[Funland] Vin Smart City thế nào

namvox

Xe máy
SA là chủ đầu tư khác, không phải Vin. Nhà mà ko người ở là mốc, có ở có lau dọn thì sạch sẽ.
Mốc tường rùi trần.
Ai rảnh mà suốt ngày đi lau tường vs trần nhà hả cụ?
Chỉ lau sàn nhà chứ giờ lại phải thường xuyên lau tường và trần nữa hả? (:|

babeo

Xe điện
Mốc tường rùi trần.
Ai rảnh mà suốt ngày đi lau tường vs trần nhà hả cụ?
Chỉ lau sàn nhà chứ giờ lại phải thường xuyên lau tường và trần nữa hả? (:|
trời nồm thì ko nên mở cửa, dùng máy hút ẩm hoặc bật điều hoà chế độ dry. Ăn ở sạch sẽ, chịu khó dọn dẹp thì ko bị mốc. Mốc là do bẩn thỉu ẩm thấp là chính cụ ạ!
Cháu có căn ở SA2 đây, chả bị mốc chỗ nào cả!

freakingprime

Xe buýt
trời nồm thì ko nên mở cửa, dùng máy hút ẩm hoặc bật điều hoà chế độ dry. Ăn ở sạch sẽ, chịu khó dọn dẹp thì ko bị mốc. Mốc là do bẩn thỉu ẩm thấp là chính cụ ạ!
Cháu có căn ở SA2 đây, chả bị mốc chỗ nào cả!
Sao phải khổ thế cụ, nhà e cũng chung cư 5 năm nay cũng hay mở cửa mùa nồm và ko bao giờ hút ẩm có mốc đâu?

babeo

Xe điện
Sao phải khổ thế cụ, nhà e cũng chung cư 5 năm nay cũng hay mở cửa mùa nồm và ko bao giờ hút ẩm có mốc đâu?
bật máy hút ẩm thì có gì mà khổ, hít cái không khí ẩm thấp vào phổi mới khổ 🤣.
Nhà cháu ko thích khí hậu ẩm ướt, nên cứ chi tiền phục vụ bản thân thôi 😁.

Trà Lý

Xe tăng
Khu VMC này mỗi tòa một tổ dân phố hay tất cả 50 tòa gom thành 1 tổ.

heroesdaubu

Xe điện
Cụ nào đang ở căn 2n+1 cho em hỏi chỗ logia giặt phơi liệu có để được máy giặt + máy sấy cạnh nhau ko ạ.
Sắp chuyển về đó, có cái máy giặt cửa trên e tính tận dụng lại, định mua thêm cái máy sấy để cạnh mà lăn tăn ko biết nhét vừa vào chỗ logia giặt phơi ko. :(
Đặt chồng máy sấy lên máy giặt, máy sấy nhẹ mà cụ

Trà Lý

Xe tăng
TDP để làm gì cụ nhỉ
cái này cụ tìm văn bản hợp nhất quy định về tổ chức và hoạt động của Tổ dân phố, nếu chưa rõ thì cụ hỏi Bộ trưởng Bộ Nội vụ, hỏi anh em trên này hơi khó trả lời vì dễ bị xích bánh xe.

haophoong

Xe hơi
SA tưởng phân khúc cao cấp hơn S vs GS.
Cuối cùng thì tường mốc loạn xạ.
Chất lượng sơn quá kém.
Giá tiền thì rõ chát.
Chả hiểu hơn S vs GS ở điểm nào mà giá lại cao hơn.
Làm gì cao cấp hơn đâu bác, ở vin này tôi xin đánh giá cho luôn nhé, riêng về phần xây dựng thôi và hoàn thiện (xây, bả, sơn, chống thấm) nhé. The Canopy > hoặc ~ Tonkin > Masterise > imperia > S, GS, SA (Duy có khu S4 xây kiên cố hơn so với mấy phân khu này)
À chuẩn bị có Lumi nữa thì tôi chắc là Lumi cũng xếp top về xây dựng nhé, hàng của capitaland thì khỏi bàn

