Thảo luận Vin Lux A giảm giá thế này có đáng mua không các bác?

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Tôi với cụ không quen không biết và chắc chắn cũng không có nhu cầu khoe giầu nghèo thể hiện gì ở đây phải ko cụ?
Tôi cũng chưa 1 câu nào nói tôi đổi xe mới từ hãng mà sao cụ căng thẳng và nói tôi chém vớ vẩn? Sao cụ biết tôi chém?
Tiền tôi tôi tiêu, tiền cụ cụ tiêu, thu nhập và tư duy của tôi và cụ khác nhau mà sao tôi thấy cụ như có vẻ bất mãn với cách chi tiêu của tôi vậy nhỉ?
Lớn rồi, hành xử văn minh lên!
Số người 2 năm đổi xe 1 lần như cụ thì chắc đếm trên đầu ngón tay trừ khi cụ làm về lĩnh vực buôn bán xe hoặc cầm đồ . Phố e toàn người giàu nhưng cũng ko thấy ai 2 năm đổi xe 1 lần cả . Thế nên ko nên lấy 1 vài trường hợp để khái quát 1 tập thể .
Cái xe đối với dân mình vẫn là 1 tài sản lớn .

Mytv

Xe điện
Chém như bão, mua xe cũ đổi thì còn có thể chứ đập hộp xe mới mà 2 năm đổi 1 lần thì đến đại da cũng chả đủ sức và họ cũng chả điên. Đại gia thì họ mua xe đắt tiền, 2 năm đổi/ lần cũng vỡ mồm chả khác nào dân đen. Chém vớ chém vẩn.
Các đại gia e quen thường 5-6 năm thấy đổi xe 1 lần. Nói chung họ thường đi hểt 1 đời xe là đổi. 2 năm đổi 1 lần chắc cũng có nhưng cực hiếm. Còn đa số ngừoi dùng chắc tầm 7-10 năm hoặc hơn. Tiền có phải lá mít cướp đc đâu mà 2-3 năm đổi 1 lần. À tất nhiên vẫn có trường hợp 2 năm đổi 1 lần thật:D

cuc_cu

Xe tăng
Số người 2 năm đổi xe 1 lần như cụ thì chắc đếm trên đầu ngón tay trừ khi cụ làm về lĩnh vực buôn bán xe hoặc cầm đồ . Phố e toàn người giàu nhưng cũng ko thấy ai 2 năm đổi xe 1 lần cả . Thế nên ko nên lấy 1 vài trường hợp để khái quát 1 tập thể .
Cái xe đối với dân mình vẫn là 1 tài sản lớn .
Có thể là vậy cụ ơi, tuy nhiên lại ko đúng với tôi.
Thôi thì cũng chẳng có nhu cầu chứng minh với ai.
Nhưng nếu top này có cụ nào người quen trên hội FFi Hanoi - FFc Hanoi và C Club có tình cờ lướt thì chắc nhận ra giọng văn hay nick của tôi thì rõ chém hay ko chém thôi cụ :)

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Có thể là vậy cụ ơi, tuy nhiên lại ko đúng với tôi.
Thôi thì cũng chẳng có nhu cầu chứng minh với ai.
Nhưng nếu top này có cụ nào người quen trên hội FFi Hanoi - FFc Hanoi và C Club có tình cờ lướt thì chắc nhận ra giọng văn hay nick của tôi thì rõ chém hay ko chém thôi cụ :)
Chắc cụ ko hiểu ý e , e ko bảo cụ chém gió hay phải chứng minh gì cả . Với đa phần dân VN thì xe ô tô vẫn là tài sản lớn , ko thể vài năm đổi xe 1 lần đc .

FeAuto

Xe tải
Đại lý nào có hàng thanh lý nhỉ các cụ?

minhhai985

Xe lăn
Nhớ thời giá 4 ko, hết 4 ko là tăng giá :D

cuc_cu

Xe tăng
Chắc cụ ko hiểu ý e , e ko bảo cụ chém gió hay phải chứng minh gì cả . Với đa phần dân VN thì xe ô tô vẫn là tài sản lớn , ko thể vài năm đổi xe 1 lần đc .
Dạ vâng cụ.

