu tháng 9
2. Trung tâm thương mại đang gấp rút hoàn thiện mặt ngoài, cũng dự kiến hoàn thành vào đầu tháng 9
3. Cụm công viên thể thao, hồ điều hòa và các công viên chủ đề cũng đang triển khai gấp rút để đón khách tham quan vào đầu tháng 9. Cát trắng đang được tập kết rất nhiều tại dự án.
4. Các tòa chung cư khu Sapphire 1 đang làm đến tầng 6-7, Sapphire 2 đang làm đến tầng 11-12.
5. Tường tiêu âm chạy dọc 2 bên đường sắt đang trang trí được khoảng 50%
6. Các cây cầu vượt trong dự án đang triển khai với tốc độ nhanh

Cảm ơn bác đã cần mẫn cung cấp thông tin. Xin hỏi bác luôn cái Victory bao giờ động thổ đào móng?

Cảm ơn bác đã cần mẫn cung cấp thông tin. Xin hỏi bác luôn cái Victory bao giờ động thổ đào móng?
Victory có 5 toà đã làm xong móng các đây mấy tháng rồi, nhưng dừng thì công từ đó không thấy xây thêm bác nhé.
Hiện chỉ có toàn bộ khu Hero, 1 phần khu Power và Dream đang tiếp tục làm thôi ạ

Chỉnh sửa cuối:

Nếu nói về trung tâm Văn hóa, Chính trị nói chung em nghĩ sẽ mãi luôn là Hoàn Kiếm, Ba Đình. Nó mang tính biểu tượng rồi.
Nhưng đang bàn đến việc mua nhà, thì cái "trung tâm" đấy nó đâu phải là cái sát sườn đâu các cụ? Cái quan trọng là mình làm ở đâu, con cái mình học chỗ nào thôi.
Như em cả năm nay không lên đến Hoàn Kiếm mà thấy vẫn sống khỏe :))

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm đâu mới là trung tâm, đâu là xa, đâu là gần e thấy còn mít mới có hồi kết. Hoàn Kiếm, Ba Đình vẫn luôn và mãi là trung tâm, cái đấy là bất di bất dịch. Còn xa hay gần thì phụ thuộc vào công việc của bố mẹ, học hành của con cái, cảm thấy ở được thì họ mua, em nghĩ không nên sa đà vào tranh cãi chuyện đấy làm gì, mỗi nhà mỗi cảnh, mỗi điều kiện khác nhau. Giờ ai cũng muốn đổ dồn lên trung tâm thì ở làm sao được, trong khi chính quyền đang có chủ trương dãn dân ra các vùng ven :))

trucbach76

Xe hơi
Nếu nói về trung tâm Văn hóa, Chính trị nói chung em nghĩ sẽ mãi luôn là Hoàn Kiếm, Ba Đình. Nó mang tính biểu tượng rồi.
Nhưng đang bàn đến việc mua nhà, thì cái "trung tâm" đấy nó đâu phải là cái sát sườn đâu các cụ? Cái quan trọng là mình làm ở đâu, con cái mình học chỗ nào thôi.
Như em cả năm nay không lên đến Hoàn Kiếm mà thấy vẫn sống khỏe :))
Nói như cụ
Mấy đứa cháu họ nó ở quê cả năm cả đời mấy khi lên trung tâm đâu, vẫn khoẻ
Con cái vẫn học trường làng, sử dụng dịch vụ nông thôn, vẫn ổn
Mua ở đâu, sống ở đâu tuỳ vào năng lực, vị thế xã hội
Không phải ai muốn mua nhà trung tâm to đẹp cũng được đâu
Còn nếu bán nhà xa trung tâm mà giá lại gần bằng khu trung tâm, thì em miễn bàn
Các vị ấy làm giá dự án quá giỏi

