[Funland] Vin Smart City thế nào

elmk264

Xe tải
Thế tóm lại là căn này 63,4m và giá tiến độ là 3ty8 bao vat + chênh ngoài 60 à cụ?
Đúng cụ, giờ còn ko thì em ko rõ.
Ý em là chịu khó tìm vẫn có căn giá hợp lý hơn mấy khu bên S cũ. Chấp nhận thuê 1-2 năm sau nhận nhà mới chả sướng hơn.

sau tết e đi xem khu S mới loanh quanh 2.7 2.8 mà, nửa năm tăng 1 tỉ à :(
Đấy là căn 55m2, em trả lời câu hỏi của cụ trên là cho căn 2PN+1 63-64m2 mà cụ ơi.
Căn 55m2 khu S giờ tầm 3.3-3.5 tỷ tuỳ khu ạ

Thế tóm lại là căn này 63,4m và giá tiến độ là 3ty8 bao vat + chênh ngoài 60 à cụ?
Tầm này mấy căn 2PN ở GS6 đa phần là trên 4 tỷ hết rồi cụ, căn này chủ tăng giá lên hơn 4 tỷ rồi :D
Nhưng kể cả 4 tỷ hơn tính ra tầm 65tr/m2 vẫn là hợp lý nếu xét tương quan các khu khác

elmk264

Xe tải
Họ nhìn trước cụ ạ, cụ cứ note cái còm này lại rồi dăm năm nữa xem lại. Nó cũng giống như xưa nhiều người chê Times thôi.
Tương lai 5-10 năm nữa khi metro số 5 đi vào hoạt động thì lại đổ xô ra ngoại thành.
Tầm này mấy căn 2PN ở GS6 đa phần là trên 4 tỷ hết rồi cụ, căn này chủ tăng giá lên hơn 4 tỷ rồi :D
Nhưng kể cả 4 tỷ hơn tính ra tầm 65tr/m2 vẫn là hợp lý nếu xét tương quan các khu khác
Giá tăng theo ngày là có thật :)

thecourrier

Xe hơi
Mấy cậu cò hay nói tiện ích này nọ trường vin sờ cun như là một điểm mạnh của dự án. Giờ kéo người về đông không có trường cho trẻ con học đi tranh trường làng thì khác gì hh linh đàm đâu. ;)) E có nói họ sai đâu, chỉ là cò vạc mà phán thì độ tin cậy nó thấp lắm
Cụ cẩn thận trong này nhiều cò vạc đóng giả nhà đầu tư vào tung hứng lắm, cụ nói thế lại đụng chạm một số người =)). Có cái em thấy trong Vinsmart cũng quy hoạch tương đối nhiều đất cho trường học cả công, tư, quốc tế. Vụ này chắc có vấn đề từ lãnh đạo của trường, cứ đợi đến hôm đại diện trường trả lời xem.

chinhdaongoc

Xe máy
Gs5 em muốn book căn studio mà các sàn họ bảo ko book được. Mua khó thế cơ ạ
Bác ko phải cbnv ngân hàng thì rất khó mua gs5. Không phải vì hiếm mà vì đợt này ra hàng chủ yếu là quỹ cbnv. Studio phải mua chênh và cũng ko được booking.

Cụ cẩn thận trong này nhiều cò vạc đóng giả nhà đầu tư vào tung hứng lắm, cụ nói thế lại đụng chạm một số người =)). Có cái em thấy trong Vinsmart cũng quy hoạch tương đối nhiều đất cho trường học cả công, tư, quốc tế. Vụ này chắc có vấn đề từ lãnh đạo của trường, cứ đợi đến hôm đại diện trường trả lời xem.
Năm ngoái các cháu vẫn có trường học mà cụ.
Năm nay thêm 3 trường công lập: mầm non, cấp 1, cấp 2 thì không có lý gì lại thiếu so vói năm ngoái cả.
Vấn đề là sự không rõ ràng trong khâu tuyển sinh thôi ạ.

