Việt nam mình chết vì thương hiệu

phucloc8899

Xe container
:21::21::21::21::21::21::21::)(l):69::P:21::41::)):6::102::77::'(

MrBond203

Xe buýt
Cánh gà Nhà Hát lớn - Thành phố Hoa phượng đỏ
Các cụ có mấy câu:

Đắt xắt ra miếng
Của rẻ là của ôi
v.v..

thế nên đời sau chết vì thương hiệu cũng đúng mà các bác! (c)
ơ thế cụ chưa nghe câu "của đắt cũng là của ôi" hả

vietqv

Xe điện
Website
www.conduongtolua.com.vn
Ở Mỹ xe cộ rẻ nhưng giá cave lại đắt, bác tính sao đây :21:
Câu hỏi quá khó? Trả lời được câu này em kiến nghị cho cụ nào trả nhời đúng làm Thủ tướng. :))

bannang.com

Xe hơi
Cụ confirm lại cho em phát, em chưa thấy có con C 2001 nào mà lại 5000k cả cụ ah. Ngày nào em cũng lấy báo (như kiểu báo mua bán bên mình), xem giá mà có bao giờ gặp đâu cụ. Đúng là nó rẻ thật, nhưng đâu đến mức đó nhể
Tại cụ này mua mấy chiếc xe mà thời ngập lụt của cơn bảo Carina nó thải ra mới có giá đó đó bác ơi !:102:

Hơn nửa ở VN mình họ cũng bác xe rẻ đó bác 7k hay 8k gì đó là bác có con xe hơi chạy roài cứ mua mà chạy thử ! Chứ e chạy máy chiếc có thương hiệu tí xíu cho lành ! E kể cho mấy bác nghe mình có ông anh là về Cty vận tải . Để đầu tư một đầu xe khoản 5 tấn có thương thì phải dưới một tỷ nhưng mua xe rẻ của TQ thì được hai chiếc . Ông đem về đóng thùng bè đâu ra đó đem ra kinh doanh . Mới chuyếu đầu tiên chở nhớt đi giao nó bị thế nào mấy bác biếc không ? Nhíp thì nó thằng đơ . Ok về cho thay nhíp Hàn Quốc lại lên đường sau và tháng thì cùi dĩa nó banh chành lại thay tiếp nhưng lần này nó không giống như lá nhíp mà phải mua đúng đồ của TQ mới chết chứ (đây mới hai phần nhỏ thôi đó mấy bác nó nhiều nhiều thứ lắm...).

Từ đó trở đi ông lại mấy cụ TQ cho e đi mua đồ có thương hiệu mắc tí xíu cho nó lành !

Chỉnh sửa cuối:

Vinhvit

Xe máy
Vấn đề ở đây là cách hiểu vấn đề và cách đặt vấn đề có vấn đề . Vấn đề là mọi sự so sánh thì luôn khập khiễng, vấn đề giá cả ở bển mà đem so với ở ta thì quả là luôn thấy nhiều vấn đề có vấn đề. Về vấn đề thương hiệu thì nhà cháu nghĩ chả có vấn đề gì phải bàn nữa, ai chả khoái chơi đồ hiệu. Vấn đề là chơi đồ hiệu thì luôn phải đối diện và quan tâm tới nhiều vấn đề (ví như vấn đề bảo dưỡng, vấn đề trông coi, vấn đề tìm đồ thay thế...)
Bình thường thì nhà cháu phát ngôn rất bình thường nhưng những lúc đang bình thường lại gặp những vấn đề không bình thường như này thì nhà cháu hay có vấn đề và sẽ có những phát biểu không bình

Vấn đề là các cụ có thấy nhiều vấn đề không bình thường trong đoạn spam này thì mời các cụ cứ ném đá bình thường. Nhà cháu cũng quen sơ sơ với vấn đề ném đá khi bản thân nàh cháu có vấn đề rồi...
Vot cụ này cái. lủng củng loảng xoảng mà lại rất chặt chẽ.

