[Funland] Vin chuẩn bị xây khu Cao Xà Lá?

Koka2015

Xe tăng
Đề án vài chục năm vẫn là đề án thôi cụ :))
Hà Đông, Mỹ Đình, Hoàng Mai, Bắc Từ Liêm... có thể kể ra vài chục con đường để vào nội thành. Chặn sao nổi?

Các cụ không bao giờ đi qua Hà Đông, Mỹ Đình, Hoàng Mai... hay sao mà nghĩ có cái hộ khẩu VDD3 thì không mất phí? ;))
Thu phí ko dừng, có chặn đâu mà cụ lo. Sau này lắp hệ thu phí đơn giản như lắp đèn, camera giao thông.

BMZ_Z4

Xe điện
Nó có đề án đang nghiên cứu đó bác. CÓ muốn làm hay không thôi chứ đã nghiên cứu là nó chặn được hết đó bác :D
Em không tưởng tượng ra, cái này làm là bắt chước theo các nước phát triển thôi. Bác nào ở london thì biết, nó chia thành các zone cũng tương tự như vn mình, càng vào trung tâm phải trả phí càng nhiều :D
Phí không dừng ETC mà ngon thì cứ lắp máy, đi qua là trừ tiền cụ nhỉ :)
Thế thì chắc phải bắt dán luôn khi đăng kiểm thật.
Chờ xem thế nào

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Thu phí ko dừng, có chặn đâu mà cụ lo. Sau này lắp hệ thu phí đơn giản như lắp đèn, camera giao thông.
Vâng có áp dụng hay không thì có giời mới biết, nhưng nhìn vào cái mật độ giao thông như bây giờ thì em nghĩ cửa áp dụng nó khá là cao đấy ạ :D
Có cái hộ khẩu trong VĐ3 thì ko mất phí đâu bác, bác nhìn ảnh này cho dễ hiểu đi ạ
1, Hiện từ Hà Đông, Mỹ Đình... vào nội thành, kính thưa các thể loại ngõ. Chặn đâu cho hết? :D
Các cụ nghĩ sao mà chặn vài đường lớn, người ta chịu trả phí 50-100k thay vì lách đường nhỏ?
2, Chưa có phương tiện công cộng thì chẳng chặn dc cái gì cả.
3, Mỹ Đình, Hà Đông mà không phải nội đô, cũng thi phí chắc dân đào mả ông nào ra cái đề án này :D

Koka2015

Xe tăng
1, Hiện từ Hà Đông, Mỹ Đình... vào nội thành, kính thưa các thể loại ngõ. Chặn đâu cho hết? :D
Các cụ nghĩ sao mà chặn vài đường lớn, người ta chịu trả phí 50-100k thay vì lách đường nhỏ?
3, Mỹ Đình, Hà Đông mà không phải nội đô, cũng thi phí chắc dân đào mả ông nào ra cái đề án này :D
1. Chặn tất cả ngõ ô tô, càng lắp nhiều càng rẻ, giá công nghệ theo thời gian cũng rẻ đi.
2. Giống chuyện quả trứng - con gà. Nhà nước cần làm mạnh tay thu phí trước, dân đi phương tiện công cộng -> p.tiện công cộng phát triển.
3. Đây là thu phí vào khu vực trung tâm chứ ko phải thu phí vào nội thành.

casauking

Xe tăng
3, Mỹ Đình, Hà Đông mà không phải nội đô chắc dân đào mả ông nào ra cái đề án này :D
1. Đến lúc triển khai thì sẽ có cách để giải quyết. Bác hay em nghĩ ra cách để lách thì mấy ông viết đề án cũng đề cập đến những cách để lách trong bản đề án hết rồi bác ạ :)) bác nghĩ sao mà những lỗ hổng nhìn bằng mắt thường hay suy nghĩ của 1 người bình thường cũng nhìn ra được mà lại lọt qua mấy cái này được :D

