[Funland] Việt Nam nên gia nhập liên đoàn bóng đá Đông Á EAFF

muachieukyniem

Xe điện
Cái này liên quan đến chính trị. Ko sang được đâu. VN đang là lá cờ đầu ở ĐNA mà lại chuyển sang đá giải Đông Á là tự tách mình khỏi nhóm rồi (Từ 2021, trong luật đã qui định tất cả các cơ quan công quyền ở VN phải treo cờ Asean, duy nhất Vn làm điều này để khẳng định vị trí ở ĐNA). Bây giờ bỏ sang Đông Á thì tự từ bỏ vị thế của mình, TQ nó mừng ra mặt, anh em ĐNA nó khinh cho, thằng phản thùng!!! Rồi ai còn tin được mình nữa. Ko tham gia Seagame luôn nữa nhé.
Seagame mà cụ cũng tiếc à. Nghỉ luôn cho đỡ tốn kém nhé

meotamthe

Xe cút kít
Úc nó ở hẳn Châu Úc mà nó còn xin vào sang được Châu Á.
Mình cùng Châu Á với nhau, chả lẽ lại ko được
Em thấy bọn bình luận thời sự nước ngoài toàn nói Úc bản chất là thuộc Châu Á nhưng cứ thích làm người Châu Âu với Châu Mỹ.

tienlong

Xe buýt
Sang Châu Úc ấy, dễ ăn hơn

Roman

Xe điện
Quan điểm của cháu là thà làm học trò thằng khôn còn hơn thầy thằng ngu.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]
Em chả thấy quan trọng, suốt ngày bóng bánh.
Nhường các cụ quyết định :)
Cái quan trọng nhất của bóng bánh là diễn đàn sẽ không mất thêm thành viên. Đây là 1 trong 3 chủ đề thế mạnh của of, bên cạnh gái gú chịch xoạc và quảng cáo :D

poiuy

Xe ba gác
Trước khi đề xuất thì thớt cũng nên tìm hiểu chút không thì ra để xuất ngớ ngẩn. Trên thực tế liên đoàn đông á chỉ có giải của 4 đội mạnh nhất mà lại mặc định 3 thằng to đầu ngồ sẵn. Bên cạnh đó giải cũng ko thuộc FIFA nên cũng chỉ có cầu thủ phọt phẹt tham dự thôi chứ đâu ra mà trình với độ.
Thế nên để nâng cao trình độ thì phải tích cực tham dự giải đấu cấp châu lục, ko chỉ tuyển QG mà các CLB cũng phải được hỗ trợ tham gia nhiệt tình, kết hợp giao hữu, tập huấn với các nên bóng đá mạnh chứ ko phải tham gia liên đoàn kia rồi nằm vị trí thứ 4-5 để dự giải năm đực năm cái.

Chỉnh sửa cuối:

muachieukyniem

Xe điện
Trước khi đề xuất thì thớt cũng nên tìm hiểu chút không thì ra để xuất ngớ ngẩn. Trên thực tế liên đoàn đông á chỉ có giải giao hữu của 4 đội mạnh nhất chứ ko có giải toàn liên đoàn như ASEAN. Bên cạnh đó giải cũng ko thuộc FIFA nên cũng chỉ có cầu thủ phọt phẹt tham dự thôi chứ đâu ra mà trình với độ.
Thế nên để nâng cao trình độ thì phải tích cực tham dự giải đấu cấp châu lục, ko chỉ tuyển QG mà các CLB cũng phải được hỗ trợ tham gia nhiệt tình, kết hợp giao hữu, tập huấn với các nên bóng đá mạnh chứ ko phải tham gia liên đoàn kia rồi nằm vị trí thứ 4-5 để dự giải năm đực năm cái.
Cụ cũng nên tìm hiểu kỹ rồi hãy còm, kẻo ngta lại mắng cho là ngớ ngẩn.

poiuy

Xe ba gác
Cụ cũng nên tìm hiểu kỹ rồi hãy còm, kẻo ngta lại mắng cho là ngớ ngẩn.
À vâng, em chưa xem kỹ thể lệ, xem lại thì thấy 3 thằng to đầu mặ định suất VCK, suất cuối còn lại thì đám lìu tìu tranh nhau. VN tham dự ở đó thì tranh suất thứ tư toàn đá với bọn ngang với Lào, CPC. Năm nào may mắn qua mặt được Triều Tiên, ko thì chầu rìa.

muachieukyniem

Xe điện
À vâng, em chưa xem kỹ thể lệ, xem lại thì thấy 3 thằng to đầu mặ định suất VCK, suất cuối còn lại thì đám lìu tìu tranh nhau. VN tham dự ở đó thì tranh suất thứ tư toàn đá với bọn ngang với Lào, CPC. Năm nào may mắn qua mặt được Triều Tiên, ko thì chầu rìa.
Việc sơ loại là bình thường. Tụi Nhật, Hàn ko rảnh đi đá với mấy thằng lìu rìu. Thằng Úc cũng được mời 1 lần tham dự từ vòng loại. Vào đến trong thua sấp mặt cả 3 trận.
VN sang đó cửa top 4 là sáng, vớ vẩn lại thịt đc thằng Tầu kiếm HC đồng.

poiuy

Xe ba gác
Việc sơ loại là bình thường. Tụi Nhật, Hàn ko rảnh đi đá với mấy thằng lìu rìu. Thằng Úc cũng được mời 1 lần tham dự từ vòng loại. Vào đến trong thua sấp mặt cả 3 trận.
VN sang đó cửa top 4 là sáng, vớ vẩn lại thịt đc thằng Tầu kiếm HC đồng.
Sáng gì hả cụ, năm nào có thằng Triều Tiên thì 50-50 e còn khó. Thế thì mấy khi được dự giải chính? Tập trung cho vòng loại wc hay cúp châu Á chả ngon hơn à? Thường xuyên góp mặt ở VCK, hay VL3 thì cũng là cơ hội tiến bộ cao.

emeraldflagon

Xe buýt
Các cụ cứ tự tin quá chứ đến giải ao làng vừa rồi mình có được cúp đâu :))

leo3886

Xe đạp
Em thấy bọn bình luận thời sự nước ngoài toàn nói Úc bản chất là thuộc Châu Á nhưng cứ thích làm người Châu Âu với Châu Mỹ.
về địa lý nó thuộc châu Á, nhưng bọn Anh đưa người nó sang ở, rồi tận diệt dân bản địa, cho nên toàn người Anglo-Saxons, coi nữ hoàng Anh là nguyên thủ, nó tự coi nó ko thuộc châu Á