[Funland] Vin Smart City thế nào

Hoangvan22

Xe tải
Gs5 nghe nói 15/8 hoặc 18/8 kick off phải không các cụ? Có cần bk không nhỉ, các sale toàn doạ không bk thì không có căn chả biết thế nào
Em không phải cò vạc gì đâu nhé, kinh nghiệm mua của em là phải booking (cụ hỏi kỹ là booking có hoàn lại mới book nhé) và book 1 căn cho 1 sàn thôi. Có thể book 2,3,4 sàn khác nhau để thêm cơ hội lấy căn.
Không lấy được họ hoàn lại trong vòng loanh quanh 3 tuần. Muốn lấy được căn thì khi nào sale bảo chốt nhanh là phải chốt nhanh luôn ngay tắp lự (không là hết). Hết thì cụ vẫn mua được nhưng hoặc lá bị mất một phần chiết khấu, hoặc đủ chiết khấu thì bị chênh.

chinhdaongoc

Xe máy
Em không phải cò vạc gì đâu nhé, kinh nghiệm mua của em là phải booking (cụ hỏi kỹ là booking có hoàn lại mới book nhé) và book 1 căn cho 1 sàn thôi. Có thể book 2,3,4 sàn khác nhau để thêm cơ hội lấy căn.
Không lấy được họ hoàn lại trong vòng loanh quanh 3 tuần. Muốn lấy được căn thì khi nào sale bảo chốt nhanh là phải chốt nhanh luôn ngay tắp lự (không là hết). Hết thì cụ vẫn mua được nhưng hoặc lá bị mất một phần chiết khấu, hoặc đủ chiết khấu thì bị chênh.
Cụ share thêm kinh nghiệm chọn đại lý bk đc ko?

Hoangvan22

Xe tải
Ôi cái này em cũng ko biết đâu. Vì rốt cuộc lại là em chả lấy được căn nào, lý do là chỗ em book thì họ lấy căn cho em chán lắm, chả như mình tính toán ban đầu, còn chỗ em không book thì lại lăn xả đi tìm cho em đúng ý em muốn, nhưng vì em không book nên toàn bị chốt chậm chân :))
Thế nên em mới nghĩ là cụ nên book vài chỗ, may được chỗ nọ chỗ kia

1. Xác định rõ nhu cầu của bác: căn nào, hướng gì, khoảng tầng nào, ngân sách tối đa cho nó là bao nhiêu.
2. Booking qua vài đại lý với nhu cầu trên (booking có hoàn lại, và CK vào tài khoản công ty nhé cụ)
3. Có căn trong phạm vi nhu cầu là xúc luôn, rồi thu hồi đống tiền đã booking về cụ nhé.

Em là sales, và đây là kinh nghiệm săn hàng của cá nhân em hồi mua Canopy :D

chinhdaongoc

Xe máy
1. Xác định rõ nhu cầu của bác: căn nào, hướng gì, khoảng tầng nào, ngân sách tối đa cho nó là bao nhiêu.
2. Booking qua vài đại lý với nhu cầu trên (booking có hoàn lại, và CK vào tài khoản công ty nhé cụ)
3. Có căn trong phạm vi nhu cầu là xúc luôn, rồi thu hồi đống tiền đã booking về cụ nhé.

Em là sales, và đây là kinh nghiệm săn hàng của cá nhân em hồi mua Canopy :D
1 sàn báo mình luôn chính sách bk của cty ntn. Cứ tưởng bk thì ko phải mua chênh :D

chinhdaongoc

Xe máy
Ôi cái này em cũng ko biết đâu. Vì rốt cuộc lại là em chả lấy được căn nào, lý do là chỗ em book thì họ lấy căn cho em chán lắm, chả như mình tính toán ban đầu, còn chỗ em không book thì lại lăn xả đi tìm cho em đúng ý em muốn, nhưng vì em không book nên toàn bị chốt chậm chân :))
Thế nên em mới nghĩ là cụ nên book vài chỗ, may được chỗ nọ chỗ kia
Đấy vì mỗi đại lý sẽ được chia căn khác nhau, số lượng nhiều ít khác nhau, kiểu như cđt sẽ ưu ái khác nhau nên nếu chọn được đại lý luck cao thì mình mới có căn ngon ấy cụ

quangzizi

Xe tăng
Lại có thêm thông tin là vin bán buôn hết cho vpbank, khách muốn mua là phải mua lại quỹ thứ cấp. Rồi sale khác lại bảo vin bán cho 5 ngân hàng vp , mb , viettin tp bidv???
Không phải là bán mà là tài sản đảm bảo cụ à

1 sàn báo mình luôn chính sách bk của cty ntn. Cứ tưởng bk thì ko phải mua chênh :D

Toà này thấy rumor là trên dưới 70tr/m2,
Đóng tiền độ chắc quanh 65trm2 trở lên.
Mà mua còn vất vả và chênh như thế này thì các cụ đang tham khảo GS5 mua ngay GS6 bên cạnh cho khoẻ.
Căn chuyển nhượng GS6 giờ cũng tầm quanh 62-65tr/m2 thôi, chuyển nhượng cọc rồi ký HĐMB trực tiếp với CĐT.

