[Funland] Vin Smart City thế nào

Các cụ có vẻ căng thẳng chuyện gửi xe nhỉ? Vợ chồng em đang ở nhà phố trong ngõ sâu, từ nhà em ra bãi gửi xe là khoảng 1.6km nên chuyển sang SA3 gửi xe nhà nổi em thấy cũng gần chán :D chắc tại em dễ tính
Cụ đang ở chỗ 1.6km chuyển đến chỗ 500m thì thấy gần chán
Các cụ khác chuyển từ chỗ 0km đến 500m thì lại thấy xa
Mỗi người mỗi trải nghiệm, mỗi góc nhìn là bình thường ạ.
Tất nhiên gần lúc nào cũng hơn là xa

richardyang

Xe đạp
Gặp ngày mưa/nắng to hay có con nhỏ mới thấy ngại cụ ạ.
Bình thường thì cũng không đến nỗi nhưng nắng mưa mới ngại cụ ạ. À cả lúc vội hay nhiều đồ đạc bê vác nữa. Bất tiện phết với những người khó tính như em.
chắc tại với em thì như thế này là lên đời rồi haha, chứ giờ em gửi xe ở bãi xe đầm chuối phía trong chợ Bùi Xương Trạch, sáng lấy xe đi làm đúng là 1 cực hình ạ

chắc tại với em thì như thế này là lên đời rồi haha, chứ giờ em gửi xe ở bãi xe đầm chuối phía trong chợ Bùi Xương Trạch, sáng lấy xe đi làm đúng là 1 cực hình ạ
Lấy xe xong đi ra đầu đường lại tắc, cực hình tập 2 :D

richardyang

Xe đạp
Lấy xe xong đi ra đầu đường lại tắc, cực hình tập 2 :D
Công nhận bác ạ. :D nhiều hôm tặc lưỡi đi quách xe máy đi làm cho nhanh. Em làm ở Duy Tân, nhà ở Khương Trung. Đi làm bằng xe máy hết 30p còn oto thì đúng là tùy các cụ phù hộ ạ

elmk264

Xe tải
Từ nhà ngõ lên căn CC thấy lên đời hẳn cụ nhỉ :D Thực ra bình thường lúc đi cất xe xong đi bộ 1 mình về cũng là lúc relax, kiểu có thời gian 1 mình mình :D
Ít nữa thông hầm cụ đăng ký slot dưới hầm là đẹp.

LoveSSC

Xe hơi
Các cụ có vẻ căng thẳng chuyện gửi xe nhỉ? Vợ chồng em đang ở nhà phố trong ngõ sâu, từ nhà em ra bãi gửi xe là khoảng 1.6km nên chuyển sang SA3 gửi xe nhà nổi em thấy cũng gần chán :D chắc tại em dễ tính
chuẩn thật cụ ạ. e cũng dễ tính y như cụ =))
nhà e cũng 600m mới ra đến bãi xe, ra đường to thì 100m mà đi đường ngõ bê tông, nắp hố ga nhấp nhô nên nhìn cái nhà nổi như này là cũng thèm lắm rồi.
kể cả có đồ đạc thì dỡ ra vất ở sảnh xong đi gửi thì cũng chả vấn đề gì.

LoveSSC

Xe hơi
chuẩn thật cụ ạ. e cũng dễ tính y như cụ =))
nhà e cũng 600m mới ra đến bãi xe, ra đường to thì 100m mà đi đường ngõ bê tông, nắp hố ga nhấp nhô nên nhìn cái nhà nổi như này là cũng thèm lắm rồi.
kể cả có đồ đạc thì dỡ ra vất ở sảnh xong đi gửi thì cũng chả vấn đề gì.
xong bãi gửi xe lại chả có mái, tận gần 2tr. hôm nào tối đi làm về muộn có khi phải vứt chìa khoá cho bảo vệ sáng đánh ra cho xe khác ra :(

Fakerhades

Đi bộ
Em chê nhẹ 1 cái là Vin nên phạt xe xăng đỗ lot sạc của xe điện 1 triệu 1 tiếng. Cả đống trụ sạc mà quản lý chỉ khóa bánh phạt 200 nghìn thì còn lâu mới răn đe được người vô ý thức.

