[Funland] Việt Nam muốn mua 18 chiếc Su-30K đã qua sử dụng của Nga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

TaiMV

Xe điện
Nút là một chuyện, còn khi ấn nút nó hiện ra một bảng tuyền tiếng anh thì xeo?:))
Lo gì cụ. Tuyển 1 em chân ngắn ngồi ghế sau nó dịch cho các chú pilot là ổn mà. MB này có tận 2 ghế ngồi cơ mà.:))

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Mua về bay ra Biển Đông lượn vài vòng cho Tàu nó kinh các cụ nhẩy.
có cho kẹo cũng ko dám bay ra ngoài đấy chỉ loanh quanh gần bờ thôi chỉ tổ chúng nó càng hăng chứ nó chả kinh đâu, em nghi tình hình cũng chỉ là oánh lạc hướng mà thôi cuối cùng thì nhất cử lưỡng tiện.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
có cho kẹo cũng ko dám bay ra ngoài đấy chỉ loanh quanh gần bờ thôi chỉ tổ chúng nó càng hăng chứ nó chả kinh đâu, em nghi tình hình cũng chỉ là oánh lạc hướng mà thôi cuối cùng thì nhất cử lưỡng tiện.
Bay ra TS nhiều rồi, đủ thể loại từ Su22/27/30 vấn đề là có đủ xăng và động cơ để bay ra đó chơi thường xuyên kô

phusy

Xe tải
- Mua cả lô đồ Seconhand thì Xanh - Chín là đương nhiên. Nhưng giá thì chỉ 30%.

- VN cần thì mới mua, ai ép được? Lúc chưa rõ kết quả thì rất nhiều bác hồi hộp lo họ không bán cho mình. Mua được thì lại lo bị hớ. Chả hiểu?

- Còn vấn đề hoa héo ... thì ... đời nào, trời nào chả thế?
Cụ nói chuẩn hổng phải chỉnh ạ!

buonduale

Xe tăng
Đến f 22 mới toanh vừa ra lò còn bị rơi và làm 2 pilot Mỹ thiệt mạng thì su chắc cũng ko ngoại lệ đâu . Nhưng vấn đề là ta đang ko có tiền và thiếu máy bay chiến đấu nên bắt buộc ta phải đầu tư thôi . Hy vọng là ko mang ra đánh nhau thỉnh thoảng bay lượn tý cho dân xem để khí thế đông a nó ngút trời

luot_song

Xe điện
Quan trọng là hàng có ngay cần là cho phi công sang lái về chiến luôn chứ mấy cái xưởng đúc đồ chơi của nga chúa là giao hàng chậm

guidingstar

Xe tăng
Em nghĩ là lái về thì hơi khó ạ, chắc phải tháo cánh ra cho vào máy bay to rồi chở về, chứ lái 1 mạch về thì chắc phải lấy dầu mấy bận mới về đến nhà.

luot_song

Xe điện
Thì mà là nôm na là mình cần hàng để chiến ngay giờ tự nhiên có một lô 18 cái có itd đâu trong lúc nước sôi lửa bỏng này

Sky-walker

Xe hơi
Các Kụ toàn lo chuyện động trời, bàn việc triều đình nhỉ :)

Em nghe đồn đến cụ già Su22 đời nhà tống cũng còn lượn qua Trường Sa thường xuyên .. su27/30 toàn trai tráng khỏe mạnh thì sợ chóa bố con thằng lào .. :))

Nhiều bác thấy có vẻ không vui khi mua 18 em cũ này nhỉ, kinh phí hạn hẹp vớ phải lô này quá sướng rồi sao cư phải xoắn làm gì!
Mua được là phúc .. còn hơn ối cái đống quan tài bay thỉnh thoảng lại rụng mất 1 chiếc .. đồ đồng nát thì chả lo lắm cái chính là tiếc cho xương máu của ae phi công nhà mình .. ~X(

hoanhsonhp

Xe hơi
Em có hỏi một chuyên gia, họ bẩu, Su27 có bình xăng bé, nên bay đến TS thì hết hơi nên không lượn được mà phải về ngay. Su30 thì lượn được nhiều vòng (như đợt vùa rồi mới bay). Nên có chiến đấu vùng Hoàng Sa, TRường sa chắc chỉ có Su30.
Mua về bay ra Biển Đông lượn vài vòng cho Tàu nó kinh các cụ nhẩy.