Hoangvan22

Xe tải
Đấy vì mỗi đại lý sẽ được chia căn khác nhau, số lượng nhiều ít khác nhau, kiểu như cđt sẽ ưu ái khác nhau nên nếu chọn được đại lý luck cao thì mình mới có căn ngon ấy cụ
đại lý nào cũng bảo là mình cao cụ ạ :)) chả có đại lý nào bảo mình thấp
nhưng mà cụ thử nhìn xem ở ngày giới thiệu xem đại lý nào được xếp ghế trên cùng và trung tâm thì chắc là xin xò nhất :)) (đấy là em đoán thôi) Em hôm đó ngồi hàng ghế cuối cuội :))

Hoangvan22

Xe tải
Mà mua còn vất vả và chênh như thế này thì các cụ đang tham khảo GS5 mua ngay GS6 bên cạnh cho khoẻ.
Căn chuyển nhượng GS6 giờ cũng tầm quanh 62-65tr/m2 thôi, chuyển nhượng cọc rồi ký HĐMB trực tiếp với CĐT.
nhưng lại bị cộng chênh cụ ơi

kutetrang

Xe máy
ở Vinsmart đang mở bán những tòa tiến độ nào có bác sale nào gthieu e phát, e đang định ngâm cứu căn ở đây :D

black9397

Xe hơi
Nay e mới đc sang bên smart city, cụ thể là khu S. Hành lang bé nhỉ cc? Ko điều hòa khá ngột ngạt. Cảm giác chỗ nào cũng thấy chật chội

chinhdaongoc

Xe máy
Có thêm thông tin là toà này mik nó bán buôn hết cho vpbank nên lấy hàng cự
1 là chỉ bán cho cbnv ngân hàng
2 là giá sẽ rất ưu đãi cụ nhé

Zac18

Xe đạp
Chào các cụ, em ở nước ngoài 4 năm nay nên chưa từng đến khu smart city này. Đợt vừa rồi ở nhà bố mẹ có chốt cho căn toà A1 Lumiere, giá cũng ngót nghét 100tr/m2 mà thấy có đúng 1 hầm để xe?!? Cho em hỏi vụ để xe ở đây có ổn ko các cụ chứ em nghe hoang mang quá

nttung0123

Xe hơi
Chào các cụ, em ở nước ngoài 4 năm nay nên chưa từng đến khu smart city này. Đợt vừa rồi ở nhà bố mẹ có chốt cho căn toà A1 Lumiere, giá cũng ngót nghét 100tr/m2 mà thấy có đúng 1 hầm để xe?!? Cho em hỏi vụ để xe ở đây có ổn ko các cụ chứ em nghe hoang mang quá
Bố mẹ Cụ chốt 100tr/m2 chắc căn stu, vụ để xe 1 hầm nhưng để xe 2 tầng, với lại phần lớn căn hộ không ở thường xuyên nên chỗ để xe ko lo lắm.

babeo

Xe điện
Thì cụ để xe ở nhà nổi, cách 200m chứ mấy. Ở nước ngoài thì đi bộ là quá bình thường, cụ ở nn lâu chắc quen rồi còn gì!

thecourrier

Xe hơi
Thì cụ để xe ở nhà nổi, cách 200m chứ mấy. Ở nước ngoài thì đi bộ là quá bình thường, cụ ở nn lâu chắc quen rồi còn gì!
Cách phải 400-500m cụ ạ. Nói thật em cũng ko hiểu sao người ta bỏ ra 100tr/m2 mua cái chung cư cũng ko ở trung tâm mà lại phải đi bộ nửa km để ra chỗ gửi xe.

Trà Lý

Xe tăng
Cách phải 400-500m cụ ạ. Nói thật em cũng ko hiểu sao người ta bỏ ra 100tr/m2 mua cái chung cư cũng ko ở trung tâm mà lại phải đi bộ nửa km để ra chỗ gửi xe.
Thực tế thì tầm hơn 80tr/1m2, nếu nộp tiền sớm trừ hết khuyến mại chỉ tầm 75tr. Giá 100tr là căn diện tích nhỏ vị trí view đẹp tầng trung hướng mát, có vay NH theo chương trình ko trả lãi suất mấy năm.
Thấy giá không hợp lý thì không mua, nhiều người cứ mua, CĐT thiếu hàng bán nên tăng giá càng ngày càng cao.