[Funland] Việt - Nhật nâng cấp quan hệ lên Đối tác Chiến lược Toàn diện

sontung89

Xe tăng
thì dựa vào nhau để đi lên thì sao lại chê là chỉ có gương với lược :D
tầm như bọn châu phi tổng thống mẽo có phải bay sang tận nơi để ký đối tác chiến lược ko
Nhìn thì nhìn lên thực dụng tí như đài, hàn hay sing chứ nhìn 5 6% rồi ảo tưởng thì ko nên

thientudolong

Xe container
bạn bè tốt ngoài Hàn ra thì chả có ai. Nhật nó chả bg là bạn VN mình.
hàn nó chả tốt đâu
samsung nó mặc cả xin ưu đãi thuế mãi, giờ hết ưu đãi đang dọa rời đi kìa
trong tất cả các mqh ngoại giao thì "lợi ích quốc gia" vẫn đặt lên hàng đầu

sontung89

Xe tăng
nhìn lên đài hàn sing là cái nhìn của kẻ mộng mơ thiếu hiểu biết
nhìn lên thái mã sao cho bằng nó đã :D
Nhìn thái thì trừ hao đi thì nó tương đương cam lào cụ nhé, hiện tại vẫn còn có cái bán đi đc mà ăn thì 5 6% chứ 2 chục niên nữa trừ hao đi là đúng đấy

sontung89

Xe tăng
hàn nó chả tốt đâu
Lợi ích quốc gia đấy là viết trên giấy, còn lợi ích cá nhân mới là đích thực nhé

Moriarty

Xe container
thế tự nhiên kinh tế vn cứ tăng trưởng 5-6% 1 năm chắc
nhìn mấy a bị bao vây ngoại giao như triều tiên, cuba hay thậm chí giờ là Nga để thấy sự khác biệt cụ nhé
6 tháng đầu năm tăng 3.72% mà cuối năm 5-6%, quá ghê gớm

cunglatruong

Xe container
Sao cụ lại cho là vậy
Nhiều lý do lắm nhưng nói ra vỡ mồm sao cụ . Chỉ riêng FDI của nhật nùn thôi nó kèm theo đủ thứ đk đi kèm. cái metro trong sg đó gần 10 năm có xong đâu.Nhiều Cụ anti TQ mù quáng Chửi TQ chứ TQ nó còn tốt với mình chán chả hơn nhật vạn lần.

cunglatruong

Xe container
hàn nó chả tốt đâu
vụ thiếu điện năm ngoái đấm samsung ko trượt phái nào . Còn vụ ưu đãi thuế chỉ là suy đoán. SS chả bg vì cái đó trở mặt với VN. e chả tin

thientudolong

Xe container
Nhìn thái thì trừ hao đi thì nó tương đương cam lào cụ nhé, hiện tại vẫn còn có cái bán đi đc mà ăn thì 5 6% chứ 2 chục niên nữa trừ hao đi là đúng đấy
cụ là cao nhân về kinh tế - chính trị thế không rõ thân thế sự nghiệp cụ như thế nào :D
chứ em là e thấy mỗi lần ký FTA, nâng cấp quan hệ ngoại giao là có tấm có món có bánh có kẹo cả chứ không như mấy ô chém gió dè bỉu :D
kiểu nâng xong phải gửi quà đến tận nhà cho các ngài ấy mới là thực chất

sontung89

Xe tăng
Nhiều lý do lắm nhưng nói ra vỡ mồm sao cụ . Chỉ riêng FDI của nhật nùn thôi nó kèm theo đủ thứ đk đi kèm. cái metro trong sg đó gần 10 năm có xong đâu.Nhiều Cụ anti TQ mù quáng Chửi TQ chứ TQ nó còn tốt với mình chán chả hơn nhật vạn lần.
Mua đìa mua móng bò sừng trâu, lá vải thì cái tốt của cụ nghe nó mông lung quá
Ưu đãi thuế liệu rằng nhìn thì là ưu đãi qg dành cho hàn nhưng thực chất có phải vun vén cá nhân để đấy sân sau vào làm supplier cho nó không
Cũng như việc cho bán trà đá quán cóc vỉa hè muốn mà không dẹp được đó thôi, tháng đến vẫn phải cống nạp cho đội nào đó mới được ngồi. Người đi dẹp thì bị trảm

