[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

Bắt đầu trải cát trồng dừa rồi các cụ nhé. Gọi là có điểm sống ảo cho các chị em dù không siêu to khổng lồ như Vinhomes Ocean Park :))

Website
medistar.com.vn
Nhân tiện các cụ chém gió về việc tắc đường khi ở Vinhomes tây mỗ đại mỗ, quan điểm cá nhân em chưa bao giờ ngại vấn đề này. Vì sao ư?
1. Đại Lộ Thăng Long theo em đánh giá là con đương rộng nhất hiện nay, thực tế chưa có khi nào mà tắc được như Tố Hữu, Lê Văn Lương hay Nguyễn Trãi cả kể cả có thêm mấy vạn người về ở đây sau này. Đợi nó tắc được chắc mấy đường kia chỉ có bò mà đi thôi. Nếu có 4b chắc các cụ vít 5 phút đến trung tâm hội nghị quốc gia, cơ mà tương lai mấy năm nữa chắc 4 bánh hết.
2. Quỹ đất mở rộng đường: Riêng đại lộ thăng long quỹ đất mở rộng đường còn rất nhiều không như những con đường khác, các cụ đi ngang qua thì biết nên về lâu dài không phải ngại vấn đề này.

Mà em thấy, Đại Lộ Thăng Long ông Vin xây luôn mấy chục tòa, còn Lê Văn Lương, Tố Hữu mỗi ông xây 1 vài tòa thì sau cùng có khác nhau gì đâu nhỉ? Để 1 ông quy hoạch đồng bộ chẳng phải tốt hơn sao?
Còn một số cụ cứ so với HH Linh đàm, nói so về mật độ Linh Đàm gọi khu này bằng cụ? HH xây 12 tòa trên diện tích 3ha (theo em tìm hiểu là vậy), còn khu Sapphire (Hero cũ) đang làm là 9 tòa trên diện tích 8ha, vậy cũng mang ra so sánh là sao?

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Mà em thấy, Đại Lộ Thăng Long ông Vin xây luôn mấy chục tòa, còn Lê Văn Lương, Tố Hữu mỗi ông xây 1 vài tòa thì sau cùng có khác nhau gì đâu nhỉ? Để 1 ông quy hoạch đồng bộ chẳng phải tốt hơn sao?
Còn một số cụ cứ so với HH Linh đàm, nói so về mật độ Linh Đàm gọi khu này bằng cụ? HH xây 12 tòa trên diện tích 3ha (theo em tìm hiểu là vậy), còn khu Sapphire (Hero cũ) đang làm là 9 tòa trên diện tích 8ha, vậy cũng mang ra so sánh là sao?
Hơ hơ, em cũng gặp phải trường hợp tương tự. Nếu chia ra theo con số rõ ràng là ko thể so sánh như thế đc. 1 dự án vượt tầng, phá quy hoạch chen chúc 12 toà trong 1 không gian chỉ chưa đến 4ha, ko tiện ích, ko cảnh quan, không có gì để so sánh đc cả nhưng sao các cụ ý thích mang ra so với Vin thế nhỉ.

vietsky1507

Xe tải
Tố Hữu nát lắm rồi, hy vọng Trục Thăng Long ko theo chân Tố Hữu, kinh khủng cái con đường

quangodesa

Xe tải
Tố Hữu nát lắm rồi, hy vọng Trục Thăng Long ko theo chân Tố Hữu, kinh khủng cái con đường
Ngày ngày em vẫn phải đến khu đó làm việc rồi go home nên thấu hiểu nỗi bức xúc của các cụ
Chỉ mong là mấy cụ HN nhìn ra vấn đề xh đang nóng kiểu MT mà nhìn xa hơn về qui hoạch cho cháu chắt chúng ta được nhờ
Còn đời chúng ta coi như xong cmnr cụ ạ

Laman1214

Xe buýt
Anh Vova mà không xin thầu được cái tuyến đường sắt Văn Cao - Hòa Lạc thì cũng căng đấy. Cả trục này toàn thấy dự án của Vin: Metropolis, Nguyễn Chí Thanh, D'capital, GreenBay, WestPoint, Tây Mỗ Đại Mỗ, Thăng Long. Có tin còn sắp lấy lại cả SVĐ Quần ngựa để làm TTTM.