Chã Nhỏ

Xe điện
chắc ng ta nhầm với mig-21 hay sao ý chứ tầm bay Su-27 và Su-30 xấp xỉ nhau mà
và còn 1 điều nữa là mặc dù su-27 và su-30 có thể mang bình xăng phụ tuy nhiên gần như rất ít khi mấy ông này phải vác theo bình xăng phụ

Mycar222

Xe điện
Em có hỏi một chuyên gia, họ bẩu, Su27 có bình xăng bé, nên bay đến TS thì hết hơi nên không lượn được mà phải về ngay. Su30 thì lượn được nhiều vòng (như đợt vùa rồi mới bay). Nên có chiến đấu vùng Hoàng Sa, TRường sa chắc chỉ có Su30.
su27 lượn từ đâu ra TS rùi lại lượn về hả cụ

Mua được là phúc .. còn hơn ối cái đống quan tài bay thỉnh thoảng lại rụng mất 1 chiếc .. đồ đồng nát thì chả lo lắm cái chính là tiếc cho xương máu của ae phi công nhà mình .. ~X(
Cái mà lão gọi đống quan tài bay đấy vẫn chiếm đa số trong lực lượng KQ nhà mình, bao giờ thay máu hết mới yên tâm một chút lão à!

marvel23

Xe hơi
chuyện hơi ngoài lề một chút: Hôm trước em đi Thái Nguyên về, tầm 5h hơn đến Sóc Sơn đói quá mò tạm vào 1 quán cơm rang, phở bò ở đường nối QL 2 - QL3 phía sau sân bay Nội Bài ăn. Có gặp 2 bác, 1 bác khoảng U35, 1 bác khoảng U45 cũng ngồi ăn. Dáng vẻ cũng tầm thước, chỉ khoảng 1m7, nhưng nhìn khá rắn rỏi. Ngồi ăn một lúc thấy bác U45 nói : Ăn bây giờ rồi tối vào Thanh Hóa đỡ phải tìm đồ ăn. Bác U35 hỏi : anh bay vào một mình ah, hôm nay em chỉ phải trực ... Mới biết 2 bác ấy đều là phi công. 2 bác phi công máy bay chiến đấu, lực lượng tinh nhuệt của QĐVN - 2 bát phở bò bình dân. Thế mới thấy vừa có điều gì đáng trân trọng vừa đáng suy nghĩ. Trân trọng vì những người lính giản dị, dù trách nhiệm, tính chất công việc phức tạp họ vẫn vui vẻ, lạc quan. Có ngồi nhìn 2 bác ấy ăn rồi chia nhau bao thuốc, cốc trà đá mới thấy rõ điều đó. Suy nghĩ, vì thấy bộ đội ta vẫn còn thiếu thốn đủ bề. Từ vũ khí, quân trang đến đời sống vật chất của bộ đội nói chung. Thế mới thấy, nếu những khoản chi ngân sách sai mục đích cho cái ụ nổi vứt đi, cho những con đường chưa xong đã sửa, cho cái hầm Thủ THiêm, cho lọc dầu Dung Quất chưa trẻ đã toan về già, cho Vinashin, Vinalines, Petro... mà được đầu tư cho quân sự một cách hiệu quả, thì giờ đây quân ta đã tự tin khi đối đầu với nước lạ, dân ta đã không phải nơm nớp cho biên cương lãnh thổ từng ngày....

pain

Xe ba gác
chuyện hơi ngoài lề một chút: Hôm trước em đi Thái Nguyên về, tầm 5h hơn đến Sóc Sơn đói quá mò tạm vào 1 quán cơm rang, phở bò ở đường nối QL 2 - QL3 phía sau sân bay Nội Bài ăn. Có gặp 2 bác, 1 bác khoảng U35, 1 bác khoảng U45 cũng ngồi ăn. Dáng vẻ cũng tầm thước, chỉ khoảng 1m7, nhưng nhìn khá rắn rỏi. Ngồi ăn một lúc thấy bác U45 nói : Ăn bây giờ rồi tối vào Thanh Hóa đỡ phải tìm đồ ăn. Bác U35 hỏi : anh bay vào một mình ah, hôm nay em chỉ phải trực ... Mới biết 2 bác ấy đều là phi công. 2 bác phi công máy bay chiến đấu, lực lượng tinh nhuệt của QĐVN - 2 bát phở bò bình dân. Thế mới thấy vừa có điều gì đáng trân trọng vừa đáng suy nghĩ. Trân trọng vì những người lính giản dị, dù trách nhiệm, tính chất công việc phức tạp họ vẫn vui vẻ, lạc quan. Có ngồi nhìn 2 bác ấy ăn rồi chia nhau bao thuốc, cốc trà đá mới thấy rõ điều đó. Suy nghĩ, vì thấy bộ đội ta vẫn còn thiếu thốn đủ bề. Từ vũ khí, quân trang đến đời sống vật chất của bộ đội nói chung. Thế mới thấy, nếu những khoản chi ngân sách sai mục đích cho cái ụ nổi vứt đi, cho những con đường chưa xong đã sửa, cho cái hầm Thủ THiêm, cho lọc dầu Dung Quất chưa trẻ đã toan về già, cho Vinashin, Vinalines, Petro... mà được đầu tư cho quân sự một cách hiệu quả, thì giờ đây quân ta đã tự tin khi đối đầu với nước lạ, dân ta đã không phải nơm nớp cho biên cương lãnh thổ từng ngày....
Cụ lấy cái đỏ để xỏ cái tím à?

Trạng thái
Thớt đang đóng