_KenShin_

Đi bộ
Làm gì cao cấp hơn đâu bác, ở vin này tôi xin đánh giá cho luôn nhé, riêng về phần xây dựng thôi và hoàn thiện (xây, bả, sơn, chống thấm) nhé. The Canopy > hoặc ~ Tonkin > Masterise > imperia > S, GS, SA (Duy có khu S4 xây kiên cố hơn so với mấy phân khu này)
À chuẩn bị có Lumi nữa thì tôi chắc là Lumi cũng xếp top về xây dựng nhé, hàng của capitaland thì khỏi bàn
Em thấy khu Imperia ít được mọi người nhắc tới, sale cũng không mặn mà lắm, em không rõ tại sao 😅 Em thấy khu này phù hợp cho các gia đình khu đú được khu cao cấp mà thích vị trí đẹp

truongvoky1981

Xe buýt
Ôi e cũng phải vào đây hóng mới dc chứ chưa hiểu gì về smart city

namvox

Xe máy
Em thấy khu Imperia ít được mọi người nhắc tới, sale cũng không mặn mà lắm, em không rõ tại sao 😅 Em thấy khu này phù hợp cho các gia đình khu đú được khu cao cấp mà thích vị trí đẹp
Imperia do MIK quản lý chứ ko phải BQL của Vin.
Bị bóc phốt về vấn đề ban quản lý hạch xách, làm tiền các thứ trên hội nhóm facebook.
I4 thấy phốt nặng phết.

Trước tôi phân vân S3 và Imperia, nhưng đọc phốt nhiều chán, cho next luôn.
Không biết tình hình giờ đã khá hơn chưa.

Điểm mạnh của Imperia thì ae cũng biết rùi.
Được thêm chất lượng cách âm tốt hơn S nữa.

Thế SA giá tiền cao hơn GS vs S là vì cái gì thế cụ nhỉ?

1 căn 2N+1 bên SA giá full nội thất sẵn sỗ cũng vào tầm 3 tỷ 6 - 3 tỷ 8 lận.

Trong khi khu S thì tầm 3ty3 đổ lại.

elmk264

Xe tải
Em đang ở Imperia nhưng việc không có hầm oto cũng khó chịu. Nếu ở khu khác thì về lúc ban ngày lên nhà 1 lúc thì đưa xe xuống hầm luôn chắc chắn có slot, nhưng bên Impe thì vẫn phải cho lên nhà nổi, cũng mất thời gian. Còn nếu về tối muộn thì cũng mất 10-15p cất xe.
Gần cv trung tâm nhưng so với khu bên kia đường tàu cũng không khác nhiều. Đã xác định đi bộ đi dạo thì đi thêm chút cũng được. Nhưng dù sao so giá tiền trên tiện ích và vị trí thì Impe ổn.

Chỉnh sửa cuối:

elmk264

Xe tải
Imperia do MIK quản lý chứ ko phải BQL của Vin.
Bị bóc phốt về vấn đề ban quản lý hạch xách, làm tiền các thứ trên hội nhóm facebook.
I4 thấy phốt nặng phết.

Trước tôi phân vân S3 và Imperia, nhưng đọc phốt nhiều chán, cho next luôn.
Không biết tình hình giờ đã khá hơn chưa.

Điểm mạnh của Imperia thì ae cũng biết rùi.
Được thêm chất lượng cách âm tốt hơn S nữa.

Thế SA giá tiền cao hơn GS vs S là vì cái gì thế cụ nhỉ?

1 căn 2N+1 bên SA giá full nội thất sẵn sỗ cũng vào tầm 3 tỷ 6 - 3 tỷ 8 lận.

Trong khi khu S thì tầm 3ty3 đổ lại.
Nếu so với S1 2 4 thì SA nội khu đẹp, thoáng hơn và nhà xe hơn. S3 thì có S1 vs S3 view thoáng chứ S2 view tù túng.

xoai2019

Xe buýt
Lối vào dự án thi qua nghĩa trang kb sau có xây bịt kian hay như nào k chữ mất mỹ quan quá

Trà Lý

Xe tăng
Lối vào dự án thi qua nghĩa trang kb sau có xây bịt kian hay như nào k chữ mất mỹ quan quá
Chỗ đoạn đường tạm ngoằn ngoèo tránh nghĩa trang bây giờ hàng ngày giờ vào ca - tan tầm đều ùn tắc. CĐT chưa triển khai được cầu vượt để "vượt nghĩa trang". Tưởng CĐT này uy tín thế nào, cuối cùng thì lộ ra là cùng một giuộc với các kiểu CĐT "mõm". Chỉ dân phải chịu thiệt.

xoai2019

Xe buýt
Chỗ đoạn đường tạm ngoằn ngoèo tránh nghĩa trang bây giờ hàng ngày giờ vào ca - tan tầm đều ùn tắc. CĐT chưa triển khai được cầu vượt để "vượt nghĩa trang". Tưởng CĐT này uy tín thế nào, cuối cùng thì lộ ra là cùng một giuộc với các kiểu CĐT "mõm". Chỉ dân phải chịu thiệt.
Vào smart city các toà san sát nhau luôn. Cây cối ít :((