The Killer

Xe điện
Tiêu chuẩn mỗi người khác nhau, bác chuyển từ 1,6km xuống vài trăm mét thấy gần cháb là đúng rồi
Như các bác đang đậu hầm bảo đi 200m đã rên hừ hừ rồi

chinhdaongoc

Xe máy
Bố tổ sư mấy thằng sale lúc nhận booking thì nhanh như chớp, tự tin 80% lấy được căn các kiểu xong éo được giờ đi đòi cọc làm như mèo mửa mãi éo xong điên hết cả người

elmk264

Xe tải
e muốn ngắm khu này để đầu tư, tài chính loanh quanh 4 đồng, nhu cầu căn 2, 2+1 thì đầu tư toà nào hợp lý bác nhỉ, e đang nhòm victoria
Tuỳ mục đích và tình hình tài chính của cụ nữa.
Nếu thuần là đầu tư thì:
Nếu cụ sẵn tiền trong 1 năm tới thì cụ ngó Canopy/SA1/GS5/GS6. Về giá và vị trí tiềm năng tăng giá thì Canopy hoặc GS6 có tiềm năng lợi nhuận tốt hơn.
Nếu dòng tiền không sẵn thì cụ xem Victory hoặc Sola có dòng tiền dãn.
Cụ sẵn tiền thì em nghĩ cụ cứ kiếm căn nào chiết khấu tốt mà chốt.

Badguy89

Xe máy
Tuỳ mục đích và tình hình tài chính của cụ nữa.
Nếu thuần là đầu tư thì:
Nếu cụ sẵn tiền trong 1 năm tới thì cụ ngó Canopy/SA1/GS5/GS6. Về giá và vị trí tiềm năng tăng giá thì Canopy hoặc GS6 có tiềm năng lợi nhuận tốt hơn.
Nếu dòng tiền không sẵn thì cụ xem Victory hoặc Sola có dòng tiền dãn.
Cụ sẵn tiền thì em nghĩ cụ cứ kiếm căn nào chiết khấu tốt mà chốt.
cảm ơn cụ, e cũng có sẵn tiền ạ, nhưng k biết đầu tư vào đâu

elmk264

Xe tải
cảm ơn cụ, e cũng có sẵn tiền ạ, nhưng k biết đầu tư vào đâu
Cụ tìm hiểu Canopy xem những điểm sau nhé:
1. Vị trí khu nhà giàu của VSC. 2 hầm và gần nhà nổi. Tương lại 10-15 năm nữa em chưa rõ metro thế nào, nhưng 10 năm tới vẫn là kỉ nguyên oto.
2. Mật độ thấp, căn hộ thiết kế ổn, căn to hơn khu S
3. Giá hiện tại 67 68, e nghĩ khu nội khu lên hình và sắp nhận nhà giá sẽ tăng lên 73-75.

Còn nếu cụ trả thẳng Victory thì xác định là đầu tư lâu dài (3 năm tới khi nhận nhà) vì nếu trong thời gian đó mà cụ bán thì người mua phải chồng cả cục tiền nhưng lại chưa được nhận nhà ngay thành ra lại khó. 1 phương án nữa là cụ thử xem qua liền kề bên OCP3 vào dạng tiến độ. Tương quan giá đất nền hiện tại ở Hn thì bên OCP3 lại hợp lý. Còn tương lai thì em cũng không biết tăng giảm thế nào. Em rất thích 1 căn bên đó nhưng TC lại hẹn hẹp.

Phương án khác rủi ro hơn nhưng tiềm năng x2 x3 là mua liền kề các khu pháp lý chưa rõ ràng như thanh hà, mê linh.

Chỉnh sửa cuối: