[Funland] Việt Nam nên gia nhập liên đoàn bóng đá Đông Á EAFF

muachieukyniem

Xe điện
Cái này liên quan đến chính trị. Ko sang được đâu. VN đang là lá cờ đầu ở ĐNA mà lại chuyển sang đá giải Đông Á là tự tách mình khỏi nhóm rồi (Từ 2021, trong luật đã qui định tất cả các cơ quan công quyền ở VN phải treo cờ Asean, duy nhất Vn làm điều này để khẳng định vị trí ở ĐNA). Bây giờ bỏ sang Đông Á thì tự từ bỏ vị thế của mình, TQ nó mừng ra mặt, anh em ĐNA nó khinh cho, thằng phản thùng!!! Rồi ai còn tin được mình nữa. Ko tham gia Seagame luôn nữa nhé.
Bóng đá thì liên quan gì cụ ơi. Thằng Úc nó ở hẳn Châu khác còn xin vô Đông Nam Á đc mà ;))

muachieukyniem

Xe điện
Ko sang EAFF làm gì đâu cụ chủ ơi, cũng lại là 1 cái ao làng to hơn thôi. Theo em từ nay VFF nên đặt mục tiêu có thành tích ở các giải chính thống như vòng loại World cup, VCK Asia Cup, đặc biệt phải đặt mục tiêu lọt vào World Cup 2026 khi châu Á có 8-8.5 suất. Còn 2 cái giải AFF Cup với Seagame đều đã vô địch 2 lần rồi (AFF Cup 2008, 2018 ; Seagame 1959, 2019), từ sau ta chỉ nên cử đội U23 đi để cọ xát, học hỏi, rèn giũa thôi, và ko cần đặt nặng thành tích (bi loại ngay từ vòng bảng cũng được). Đưa ĐTQG đi đá giải ao làng AFF Cup chỉ tổ hỏng chân cầu thủ. 1 giải đấu mà trọng tài, hậu cần lởm khởm như vậy thì ko xứng đáng đặt nặng thành tích, ko xứng đáng để cử quân tinh nhuệ đi. Đúng ra giải vừa rồi là cơ hội rất tốt để rèn giũa bọn dự bị như Bùi Hoàng Việt Anh, Nguyễn Thanh Bình, Lý Công Hoàng Anh, ..., nhưng vì VFF đặt mục tiêu vô địch nên chúng nó ko có cơ hội thi đấu
Sang đấy cọ hàng ngày với Nhật với Hàn thì mới có cửa đi Uôn Cúp. Chứ suốt ngày đá với Cam, với Lào thì khá sao đc

chim to

Xe tăng
Sang dấy có dc vào Top 4 các cụ? Cọ sát mới 3 ông kia cũng lên trình nhỉ

Gio_Dong

Xe buýt
Sang đấy cọ hàng ngày với Nhật với Hàn thì mới có cửa đi Uôn Cúp. Chứ suốt ngày đá với Cam, với Lào thì khá sao đc
Em đã viết ở trên rồi mà. Đặt nặng thành tích khi tham gia các giải chính thống (Asia Cup, vòng loại World Cup), và cử U23 đi rèn giũa ở AFF Cup, Seagame. Đá Asia Cup với vòng loại World cup, gặp toàn thú dữ thì sẽ lên trình thôi

tratida

Xe container

cowboy1982

Xe buýt
Vào đó mình cạnh tranh với ông Bắc Triều tiên top4 còn gì, mấy thằng khác cũng vừa miếng.

Alohavn911

Xe buýt
Gộp lại hết thành EFF ( Đông Á thôi, ko chơi với hội tây á mồm lông) có đc ko cc, có 3 thằng to đầu Nhóm 1: Nhật, Hàn, Úc; Nhóm 2: Tầu, Việt, Thái, Nhóm 3: Mã, Ỉn ... , Nhóm 4: các đội liu riu còn lại (đá sơ loại). chia 3 bảng tẩn nhau, lấy 8 đội vào tứ kết.

Như thế Nhật Hàn Úc làm anh cả, lôi cả mớ ao làng lên cùng đi tẩn nhau với bọn tây á để đc vào WC thì vui. Chứ Aff đánh đấm kiểu này thì chỉ níu chân nhau vì bệnh thành tích chứ có khá lên đc đâu, ra ngoài toàn bị vã cho lệch mặt :D

tratida

Xe container
Báu chóa gì cái si ghêm mà thằng nào đăng cai cũng nhất, mang cả sọt ra đựng huy chương.:))
đăng cai không nhất cũng hơi phí tiền, tôi cứ ủng hộ ông chủ nhà làm nhiều bộ huy chương mà chủ nhà lợi thế mà ít tốn công tổ chức vào, còn những môn khác ít huy chương nhưng tổ chức chất lượng công bằng vào.

Sungtazin

Xe tăng
Gộp lại hết thành EFF ( Đông Á thôi, ko chơi với hội tây á mồm lông) có đc ko cc, có 3 thằng to đầu Nhóm 1: Nhật, Hàn, Úc; Nhóm 2: Tầu, Việt, Thái, Nhóm 3: Mã, Ỉn ... , Nhóm 4: các đội liu riu còn lại (đá sơ loại). chia 3 bảng tẩn nhau, lấy 8 đội vào tứ kết.

Như thế Nhật Hàn Úc làm anh cả, lôi cả mớ ao làng lên cùng đi tẩn nhau với bọn tây á để đc vào WC thì vui. Chứ Aff đánh đấm kiểu này thì chỉ níu chân nhau vì bệnh thành tích chứ có khá lên đc đâu, ra ngoài toàn bị vã cho lệch mặt :D
Chuẩn cụ ạ. Như châu Âu nó có mỗi UEFA thôi, chấp cả thế giới

berryfun

Xe điện
Liên đoàn bóng đá Đông Á EAFF
Sang đây chơi cho vui các cụ nhỉ. Chúng ta hợp văn hóa, trình độ với tụi này hơn. Ao làng kia lởm quá rồi. Bên đấy cùng thường xuyên thiếu người do thằng Triều Tiên rất hay bỏ giải.

Cháu cũng có lúc nghĩ giống cụ. Vì thật ra mình vẫn thuộc văn hoá ăn đũa Đông Á hơn là văn hoá ăn bốc đông nam á

tratida

Xe container

hợp lý nhỉ, ko ăn được cup ta chuyển sang rèn luyện

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Ý của cụ rất hay nhưng khổ 1 nỗi là mấy ông châu Á chả ai nghe ai! Ông nào cũng cho mình là nhất
Cứ lùng nhùng như vậy nên không thoát lên được, kể cả có tiền🥵

hoami

Xe tăng
Em cũng đã nêu quan điểm này trên fanpage của bọn AFF, giờ VN đang nổi nên rút đi thì giải cũng mất rất nhiều cái lợi, chúng nó ép mình quá đáng như thế này thì cần choá gì. Năm tới VN thử ko tham dự xem chúng nó sau này có còn dám chơi bẩn thế nữa ko, trước mắt là mất 100t dân VN + 50t dân Hàn và số lượng ko nhỏ TQ ko theo dõi nữa, bản quyền lẫn quảng cáo tụt hẳn, xem lúc đấy nó còn đối xử với mình như vừa rồi ko. Em cũng ko tưởng tượng đc Thái nó cay mình đến thế, giở đủ bài bẩn thỉu để thắng, fan đã đành đằng này đến cả thằng đội trưởng cũng lên mxh để khịa, thật sự thì dài hạn Thái chính thức tụt lùi so VN là chắc chắn rồi.

Alohavn911

Xe buýt
Bọn nó diện tích nhỏ hơn nên dễ gộp hơn, châu á mình to hơn nên chia đôi ra Đông vs Tây, giống tụi Châu Mỹ nó cũng chia 2, Nam mỹ cũng tẩn châu âu suốt mà cụ

Alohavn911

Xe buýt
Ý của cụ rất hay nhưng khổ 1 nỗi là mấy ông châu Á chả ai nghe ai! Ông nào cũng cho mình là nhất
Cứ lùng nhùng như vậy nên không thoát lên được, kể cả có tiền🥵
Có ông huyền thoại nào kiểu như Park-ji-sung đứng ra kêu gọi mấy ông Đông á tương đồng về văn hóa, con người, tôn giáo ... ngồi lại với nhau đc thì tốt quá cụ nhỉ

Quan trọng là vào đó tránh được thằng Thái, không suốt ngày vêu mỏ với nó