Vinhvit

Xe máy
Vấn đề ở đây là cách hiểu vấn đề và cách đặt vấn đề có vấn đề . Vấn đề là mọi sự so sánh thì luôn khập khiễng, vấn đề giá cả ở bển mà đem so với ở ta thì quả là luôn thấy nhiều vấn đề có vấn đề. Về vấn đề thương hiệu thì nhà cháu nghĩ chả có vấn đề gì phải bàn nữa, ai chả khoái chơi đồ hiệu. Vấn đề là chơi đồ hiệu thì luôn phải đối diện và quan tâm tới nhiều vấn đề (ví như vấn đề bảo dưỡng, vấn đề trông coi, vấn đề tìm đồ thay thế...)
Bình thường thì nhà cháu phát ngôn rất bình thường nhưng những lúc đang bình thường lại gặp những vấn đề không bình thường như này thì nhà cháu hay có vấn đề và sẽ có những phát biểu không bình

Vấn đề là các cụ có thấy nhiều vấn đề không bình thường trong đoạn spam này thì mời các cụ cứ ném đá bình thường. Nhà cháu cũng quen sơ sơ với vấn đề ném đá khi bản thân nàh cháu có vấn đề rồi...
Vot cụ này cái. lủng củng loảng xoảng mà lại rất chặt chẽ.

don_dep_trai

Xe đạp
Website
www.facebook.com
rảnh rang ngồi xem phụ tùng cho xe em để ý thấy cái mồi lửa và gạt tàn trong xe C250 giá toàn 60-70$ =)) đúng là đồ độc quyền :))

quatmo212

Xe điện
Em cũng có băn khoăn: với tình trạng đường xá hiện nay nếu xe ô tô mà rẻ thì đường đâu mà đi, chỗ đâu mà đậu???
Không khéo nỗi lo còn lớn gấp nhiều lần nỗi lo xe quá đắt hiện nay ấy chứ
toàn dân mà đi oto em nghĩ ý thức nó cũng có khác tí tẹo tèo teo ạ ;)) nên cụ yên tâm đê :D

Mazda 929

Xe điện
đúng các bác ah. Xe thì đắt kinh khủng tôi VD 1 con C230 đời 2001 ở Mỹ giá 5.000$ ở VN xe đó sửa chỉ cần thay séc măng, điêù hoàn đa lên đến 3.000$
Dân mình kiếm tiền ra có 2 thứ quan trọng phục vụ cho nhu cầu cuộc số là Nhà và xe thì bị vặt. Chúng ta cần phải thay đổi tư duy và suy nghĩ lại về cái gọi là thương hiệu !!!!
Cụ chủ này nói ko biết có trọng lượng bằng Cac Mac ko? Đọc xong thấy vô nghĩa quá! Nói như thế thì thương hiệu xây dựng bằng niềm tin ợ!
P/s ; các Cụ đừng móc thớt này lên làm gì, từ 2009 đến giờ!

sale_haiphong

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Ở Mỹ xe cộ rẻ nhưng giá cave lại đắt, bác tính sao đây :21:

Đồ sơn nhà em có 200K khu bộ xây dựng hê hê

Mẽo có làm được điều đó không
1 mớ rau muống có 5 cò
chó có thể ăn hàng ngày . nhưng chỉ cần đá nó 1 cái ở mẽo thì tù ốm

so sánh kiểu gì nhỉ

donfx

Xe buýt
So sánh kiểu này hơi khó. Ở Mỹ xxx 1 cái mất ối tiền không cẩn thận lại mất việc như chơi, chứ ở VN xxx thỏa mái lại rẻ cụ ná... Ở Nhật xe cũ có 100 USD cụ ná, mà hồi đó cháu cũng chẳng thèm mua vì có quá nhiều phuơng tiện đi lại.....

mr.ken_no1

Xe container
VN mềnh em cũng công nhận là chết vì sĩ diện ợ
Chính em cũng thế, cứ có tý xiền là muốn lên đời xe :D

NH Huơng Sen

Xe hơi
đúng các bác ah. Xe thì đắt kinh khủng tôi VD 1 con C230 đời 2001 ở Mỹ giá 5.000$ ở VN xe đó sửa chỉ cần thay séc măng, điêù hoàn đa lên đến 3.000$
Dân mình kiếm tiền ra có 2 thứ quan trọng phục vụ cho nhu cầu cuộc số là Nhà và xe thì bị vặt. Chúng ta cần phải thay đổi tư duy và suy nghĩ lại về cái gọi là thương hiệu !!!!
mời cụ vodka nè :D

insurance_vn

Xe hơi
Mỗi thương hiệu được tạo dựng theo cách riêng, và giá trị được khẳng định bằng chất lượng, chứ không tự dưng có thương hiệu mạnh, thương hiệu bình dân. Cái quan trọng là mức giá bỏ ra có phù hợp với nhu cầu của mình không thôi. Nếu họ có tiền, có nhu cầu dịch vụ cao cấp thì họ vẫn có thể chỉ trả

Vie.ABC

Xe điện
Sống đâu thì ÂU đấy !...Cụ có cao kiến hay phát minh gì về việc này chăng ?...

blueye

Xe tải
biết sao được, mua cái áo Nhà Bè 150k, cái áo Việt Tiến 650k, cái áo Giovanni 2000k.