Việt nam mình chết vì thương hiệu

nguoi yeu xe

Xe tăng
bác chủ thớt ơi bác cư dùng xe cũ thì nó phải chém ít phụ tùng chứ vì phụ tùng cũng phải nhập cơ mà . mà bác nói bên mỹ nó có 5k . ở việt nam mà giá đó thì em mua em 2 xe ,gấu 1xe, gấu con 1xe ,ông bà bô mỗi người 1 xe và mấy con bồ mỗi đứa 1 :21::21::21::21::21::21::21::)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

nguoi yeu xe

Xe tăng
mà em nói nhé chắc giá đó ở việt nam mình phải làm đường bên dưới móng nhà mới có chỗ cho xe đi vì việt nam mình đất chật người đông :21::21::21::21::)):)):)):77::77::77::77:

Viking

Xe điện
đi mec mà tính toán thay đồ tầm 3k thì chọn xe khác đi cho tiết kiệm
Cụ đi xe chưa ạ??? :77::77::77::77::77:
ĐI Merc hay BM gì thì tiền cũng không phải vỏ hến ạ, ai cũng phải trân trọng đồng tiền mình kiếm được cụ à.

avalon

Xe buýt
5k mua mec nhưng có phải là đi ngay được đâu ? 2001 rồi mà muốn đi ngon còn mất khối tiền vào nữa , xe ấy như kiểu xe bãi ( rác ) rồi mà , nhưng phải em thì em cũng chẳng đi mec

Chỉnh sửa cuối:

boom_boom

Xe tải
Camry 2005 với 2006 cũng tầm 5k thôi mà đi đựoc luôn đó.
Ở Mỹ hạ tầng giao thông tốt. ý thức quần chúng cao, nên việc xe rẻ và nhiều xe là chuyện nhỏ. Nhưng ở VN hạ tầng giao thông kém, ý thức quần chúng còn kém hơn.
Thuế đánh vào xe cao để lấy tiền làm đường và các công trình phục vụ giao thông.

Bài học từ Thailand đó chắc 1 số bác còn nhớ: Chính phủ Thai đã phải xin lỗi dân chúng về tình trạng giao thông không thể kiểm soát được do việc có quá nhiều ô tô vì thuế nhập khẩu xe của Thailand chỉ từ 50% trở xuống và không có thuế tiêu thụ đặc biệt như ở ta.

Trung Quốc cũng là 1 đất nước có giao thông phát triển hơn ta nhiều, và thậm chí ở các thành phố lớn như Quảng Châu, Thượng Hải, Bắc Kinh thì hạ tầng giao thông của họ còn hoành tráng hơn nhiều nước ở Châu Âu, thế mà nạn tắc đường còn khủng khiếp hơn ở VN mình nhiều :102:

Em cũng chỉ mong chính phủ mình thực hiện đúng lời cam kết là sử dụng tiền thuế từ ôtô và xe máy để dùng cho các công trình giao thông công cộng chứ không chỉ dùng nguồn tiền từ các trạm thu phí như hiện giờ nữa. :6:

Canon_s3is

Xe điện
vấn đề đầu tiên là vấn đề tiếng Việt đã bác ạ, nếu ko phải tại vấn đề tiếng Việt thì vấn đề ở đây là cách đặt vấn đề
Vấn đề ở đây là cách hiểu vấn đề và cách đặt vấn đề có vấn đề :)). Vấn đề là mọi sự so sánh thì luôn khập khiễng, vấn đề giá cả ở bển mà đem so với ở ta thì quả là luôn thấy nhiều vấn đề có vấn đề. Về vấn đề thương hiệu thì nhà cháu nghĩ chả có vấn đề gì phải bàn nữa, ai chả khoái chơi đồ hiệu. Vấn đề là chơi đồ hiệu thì luôn phải đối diện và quan tâm tới nhiều vấn đề (ví như vấn đề bảo dưỡng, vấn đề trông coi, vấn đề tìm đồ thay thế...)
Bình thường thì nhà cháu phát ngôn rất bình thường nhưng những lúc đang bình thường lại gặp những vấn đề không bình thường như này thì nhà cháu hay có vấn đề và sẽ có những phát biểu không bình :))

Vấn đề là các cụ có thấy nhiều vấn đề không bình thường trong đoạn spam này thì mời các cụ cứ ném đá bình thường. Nhà cháu cũng quen sơ sơ với vấn đề ném đá khi bản thân nàh cháu có vấn đề rồi...
:)):)):))

Camry 2005 với 2006 cũng tầm 5k thôi mà đi đựoc luôn đó.
Ở Mỹ hạ tầng giao thông tốt. ý thức quần chúng cao, nên việc xe rẻ và nhiều xe là chuyện nhỏ. Nhưng ở VN hạ tầng giao thông kém, ý thức quần chúng còn kém hơn.
Thuế đánh vào xe cao để lấy tiền làm đường và các công trình phục vụ giao thông.

Bài học từ Thailand đó chắc 1 số bác còn nhớ: Chính phủ Thai đã phải xin lỗi dân chúng về tình trạng giao thông không thể kiểm soát được do việc có quá nhiều ô tô vì thuế nhập khẩu xe của Thailand chỉ từ 50% trở xuống và không có thuế tiêu thụ đặc biệt như ở ta.

