[Funland] Việt Nam muốn mua 18 chiếc Su-30K đã qua sử dụng của Nga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Stent

Xe điện
Mấy kụ coi lại cái này rồi hãy phán nó có bay ra được Trường Sa không nhé

http://vi.wikipedia.org/wiki/Sukhoi_Su-30MKI#Hi.E1.BB.87u_su.E1.BA.A5t_bay

...Tầm bay và hệ thống nhiên liệu
Su-30MKI có tầm bay đạt 5.000 km với các thùng nhiên liệu bên trong, lượng nhiên liệu này bảo đảm cho nhiệm vụ chiến đấu liên tục trong 4,5 giờ.
Ngoài ra, Su-30MKi cũng có thể tiếp nhiên liệu trên không qua một cần tiếp nhiên liệu ở mũi trong khi hoạt động bình thường. Hệ thống tiếp nhiên liệu trên không tăng thời gian bay lên tới 10 giờ với tầm bay đạt 8.000 km...

Chỉnh sửa cuối:

khoaimon010

Xe buýt
chuyện hơi ngoài lề một chút: Hôm trước em đi Thái Nguyên về, tầm 5h hơn đến Sóc Sơn đói quá mò tạm vào 1 quán cơm rang, phở bò ở đường nối QL 2 - QL3 phía sau sân bay Nội Bài ăn. Có gặp 2 bác, 1 bác khoảng U35, 1 bác khoảng U45 cũng ngồi ăn. Dáng vẻ cũng tầm thước, chỉ khoảng 1m7, nhưng nhìn khá rắn rỏi. Ngồi ăn một lúc thấy bác U45 nói : Ăn bây giờ rồi tối vào Thanh Hóa đỡ phải tìm đồ ăn. Bác U35 hỏi : anh bay vào một mình ah, hôm nay em chỉ phải trực ... Mới biết 2 bác ấy đều là phi công. 2 bác phi công máy bay chiến đấu, lực lượng tinh nhuệt của QĐVN - 2 bát phở bò bình dân. Thế mới thấy vừa có điều gì đáng trân trọng vừa đáng suy nghĩ. Trân trọng vì những người lính giản dị, dù trách nhiệm, tính chất công việc phức tạp họ vẫn vui vẻ, lạc quan. Có ngồi nhìn 2 bác ấy ăn rồi chia nhau bao thuốc, cốc trà đá mới thấy rõ điều đó. Suy nghĩ, vì thấy bộ đội ta vẫn còn thiếu thốn đủ bề. Từ vũ khí, quân trang đến đời sống vật chất của bộ đội nói chung. Thế mới thấy, nếu những khoản chi ngân sách sai mục đích cho cái ụ nổi vứt đi, cho những con đường chưa xong đã sửa, cho cái hầm Thủ THiêm, cho lọc dầu Dung Quất chưa trẻ đã toan về già, cho Vinashin, Vinalines, Petro... mà được đầu tư cho quân sự một cách hiệu quả, thì giờ đây quân ta đã tự tin khi đối đầu với nước lạ, dân ta đã không phải nơm nớp cho biên cương lãnh thổ từng ngày....
Bác viết rất hay, các tình tiết cũng rất giản dị, iem nghĩ đó cũng đúng với bản chất bộ độ cụ Hồ mà. Còn cái ý thứ hai bác viết thì thứ lối iem nói không LS là: Nếu biết thế thì lũ chúng nó chạy chức để làm cái léo giề. Đấy còn chưa tính đến khoản "1 thằng làm quan cả lò bấu víu" nữa. :D

Chã Nhỏ

Xe điện

Chidiudiu

Xe điện
k biết đã mua được hết chưa để về mà oánh bọn khựa đi nhỉ

buonduale

Xe tăng
k biết đã mua được hết chưa để về mà oánh bọn khựa đi nhỉ
Đã mua xong rồi và đang Xếp lên tầu chắc chỉ khoảng thời gian ko xác định là về đến VIệt nam . Em nghe thằng bạn em nó bảo thế vì bố nó cùng đi với cụ Sang vừa rồi . Ta còn mua được cả lố xe tăng T90s nữa với giá rẻ mạt mà xe tăng này chưa sử dụng vẫn còn nằm trong kho niêm cất nhưng ko đủ chuẩn của NATO nên bị loại ( Tin này em chưa kiểm chứng )

TaiMV

Xe điện
Đã mua xong rồi và đang Xếp lên tầu chắc chỉ khoảng thời gian ko xác định là về đến VIệt nam . Em nghe thằng bạn em nó bảo thế vì bố nó cùng đi với cụ Sang vừa rồi . Ta còn mua được cả lố xe tăng T90s nữa với giá rẻ mạt mà xe tăng này chưa sử dụng vẫn còn nằm trong kho niêm cất nhưng ko đủ chuẩn của NATO nên bị loại ( Tin này em chưa kiểm chứng )
Tốt quá. Vậy là ngoài sợ vợ ra chúng ta chẳng sợ thằng nào.:))

guidingstar

Xe tăng
T90s là mua của Nga hay belarus, tại sao phải theo chuẩn Nato nhỉ?

