[Funland] Vin Smart City thế nào

elmk264

Xe tải
Hy vọng 2,3 năm nữa căn của em bàn giao thì sẽ sang mức giá khác, hóng quá xem quyết định của mình có đúng không :D
Lúc trước em phân tích là 2,3 năm nữa chắc Vin xây xong hết, cộng thêm 2,3 năm nữa chắc là đường xá tầu điện là đẹp ngon, note lại 2,3 năm nữa xem lại xem thế nào.
Về lâu về dài thì vẫn sẽ tăng thôi cụ.
Em thì cũng ko mong n tăng lắm, vì em muốn mua thêm căn studio nữa.

Niceguy

Đi bộ
1/ Hợp đồng mua bán ký trực tiếp với cđt nên sale sẽ phải báo giá chính xác ( có phiếu tính giá) . Còn tuỳ sale tuỳ tình trạng thanh khoản sale có thế cắt máu ( cắt hoa hồng ) tặng khách. Khi thị trường nóng nhiều khách mua thì ko có chuyện đó. Mua chênh khả năng là mua lại của khách khác đã đặt cọc.
2/ Do nhiều sàn cũng ôm quỹ căn, sale sàn nào bán cho sàn đó nên tốt nhất tìm nhiều sale để tiếp cận đc nhiều mã căn hơn. Còn chuyện ra hàng thì phụ thuộc cách bán của cđt, thường mỗi đợt bán ( khoảng 3 tháng ) họ ra hàng 1 số tầng nhất định. hết 3 tháng là ra tiếp đồng thời tăng giá 1-5 % tuỳ thanh khoản 😂.
làm sao để biết mình mua lại của khách đã cọc hả bác, k có dữ liệu so sánh giá với các căn cùng trục nên sale bảo giá nào biết giá đấy
sale cắt máu thì cắt bn% bác, nói nnao để sale họ cắt hả bác :D

babeo

Xe điện
làm sao để biết mình mua lại của khách đã cọc hả bác, k có dữ liệu so sánh giá với các căn cùng trục nên sale bảo giá nào biết giá đấy
sale cắt máu thì cắt bn% bác, nói nnao để sale họ cắt hả bác :D
Khi cọc thì có thoả thuận đặt cọc với cđt nhập tên và cccd Người cọc lên hệ thống rồi, ko báo cho cụ thì làm sao ký hđmb từ tên ng cọc sang cụ được?
Cụ muốn biết giá của căn nào thì hỏi sale căn đấy, làm việc với nhiều sale để có nhiều thông tin. Hỏi xem bảng hàng sale có. Mua nhà tgif phải chịu khó lùng sục.
Cụ muốn sale cắt lại hoa hồng thì cứ nói thẳng 😄, còn sale có cắt hay không cắt bao nhiêu thì tuỳ thuộc thị trường và tuỳ thuộc sale và khả năng đàm phán của cụ.

ntd3007

Xe đạp
Hy vọng 2,3 năm nữa căn của em bàn giao thì sẽ sang mức giá khác, hóng quá xem quyết định của mình có đúng không :D
Lúc trước em phân tích là 2,3 năm nữa chắc Vin xây xong hết, cộng thêm 2,3 năm nữa chắc là đường xá tầu điện là đẹp ngon, note lại 2,3 năm nữa xem lại xem thế nào.
tàu điện cụ có nhầm 23 năm thành 2,3 năm không =))

dog.fearless

Xe tăng
2, 3 năm nữa có đường tàu. Chắc 200tr/m2 bác nhỉ
các cụ đầu tư phải xác định thời gian nắm giữ chứ, 2,3 năm đã sút thì quan tâm tàu điện làm gì, mua cho f2, f3 ở thì cc lúc đấy nó cũng cũ rồi, nói chung là cc thì không nên quan tâm tàu điện

Hoangvan22

Xe tải

killer_queen

Xe máy
các cụ đầu tư phải xác định thời gian nắm giữ chứ, 2,3 năm đã sút thì quan tâm tàu điện làm gì, mua cho f2, f3 ở thì cc lúc đấy nó cũng cũ rồi, nói chung là cc thì không nên quan tâm tàu điện
Em mua để ở + mua vay 70% nên cũng chả nghĩ là sẽ lãi lắm :)) :)) :))