Em hay đổi xe là thật, tuy nhiên chưa lần nào em mua xe mới. 100% đổi xe cũ nên mỗi lần đổi tổn thất cũng không quá nhiều.

cũng phải nói thêm, em chơi khá lâu trên các hội xe kể trên, đặc biệt là Fiesta Hanoi Club nên cụ/mợ nào cùng chơi trên hội đó mà ở top này rõ ngay em chém hay không ấy mà cụ.

tienlong

Xe buýt
Tôi với cụ không quen không biết và chắc chắn cũng không có nhu cầu khoe giầu nghèo thể hiện gì ở đây phải ko cụ?
Tôi cũng chưa 1 câu nào nói tôi đổi xe mới từ hãng mà sao cụ căng thẳng và nói tôi chém vớ vẩn? Sao cụ biết tôi chém?
Tiền tôi tôi tiêu, tiền cụ cụ tiêu, thu nhập và tư duy của tôi và cụ khác nhau mà sao tôi thấy cụ như có vẻ bất mãn với cách chi tiêu của tôi vậy nhỉ?
Lớn rồi, hành xử văn minh lên!
Chém vớ chém vẩn nên cụ ấy chém lại đấy

Dream Thai

Xe điện
Dạ vâng cụ.

Em hay đổi xe là thật, tuy nhiên chưa lần nào em mua xe mới. 100% đổi xe cũ nên mỗi lần đổi tổn thất cũng không quá nhiều.

cũng phải nói thêm, em chơi khá lâu trên các hội xe kể trên, đặc biệt là Fiesta Hanoi Club nên cụ/mợ nào cùng chơi trên hội đó mà ở top này rõ ngay em chém hay không ấy mà cụ.
Xe cũ thì có lúc 5 tháng e đổi 1 lần đó, đó là năm 2014 e mua xe mn cũ, sau đó bán mua civic đời cũ hơn nữa :), mỗi lần đổi lỗ 30-50tr

Gừng

Xe container
Eim thì đang ngó CRV hoặc Ford EV. Quan trọng là xiền cụ ạ.
Kiếm con LuxA cũng là lựa chọn tốt. Thay con Cruze già.
nếu vậy cụ chọn LuxA đi nếu ko lo về chuyện xăng cộ
e chạy LuxA rồi h đi CRV với EV chỉ muốn vứt mẹ nó xe đi
xưa e cũng chạy Cruze Ltz 1.8 từ 2010-2015
cụ chạy Cruze mà chạy LuxA thì thích lắm, nghiện luôn, chấp camry 2.5 luôn, giá thì a V đang đạp giá quá hạt dẻ

có cụ khactuyen cũng vừa bắt đáy 1 con luxA full, hỏi cụ ấy là rõ nhất khi chuyển từ Focus titan sang luxA

Chỉnh sửa cuối:

vieteuro

Xe container
tầm 300 củ mua luôn 2 con
1 con tháo phụ tùng cất đấy
con kia đi hỏng gì thay đó
vòng đời 20 năm là ổn

hieukon

Xe container
Các cụ khéo lo hộ người ta.

Vin chẳng phải doanh nghiệp ngô nghê đến mức gia hạn bảo hành 10 năm cho sản phẩm của mình nếu họ không tự tin về chất lượng cũng như khả năng đáp ứng nguồn cung phụ tùng phục vụ sửa chữa/bảo hành/bảo dưỡng/ thay thế đâu.

Hơn nữa, đời được "mấy tí" mà cứ phải lo bò trắng răng, NẾU CÓ TIỀN - thì cứ mua mà dùng đi cụ, khi nào hết sướng và rủi có đen đến mức KHÔNG CÓ PHỤ TÙNG THAY THẾ thì chắc cái xe cũng đủ tuổi thanh lí sắt vụn rồi.

Được bao nhiêu cụ/mợ ở đây "Nghèo" hay "Cẩn thận" đến mức dùng 1 cái ô tô 10-20 năm? Như em, không nghèo lắm mà thường 2 năm em đổi xe 1 lần nên câu chuyện phụ tùng chẳng nghĩ đến cho mệt đầu :D
e đi con fadil thấy quá ổn luôn, vin làm khá chỉnh chu cụ ak,
có tiền đổ xăng con lux a là e cũng lên đời đấy :D nói thế thôi chứ e k có tiền :D heeee
toàn các cụ chưa đi xe vin chứ chê, cứ sợ, chứ dân mình đi fadil, lux a, vf8 đầy đường.

Xperia ZZ

Xe tăng
2 năm đổi xe 1 lần là câu cửa miệng của mấy cha sale oto thôi, đó cũng chính là mong muốn của họ luôn
Chứ mấy người em quen biết thì nhanh lắm cũng 5-7 năm mới đổi xe
Chậm thì 10-15 năm
Cái oto cả tỉ chứ ít gì
Có đại gia ở ĐNẵng đi Ben lì, Ét Ca Lét, ... 10 năm cũng chưa chịu đổi xe. Đổi xe liên tục thì chỉ là dân phông bạt thôi ...