[Funland] Vin Smart City thế nào

d2online

Xe đạp
nhà ông bà cụ em ở s1 hơn 1 năm nay rồi. chỉ khuyên các bác đừng mua khu Saphire ở Vinhomes smart city. nhà để xe thì xa rồi. nhưng điểm vãi nhất là cách âm mặt sàn kém. vin làm sàn quá mỏng. nhà trên thả con ốc vít xuống sàn các bác cũng nghe rõ thì đừng hỏi trẻ con chạy rầm rầm như nào nhé. Các bác nên tìm hiều phân khúc ruby hoặc diamon. còn ko thì mua Vin khác. Cư dân khu saphire đang kêu như vạc về vụ cách âm đấy. Tiện ích hào nhoáng bên ngoài để làm gì trong khi những thứ cơ bản như cách âm sàn ko làm tốt.

Chỉnh sửa cuối:

d2online

Xe đạp
Vin Smart, Vin Ocean xây bằng tấm bê tông ghép Alcotech Xuân Mai, công nghệ này của Nga lỗi thời mấy chục năm rồi. xây siêu nhanh siêu rẻ. nhưng chất lượng cách âm kém, lâu dài hay thấm nứt, tường khó khoan đục nó cứ bở ra. Eco Green và Xuân Mai Complex cũng dùng loại này dân vẫn kêu ầm ầm mà. nhưng ko đến nỗi cái ốc vít nghe tiếng như bác nói - có lẽ Eco Green,Xuân Mai Complex chất lượng tường còn tốt hơn Vin Smart.

- nói chung là với người am hiểu hoặc dân bất động sản cao tầng lâu năm thì ngay từ lúc Vin Smart mới xây: nhìn cái thiết kế mặt bằng tầng, cái quy hoạch dày đặc, xây bằng bê tông ghép Alcotech. là đã biết trước nó sẽ như thế nào rồi.
về chất lượng tường ok bác nhé. cách âm với bên ngoài rất tốt. cách âm vs căn hộ trên dưới kém thôi.

HuongCrv

Xe điện
Vin Smart, Vin Ocean xây bằng tấm bê tông ghép Alcotech Xuân Mai, công nghệ này của Nga lỗi thời mấy chục năm rồi. xây siêu nhanh siêu rẻ. nhưng chất lượng cách âm kém, lâu dài hay thấm nứt, tường khó khoan đục nó cứ bở ra. Eco Green và Xuân Mai Complex cũng dùng loại này dân vẫn kêu ầm ầm mà. nhưng ko đến nỗi cái ốc vít nghe tiếng như bác nói - có lẽ Eco Green,Xuân Mai Complex chất lượng tường còn tốt hơn Vin Smart.

- nói chung là với người am hiểu hoặc dân bất động sản cao tầng lâu năm thì ngay từ lúc Vin Smart mới xây: nhìn cái thiết kế mặt bằng tầng, cái quy hoạch dày đặc, xây bằng bê tông ghép Alcotech. là đã biết trước nó sẽ như thế nào rồi.
Dự án vin smart và Ocen sử dụng hệ ván khuôn leo, sàn thi công đổ bê tông trực tiếp trên hệ ván khuôn leo có phải tấm lắp ghép đâu cụ. Tấm alcotech tường thì không ảnh hưởng đến cách âm sàn.

Xuanxuan2011

Xe đạp
Iris hay florence cũng đều okie đó, chung cư cũng mới.

Còn tùy bạn, mình không nhận xét cá nhân, chỉ so sánh Vin smart và các chung cư khu Mỹ Đình.
Vừa nói xong thì thấy Iris gảrden bị phốt chủ đầu tư bị bắt , sàn hành lang mới xây đã bung gạch, cách âm cũng kém. May là e không mua 🥲. Còn chelsea pảrk các bác đừng bàn nhà ngoại em ngay đó mà. Rao trên trang bds toàn 30tr/m2 nhưng mà thực tế hỏi baoh cũng hơn mà cungz toàn hơn 3-4 tỷ thôi nhâ

MalipuX

Xe tải
cụ bên trên có mẹ ở phản ánh đấy cụ, mà không phải chỉ nhà mẹ cu ấy. rất nhiêu dân Vin CIty cũng kêu ca khoản cách âm kém đó mà.
- còn cái tường Bê tông ghép Alcotech mà ai bảo ngon thì cứ mời khoan đục thử vào xem biết liền á
Hôm qua em hóng còn thấy phốt trong group cư dân S201 mất điện đầu h sáng, ko có điện cho thang máy, toàn bộ cư dân đi bộ xuống đi làm và chờ ra khỏi hầm xe máy với ngào ngạt khói xe...chủ đầu tư còn giật băng rôn khẩu hiệu đấu tranh của cư dân...

phamvankhanhbka

Đi bộ
Em ở đó, xác nhận hôm qua mất điện phải đi cầu thang bộ từ tầng 15 xuống đi làm :) Vụ giật băng rôn là có, chưa biết ai giật#:-s

