[Funland] Viettel có thể sản xuất chip ?

xeitbanh

Xe tải
Anh hero trình cao lắm! Viettel từ số không lên như ngày hôm nay là do anh ấy đấy. Chứ không như mấy tay lý thuyết suông lập cái dự án cũng không ra hồn
Khiếp! Cụ có đề cao anh ấy hơn siêu nhân không? Em làm ở V.T bao năm, qua mấy thời kỳ lãnh đạo, thời của anh ấy là anh em xin ra đi nhiều nhất, lương thưởng kém đi, hô hào khẩu hiệu thành thần. Cụ có anh/em/bạn bè/người thân hỏi xem cách đây vài niên, hồi anh ấy chưa lên B.T có phải chính anh ấy đề xuất xây dựng V.T trở thành "Tập đoàn vĩ đại" không nhé! Sau một thời gian rầm rộ rồi cuối cùng không ai nhắc tới cụm từ "vĩ đại" nữa đâu. Đến Apple cũng chưa bao giờ dám nhận mình thế luôn.
Anh ấy cũng chỉ là một phần lãnh đạo của tập đoàn qua các thời kỳ thôi, thời kỳ phát triển nhanh, mạnh và rực rỡ nhất là thời cụ Spring tiền nhiệm cơ.

victory_1980

Xe điện
Theo e đc biết thì tắt sóng 2G có lộ trình và tình hình cụ thể dựa trên tính toán lưu lượng và số lượng đầu cuối của BTS. Ko phải bụp 1 nhát là tắt hoàn toàn.
Cách đây mấy năm, mình mua điện thoại cho ông bà ở quê (tại cửa hàng của Viettel), vừa rồi ông bà ở quê bảo điện thoại hỏng, phải mua điện thoại mới, nhưng mình hiểu rõ là điện thoại đấy ko hoạt động do chỉ sd sim 2G.
Nếu hiểu rõ là sẽ tắt sóng, thì đừng phân phối dòng điện thoại dùng sim 2G nữa.
Chưa kể, cu con nhà mình mua cái đồng hồ đeo tay, có tính năng truy vết trị giá khoảng 2tr thôi. Nhưng gần đây ko sd đc, đến cửa hàng nói dòng điện thoại này chỉ dùng sim 2G, nay tắt sóng nên bỏ.
Đấy là những thiệt hại, nếu cơ quan chức năng biết rõ, thì đừng nhập và bán sp như vậy cho người dân nữa mới phải.

TN1805

Xe điện

TamchieumoI

Xe buýt

Red_Army

Xe máy
Khiếp! Cụ có đề cao anh ấy hơn siêu nhân không? Em làm ở V.T bao năm, qua mấy thời kỳ lãnh đạo, thời của anh ấy là anh em xin ra đi nhiều nhất, lương thưởng kém đi, hô hào khẩu hiệu thành thần. Cụ có anh/em/bạn bè/người thân hỏi xem cách đây vài niên, hồi anh ấy chưa lên B.T có phải chính anh ấy đề xuất xây dựng V.T trở thành "Tập đoàn vĩ đại" không nhé! Sau một thời gian rầm rộ rồi cuối cùng không ai nhắc tới cụm từ "vĩ đại" nữa đâu. Đến Apple cũng chưa bao giờ dám nhận mình thế luôn.
Anh ấy cũng chỉ là một phần lãnh đạo của tập đoàn qua các thời kỳ thôi, thời kỳ phát triển nhanh, mạnh và rực rỡ nhất là thời cụ Spring tiền nhiệm cơ.
Không có anh ấy thì Vi en pi ti nó làm gỏi Vịt theo từ lâu rồi. Thường thì nhân viên hay để ý đến lương thưởng nên có khi cụ không để ý đến thành tích

TamchieumoI

Xe buýt
Không có anh ấy thì Vi en pi ti nó làm gỏi Vịt theo từ lâu rồi. Thường thì nhân viên hay để ý đến lương thưởng nên có khi cụ không để ý đến thành tích
Uầy…cụ có phải người Viettel không đấy? Cháu thấy cụ phán chủ quan quá… xin thưa với cụ là trong đây có người đang mang Mã định danh Viettel 6 số dỏng tai hóng đấy ạ!

Patriots

Xe lăn
Anh hero trình cao lắm! Viettel từ số không lên như ngày hôm nay là do anh ấy đấy. Chứ không như mấy tay lý thuyết suông lập cái dự án cũng không ra hồn
Anh Tính chứ cụ, người khởi sướng trái tim cho em nữa

Red_Army

Xe máy
Uầy…cụ có phải người Viettel không đấy? Cháu thấy cụ phán chủ quan quá… xin thưa với cụ là trong đây có người đang mang Mã định danh Viettel 6 số dỏng tai hóng đấy ạ!
Vì ngày xưa làm VNPT đời đầu nên trước cay anh ấy lắm! Nhưng công nhận anh ấy tài, nên nhiều thằng nó ghét

xeitbanh

Xe tải
Cụ Hero lên thay cụ Spring nghỉ hưu thôi, V.N.P.T làm sao đua được “nước sông công lính”. Có thể cụ chưa biết, năm 2014, cụ Hero mời cụ Bạc lên Bắc Giang xem thử nghiệm tên lửa do tập đoàn cùng nghiên cứu - chế tạo, bắn 2 quả xịt cả 2 đấy! Một số ae định danh 6 số V.T biết điều này ah.