2. Đó là bác suy nghĩ vậy thôi :D

3. Mả có đào được hay ko thì em ko rõ nhưng đề án nó đang nghiên cứu rồi đó. Giống như ngày xưa BOT là cửa kiếm ăn độc quyền của mấy anh cốp to, thế rồi bây giờ cũng chuyển qua ETC hết rồi đó bác :D

Em đoán bác ko có hộ khẩu trong vđ3 nên nhìn cái đề án này thấy hơi nhột nhột nhỉ :D Hạn chế xe oto vào khu vực trung tâm các nước phát triển nó đều làm, triển khai thì thứ nhất là hạn chế oto vào nội đô thứ hai là ngân sách nhà nước cũng thu được 1 mớ tiền to. Cứ 1 oto giờ cao điểm thu 100k, thấp điểm 50k thôi là 1 tháng mỗi oto cũng cống nộp cả mớ tiền :D

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
1. Chặn tất cả ngõ ô tô, càng lắp nhiều càng rẻ, giá công nghệ theo thời gian cũng rẻ đi.
2. Giống chuyện quả trứng - con gà. Nhà nước cần làm mạnh tay thu phí trước, dân đi phương tiện công cộng -> p.tiện công cộng phát triển.
3. Đây là thu phí vào khu vực trung tâm chứ ko phải thu phí vào nội thành.
Mời cụ qua tham quan khu Khuất Duy Tiến, để thấy có vài chục ngõ ngách nhỏ vào nội thành tốt, lưu lượng cực đông. Dừng hay không dừng thì đi đón con cũng tắc X2, X3.
Chặn-bằng-niềm-tin. :))

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
1. Đến lúc triển khai thì sẽ có cách để giải quyết. Bác hay em nghĩ ra cách để lách thì mấy ông viết đề án cũng đề cập đến những cách để lách trong bản đề án hết rồi bác ạ :)) bác nghĩ sao mà những lỗ hổng nhìn bằng mắt thường hay suy nghĩ của 1 người bình thường cũng nhìn ra được mà lại lọt qua mấy cái này được :D

2. Đó là bác suy nghĩ vậy thôi :D

3. Mả có đào được hay ko thì em ko rõ nhưng đề án nó đang nghiên cứu rồi đó. Giống như ngày xưa BOT là cửa kiếm ăn độc quyền của mấy anh cốp to, thế rồi bây giờ cũng chuyển qua ETC hết rồi đó bác :D

Em đoán bác ko có hộ khẩu trong vđ3 nên nhìn cái đề án này thấy hơi nhột nhột nhỉ :D Hạn chế xe oto vào khu vực trung tâm các nước phát triển nó đều làm, triển khai thì thứ nhất là hạn chế oto vào nội đô thứ hai là ngân sách nhà nước cũng thu được 1 mớ tiền to. Cứ 1 oto giờ cao điểm thu 100k, thấp điểm 50k thôi là 1 tháng mỗi oto cũng cống nộp cả mớ tiền :D
Cụ lại bắt đầu công kính cá nhân rồi đấy, đúng tư duy con gà. Cứ nghĩ thu phí càng nhiều càng tốt à? =))
Chặn cho lắm vào rồi kinh tế ngưng trệ, chi phí tất cả đều đội lên.
Thu phí? Vượt qua Ocean và Riverside, Smart của anh Vin đi đã rồi nói chuyện ;))

Koka2015

Xe tăng
Mời cụ qua tham quan khu Khuất Duy Tiến, để thấy có vài chục ngõ ngách nhỏ vào nội thành tốt.
Chặn-bằng-niềm-tin. :))
Tôi lạ gì đoạn này, đường tắc tôi lách vào ngõ suốt. Có khoảng chục ngõ, lắp đủ chục cái.