Nói như cụ
Mấy đứa cháu họ nó ở quê cả năm cả đời mấy khi lên trung tâm đâu, vẫn khoẻ
Con cái vẫn học trường làng, sử dụng dịch vụ nông thôn, vẫn ổn
Mua ở đâu, sống ở đâu tuỳ vào năng lực, vị thế xã hội
Không phải ai muốn mua nhà trung tâm to đẹp cũng được đâu
Còn nếu bán nhà xa trung tâm mà giá lại gần bằng khu trung tâm, thì em miễn bàn
Các vị ấy làm giá dự án quá giỏi
Thì ý em là không ai không công nhận Hoàn Kiếm là trung tâm văn hóa, chính trị cả. Nhưng người ta chọn mua nhà sẽ cân nhắc dựa trên sự ưu tiên những thứ sát sườn hằng ngày, là chỗ đi làm, chỗ con cái học hành, chứ không phải ưu tiên gần Hồ Gươm, gần Lăng Bác, gần Phủ Chủ tịch

cuongdiv

Xe container
Thì ý em là không ai không công nhận Hoàn Kiếm là trung tâm văn hóa, chính trị cả. Nhưng người ta chọn mua nhà sẽ cân nhắc dựa trên sự ưu tiên những thứ sát sườn hằng ngày, là chỗ đi làm, chỗ con cái học hành, chứ không phải ưu tiên gần Hồ Gươm, gần Lăng Bác, gần Phủ Chủ tịch
Thấy bảo Vin bán rất nhiều tòa nhà cho Nhật, Hàn rồi hả cụ, và các đối tác ấy hình như cũng điều chỉnh lại giảm mật độ chung cư, thêm biệt thự, liền kề...e ngồi nghe chém thế còn ko biết thực hư thế nào :D

hungnv92

Xe đạp
Sáng nay em đi làm qua chỗ Cầu vượt đang xây đầu phố Cầu Cốc đã lắp ghép các thanh dầm xong rồi. Công nhận là quá nhanh các cụ ạ.

Thấy bảo Vin bán rất nhiều tòa nhà cho Nhật, Hàn rồi hả cụ, và các đối tác ấy hình như cũng điều chỉnh lại giảm mật độ chung cư, thêm biệt thự, liền kề...e ngồi nghe chém thế còn ko biết thực hư thế nào :D
Em cũng chưa có thông tin về vụ này cụ ạ :)

aitymo

Xe điện
Thấy bảo dày đặc quá bị tuýt còi dừng... bán chác gì đâu.. như vây

Website
medistar.com.vn
Bên khu H3 còn căn nào 2 ngủ 1vs loanh quanh 1.6 tỷ không cụ Mạnh Nguyễn ơi, chú em kia đang xem xét, ae mua về ở gần nhau

TùngHaHa

Đi bộ
Bên khu H3 còn căn nào 2 ngủ 1vs loanh quanh 1.6 tỷ không cụ Mạnh Nguyễn ơi, chú em kia đang xem xét, ae mua về ở gần nhau
1 tỷ 6 tầm này không có đâu cụ ạ. chỉ có cách tìm mua lại thôi mà giờ ký hđmb thì giá cũng bị độn lên.
Bên em còn mấy căn h08 chỉ khoảng 1 tỷ 7 cụ xem có ổn k

chichbong08

Xe buýt
Victory có 5 toà đã làm xong móng các đây mấy tháng rồi, nhưng dừng thì công từ đó không thấy xây thêm bác nhé.
Hiện chỉ có toàn bộ khu Hero, 1 phần khu Power và Dream đang tiếp tục làm thôi ạ
Ô thế chắc em nhầm. Thế khu Victory đã mở bán chưa bác?

Ô thế chắc em nhầm. Thế khu Victory đã mở bán chưa bác?
Chưa ạ, hiện mới đang bán khu Hero cũ (giờ là Sapphire 1&2), bán được 7/9 tòa rồi. Khu nào bán tiếp theo thì em cũng chưa rõ

movelike

Xe máy
He he chuẩn cụ ạ, nói kiểu này thì cười cho xong chứ tranh luận làm gì cho tốn thời gian =))
Bây giờ chưa phải trung tâm, 10 năm nữa chưa chắc đã là trung tâm nhưng sẽ dần hình thành các khu nhà giàu ăn chơi xa xỉ như Kangnam bên Hàn. Nói chung HN rộng, ngoại thành bao bọc nội thành nên cứ Quận là Auto trung tâm cụ ạ =)). Phát biểu của 1 thanh niên có nhà ở cả GreenBay ngoài vành đai 3 lẫn Liễu Giai và đã cho thuê ở Liễu Giai ra Green ở vì tiện ích và không gian của Vin.