[Funland] Vin Smart City thế nào

thanhphuong06

Xe tải
Sale Vin cứ như trò hề ấy =))

Cứ bình thường không được à?

Screenshot 2024-09-09 075759.png

babeo

Xe điện
Kể cả nhà riêng tự xây tốt, mà cửa sổ cửa chính hướng Tây, Tây bắc không có toà khác che chắn , nếu silicon và gioăng cao su lâu ngày chưa thay thì hôm vừa rồi nước vẫn vào như thường. Vì hướng này bình thường đã hứng nắng nên silicon và gioăng cao su rất nhanh lão hoá.
Cùng 1 toà ở Smart city, căn ở hướng nam, đông nam chả sao cả, các căn ở hướng tây bắc mưa tạt mạnh suốt từ quá trưa đến 9h tối. Mấy toà cũ do lâu ngày nên silicon bong ra nên có hiện tượng nước ngấm qua khe cửa sổ, còn các toà mới ( nhận nhà 2, 3 năm thì không sao) .
Thế nên dù nhà tự xây hay chung cư, định kỳ vài năm kiểm tra trét lại silicon ở các khe cửa là ổn.
Nước chảy ở đầu hành lang toà SA2 là ở đầu toà chỗ xẻ khe, trúng hướng Tây bắc luôn. lúc đó gió hút mạnh vào cái khe đấy đến nỗi gí cửa kính vào trong người khoẻ cũng ko thể đẩy ra được. Nước tạt vào song song theo mặt đất luôn vì tốc độ gió lớn quá!
Nói chung ai ghét Smart city thì không mua thôi là xong, đi tìm chỗ khác ưng ý.

Khongdanhvong

Xe điện
Kể cả nhà riêng tự xây tốt, mà cửa sổ cửa chính hướng Tây, Tây bắc không có toà khác che chắn , nếu silicon và gioăng cao su lâu ngày chưa thay thì hôm vừa rồi nước vẫn vào như thường. Vì hướng này bình thường đã hứng nắng nên silicon và gioăng cao su rất nhanh lão hoá.
Cùng 1 toà ở Smart city, căn ở hướng nam, đông nam chả sao cả, các căn ở hướng tây bắc mưa tạt mạnh suốt từ quá trưa đến 9h tối. Mấy toà cũ do lâu ngày nên silicon bong ra nên có hiện tượng nước ngấm qua khe cửa sổ, còn các toà mới ( nhận nhà 2, 3 năm thì không sao) .
Thế nên dù nhà tự xây hay chung cư, định kỳ vài năm kiểm tra trét lại silicon ở các khe cửa là ổn.
Nước chảy ở đầu hành lang toà SA2 là ở đầu toà chỗ xẻ khe, trúng hướng Tây bắc luôn. lúc đó gió hút mạnh vào cái khe đấy đến nỗi gí cửa kính vào trong người khoẻ cũng ko thể đẩy ra được. Nước tạt vào song song theo mặt đất luôn vì tốc độ gió lớn quá!
Nói chung ai ghét Smart city thì không mua thôi là xong, đi tìm chỗ khác ưng ý.
Nhà đất hướng Tây đầy mà cụ, đăng lên kiểm chứng xem có bị không?
Còn đã ghét không mua là đương nhiên, đâu cần cho phép, không những không mua mà còn nói nữa 😉

Nhà em S102 thấy bình thường mà nhỉ T_T hoa giấy để ngoài ban công còn nguyên cả hoa cơ. Đóng cửa là không nghe thấy gì. Mà đúng ra em tưởng hướng Đông Bắc phải hứng trọn chứ nhỉ

babeo

Xe điện
Còn đã ghét không mua là đương nhiên, đâu cần cho phép, không những không mua mà còn nói nữa 😉
cụ xem có nhà riêng hướng tây nào mà ko có nhà bên cạnh che hay không ? Nhà mẹ tôi trong ngõ , che kín mít xung quanh bởi các nhà khác, ngồi trong nhà còn không biết có bão cơ.
Nhà riêng cao 5 tầng thì gió khác với căn hộ ở tầng 15 trở lên lắm. Độ cao và độ hút gió giữa các toà cao ốc thì khiếp hơn dưới mặt đất nhiều.
Và 1 lý do nữa là, nhà riêng ko có hội nhóm của toà nhà như nhà chung cư, nên ko ai lên than phiền cả, thấm dột thì tự xử thôi chứ kêu ca ai giúp. Còn chung cư thì có đội HK, anh ninh, kỹ thuật ... lên hỗ trợ.