duongthuy2019

Xe hơi
Chung cư thì chững mà nó bán giá cao vút ở nơi xa trung tâm,chẳng hiểu sao lại có người đâm đầu vào mua làm gì.
Nếu e là người mua thì chắc chắn ko bao giờ mua thời điểm này, vừa đắt, vừa xa, về nhà sống ổn định tý thì tòa khác khu khác xây - > ngoài đường thì khói bụi ,ồn do toàn xe to đi, bây giờ trong khu thì cũng sống chung với khói bụi ồn ào công trường bên cạnh xây, nguồn cung tăng khi các khu khác xây tiếp-> giá nhà giảm do có tòa mới xây lên tòa mình sẽ thành tòa cũ,khi các khu xây xong thì đường càng tắc nặng với số lượng căn hộ như này thì đường đại lộ thăng long hết chỗ mà đi
Khái niệm “trung tâm” giờ cũng không như trước nữa cụ nhé. Cầu Giấy, Nam Từ Liêm, Hà Đông mới đang chuyển dịch thành trung tâm đấy. Những người ở khu vực đấy thì họ thấy bình thường, chẳng xa gì cả. Có phải như ngày xưa cả Hà Nội được vài nơi ăn chơi giải trí ở nội thành cũ nên mới cố đi vào, chứ giờ ở đâu cũng có thì cũng chẳng cần phải vào Hoàn Kiếm, Ba Đình, Hai Bà Trưng ... làm gì cả.

Website
medistar.com.vn
Vào chém gió tí cho nó rôm đê các cụ êy./ Update tình hình xây dựng xem thế nào. Hôm qua em vừa xuống công trình thấy xây lên tầng 11, cầu tháp làm ngày đêm, công trường đêm sáng đèn và nhộn nhịp. Dự tháng 6 sang năm có nhà ở thì ngon các cụ nhỉ

Aqvamen

Xe tải
Khái niệm “trung tâm” giờ cũng không như trước nữa cụ nhé. Cầu Giấy, Nam Từ Liêm, Hà Đông mới đang chuyển dịch thành trung tâm đấy. Những người ở khu vực đấy thì họ thấy bình thường, chẳng xa gì cả. Có phải như ngày xưa cả Hà Nội được vài nơi ăn chơi giải trí ở nội thành cũ nên mới cố đi vào, chứ giờ ở đâu cũng có thì cũng chẳng cần phải vào Hoàn Kiếm, Ba Đình, Hai Bà Trưng ... làm gì cả.
Trừ khi cụ sống và làm việc trong cùng 1 khu mà cụ nói là "trung tâm", còn cụ vẫn phải di chuyển thì ở khu trung tâm cũ tiên lợi hơn nhiều.
Em chờ khi nào Hà Đông chuyển dịch lên trung tâm như cụ nói, trong khi các doanh nghiệp lớn chả ông nào đóng trụ sở ở đây, dân hà đông vẫn ngày ngày đi nguyễn trãi/quang trung và tố hữu vào nội đô đi làm

Justforfuntoo

Xe container
Trung tâm nó vừa là trung tâm kinh tế, chính trị, văn hoá
Cái quận HK nó có đủ mọi tiện ích dịch vụ mà quanh năm không tắc đường
Các ông mới từ huyện lên quận mà dám vỗ ngực là trung tâm, hơn quận HK thì kể cũng hài, loè thiên hạ để bán hàng chăng, ai ngờ thiên hạ đâu dễ loè

sorciere_vn

Xe buýt
chết cười vs các thánh gì mà cầu giấy, từ liêm, hà đông giờ là trung tâm mới sợ chứ, không thể đỡ nổi kiểu aq này =))

Justforfuntoo

Xe container
chết cười vs các thánh gì mà cầu giấy, từ liêm, hà đông giờ là trung tâm mới sợ chứ, không thể đỡ nổi kiểu aq này =))
Em cũng đến ạ với tư duy của sale, bảo sao người ta không tôn trọng được mà phải gọi là cò, cò mồi, haizzz