Jason88

Xe tăng
thì ai đến tận mắt đều thấy như thế mà cụ. mà xa tít mù. tối có việc đi đâu cũng ngại - vì ở xa nội thành quá - nhất là đi xe máy.
thuận mua vừa bán thôi. tùy sở thích.
chứ như em thì mức giá đấy em mua dc chung cư Trương Định, Giải Phóng, ĐỊnh Công, Thanh Xuân, Hà Đông rồi. ở cho sướng. con cái đi học gần.
- cụ nào không tin vào Seasons Avenue gần bigC Hà Đông chẳng hạn. 2,7 2,8 tỷ mua dc căn 72m2 full đồ, đã có sổ , khu ấy thì xịn đẳng cấp 4 sao. bể bơi vô cực dài 50 mét (là ngang bể thi đấu), bể bơi 4 mùa trong nhà. 4 tầng nổi đỗ xe; gym VIP trong nhà 100k/ tháng.
- trong khi căn 63m2 Vin City giờ các tòa mới giá tầm 2,5 tỷ rồi. về nội thất ~ 200tr nữa.
- nói chung đã vào nhìn những chung cư ngon trong tầm giá đó rồi thì ko mê nổi Vin CIty - đây là quan điểm cá nhân của em nhé.
chung ý kiến với cụ, song những ng đã mua Vin rồi thì họ sẽ cố ra sức bảo vệ lựa chọn thôi :D , nào là về nhà chỉ ngủ cần gì rộng, ra ngoài cảnh quan khuôn viên rộng, chụp ảnh đăng fb ins tiktok nó đẹp, và cái quan trọng là thương hiệu Vin nó oách :D . Vin trong nội thành e thấy ok sang xịn mịn chứ Vinsmart thì e đánh giá nó là NOXH giá cao.

Xuanxuan2011

Xe đạp
Em mua bên phân khu Imperia hú vía quá. Đọc vụ mất điện mà cũng hết hồn.

MalipuX

Xe tải
chung ý kiến với cụ, song những ng đã mua Vin rồi thì họ sẽ cố ra sức bảo vệ lựa chọn thôi :D , nào là về nhà chỉ ngủ cần gì rộng, ra ngoài cảnh quan khuôn viên rộng, chụp ảnh đăng fb ins tiktok nó đẹp, và cái quan trọng là thương hiệu Vin nó oách :D . Vin trong nội thành e thấy ok sang xịn mịn chứ Vinsmart thì e đánh giá nó là NOXH giá cao.
Cũng chưa chắc cụ ah, tại thời điểm này theo nhận định của cụ là đúng, chứ vài năm nữa mấy tuyến Metro nó xong, hạ tầng tiện ích các khu lên đủ thì có lẽ nó lại khác rồi đấy cụ...

babeo

Xe điện
Sakura do cty Nhật xây dựng có khá khẩm hơn ko các cụ? Vào mấy khu S thấy đông đúc ồn ào khiếp 😅.
Mà giờ rao bán Masteri , Tonkin, Sakura giá cao vời vợi rồi.

babeo

Xe điện
Thế thì Tonkin chắc cũng vậy thôi, Masteria quảng cáo long lanh chắc cũng rứa.
Điều nhà cháu thắc mắc là tại sao giá đắt mà người ta vẫn mua nhỉ.
Với giá hơn 50tr/m2 thì vào mạn Ngoại giao đoàn bán đầy ra.

IZZ

Xe tăng
Theo em nhiều người mua ở đây vì:
1. Vị trí thuận lợi cho họ.
2. Thương hiệu và cảnh quan, tiện ích cả khu.
3. Đơn giá cao nhưng S nhỏ, lại có hỗ trợ trả góp, vay không LS thời gian dài nên phù hợp tài chính nhiều cặp vợ chồng trẻ.

Ba cái trên rất quan trọng, nhưng điểm - cũng rất rất nhiều...

roni

Xe buýt
Chưa cụ ạ. Thực trạng đây cụ. Đường làm lâu rồi còn mỗi cái ngã 4 vướng đường dây điện chưa làm được.
View attachment 6608026
Cụ cho em hỏi là cái đường sang Lê Trọng Tấn này là đường của Thành phố hay của dự án thế ạ. Không biết Vin có ý định thông không hay lại cứ treo tôn để đó để an toàn cho khu đô thị.

HITC89

Xe tải
Đường này là của TP mà bác, phải thông chứ ạ :)
Chờ thông hết mấy tuyến đường khu này thì còn xa lắc đó cụ!
Em cũng ngóng tuyến từ Vinsmart sang Aeon mà còn chưa có phê duyệt kìa.

2congai

Xe buýt
Các cụ thông thái cho hỏi bây giờ bên anland lake view giá bn nhỉ? Cháu đang quan tâm căn B4 mà thấy sale quát 3,6 tỏi.

rungvang

Xe tải
mật độ Vin em thấy dày nhưng dày thì hàng quán dịch vụ nó mới thích vào, chứ mấy khu mà thưa thưa thì các hàng quán dịch vụ mùa dịch này bỏ chạy hết