thientudolong

Xe container
vụ thiếu điện năm ngoái đấm samsung ko trượt phái nào . Còn vụ ưu đãi thuế chỉ là suy đoán. SS chả bg vì cái đó trở mặt với VN. e chả tin
suy đoán gì cụ
cụ có biết tại sao nó hết chuyển nhà máy từ tỉnh này sang tỉnh nọ ko
để tận dụng chính sách thu hút FDI, làm đẹp báo cáo của các tỉnh trong thẩm quyền TW cho phép đấy :D

sontung89

Xe tăng
cụ là cao nhân về kinh tế - chính trị thế không rõ thân thế sự nghiệp cụ như thế nào :D
chứ em là e thấy mỗi lần ký FTA, nâng cấp quan hệ ngoại giao là có tấm có món có bánh có kẹo cả chứ không như mấy ô chém gió dè bỉu :D
kiểu nâng xong phải gửi quà đến tận nhà cho các ngài ấy mới là thực chất
Show ra cái hay lại cũng chỉ như mỗi lần qua bển ký mua trăm với dăm chục cái tàu bay được

sontung89

Xe tăng
suy đoán gì cụ
cụ có biết tại sao nó hết chuyển nhà máy từ tỉnh này sang tỉnh nọ ko
để tận dụng chính sách thu hút FDI, làm đẹp báo cáo của các tỉnh trong thẩm quyền TW cho phép đấy :D
Ký với nó nó cũng chả phải chìa bánh ra cho mà ăn đâu nên cơ bản màu mè là chính
Xin nó chuyển giao công nghệ bán dẫn lõi á, mơ đi nhé cụ, trừ khi quỳ xuống nhượng địa làm căn cứ làm mũi chụi xào đấu nhau với trung quốc thì may ra mới có công nghệ lõi còn không thì ký để đấy cho đẹp sách đẹp vở thôi
Bớt ảo tưởng ở câu chữ thôi, tư bản nó thực dụng lắm, có ích thì nó làm ko thì dẹp, màu mè câu chữ thì có đấy nhưng là thứ yếu thôi ạ

conngua280390

Xe điện
đơn giản là ở Châu Á này chẳng có anh nào thích xài đồ Hàn, văn hóa Hàn lại có lực lượng lao động rẻ cho Hàn hơn VN cụ ạ
cũng như cụ là 1 a đẹp trai, nhiều cô thích cụ nhưng có 1 cô lúc nào cũng phát cuồng, lúc nào cũng bật đèn xanh cho cụ kiểu "em ở đây, anh đến xơi e đi" thì cụ cũng phải khác
VD như ở ĐNA này, xe hàn bán ở vn gấp 3 lần 9 nước còn lại thì bảo sao nó chẳng coi trọng :D
Lúc đầu cá nhân em cũng chửi Hàn thưởng đẳng, chảnh choẹ abc xyz... Nhưng sau 2 vụ là e quay xe liền: Vụ bày đoàn thê tử qua Thăm Vn của TT Hàn và vụ gần đây nhất Hàn mời VN qua đá nốc cho 6 trái ko khoan nhượng ( thằng Son đá chính 90p, thêm thằng kim min jee, lee kang in nữa) và sau đó nguyên băng cầu thủ mình xin chữ kí Son chào hỏi hai bên rất đàng hoàng. Thêm Mấy chị Black Pink nữa múa hát hai đêm thu tiền cho HN 1 đống là e quay xe liền.
Là e chuyển trạng thái nể cách nhìn khác liền!

thientudolong

Xe container
Ký với nó nó cũng chả phải chìa bánh ra cho mà ăn đâu nên cơ bản màu mè là chính
Xin nó chuyển giao công nghệ bán dẫn lõi á, mơ đi nhé cụ, trừ khi quỳ xuống nhượng địa làm căn cứ làm mũi chụi xào đấu nhau với trung quốc thì may ra mới có công nghệ lõi còn không thì ký để đấy cho đẹp sách đẹp vở thôi
Bớt ảo tưởng ở câu chữ thôi, tư bản nó thực dụng lắm, có ích thì nó làm ko thì dẹp, màu mè câu chữ thì có đấy nhưng là thứ yếu thôi ạ
à thì e cũng nhắc cụ thế này
nếu chỉ là gương lược diễn với nhau tư bản nó cũng ko rảnh và ko ngu cụ ạ :D
Việc đưa lên đối tác chiến lược toàn diện với Mẽo là do Mẽo chủ động đề xuất, và phải đưa củ cà rốt cho vn đấy, nếu cụ không biết tiếng anh thì có thể nhờ e đưa 1 vài bài báo phương Tây nhé