accord1992

Xe tăng
không đủ tiêu chuẩn NATO khéo #'# nó đếch cho lưu hành thì bủ mựa

nguoi yeu xe

Xe tăng
hàng ngố mà đòi chuẩn nato cơ ak vậy thì pó tay . cờ him rồi

khoaimon010

Xe buýt
Tin này liệu có đáng tin dư nick của mợ khg zậy?. Iem nghĩ nhà mình không có nhu cầu về tank, còn TT về 18 em 30 tuổi thì vẫn còn ẩn số, chưa thấy trng nào nói đã mua được cả. Giá như đó là 30 em 18 tuổi thì tuyệ cú mèo nhỉ:D

khoaimon010

Xe buýt

Su-30MKI có tầm bay đạt 5.000 km với các thùng nhiên liệu bên trong, lượng nhiên liệu này bảo đảm cho nhiệm vụ chiến đấu liên tục trong 4,5 giờ.
Ngoài ra, Su-30MKi cũng có thể tiếp nhiên liệu trên không qua một cần tiếp nhiên liệu ở mũi trong khi hoạt động bình thường. Hệ thống tiếp nhiên liệu trên không tăng thời gian bay lên tới 10 giờ với tầm bay đạt 8.000 km...
18 em 30 tuổi mà ta dự định mua không phải là MKi. Chú Ỉn muốn có dưng CN Ngố chưa đáp ứng được nên thỏa thuận là cấp trước 18 em này về để tập làm quen và lấp chỗ trống trong LLKQ của Ỉn, iem thấy là dư vậy.

Chã Nhỏ

Xe điện
không phải MKI nhưng vẫn hơn 27Sk và 27PU bác ạ
tầm bay em này vẫn đạt khoảng 2500km
MKI bay đc 5000km là nó vác thêm thùng dầu phụ

khoaimon010

Xe buýt
Nói về sức mạnh của chiếc máy bay thì ở đây ta phải hiểu thành 2 khía cạnh: 1 là tính năng cơ bản + hệ thống avionic trang bị trên nó. 2 Hệ thống vũ khí mà nó mang được + lĩnh vực tác chiến (air-air, air-land, air-sea). Về phía 18 em 30 tuổi này thì iem thấy tính năng bay chỉ tương đương như Su 27SK/UBK mà thôi, còn hệ thống avionic + vũ khí có thể sẽ hơn vì nó ra đời sau. Túm cái váy lại thì iem đoán chắc các lờ đờ nhà ta tính đến chuyện "đập tổ chim" nên mới có ý định mua nó, chứ để ra biển thì không hay bởi chỉ bay ra rồi lượn về ngay mà.

tainon

Xe điện
Nếu có oánh nhau, mong rằng các cụ bộ đội oánh chết hết chúng nó nhanh xong rồi chiếm luôn cái đảo Hải Nam để bà con miền Bắc mình tự do đi oánh cá. Ngoài đấy đẹp phết, đi du lịch bằng tầu từ Hạ Long ra chắc là thú phải biết.:)) mấy chú Su mới này có mua về chắc cũng nằm trong kho niêm cất chờ chiến sự mới chui ra thịt chúng nó các cụ nhỉ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

momtre

[Tịch thu bằng lái]
Đằng nào chả lao xuống đất giống trạn Trân Châu Cảng thì model nào quan trọng ze các Cụ nhở!

turbin_engine

Xe tăng

Thông tin của cụ là từ nguồn Wiki, mà ở đây thì ai cũng có thể viết và chém được cụ ạ. Và e tự biết là mình ko thể tin được nhưng thông tin này, còn ai tin thì tùy? :-bd

Còn đâu nếu soi kĩ thì e có thể chỉ ra được >1 lỗi ở trong đoạn trích dẫn của cụ?

Chỉnh sửa cuối:

luot_song

Xe điện
Mấy em này để thanh hóa nghệ an rình chặn bọn j trên đường về còn ra ts để đám trong phía nam lo

Stent

Xe điện
Thông tin của cụ là từ nguồn Wiki, mà ở đây thì ai cũng có thể viết và chém được cụ ạ. Và e tự biết là mình ko thể tin được nhưng thông tin này, còn ai tin thì tùy? :-bd

Còn đâu nếu soi kĩ thì e có thể chỉ ra được >1 lỗi ở trong đoạn trích dẫn của cụ?
Em nghĩ những người có chuyên môn trong lĩnh vực ấy mới vào để sửa, còn những người tay ngang biết gì mà sửa phải không kụ? Đơn cử như trong ngành chuyên môn của em, em thấy những bài trong wiki khá là chuẩn xác kụ ạ.

pain

Xe ba gác
Đằng nào chả lao xuống đất giống trạn Trân Châu Cảng thì model nào quan trọng ze các Cụ nhở!
Cụ có vẻ nghiện đá sỏi nhỉ? Một ví dụ rất hay của việc: lấy thân mình lấp lỗ....:))

anhson

Xe tải
kinh tế khó khăn..biển đông căng thẳng em nghĩ mua đựoc là tôt rùi

Trạng thái
Thớt đang đóng