babeo

Xe điện
à , không ai cấm cụ nói, nhưng càng nói người ta càng thấy cụ nhỏ mọn đó ạ!

babeo

Xe điện
Nhà em S102 thấy bình thường mà nhỉ T_T hoa giấy để ngoài ban công còn nguyên cả hoa cơ. Đóng cửa là không nghe thấy gì. Mà đúng ra em tưởng hướng Đông Bắc phải hứng trọn chứ nhỉ
chỉ bị gió tạt vào với các căn có cửa sổ hoặc cửa ban công hướn Tây Bắc và Tây thôi cụ!

thanhphuong06

Xe tải
Thế là thế nào hở cụ
Sale Vin hôm bão thì post bài mưa tràn hết vào nhà. Hôm sau đến kì KPI thì lên hô nhà Vin "quá đỉnh", "quá chất". Quên chưa xóa bài cụ ạ =))

Em chưa thấy khu nào có sale mặt dày như Vin Smart luôn.

Các khu khác hò nhau lo dọn dẹp, sửa chữa.
Riêng Smart sale chỉ lo hô ... giá lên, "quá đỉnh" "quá chất" :D

largo_kent

Xe tăng

Bung cả khung cửa thế này mà vẫn bênh bảo nhà Vin chất lượng đc thì cũng chịu.

alceste

Xe điện

Bung cả khung cửa thế này mà vẫn bênh bảo nhà Vin chất lượng đc thì cũng chịu.
Đấy có phải nhà Vin đâu ạ? Từ trên mạng hom qua dân cứ thích khu nào là gán khu đó, có người bảo 88 LH, có người bảo FLC, Goldmark, ai ko thích Vin bảo Vin :D

babeo

Xe điện
Diễn đàn ko post được clip em góp vui 2 cái ảnh.
đây là tắc cống thoát nước lô gia ban công , chủ đi vắng ko biết nên nước tràn vào nhà chảy ra hành lang cụ ạ!
có nhiều căn chủ nhà mua ko ở, gió đưa lá cây các tầng trên bay xuống bịt lỗ thoát nước ở ban công. nên trước bão Vin phát loa liên tục cảnh báo, nhưng chủ nhà ko ở hoặc đi vắng nên ko biết

babeo

Xe điện
Có nhà bị ngập do cống ban công tắc, nhưng ko có nhà, lúc nước tràn xuống căn hộ bên dưới mới biết, bql phải gọi cho chủ nhà rồi dùng khoá dự phòng mở cửa vào thông cống, lau hút nước ra .

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}

thảo nguyễn vinhomes

Xe tải
{Kinh doanh Bất động sản}
Nhìn gạch chắc được 1.6m
Hành lang gạch 2 viên 80, 2 viền đen mỗi bên 10. Để chiều làm về em lấy thước nhà em đo cho cccm xem cho trực quan.

Hành lang có điều hòa trung tâm. Tùy vào cư dân ý kiến ban quản trị hay không, nhưng sáng & chiều thời gian chuẩn bị đi làm đều bật (6-9h) & (4-19h) ngoài ra nếu yêu cầu thì còn có cả nhạc nghe du dương.

Hành lang, thang máy ngày lau 2-3 lần và dọn rác cũng tương đương. Cụ nào kĩ tính thì xem bảng chấm công ngta gắn trong phòng dọn rác ấy ạ.

Cuối tuần hoặc cuối tháng đều có tổng vệ sinh bằng máy công nghiệp từ trong nhà ra đến kiot.

Đấy là dịch vụ bên OCP, còn ko rõ bên SMC nhưng em nghĩ là đồng bộ. ;))