Kinnnnn

Xe tải
Phải quan tâm chứ cụ, năm ngoái em có sang đây ngắm vài căn cò bánh vẽ cho em về tương lai như mơ luôn, 1 phần là bạn bè người quen của em ở đây phải nói là rất nhiều, 2 là tuyến metro 5 đi thẳng tới metropolis cạnh chỗ em đang làm việc, vào nội thành nhanh thì cũng tiện, sau này phương tiện giao thông công cộng phát triển nữa....
Nhưng bức tranh này hiện tại ko phù hợp với em, khó để nói dc khi nào thành hiện thực, nên em chim cút vào gần trung tâm hơn chút :D

dog.fearless

Xe tăng
Phải quan tâm chứ cụ, năm ngoái em có sang đây ngắm vài căn cò bánh vẽ cho em về tương lai như mơ luôn, 1 phần là bạn bè người quen của em ở đây phải nói là rất nhiều, 2 là tuyến metro 5 đi thẳng tới metropolis cạnh chỗ em đang làm việc, vào nội thành nhanh thì cũng tiện, sau này phương tiện giao thông công cộng phát triển nữa....
Nhưng bức tranh này hiện tại ko phù hợp với em, khó để nói dc khi nào thành hiện thực, nên em chim cút vào gần trung tâm hơn chút :D
nói là việc của sales cụ thấy k hợp thì chuồn thôi

babeo

Xe điện
Đây là nhận xét của 1 bác người Sài gòn, sau gần 1 tuần ở tại Smart để trải nghiệm:
1/ Sao mà lắm trẻ con thế, ngồi ở sảnh 1 lúc thấy người ra vào hầu như ai cũng bế trên tay hoặc dắt theo 1 vài đứa trẻ 😄.
2/ Đông đúc sôi động, bus nội khu chạy vòng quanh, mọi người lên xuống liên tục.
3/ Trẻ em ở đây có vẻ rất hạnh phúc, từng nhóm trẻ ríu rít như chim, ùa lên bus nội khu , vài đứa đi nguyên đôi giày patin, đứa ôm bóng chuyền đứa cầm dây nhảy cười nói tíu tít. Đến bến cần xuống lại vui vẻ xuống đuổi nhau chạy trên vỉa hè, nghe chúng reo cười thấy thật vô tư sung sướng.
4/thang máy giờ cao điểm đông, ko phải chờ lâu nhưng đứng chật kín. Các giờ khác bình thường .
5/Tiện ích ổn, công viên sân tập bể bơi ... được chăm sóc chu đáo sạch sẽ, cây cối cắt tỉa đẹp, ghế ngồi nghỉ chân sạch.
6/đi bus nội khu ra Vincom Mega Mall mua đồ cũng là trải nghiệm thú vị.
7/Thích hàng quán vỉa hè thì sang Lê Trọng Tấn gần đấy khá nhộn nhịp .
Nói chung theo bác ý thì : Chỗ này sống được đấy chứ ( ở SG nhà bác ấy ở biệt thự PMH, ra Hn chơi, họ hàng có 1 căn 3 ngủ đầy đủ tiện nghi nhưng chưa ở nên mời bác về đấy cho thoải mái, tiện thể trải nghiệm cuộc sống thực của người dân Hn.)