casauking

Xe tăng
Cụ lại bắt đầu công kính cá nhân rồi đấy, đúng tư duy con gà. Cứ nghĩ thu phí càng nhiều càng tốt à? =))
Chặn cho lắm vào rồi kinh tế ngưng trệ, chi phí tất cả đều đội lên.
Thu phí? Vượt qua Ocean và Riverside, Smart của anh Vin đi đã rồi nói chuyện ;))
Hê hê em vui miệng hỏi chơi chơi vậy, nếu động chạm gì thì cho em xin lỗi :D
Tốt hay không thì em không rõ nhưng ở các nước phát triển thì nó vẫn đang áp dụng như vậy, VN ta hiện đang đối mặt với áp lực giao thông lớn thì tốt nhất cứ thử làm nhiều cách, có thử làm còn hơn là ngồi không rồi bàn suông bác ạ :))

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Hê hê em vui miệng hỏi chơi chơi vậy, nếu động chạm gì thì cho em xin lỗi :D
Tốt hay không thì em không rõ nhưng ở các nước phát triển thì nó vẫn đang áp dụng như vậy, VN ta hiện đang đối mặt với áp lực giao thông lớn thì tốt nhất cứ thử làm nhiều cách, có thử làm còn hơn là ngồi không rồi bàn suông bác ạ :))
Sao không học các nước phát triển hạ tầng và giao thông công cộng ấy? Thấy đường xá nhiều ngõ ngách như mình chưa? Khập khễnh thế mà cũng so dc :))
Ta cũng học kiểm định khí thải xe máy 2024 đấy, theo cụ làm dc không? :D

Tôi lạ gì đoạn này, đường tắc tôi lách vào ngõ suốt. Có khoảng chục ngõ, lắp đủ chục cái.
Ờ vào mà lắp, rồi thấy cái cảnh tắc sml khi bố mẹ đưa con đi học, người ta đi làm. Tưởng thu phí không dừng thì không phải dừng chục giây cho đọc chắc?
Taxi lên 30k/km. Phí ship lên 50k/kiện hàng. Ở đó mà thu 50-100k ;))

casauking

Xe tăng
Phí không dừng ETC mà ngon thì cứ lắp máy, đi qua là trừ tiền cụ nhỉ :)
Thế thì chắc phải bắt dán luôn khi đăng kiểm thật.
Chờ xem thế nào
Rồi thì cũng bắt dán thôi bác, TP HCM đợt này cũng thấy ì xèo vụ bắt đầu áp dụng thu phí oto vào trung tâm, chắc tp hcm sẽ triển khai thí điểm trước :D

casauking

Xe tăng
Sao không học các nước phát triển hạ tầng và giao thông công cộng ấy? Thấy đường xá nhiều ngõ ngách như mình chưa? Khập khễnh thế mà cũng so dc :))

Ờ vào mà lắp, rồi thấy cái cảnh tắc sml khi bố mẹ đưa con đi học, người ta đi làm. Tưởng thu phí không dừng thì không phải dừng chục giây cho đọc chắc?
Vâng, cứ ngồi mà kêu này kêu nọ thì nó cũng chả giảm ách tắc xuống được tí nào cả :D Còn câu chuyện làm được hay không thì cứ để 5 10 năm nữa là biết :D

BMZ_Z4

Xe điện
Rồi thì cũng bắt dán thôi bác, TP HCM đợt này cũng thấy ì xèo vụ bắt đầu áp dụng thu phí oto vào trung tâm, chắc tp hcm sẽ triển khai thí điểm trước :D
Chắc sau này chuyển ra ngoài vành đai 3 thì em cũng giữ lại 25m2 đất/nhà để sau oto quay vào không mất phí.
:))

clpharm

[Tịch thu bằng lái]

Toàn nói cho vui mồm chứ lắp sao được mà lắp. Toàn ngõ 4m, lắp xong xe máy, xe đạp đi vào đâu? Diện tích đâu mà lắp? :)
1 con xe "lỡ" chưa nạp tiền thì chết cả nút. :))

casauking

Xe tăng
Toàn nói cho vui mồm chứ lắp sao được mà lắp. Toàn ngõ 4m, lắp xong xe máy, xe đạp đi vào đâu? Diện tích đâu mà lắp? :)
Vụ này thì đơn giản lắm ạ, chưa nạp tiền cho đi qua thoải mái nhưng cộng dồn lại, đến lúc đăng kiểm làm 1 nhát 1 cục to luôn, không đóng tiền thì ko cho đăng kiểm là xong :D ĐỒng nghiệp em dính quả đi vào làn brt nó cứ thế bấm phạt,đến lúc ra đăng kiểm thì tiền phạt gần 40tr rồi, mà ko đóng thì nó ko cho đăng kiểm :D Cuối cùng vẫn đóng và từ sau đó ko đi vào làn brt nữa :D

