VietNam Bus Club Part 43 - Vì 1 VNBC vững mạnh và chất lượng

Trạng thái
Thớt đang đóng

47V4747

Xe điện
nhà mình có cụ nào biết mấy Box chuyên độ BMW không nhỉ? iêm đang cần lắm lắm.....

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Anh em VNBC thân mến,
Dạo này vào nhà em rất chán, không muốn cmt một tí nào các bác ợ, em thấy VNBC đang có chiều hướng đi xuống, công sức dày công vun đắp của anh em từ cái hồi Fan Uni - HKMĐ - HBC và giờ là VNBC không nhẽ chỉ vì những "cái nhỏ" mà làm cho nhà ngày càng tụt dốc. Em biết có rất nhiều ae trước đây vô cùng tâm huyết hàng ngày vẫn âm thầm lặng lẽ theo dõi nhà ta mà không hiện nick và vô cùng chán nản cảnh tượng toàn mấy ông trẻ ba láp ba xàm, chém vớ chém vẩn... Cứ xuất hiện là làm rối tung cả thớt lên. Trưa ngày hôm qua ae nhiệt huyết như bác 47 - Tân - Uây thôi đã chém lên cả mấy chục tầng, thử hỏi tại sao đc như thế. Vì ae hiểu nhau chém hay, đọc những cmt đó rất là có hứng thú. Còn cách đây vài ngày nick Đầu Kéo + Green + Uni 4 Bánh chém vs nhau đc 10 page, em đọc mà không những em điển hình là bác Tân đọc cmt 10 page mà muốn lộn ruột lên chẳng thể hiểu đc các cụ ấy chém kiểu gì mà khiến ai đọc cũng ngán ngẩm lắc đầu. Bài viết của mấy ông trẻ lúc nào cũng " bác chụp giúp em con abc", " em nhận hàng con này nhé", " bác chụp ở chỗ abc" làm như là mình biết nhiều lắm ấy.....
Suy đi tính lại bây giờ ae nhà ta nên mở một đợt thanh lọc thành viên bằng hình thức bỏ phiếu tán thành, để loại bớt những thàh viên sáo rỗng, đang làm thớt đi xuống. Đến lúc ae ta hãy gạt bỏ đi những cái tôi trong mình không cần nghĩ chúng ta không bằng thớt này thớt nọ mà hãy nghĩ đến 1 VNBC trước đây, có đoàn kết + kỉ luật + fun + kiến thức. Nói như cụ Tân hôm trước em nghĩ cũng đúng, hay là ta nên mở một thớt "VNBC nhà trẻ" để đưa các thành viên " trẻ" nhưng mê bus vào đó cùng chém với nhau, chỉ những người "trẻ" như thế thì mới có thể nói chuyện đồng cảm với nhau.
Những thành viên em đề nghị như sau.

1. Greendrive
2. Universe 4 Bánh
3. Xe Đầu Kéo.
Em lớp 9 rồi, éo phải trẻ con, mà bọn em nói thế không đc à sao cứ phải mở cái hội VNBC nhà trẻ để làm gì, cụ hơi bị nóng tính rồi đấy ,cụ nói vậy chẳng khác nào coi thường bọn em à, nói vậy có chết người đâu mà cụ cứ làm như bọn em nhiều chuyện lắm không bằng, em vô đây để góp vui chứ em không muốn chửi nhau đâu nhé, em cũng ụp ảnh lên góp vui đó thôi

Chỉnh sửa cuối:

thacokinglong

Xe tải
Em lớp 9 rồi, éo phải trẻ con, mà bọn em nói thế không đc à sao cứ phải mở cái hội VNBC nhà trẻ để làm gì, cụ hơi bị nóng tính rồi đấy ,cụ nói vậy chẳng khác nào coi thường bọn em à, nói vậy có chết người đâu mà cụ cứ làm như bọn em nhiều chuyện lắm không bằng ....
em ủng hộ bác. không phải vì VNBC đi xuống là nói mấy bác ấy đc. em cũng là học sinh lớp 10 thui nhueng vẫn có hiểu ít đôi chút

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
em ủng hộ bác. không phải vì VNBC đi xuống là nói mấy bác ấy đc. em cũng là học sinh lớp 10 thui nhueng vẫn có hiểu ít đôi chút
Em cũng chẳng muốn như thế này đâu, là do cụ luckyboy đốt ngòi pháo, em không muốn cãi nhau đâu nhé, các cụ nói em thế nào cũng đc nhưng em vẫn ụp ảnh bus, em vào đây là vì niềm đam mê xe khách chứ không phải em vào đây để phá nhé !

47V4747

Xe điện
Em lớp 9 rồi, éo phải trẻ con, mà bọn em nói thế không đc à sao cứ phải mở cái hội VNBC nhà trẻ để làm gì, cụ hơi bị nóng tính rồi đấy ,cụ nói vậy chẳng khác nào coi thường bọn em à, nói vậy có chết người đâu mà cụ cứ làm như bọn em nhiều chuyện lắm không bằng, em vô đây để góp vui chứ em không muốn chửi nhau đâu nhé, em cũng ụp ảnh lên góp vui đó thôi
cứ từ từ không việc gì phải nóng lên thế, cái gì cũng đi từ cái bé rồi mới tới cái lớn và rồi cái lớn sẽ quay lại chỉ bảo cho cái bé, nói chung thì trong việc này thì cụ Boy hành xử hơi quá nhưng cũng dễ hiểu thôi, nếu các cụ trẻ nhà mình mà ý thức được mình đã lớn và hiểu nhanh vấn đề thì cũng không đến mức phải lòi ra những chuyện biểu quyết dẫn đến mất đoàn kết như thế này, qua 1 thời gian theo dõi thì hầu như ai cũng thấy, đó là các cụ trẻ nhà mình cụ thì rất máu chiến( Green) chưa khôn đâu em ah, còn có cụ thì dù anh em đã nhắc nhở nhiều (nhắc nhở nặng lun đấy) nhưng vẫn cố tình không hiểu, nói chung thì các anh đi trước cũng có nhiều sai sót trong việc chỉ bảo không đúng cách và nhiều lúc dùng lời lẽ hơi quá đáng ( thay vì nhắc nhở thì lại quay sang mắng nhiếc) không hay cho lắm, lỗi này lớn đấy. Nhưng có giải quyết được vấn đề gì ko? làm riết như vậy nó thành 1 cái lề lối xấu dẫn đến tác dụng phụ đó là chai đòn, các mem đang chém vì niềm đam mê lại quay sang chém vì tức tối, thù vặt.haizzz Không hay

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
cứ từ từ không việc gì phải nóng lên thế, cái gì cũng đi từ cái bé rồi mới tới cái lớn và rồi cái lớn sẽ quay lại chỉ bảo cho cái bé, nói chung thì trong việc này thì cụ Boy hành xử hơi quá nhưng cũng dễ hiểu thôi, nếu các cụ trẻ nhà mình mà ý thức được mình đã lớn và hiểu nhanh vấn đề thì cũng không đến mức phải lòi ra những chuyện biểu quyết dẫn đến mất đoàn kết như thế này, qua 1 thời gian theo dõi thì hầu như ai cũng thấy, đó là các cụ trẻ nhà mình cụ thì rất máu chiến( Green) chưa khôn đâu em ah, còn có cụ thì dù anh em đã nhắc nhở nhiều (nhắc nhở nặng lun đấy) nhưng vẫn cố tình không hiểu, nói chung thì các anh đi trước cũng có nhiều sai sót trong việc chỉ bảo không đúng cách và nhiều lúc dùng lời lẽ hơi quá đáng ( thay vì nhắc nhở thì lại quay sang mắng nhiếc) không hay cho lắm, lỗi này lớn đấy. Nhưng có giải quyết được vấn đề gì ko? làm riết như vậy nó thành 1 cái lề lối xấu dẫn đến tác dụng phụ đó là chai đòn, các mem đang chém vì niềm đam mê lại quay sang chém vì tức tối, thù vặt.haizzz Không hay
Bác nói như vậy thì em tán thành, vậy chuyện này có cắt đc không để em còn rút kinh nghiệm, nếu không giải tán đc chuyện này thì em cũng chịu...