thientudolong

Xe container
Lúc đầu cá nhân em cũng chửi Hàn thưởng đẳng, chảnh choẹ abc xyz... Nhưng sau 2 vụ là e quay xe liền: Vụ bày đoàn thê tử qua Thăm Vn của TT Hàn và vụ gần đây nhất Hàn mời VN qua đá nốc cho 6 trái ko khoan nhượng ( thằng Son đá chính 90p, thêm thằng kim min jee, lee kang in nữa) và sau đó nguyên băng cầu thủ mình xin chữ kí Son chào hỏi hai bên rất đàng hoàng. Thêm Mấy chị Black Pink nữa múa hát hai đêm thu tiền cho HN 1 đống là e quay xe liền.
Là e chuyển trạng thái nể cách nhìn khác liền!
đúng rồi
ko thằng nào trân trọng 1 thằng chả có giá trị đek gì với mình, đơn giản vậy thôi :D
gì chứ tầng lớp dưới tinh hoa của Hàn coi VN như miền đất hứa, lũ lượt sang vn kiếm cơm lâu rồi
người hàn quốc ở vn có thể coi là dân tộc thiểu số đông nhất, kém dân tộc Kinh và hơn 53 dân tộc còn lại =))

sontung89

Xe tăng
à thì e cũng nhắc cụ thế này
nếu chỉ là gương lược diễn với nhau tư bản nó cũng ko rảnh và ko ngu cụ ạ :D
Việc đưa lên đối tác chiến lược toàn diện với Mẽo là do Mẽo chủ động đề xuất, và phải đưa củ cà rốt cho vn đấy, nếu cụ không biết tiếng anh thì có thể nhờ e đưa 1 vài bài báo phương Tây nhé
còn giá trị thì còn quan hệ lẫn nhau thôi có điều ông thụt bà thò, chả ông nào chịu nhả công nghệ lõi nếu như không phải ae trên bến dưới thuyền đâu, có chăng thì là hỗ trợ còn tự ông thôi

sontung89

Xe tăng
đúng rồi
ko thằng nào trân trọng 1 thằng chả có giá trị đek gì với mình, đơn giản vậy thôi :D
gì chứ tầng lớp dưới tinh hoa của Hàn coi VN như miền đất hứa, lũ lượt sang vn kiếm cơm lâu rồi
người hàn quốc ở vn có thể coi là dân tộc thiểu số đông nhất, kém dân tộc Kinh và hơn 53 dân tộc còn lại =))
Làm với hàn thì chúng nó nói với nhau là sang việt nam làm cho nó đỡ áp lực, lương đãi ngộ ổn, gái rẻ thích hàng ngoại thơm tho sạch sẽ. Nhiều thằng sang già già thì bỏ vợ đỡ phải chu cấp mà vẫn có em trẻ đẹp vn chịch tù cum =))

chichbong08

Xe buýt
Em từng ở Nhật vài năm, biết ơn người Nhật. Bây giờ về nhà rồi thì có làm ăn với cả đối tác Hàn lẫn Nhật. Cảm nhận của em: cả người Nhật và Hàn đều coi thường người Việt; người Nhật nhìn mình với con mắt của kẻ thượng đẳng, còn người Hàn xem mình là đàn em. Nói riêng chuyện làm ăn, cái óc em vẫn thích chọn Hàn hơn, vì họ cho mình không gian rộng, lắng nghe mình nói. Dự án với người Hàn xong rồi vẫn được hỗ trợ tiếp, ví dụ họ đài thọ hoàn toàn cho mình cái patent Mỹ và Hàn. Còn người Nhật thì họ thích cầm tay chỉ việc mình, tính toán rất chi ly.
Vài lần sang Thái họp, em cũng thấy người Nhật quý Thái nhất. Thái cũng bợ đỡ Nhật chảy nước, nó hớt hết tài trợ của Nhật cho ĐNA.