Trung Quốc cũng là 1 đất nước có giao thông phát triển hơn ta nhiều, và thậm chí ở các thành phố lớn như Quảng Châu, Thượng Hải, Bắc Kinh thì hạ tầng giao thông của họ còn hoành tráng hơn nhiều nước ở Châu Âu, thế mà nạn tắc đường còn khủng khiếp hơn ở VN mình nhiều :102:

Em cũng chỉ mong chính phủ mình thực hiện đúng lời cam kết là sử dụng tiền thuế từ ôtô và xe máy để dùng cho các công trình giao thông công cộng chứ không chỉ dùng nguồn tiền từ các trạm thu phí như hiện giờ nữa. :6:
Em cũng có băn khoăn: với tình trạng đường xá hiện nay nếu xe ô tô mà rẻ thì đường đâu mà đi, chỗ đâu mà đậu???
Không khéo nỗi lo còn lớn gấp nhiều lần nỗi lo xe quá đắt hiện nay ấy chứ

Trungtroc

Xe điện
Em cũng có băn khoăn: với tình trạng đường xá hiện nay nếu xe ô tô mà rẻ thì đường đâu mà đi, chỗ đâu mà đậu???
Không khéo nỗi lo còn lớn gấp nhiều lần nỗi lo xe quá đắt hiện nay ấy chứ
Vấn đề ấy em e đến ba chục năm nữa xxx nhà mình cũng chưa giải quyết được!!!

Harryson

Xe đạp
giá xe cao vì thuế,mà những người nghĩ ra thuế thì lại là những người không cần quan tâm tới giá xe, vậy nên cũng chẳng có gì là khó hiểu cả

SonataHQ

Xe điện
Đi mec hoành tráng mừ, các bác lo đắt mua huyn dai ,mà đi thay đồ rẻ lắm

vitnuce

Đi bộ
Các cụ có mấy câu:

Đắt xắt ra miếng
Của rẻ là của ôi
v.v..

thế nên đời sau chết vì thương hiệu cũng đúng mà các bác! (c)

bahung

Đi bộ
Đồng tiền kiếm ra bằng sức lao động chân chính có thể được gọi là "đồng tiền sương máu" ơ đây chúng ta nên so sánh trị giá 1 chiếc xe (ở bên Tây) với 1 lần sửa chưa đơn giản ở bên ta (gần bằng trị giá chiếc xe o tây)
Các bác dọc bài này nhé:
http://dantri.com.vn/c111/s111-323127/buc-xuc-vi-su-co-hang-loat-xe-mercedes.htm

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
ai bảo các bác trốn thuế lắm vào :21::21:
mấy cụ nhà nước biết thừa nên hơi đâu người ta chạy theo truy thu từng đồng mà oánh thẳng vào xe và nhà luôn (2 cái chính), thu 1 lần thôi

thế nên nhiều bác chắt góp trốn thuế bạc cả tóc đến lúc mua nhà mua xe thì lại nộp lại hết :102: :^)

uigioi

Xe hơi
đúng các bác ah. Xe thì đắt kinh khủng tôi VD 1 con C230 đời 2001 ở Mỹ giá 5.000$ ở VN xe đó sửa chỉ cần thay séc măng, điêù hoàn đa lên đến 3.000$
Dân mình kiếm tiền ra có 2 thứ quan trọng phục vụ cho nhu cầu cuộc số là Nhà và xe thì bị vặt. Chúng ta cần phải thay đổi tư duy và suy nghĩ lại về cái gọi là thương hiệu !!!!
Dạ thay séc măng với điều hòa mới nhiều khi đắt hơn cả xe ấy chứ, mà chủ garage ăn chính là ở phụ kiện bác ạ ( em đã từng mua đồ trên internet mang đến bảo nó lắp đếch thằng nào chịu, phải mua đồ của chúng nó, đắt hơn đến 150%:^))
Tây or Mẽo or Vịt cũng vậy thôi. Nhất là Vịt ta lại phải nhập phụ kiện nên có đắt gấp vài lần ở Mẽo là chuyện thường. Em đoán thế:6:

Arc_Ml350

Xe buýt
So sánh như bác e chưa hiểu bác lấy theo tiêu chí j`.Tiền sửa xe cũ ><tiền mua xe cũ :77::77::77:

Bavaria MW

Xe đạp
ờ! Em cũng đồng tình. Vấn đề không phải là thương hiệu đâu bác chủ thớt ạ. Vừa rồi em có đọc 1 bài báo phỏng vấn 1 vị cố vấn của chính phủ về việc bảo hộ ngành ô tô trong nước. Do nước ta đánh thuế quá cao đối với ô tô nhập khẩu, khuyến khích lắp ráp trong nước này nọ nên bọn nước ngoài cố tình khai giá linh kiện cao để hưởng chênh lệch gì đó. Chung quy vẫn là do cái bọn VAMA chả làm nên trò trống gì cả, năm sau là 2010 đánh giá lại tiến độ phát triển ngành CN ô tô VN, đến giờ chưa dc 20%, làm ăn nỗi gì!*** chúng nó, tụi VAMA khốn:mad:

Neo 006

Xe đạp
Dân chơi ngại gì mưa rơi
Mưa rơi vẫn đi

lazytomcat

Xe máy
kệ Bác à, giá đắt một tí thì đi xe hơi ở viẹtnam trông nó mới oách , mấy em mới chạy theo ......, chứ rẻ quá thì ai cũng đi xe hơi như ở Mẽo cũng chán ....hiccc , em chạy đây !!!!