Cập nhật tới các cụ quan tâm tiến độ một số hạng mục dự án Vinhomes Smart City.
1. Vườn Nhật đang dần lên hình, dự kiến khai trương vào đầu tháng 9
2. Trung tâm thương mại đang gấp rút hoàn thiện mặt ngoài, cũng dự kiến hoàn thành vào đầu tháng 9
3. Cụm công viên thể thao, hồ điều hòa và các công viên chủ đề cũng đang triển khai gấp rút để đón khách tham quan vào đầu tháng 9. Cát trắng đang được tập kết rất nhiều tại dự án.
4. Các tòa chung cư khu Sapphire 1 đang làm đến tầng 6-7, Sapphire 2 đang làm đến tầng 11-12.
5. Tường tiêu âm chạy dọc 2 bên đường sắt đang trang trí được khoảng 50%
6. Các cây cầu vượt trong dự án đang triển khai với tốc độ nhanh

duongthuy2019

Xe hơi
Trừ khi cụ sống và làm việc trong cùng 1 khu mà cụ nói là "trung tâm", còn cụ vẫn phải di chuyển thì ở khu trung tâm cũ tiên lợi hơn nhiều.
Em chờ khi nào Hà Đông chuyển dịch lên trung tâm như cụ nói, trong khi các doanh nghiệp lớn chả ông nào đóng trụ sở ở đây, dân hà đông vẫn ngày ngày đi nguyễn trãi/quang trung và tố hữu vào nội đô đi làm
Không hiểu cụ nói "khu trung tâm cũ tiện lợi hơn" là tiện lợi hơn cái gì???
Trung tâm nó vừa là trung tâm kinh tế, chính trị, văn hoá
Cái quận HK nó có đủ mọi tiện ích dịch vụ mà quanh năm không tắc đường
Các ông mới từ huyện lên quận mà dám vỗ ngực là trung tâm, hơn quận HK thì kể cũng hài, loè thiên hạ để bán hàng chăng, ai ngờ thiên hạ đâu dễ loè
Em cũng đến ạ với tư duy của sale, bảo sao người ta không tôn trọng được mà phải gọi là cò, cò mồi, haizzz
He he chuẩn cụ ạ, nói kiểu này thì cười cho xong chứ tranh luận làm gì cho tốn thời gian =))
Mấy cậu có biết đọc, biết viết không, có hiểu từ "chuyển dịch" là gì không. Mà cái trò chụp mũ sale gì đó xưa rồi, nói phải có căn cứ, lý lẽ, otofun chứ có phải loser đâu mà phán bừa như hàng tôm hàng cá thế.=))=))=))=))=))

sorciere_vn

Xe buýt
Không hiểu cụ nói "khu trung tâm cũ tiện lợi hơn" là tiện lợi hơn cái gì???

Mấy cậu có biết đọc, biết viết không, có hiểu từ "chuyển dịch" là gì không. Mà cái trò chụp mũ sale gì đó xưa rồi, nói phải có căn cứ, lý lẽ, otofun chứ có phải loser đâu mà phán bừa như hàng tôm hàng cá thế.=))=))=))=))=))

Ha ha , cụ đúng hết, cụ cứ yên tâm =))

Justforfuntoo

Xe container
Ha ha , cụ đúng hết, cụ cứ yên tâm =))
Ignore cho đỡ bực mình :D
Việc gì phải bực cụ
Cười không khép nổi miệng ý chứ :))
Bộ Tài chính, ubnd thành phố, toà nhà quốc hội, văn phòng CP, phủ chủ tịch... có cái nào dịch chuyển không các cụ nhể
Có chỗ nào bảo chuyển trung tâm về kia đâu nhể :)), sale cứ tự suy diễn =))
Em lấy luôn ảnh của ông sale. Chỗ khoanh đỏ, khỏi nói nhiều :))

sorciere_vn

Xe buýt
Việc gì phải bực cụ
Cười không khép nổi miệng ý chứ :))
Bộ Tài chính, ubnd thành phố, toà nhà quốc hội, văn phòng CP, phủ chủ tịch... có cái nào dịch chuyển không các cụ nhể
Có chỗ nào bảo chuyển trung tâm về kia đâu nhể :)), sale cứ tự suy diễn =))
Em lấy luôn ảnh của ông sale. Chỗ khoanh đỏ, khỏi nói nhiều :))

Đồng quan điểm với cụ, em thấy lv căng thẳng vào đọc mấy comment như vậy để cười cho thoải mái, giảm stress rất tốt =))