TamchieumoI

Xe buýt
Anh Tính chứ cụ, người khởi sướng trái tim cho em nữa
Anh Dương Văn Tính là Bí thư Đảng ủy thì phần phong trào, quan hệ công chúng là của ảnh chuẩn rồi cụ. Về chuyên môn so sao được với bác Xuân, bác ấy học chính qui chuyên ngành điện tử viễn thông ở Odessa về mà. Anh Tính học trường SQ TT Hiệp Hoà, hồi đấy đâu như có 2 năm thôi (đối với lính cựu). Anh T, anh X cùng trào.

Chỉnh sửa cuối:

TamchieumoI

Xe buýt
Cụ Hero lên thay cụ Spring nghỉ hưu thôi, V.N.P.T làm sao đua được “nước sông công lính”. Có thể cụ chưa biết, năm 2014, cụ Hero mời cụ Bạc lên Bắc Giang xem thử nghiệm tên lửa do tập đoàn cùng nghiên cứu - chế tạo, bắn 2 quả xịt cả 2 đấy! Một số ae định danh 6 số V.T biết điều này ah.
Cụ ấy chắc còn không hiểu định danh 6 số của VT nó là gì ấy.

Red_Army

Xe máy
Cụ ấy chắc còn không hiểu định danh 6 số của VT nó là gì ấy.
Có phải người ở đấy đâu mà hiểu cái tiểu tiết đó! Cái biết rõ nhất là những gì đã đat được, những đối thủ đã đẩy lại phía sau như vina mobi. Tóm lại nhận định tùy vào tư duy của mỗi người thôi. Còn tài năng của anh ấy thì không ai có thể phủ nhận đc. Nếu không anh ấy làm sao lên được BT, còn cụ với tôi đang tranh luận vớ vẩn

Patriots

Xe lăn
Anh Dương Văn Tính là Bí thư Đảng ủy thì phần phong trào, quan hệ công chúng là của ảnh chuẩn rồi cụ. Về chuyên môn so sao được với bác Xuân, bác ấy học chính qui chuyên ngành điện tử viễn thông ở Odessa về mà. Anh Tính học trường SQ TT Hiệp Hoà, hồi đấy đâu như có 2 năm thôi (đối với lính cựu). Anh T, anh X cùng trào.
Viettel nó không có HĐQT, nên Đ.ảng Ủy nó hoạt động như HĐQT hồi đó cụ ạ. Anh X bảo làm gì cũng được , đừng cưa ghế của anh nên anh H anh Tính làm tốt, hồi sang Thái gặp mợ Inluck cũng anh Tính sang

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ làm vtel mà ko nắm dc ls tập đoàn nhờ: a spring đứng cho có vị trí thôi chớ: định hướng chính sách lèo lái là a Hero, a có công trạng lớn mới pr leo cao đc chớ! A spring đến tủi thì về hưu thoai! Cụ còn nhớ a Hero sang hội nghị bên Thái gặp e Gái Thaksin nó tư vấn sang mua nợ cái công nghệ cũ 2g của tàu bỏ đi chớ...từ đấy vtel nó mới phát triển nhanh..! Làm lãnh đạo thì đương nhiên phải hô hào thổi lửa vào đít nhân viên..! Nói chung gây dựng như thế là giỏi rồi! Không như các quả đấm thép!

TamchieumoI

Xe buýt
Có phải người ở đấy đâu mà hiểu cái tiểu tiết đó! Cái biết rõ nhất là những gì đã đat được, những đối thủ đã đẩy lại phía sau như vina mobi. Tóm lại nhận định tùy vào tư duy của mỗi người thôi. Còn tài năng của anh ấy thì không ai có thể phủ nhận đc. Nếu không anh ấy làm sao lên được BT, còn cụ với tôi đang tranh luận vớ vẩn
Vâng, cụ có câu đúng:”nhận định tuỳ vào tư duy của mỗi người “. Nhưng việc lên BT của ảnh thì không hẳn là do tài năng hay thành tích của ảnh đâu ạ. Đương nhiên không ai bảo anh ấy là không tài nhé! Anh Trương Mình Tuấn đột ngột bị bớ khi chưa hết nhiệm kỳ (2018) thì phải có người thay, chứ ngày ảnh nhận lệnh lên làm BT vạn người vui một người buồn đấy ạ (nhà cháu được cánh 6 số chia sẻ).

namdq

Xe điện
Cụ thể là phần mềm gì cụ nhỉ, e ko hiểu lắm ?
E ví dụ cho cụ 1 việc: TEMS Investigation :)))
Rồi trước đó là phần mềm thiết kế mạng lưới cho đến đám chuyên gia. Thời 2006 vt đã tự chủ làm hết.
Về phần mềm ứng dụng thì cụ search về viettel billing system là rõ. Chưa kể các ứng dụng từ viện nghiên cứu

hoang26

Xe tăng
Mang danh mà phát triển được như vậy là quá giỏi rồi! Từ mấy đường VOIP vớ vẩn thuê của VNPT những năm 2000 mà biến thành một Tập đoàn tầm cỡ thế giới với doanh thu hàng năm trên chục tỷ đô, thử hỏi có mấy người làm được hả cụ?
Từ thời đầu, VNPT bị ép không được giảm giá cước để cho Viettel có đất sống, chứ VNPT mà giảm giá cước cạnh tranh thì Viettel chết trong trứng nước rồi. Cơ ngơi của Viettel đến 7 phần là nhờ "được cơ cấu".