Hoangvan22

Xe tải
Bác ko phải cbnv ngân hàng thì rất khó mua gs5. Không phải vì hiếm mà vì đợt này ra hàng chủ yếu là quỹ cbnv. Studio phải mua chênh và cũng ko được booking.
Khó vậy à cụ? căn này pháp lý có ok không cụ? em không biết luật mới có quy định gì liên quan đến diện tích tối thiếu không, cụ có biết không?

mieomeo

Xe tải
Hic, nhìn cảnh này chả hiểu sao người ta bỏ 80 củ/m về đây sống nữa
View attachment 8698223
Đang làm đường nên mấy chỗ còn có 1 nửa mà cụ :)). Mà cụ phải ngó quy hoạch giao thông quanh khu đó ấy, sau nó có đường bung đi nhiều hướng, giảm tải cho nhánh chính ra Big C thì ngon ngay :D.
Em đang hóng đường ra Aeon mall HĐ mở :))

Huy197

Xe hơi
cá nhân em thấy làm ở mỹ đình hay cầu giấy còn thấy hợp lý, chứ quả lên phố làm thì đúng là ối dồi ôi, quê bên vợ ở đó mà năm em về có đúng 1 lần đi tảo mộ

No Fear

Xe điện
Ko biết lại cứ liên tha liên thiên. Chăng băng rôn phản đối BQT, yêu cầu BQT trả 7,3 tỏi KPBT về đúng ngân hàng cư dân lựa chọn và yêu cầu trưởng BQT từ chức. Còn vụ học hành thì cư dân chỉ đến trường làm việc chứ dở hơi đâu mà chăng băng rôn ở nhà mình để phản đối trường và uỷ ban ;)) ;)) ;))
Ban Quản trị gồm 9 cụm tòa không minh bạch rõ ràng trong thu chi nguồn quỹ khổng lồ, tự ý chuyển tiền 7.5 tỷ sang tài khoản khác không thông báo cho dân, không cho bầu bổ sung đại diện của tòa S106 vào tham gia BQT khi không còn người cũ nên đang gây bức xúc.

Hoangvan22

Xe tải
Ban Quản trị gồm 9 cụm tòa không minh bạch rõ ràng trong thu chi nguồn quỹ khổng lồ, tự ý chuyển tiền 7.5 tỷ sang tài khoản khác không thông báo cho dân, không cho bầu bổ sung đại diện của tòa S106 vào tham gia BQT khi không còn người cũ nên đang gây bức xúc.
Ôi rồi, kệ họ, có phải việc của mình đâu mà hóng làm gì cụ. Việc của mình là làm sao kiếm cho được tiều $, thế thôi, lo chuyện thiên hạ có mà bạc tóc :))

Hoangvan22

Xe tải
Cụ nào bên sàn cho em hỏi, có cách nào để book được căn studio bên GS5 không ạ?

No Fear

Xe điện
Ôi rồi, kệ họ, có phải việc của mình đâu mà hóng làm gì cụ. Việc của mình là làm sao kiếm cho được tiều $, thế thôi, lo chuyện thiên hạ có mà bạc tóc :))
Cụ ơi cái này là tình trạng chung của các chung cư nếu không quan tâm như cụ thì một ngày đẹp trời là thang máy dừng và rơi không ai quan tâm vì hết quỹ bảo trì rất nhanh đến khi hô hào đóng thì cực kỳ khó.

Hoangvan22

Xe tải
Cụ ơi cái này là tình trạng chung của các chung cư nếu không quan tâm như cụ thì một ngày đẹp trời là thang máy dừng và rơi không ai quan tâm vì hết quỹ bảo trì rất nhanh đến khi hô hào đóng thì cực kỳ khó.
Xời, em ở chung cư rồi em biết, chung cư nào chả suốt ngày cãi nhau um thế này :)) nên kệ thôi, ai cãi thì cãi, ai đấu tranh thì đấu tranh :)) việc của em là đi kiếm $ với hóng xem chỗ nào ngon ăn thì nhảy vào đá tí, thế thôi. Chung cư chỗ em không đến nỗi kiện nhưng mà cũng cãi nhau suốt, hạ ông này, nhấc ông khác lên, xong lại hạ ông đấy xuống lại nhấc ông khác lên rồi lại hạ xuống :)) suốt. Em thấy chỉ một số người chuyên săm soi thế thôi chứ không phải tất cả, nhưng cũng được việc phết nên bận suốt :))
Em chẳng ở đâu lâu đến tận 10 hay 20 năm, em cứ đâu mới là ở, xuống cấp là em lại xê dịch chỗ khác, nên thôi kệ các bác đấy muốn đấu tranh thế nào thì đấu.

Chỉnh sửa cuối: