[Funland] Vietnam Airlines xếp khách mua vé giá rẻ ngồi cuối

dalink

Xe điện
Đợt em đi cùng 1 VIP từ Phú Yên ra HN. Do không có khoang business (bay ATR72) nên họ xếp đoàn ngồi hàng ghế cuối. Theo em hiểu là để thoát hiểm.

dalink

Xe điện
Cháu đi HN SG, mua khứ hồi hết 1.5tr. Cháu ra sb tự check in trước 2h mà trên tàu chỉ trống 4 5 chỗ cho cháu chọn. Toàn mấy hàng cuối, chỗ kẹp giữa 2 khách khác.
Cháu cũng tin là vé rẻ nó xếp sẵn ghế "ko đẹp" cho mình
Người ta checkin online trước đó 24h rồi cha nội :))

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Khó chiều lòng người Việt ở chỗ đấy thế éo nào cũng chửi được lạ thật, đặt hãng thương gia nó xếp hạng C hãy chửi, còn ai cũng ko chịu ngồi chỗ đấy chắc nó để ko ah?

VKN

Xe tăng
À mà còn mấy bác bảo khi bị đẩy lên hạng C thì chửi, như vậy là đúng đấy
Vừa rồi chả mấy ông ngồi khoang C bị lây nCoV của em Nhung Covi đấy thôi
Nghe đồn bây giờ nhiều VIP còn đòi "khi tao ngồi đây, cấm xếp thằng ngồi cạnh nhé, nó tuổi gì..." và VNA không dám cãi đâu

Nam Minh

Xe buýt
Vé mua rẻ thì cho e ngồi trên nóc e cũng chịu

dalink

Xe điện
Ko cụ. Đợt trước covid, cháu đi suốt. Check in trước 60-70p thì vẫn có hàng chục chỗ trống.
Thế e chịu. Em ít bay nhưng trước nếu checkin thì đều đc chỗ như ý. Em hay chọn số đẹp đẹp cạnh cửa sổ.

nhtho

Xe buýt
Thế e chịu. Em ít bay nhưng trước nếu checkin thì đều đc chỗ như ý. Em hay chọn số đẹp đẹp cạnh cửa sổ.
Vâng. Cháu toàn mua vé gần sát ngày. Như thứ 2 bay vào Sg thì thứ 5, t6 tuần trước mới mua. Trước covid cứ 2.5_3tr/ chiều. Khứ hồi 5-6 củ, bay chuyến 6h00.
Sau covid, toàn 1.5-2tr khứ hồi.
Rẻ quá. Đợt này đang tăng dần.

Ôi giời
Nói vui ấy mà
Theo bác thì máy bay đâm nhau với cái gì
Còn khi rơi từ độ cao cả ngàn mét thì chỗ nào xuống trước mà chả tèo
Bây giờ chỉ mấy chặng ngắn mới dính ATR72 còn các bác thường đi bét nhất là A321 hoặc 787 quá xịn rồi ngồi đâu chả được chết nó có số
Nếu các bác được nếm mùi AN-24, AN-26, hay Su-100 jet mới thấy được cái vĩ đại của động cơ máy bay các bác ạ
Tôi đã đi 2 cái AN-24 và 26, ngồi trên máy bay mà cứ như cạnh cái ô tô Zin 130 nó lấy đà tăng tốc vậy, nhưng đợt bay nội địa Nga World cup 2018 mới hãi, khi hạ cánh cứ tưởng bổ nhào ném bom hay là thằng phi công đang tham gia phụ cảnh cho phim Top Gun, kinh hoàng luôn
Tai nạn thường xảy ra lúc cất hạ, nhiều ảnh máy bay còn nguyên đuôi lắm nên lý thuyết nó vẫn an toàn hơn :D

gocart

Xe cút kít
Đợt em đi cùng 1 VIP từ Phú Yên ra HN. Do không có khoang business (bay ATR72) nên họ xếp đoàn ngồi hàng ghế cuối. Theo em hiểu là để thoát hiểm.
ATR72 ngồi đầu thì giông y ông lơ xe.

tvu732

Xe buýt
Tôi đã chấp nhận mua vé giá rẻ cho người nhà thì đương nhiên tôi cũng xác định luôn tư tưởng là đ.ẹo thể đòi hỏi chỗ đẹp được.
Đời chả có đ.ẹo gì vừa thơm vừa rẻ.
Thế cho nhanh!
Cụ nói theo kiểu ăn mày *** đòi xôi gấc. Nhưng khách hàng không phải là ăn xin ăn mày, mà trả tiền đàng hoàng và với số tiền đấy thì trước giờ họ vẫn có quyền lợi được xếp chỗ bình thường, không bị hạn chế chỗ. Bây giờ quyền lợi bị thu hẹp hơn thì phải phàn nàn chứ. Theo em nên ủng hộ việc đấy dù em thừa biết khó có kết quả gì vì thế mạnh vẫn thuộc về thằng bán dịch vụ. Em chỉ không hiểu tại sao cụ lại đi bỉ bôi những người phàn nàn thôi. Họ bị mất quyền lợi chứ đâu phải là hạng người lươn lẹo đi xin thêm vài ký ở sân bay đâu?

Lấy VD thế này cho dễ hiểu: Bình thường cụ trả tiền điện theo giá đã quy ước. Một hôm EVN thông báo tăng giá điện. Liệu cụ có nói với những người phàn nàn là muốn trả ít tiền thì dùng ít điện thôi, ăn mày đừng đòi xôi gấc không?

tvu732

Xe buýt
Cháu đi HN SG, mua khứ hồi hết 1.5tr. Cháu ra sb tự check in trước 2h mà trên tàu chỉ trống 4 5 chỗ cho cháu chọn. Toàn mấy hàng cuối, chỗ kẹp giữa 2 khách khác.
Cháu cũng tin là vé rẻ nó xếp sẵn ghế "ko đẹp" cho mình
Mình tự check in online, cả Tây và Ta, thì hiếm khi được chỗ đẹp lắm cụ. Chỗ đẹp nó bán. Nhưng em thấy ra sân bay check in thì vẫn có xác suất được chỗ ngồi tốt mà. Hồi đó bọn nó giải thích cho em là cần phân phối đều các chỗ để làm cân bằng máy bay. Chả biết có thật không cụ nào vào thông não cho em phát.

cadan

Xe container
Em để ý thấy cơ quan đặt cho em đi công tác thường được Quầy check in cười tươi hỏi

anh có thích ngồi cạnh cửa thoát hiểm không

gật cái là lên máy bay thấy sung sướng vì trước mặt không có ghế nào

thoáng đãng và chân tay duỗi thoải mái

tât nhiên khi máy bay làm sao thì khoi tìm lối thoát hiểm, nhưng chả ai mong...

Còn khi tự đặt , vé ko trả full như đi công tác thì không ai hỏi mình câu đấy

Tookies

Xe điện
Chuyện nầy cũng không lạ. Đây là chiêu mà các hãng hàng không xữ dụng để xếp người vào các ghế trống mà đa số hành khách không thích ngồi . nó không chừng may mốt còn bắt hành khách trả tiền để được chọn số ghế
Trả tiền chọn chỗ lâu rồi cụ ạ.
Cụ đi các hãng khác ngồi Exit row thêm trung bình là 50$

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói theo kiểu ăn mày *** đòi xôi gấc. Nhưng khách hàng không phải là ăn xin ăn mày, mà trả tiền đàng hoàng và với số tiền đấy thì trước giờ họ vẫn có quyền lợi được xếp chỗ bình thường, không bị hạn chế chỗ. Bây giờ quyền lợi bị thu hẹp hơn thì phải phàn nàn chứ. Theo em nên ủng hộ việc đấy dù em thừa biết khó có kết quả gì vì thế mạnh vẫn thuộc về thằng bán dịch vụ. Em chỉ không hiểu tại sao cụ lại đi bỉ bôi những người phàn nàn thôi. Họ bị mất quyền lợi chứ đâu phải là hạng người lươn lẹo đi xin thêm vài ký ở sân bay đâu?

Lấy VD thế này cho dễ hiểu: Bình thường cụ trả tiền điện theo giá đã quy ước. Một hôm EVN thông báo tăng giá điện. Liệu cụ có nói với những người phàn nàn là muốn trả ít tiền thì dùng ít điện thôi, ăn mày đừng đòi xôi gấc không?
Trích: "bình thường cụ trả tiền điện theo giá quy ước"
Hết trích.
Cụ có phân biệt được sự khác nhau giữa giá quy ước và giá rẻ không?

Tookies

Xe điện
Em để ý thấy cơ quan đặt cho em đi công tác thường được Quầy check in cười tươi hỏi

anh có thích ngồi cạnh cửa thoát hiểm không

gật cái là lên máy bay thấy sung sướng vì trước mặt không có ghế nào

thoáng đãng và chân tay duỗi thoải mái

tât nhiên khi máy bay làm sao thì khoi tìm lối thoát hiểm, nhưng chả ai mong...

Còn khi tự đặt , vé ko trả full như đi công tác thì không ai hỏi mình câu đấy
Ngồi ghế ý đa phần là thanh niên đẹp trai, ăn mặc gọn gàng lịch sự. Có biến là giúp được tiếp viên. Hôm cụ không được chọn, chắc là có giai đẹp hơn được ưu tiên rồi :))
Chọn mấy ông nông dân + yếu om, tý toáy cái là mất nhờ ngay =))

Hoài Phi

Xe hơi
Điều này đúng theo quy luật thị trường. Cụ thanh toán ít thì chỉ có được những dịch vụ tương ứng. Tôi nghĩ rằng các cụ cũng không nên thắc mắc phải tập làm quen với việc này bởi không thể lầm tưởng việc công bằng với cào bằng được.
cụ thử mua vé 3 triệu mà ngồi bên cạnh cụ lại là người mua vé 500 nghì xem cụ có thắc mắc không?