[Funland] Việt Nam nên gia nhập liên đoàn bóng đá Đông Á EAFF

muachieukyniem

Xe điện
Em tưởng phải thắng Thái tưng bừng thì mới nghĩ chuyện dứt áo ra đi chứ thua nó rồi mà vẫn muốn đi à? Thế hóa ra là dỗi à? :))
sao lại là dứt áo ra đi. Ao làng chật quá, thì mình sao cái ao khác rộng hơn thôi :))

doccocuukiem

Xe điện
Địa chính trị nước mình đặc biệt giao thoa giữa 2 vùng. Nhưng đầu ruồi hơn đuôi voi, rúc vào đám mắt híp mấy tỷ người làm gì, thằng HK, Taiwan giãy ra còn chẳng được, đông Á toàn thằng khôn lõi đít tinh ăn người đâu chất phác hồn nhiên như ĐNA. Làm ông trùm không muốn lại muốn làm thằng culi hầu hạ đại ca kiếm tý tiền lẻ, chắc lại tư duy ở bển lúc nào cũng thích bám vào mấy thằng có số má để nổ với anh em cho sang cái quan hệ

muachieukyniem

Xe điện
Địa chính trị nước mình đặc biệt giao thoa giữa 2 vùng. Nhưng đầu ruồi hơn đuôi voi, rúc vào đám mắt híp mấy tỷ người làm gì, thằng HK, Taiwan giãy ra còn chẳng được, đông Á toàn thằng khôn lõi đít tinh ăn người đâu chất phác hồn nhiên như ĐNA. Làm ông trùm không muốn lại muốn làm thằng culi hầu hạ đại ca kiếm tý tiền lẻ, chắc lại tư duy ở bển lúc nào cũng thích bám vào mấy thằng có số má để nổ với anh em cho sang cái quan hệ
Cụ tổ lái kinh quá. Phán như thánh.

sonvtc2

Xe điện
Cơ bản là EAFF có cháp thuận hay ko?

Ý kiến chuyên môn hay nhất là của Kiatisuk thì không anh nào đưa, toàn chém linh tinh.
Theo anh Suk thì VN và Thái nên thường xuyên giao lưu, học hỏi kể cả cấp CLB để nâng tầm cả hai rồi hẵng tính chuyện vươn tầm.
Nhưng như thế thì các anh nhà mình không thích lắm thì phải

quochiep

Xe tăng
Liên đoàn bóng đá Đông Á EAFF
Sang đây chơi cho vui các cụ nhỉ. Chúng ta hợp văn hóa, trình độ với tụi này hơn. Ao làng kia lởm quá rồi. Bên đấy cùng thường xuyên thiếu người do thằng Triều Tiên rất hay bỏ giải.

Cụ thì thích nhưng mấy ông LD thì ko , qua đó làm đội lót đường đời nào họ chịu ! Cái giải vùng trũng nhất còn khó có dc nữa là toàn đội mạnh , lấy đâu thành tích mà báo cáo , xin tài trợ !! Mà sao Úc ko xin vào Euro cho xịn mà lại xin vào AFC nhỉ ??

16th11

Xe tải
này trên tiktok rất nhiều ý kiến ủng hộ. Giờ các bác bên trên có ý tưởng , khéo toàn dân ủng hộ.

meotamthe

Xe cút kít
Quan trọng đấy cụ ơi. Ko phải tự nhiên thằng Úc nó lại nhẩy vào nhà mình đâu
Em tưởng phân chia theo địa lý chứ, Úc thì phải ghép vào tính trong Đông Nam Á rồi, còn mình đã trong phạm vi Đông Nam Á rồi sao sang được Đông Bắc Á nhỉ

xomo

Xe buýt

muachieukyniem

Xe điện
Em tưởng phân chia theo địa lý chứ, Úc thì phải ghép vào tính trong Đông Nam Á rồi, còn mình đã trong phạm vi Đông Nam Á rồi sao sang được Đông Bắc Á nhỉ
Úc nó ở hẳn Châu Úc mà nó còn xin vào sang được Châu Á.
Mình cùng Châu Á với nhau, chả lẽ lại ko được

cưỡi chổi

Xe lăn
Cụ thì thích nhưng mấy ông LD thì ko , qua đó làm đội lót đường đời nào họ chịu ! Cái giải vùng trũng nhất còn khó có dc nữa là toàn đội mạnh , lấy đâu thành tích mà báo cáo , xin tài trợ !! Mà sao Úc ko xin vào Euro cho xịn mà lại xin vào AFC nhỉ ??
Nó xin sang AFC để dễ kiếm cái vé chính thức dự WC đó cụ. Ở OFC thì playoff gặp thằng Nam Mỹ dễ đứt. Sang UEFA để lót đường hả cụ ;))

poiuy

Xe ba gác
Bờ bên kia có 3 thằng Nhật, Hàn, Khựa nó đợi sẵn để đón rồi cụ ơi.
Sang đấy khéo lại thành giải đấu hấp dẫn nhất hành tinh :))
Chuyển ao to hơn mà sức ao nhỏ còn chưa bơi hết khéo chết đuối cụ ạ :))

cptu176

Xe điện
Cái này liên quan đến chính trị. Ko sang được đâu. VN đang là lá cờ đầu ở ĐNA mà lại chuyển sang đá giải Đông Á là tự tách mình khỏi nhóm rồi (Từ 2021, trong luật đã qui định tất cả các cơ quan công quyền ở VN phải treo cờ Asean, duy nhất Vn làm điều này để khẳng định vị trí ở ĐNA). Bây giờ bỏ sang Đông Á thì tự từ bỏ vị thế của mình, TQ nó mừng ra mặt, anh em ĐNA nó khinh cho, thằng phản thùng!!! Rồi ai còn tin được mình nữa. Ko tham gia Seagame luôn nữa nhé.
Chuẩn ạ, riêng nhìn về thẻ thao thì quá là ok, nhưng cái quan trọng liên quan đến thể chế, đối ngoại và vị thế phát triển kinh tế thì không thể được...