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Hình như bác coi chương trình Cha Mẹ Và Bé hay sao mà nói hay thế ạ:) Voka bác:)

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Hình như bác coi chương trình Cha Mẹ Và Bé hay sao mà nói hay thế ạ:) Voka bác:)
Mà bác Tùng này trong chuyện này ta cũng có lỗi, thôi ta không cãi nhau, chửi nhau gì nữa, chúng ta giảm hòa đi bác nhỉ ?

47V4747

Xe điện
các cụ trong SG có biết 47 này kêu gọi anh em đi off là có mục đích gì ko? ko phải đơn giản là chỉ đi dạo mát cà phê tán phét với ăn nhậu như mọi người nghĩ đâu, tui có mục đích cả đấy chứ, anh em trên thớt lúc nào cũng than phiền là chán thế này chán thế kia, đợt Off vừ rồi Boy nó vào đi thi rôid luôn tiện lên Off gặp mặt anh em, 47 này cũng muốn mượn dịp ấy để cùng anh em tìm ra cái cách để ổn thỏa cho thớt mình nhưng rồi cuối cùng có đc mấy mem đâu? đừng có cụ nào nào nói là không thông báo lịch Off nhá, nếu các cụ bận thì cũng Alo cho tui hay thằng Boy nói 1 tiếng chứ, tui cũng bận cho bù đầu nhưng cũng cố gắng sắp xếp để gặp anh em chứ phải ở không đâu, các cụ làm tui từ hào hứng rớt xuống cụt hứng luôn đấy, cho nên là các cụ thấy không thích ai trên thớt này hay muốn phê phán ai đó thì cũng nên nhìn lại mình cái đã, đừng vỗ ngực là ta đây thế này ta đây thế kia, tính thằng này có sao nói vậy cụ nào chấp nhất thì ráng chịu thôi, được thì mình đến với nhau mà không được thì mình chia tay. Vậy thôi...

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Mà bác Tùng này trong chuyện này ta cũng có lỗi, thôi ta không cãi nhau, chửi nhau gì nữa, chúng ta giảm hòa đi bác nhỉ ?
Quơ trời, em có cãi nhau hay chửi nhau gì vs bác đâu:-/ Nhầm hàng rầu bác:)

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn

47V4747

Xe điện
Bác nói như vậy thì em tán thành, vậy chuyện này có cắt đc không để em còn rút kinh nghiệm, nếu không giải tán đc chuyện này thì em cũng chịu...
ai nói nữa đây? còn về phần các cụ trẻ thì trở lại nghiên cứu kỹ Page đầu tiên ( nội quy nhà VNBC ấy) đọc kỹ đi rồi coi mình có sai chỗ nào thì sữa chỗ đó, nếu thấy điều gì bất bình thì lôi lên đây rồi anh em sẽ cùng nhau giải đáp, nhưng nhớ là phải đọc kỹ nhá

5 tháng rồi mới nhìn thấy cái Tivi, biết Mẹ & bé là cái gì ;))

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net

hoaanh2210

Xe điện
các bác các chú có 1 cái bài tình ca thôi mà ngày nào cũng hát thế, em dạo này tắt đèn luôn rầu, nhìn không muốn chém tí nào, ừ thì thằng Boi hôm nay nóng tính thật , như cơ sự sao như thế này, các cụ trẻ nhà mềnh nhắc nhở nhiều rồi nhưng ko chịu tiếp thu, thấy các cụ trẻ cũng biết tự ái đấy mà sao không chịu sửa nhể???;))

Trạng thái
Thớt đang đóng