Koka2015

Xe tăng
Lắp lề đường như lắp cột đèn thôi, có lắp ở giữa đường đâu mà cụ lo ko có chỗ cho xe đi.

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Lắp lề đường như lắp cột đèn thôi, có lắp ở giữa đường đâu mà cụ lo ko có chỗ cho xe đi.
Vụ này thì đơn giản lắm ạ, chưa nạp tiền cho đi qua thoải mái nhưng cộng dồn lại, đến lúc đăng kiểm làm 1 nhát 1 cục to luôn, không đóng tiền thì ko cho đăng kiểm là xong :D ĐỒng nghiệp em dính quả đi vào làn brt nó cứ thế bấm phạt,đến lúc ra đăng kiểm thì tiền phạt gần 40tr rồi, mà ko đóng thì nó ko cho đăng kiểm :D Cuối cùng vẫn đóng và từ sau đó ko đi vào làn brt nữa :D
BRT chính là điển hình thất bại cho việc "học tập các nước tiên tiến" như cụ nói đấy :)

Các cụ thử mang 3 cái cột ETC lắp vào cái đường 4m này e xem nào? 2 đường oto và 2 làn xe máy kiểu gì, e chưa hình dung ra?

1638393_095322_131431059_898842237554206_1642107339532526585_n.jpg

carote

Đi bộ
Ngõ nhỏ ko lắp đc thì làm trụ ngăn oto. Vậy là bắt buộc phải đi qua trục chính. Dù sao thì mục đích là hạn chế oto vào trung tâm mà, chứ ko phải mục đích là thu tiền. Người bt như em với các cụ trên này mà còn thấy đc lỗ hổng thì phía trên sẽ có đối sách hết. Tp HCM sắp triển khai rồi, HN sẽ tiếp bước thôi

Koka2015

Xe tăng
BRT chính là điển hình thất bại cho việc "học tập các nước tiên tiến" như cụ nói đấy :)

Các cụ thử mang 3 cái cột ETC lắp vào cái đường 4m này e xem nào? 2 đường oto và 2 làn xe máy kiểu gì, e chưa hình dung ra?

1638393_095322_131431059_898842237554206_1642107339532526585_n.jpg
Sao phải phân làn?

casauking

Xe tăng
Ngõ nhỏ ko lắp đc thì làm trụ ngăn oto. Vậy là bắt buộc phải đi qua trục chính. Dù sao thì mục đích là hạn chế oto vào trung tâm mà, chứ ko phải mục đích là thu tiền. Người bt như em với các cụ trên này mà còn thấy đc lỗ hổng thì phía trên sẽ có đối sách hết. Tp HCM sắp triển khai rồi, HN sẽ tiếp bước thôi
Em cũng đã đề cập ở trên mà các bác ý cứ ko chịu nghe, chúng ta là người ko có chuyên môn mà còn nhìn ngay ra được lỗ hổng thì những ông có chuyên môn ngồi làm cái dự án này làm gì mà ko thấy được. Không làm thì thôi chứ đã làm thì đâu có thiếu cách để xử lý lỗ hổng, chủ yếu là các bác có muốn làm hay không thôi :D

Đơn giản nhất, cứ đường ngõ ngách nào có đoạn như vậy thì cấm oto 1 chiều 1 đoạn ngắn thò ra đường là xong, oto cố tình chạy qua thì camera ghi lại rồi phạt nguội. Muốn phạt thì đâu thiếu cách :D