[Funland] Vin Smart City thế nào

Hành lang gạch 2 viên 80, 2 viền đen mỗi bên 10. Để chiều làm về em lấy thước nhà em đo cho cccm xem cho trực quan.

Hành lang có điều hòa trung tâm. Tùy vào cư dân ý kiến ban quản trị hay không, nhưng sáng & chiều thời gian chuẩn bị đi làm đều bật (6-9h) & (4-19h) ngoài ra nếu yêu cầu thì còn có cả nhạc nghe du dương.

Hành lang, thang máy ngày lau 2-3 lần và dọn rác cũng tương đương. Cụ nào kĩ tính thì xem bảng chấm công ngta gắn trong phòng dọn rác ấy ạ.

Cuối tuần hoặc cuối tháng đều có tổng vệ sinh bằng máy công nghiệp từ trong nhà ra đến kiot.

Đấy là dịch vụ bên OCP, còn ko rõ bên SMC nhưng em nghĩ là đồng bộ. ;))
Hầu hết các toà ở OCP và SMC là 1.6m, cái trong hình cũng là 1.6m nhé bác.
Có một số ít các toà ở phân khúc cao hơn là 1.8m thôi ạ

VKCT4

Xe hơi
Hành lang gạch 2 viên 80, 2 viền đen mỗi bên 10. Để chiều làm về em lấy thước nhà em đo cho cccm xem cho trực quan.

Hành lang có điều hòa trung tâm. Tùy vào cư dân ý kiến ban quản trị hay không, nhưng sáng & chiều thời gian chuẩn bị đi làm đều bật (6-9h) & (4-19h) ngoài ra nếu yêu cầu thì còn có cả nhạc nghe du dương.

Hành lang, thang máy ngày lau 2-3 lần và dọn rác cũng tương đương. Cụ nào kĩ tính thì xem bảng chấm công ngta gắn trong phòng dọn rác ấy ạ.

Cuối tuần hoặc cuối tháng đều có tổng vệ sinh bằng máy công nghiệp từ trong nhà ra đến kiot.

Đấy là dịch vụ bên OCP, còn ko rõ bên SMC nhưng em nghĩ là đồng bộ. ;))
sale mới vào đây biện hộ ah? nhìn các sale khác confirm kìa, gớm cái hành lang hun hút từ hồi nó mới xây các cụ trên này đã chỉ ra từ lâu rồi còn bào chữa làm j. Hồi đó chỉ hơn đúng cái hành lang chỗ Tân hoàng minh chỗ bigC thôi.
Các gạch đầu dòng nhược điểm, bất cập, khu này từ hồi nó còn trên giấy các cụ trên này từng liệt kê ra kg ít hơn 2 trang giâý đâu nhé. Và đến bây h đân dần nó lộ ra hết đúng y như các cụ ấy từng dự đoán. Đặc biệt là về quá tải hạ tầng đường xá, trường học...

Chỉnh sửa cuối:
sale mới vào đây biện hộ ah? nhìn các sale khác confirm kìa, gớm cái hành lang hun hút từ hồi nó mới xây các cụ trên này đã chỉ ra từ lâu rồi còn bào chữa làm j. Hồi đó chỉ hơn đúng cái hành lang chỗ Tân hoàng minh chỗ bigC thôi.
Các gạch đầu dòng nhược điểm, bất cập, khu này từ hồi nó còn trên giấy các cụ trên này từng liệt kê ra kg ít hơn 2 trang giâý đâu nhé. Và đến bây h đân dần nó lộ ra hết đúng y như các cụ ấy từng dự đoán. Đặc biệt là về quá tải hạ tầng đường xá, trường học...
Họ chồng hết các tòa trên trục đường này lên thì chắc đè lên nhau mà đi mất. Trục DLTL gần như độc đạo. Gánh Vin với An Khánh là quá tải chắc rồi.

Trà Lý

Xe tăng
Mưa với chả bão chán chết đi được, hết ngồi đồng Cafe lại đi bơi, ngày bơi mấy bận nhạt hết cả thịt.

Hà Hoàng Anh

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi bên Vin Smart quy hoạch không đc xây nhiều tầng hầm hay sao mà có tòa chỉ có 1 hầm có tòa 2 hầm k đồng nhất nhau, hay là do CĐT cố tình xây ít hầm để tiết kiệm chi phí ạ?

MrChildren

Xe buýt
Nhắc bơi thì hình như khu Stupid city không có bể trong nhà nào nhỉ cccm nhỉ
Điển hình cho loại người không biết gì nhưng hay ra vẻ, thích là chửi giống giáo sự Thanh Phương quá
Nick mới vào điễn đàn, sống tích cực lên chứ.

Kaisa

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi bên Vin Smart quy hoạch không đc xây nhiều tầng hầm hay sao mà có tòa chỉ có 1 hầm có tòa 2 hầm k đồng nhất nhau, hay là do CĐT cố tình xây ít hầm để tiết kiệm chi phí ạ?
Thấy các cụ nói chuyện là thiết kế được phê duyệt của a Vượng ngày xưa là 1 hầm, vẫn có thể thay đổi thiết kế được lên 2 hầm, 3 hầm nhưng do chi phí thay đổi thiết kế lớn, chi phí xây hầm cũng lớn nên chẳng tội gì phải làm việc khó, tốn kém cả. CĐT cứ 1 hầm ta xây vẫn bán được 90-100tr/m2, tối ưu hóa lợi nhuận, chẳng có cơ hội nào tốt hơn thời điểm này. Chẳng tự nhiên mà a MIK hăm hở xây dựng thế đâu.

Điển hình cho loại người không biết gì nhưng hay ra vẻ, thích là chửi giống giáo sự Thanh Phương quá
Nick mới vào điễn đàn, sống tích cực lên chứ.
Ơ em hỏi thật mà bác ơi chứ có ra vẻ gì đâu. Em hỏi nghiêm túc mà cụ biết thì cụ chỉ em không biết thì cụ lướt qua là được mà :/

Trà Lý

Xe tăng
Nhắc bơi thì hình như khu Stupid city không có bể trong nhà nào nhỉ cccm nhỉ
Smart City thì có rất nhiều bể bơi trong nhà.
Còn Stupid City thì em còn chưa biết khu đó ở đâu, bon trẻ trâu không biết đã làm được mấy căn nhà rồi mà thường có kiểu ăn nói lấc cấc. Cụ thấy thế nào?

à em hay gọi trêu thế thôi chứ em ở đây mà cccm T_T để em edit lại cho phải phép

VKCT4

Xe hơi
Họ chồng hết các tòa trên trục đường này lên thì chắc đè lên nhau mà đi mất. Trục DLTL gần như độc đạo. Gánh Vin với An Khánh là quá tải chắc rồi.
Vấn đề đấy các cụ trên này chỉ ra từ hồi nó còn trên giấy, a Vượng đi đến đâu để lại đống *** đến đó phá quy hoạch, phá cơ sở hạ tầng. A Vượng và a Thản xứng đáng được dựng tượng đài ở Linh Đàm và Tây Mỗ để mỗi khi đi qua tắc đg, hay giành suất học trường làng họ biết ai tạo ra các phố đi bộ này 😅😅

Chỉnh sửa cuối:

Airblade2015

Xe buýt
Quy hoạch ban đầu là nhà ở xã hội nên chỉ có 1 tầng hầm. Chả hiểu thế nào đùng 1 cái thành cao cấp

Ba Gờ

Xe máy
Gđ đầu lập dự án là Vincity. Rồi đổi thành Vinhomes thành ra cao cấp, haiz