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Đây là nhận xét của 1 bác người Sài gòn, sau gần 1 tuần ở tại Smart để trải nghiệm:
1/ Sao mà lắm trẻ con thế, ngồi ở sảnh 1 lúc thấy người ra vào hầu như ai cũng bế trên tay hoặc dắt theo 1 vài đứa trẻ 😄.
2/ Đông đúc sôi động, bus nội khu chạy vòng quanh, mọi người lên xuống liên tục.
3/ Trẻ em ở đây có vẻ rất hạnh phúc, từng nhóm trẻ ríu rít như chim, ùa lên bus nội khu , vài đứa đi nguyên đôi giày patin, đứa ôm bóng chuyền đứa cầm dây nhảy cười nói tíu tít. Đến bến cần xuống lại vui vẻ xuống đuổi nhau chạy trên vỉa hè, nghe chúng reo cười thấy thật vô tư sung sướng.
4/thang máy giờ cao điểm đông, ko phải chờ lâu nhưng đứng chật kín. Các giờ khác bình thường .
5/Tiện ích ổn, công viên sân tập bể bơi ... được chăm sóc chu đáo sạch sẽ, cây cối cắt tỉa đẹp, ghế ngồi nghỉ chân sạch.
Nói chung theo bác ý thì : Chỗ này sống được đấy chứ ( ở SG nhà bác ấy ở biệt thự PMH, ra Hn chơi, họ hàng có 1 căn 3 ngủ đầy đủ tiện nghi nhưng chưa ở nên mời bác về đấy cho thoải mái, tiện thể trải nghiệm cuộc sống thực của người dân Hn.)
Nhận xét khá khách quan cụ nhỉ, em có căn bên S3 đang cho thuê. Hàng ngày sang bể bơi trung tâm để bơi, thi thoảng vào vườn Nhật và công viên đi dạo. Thấy cơ bản là ổn. Chỉ mỗi vụ để xe ô tô là khoai

babeo

Xe điện
Nhận xét khá khách quan cụ nhỉ, em có căn bên S3 đang cho thuê. Hàng ngày sang bể bơi trung tâm để bơi, thi thoảng vào vườn Nhật và công viên đi dạo. Thấy cơ bản là ổn. Chỉ mỗi vụ để xe ô tô là khoai
Vì bác này không đi xe ô tô nên chưa phải trải nghiệm vụ cất xe 🤣. Nếu không chắc chắn sẽ bảo sao nhiêu khê thế 🤭

TungThoc

Xe điện
PZ4 lái xe lên mãi tầng 5, chóng cả mặt mới có slot trống. Được cái lên xuống có thang máy nên cũng đỡ đau chân.
Sao bảo khu này toàn nhà nghèo mà lắm ô tô thế, hàng vạn chiếc chứ chả ít.

truongvoky1981

Xe buýt
PZ4 lái xe lên mãi tầng 5, chóng cả mặt mới có slot trống. Được cái lên xuống có thang máy nên cũng đỡ đau chân.
Sao bảo khu này toàn nhà nghèo mà lắm ô tô thế, hàng vạn chiếc chứ chả ít.
nhà toàn mấy tỷ mà Cụ lại bảo nghèo là thế nào.

TungThoc

Xe điện
nhà toàn mấy tỷ mà Cụ lại bảo nghèo là thế nào.
Em là em cho thuê luôn hai bên hành lang đường sắt cứ san phẳng đi đỗ ô tô kiếm bộn tiền. Mỗi năm ký lại hợp đồng một lần bao giờ nhà nước làm ga đường sắt đô thị ô đất nào thì trả.
Lãng phí còn có tội nặng hơn tham ô.
Đã thiếu chỗ đỗ ô tô lại còn bày đặt ra chuyện hành lang đường sắt mỗi bên đến 20-30m.

babeo

Xe điện
Em là em cho thuê luôn hai bên hành lang đường sắt cứ san phẳng đi đỗ ô tô kiếm bộn tiền. Mỗi năm ký lại hợp đồng một lần bao giờ nhà nước làm ga đường sắt đô thị ô đất nào thì trả.
Lãng phí còn có tội nặng hơn tham ô.
Đã thiếu chỗ đỗ ô tô lại còn bày đặt ra chuyện hành lang đường sắt mỗi bên đến 20-30m.
hành lang đường sắt do Tp quy hoạch chứ Vin quyền gì! Có quyền thì khỏi phải bàn 🤣. Nhưng sau này chắc sẽ ko bỏ phí đâu 😁, rồi xem!

Trà Lý

Xe tăng
hành lang đường sắt do Tp quy hoạch chứ Vin quyền gì! Có quyền thì khỏi phải bàn 🤣. Nhưng sau này chắc sẽ ko bỏ phí đâu 😁, rồi xem!
Làm bãi để xe là có ngay tiền thu cho ngân sách, cơ chế quan liêu thì 10 năm nữa chắc vẫn để hoang. Chắc phải đợi báo chí, dư luận vào cuộc chất vấn.

largo_kent

Xe tăng
Thế bao nhiêu món ngon phố cổ, bao nhiêu địa điểm du lịch trong nội thành thì bác ấy ko đc nếm thử? =))