Việt Nam Bus Club Part 24

Trạng thái
Thớt đang đóng

76m1146

Xe tăng
không phải ý chú 76 nói vậy là chân bên trong nghĩa là chân phải có 2 bàn đạp phanh và ga thì gót chân phải luôn luôn nằm bên phía chân phanh còn mũi chân thì chếch sang chân ga khi nhả ga chỉ chần xoay mũi chân về bên trái là bàn chân nằm trên bàn đạp phanh rồi cách này áp dụng là tuyệt đối an toàn khi trên đường gặp những tình huống bất ngờ cần đạp phanh thì ko bao giờ nhầm chân phanh chân ga được :D không lại thành xe điên =))
hợp lý hợp lý nàm ny =))=))=))

wavechien

Xe container
anh em đang bàn về kỹ thuật lái xe chú đọc đi cho biết sau có đi học lái 4B còn áp dụng cho nhanh :D
ôi giời ạ, tưởng gì? mua con trâu buộc mợ nó vào đầu xe cho nó kéo đi thế là xong, côn với chả ga, nuật với chả ná đau đầu anh ạ ;))

Universe luxury

Xe điện
ôi giời ạ, tưởng gì? mua con trâu buộc mợ nó vào đầu xe cho nó kéo đi thế là xong, côn với chả ga, nuật với chả ná đau đầu anh ạ ;))
cứ thế này làm sao uây đểu thoát khỏi cảnh đi sau mít trâu nhở =))

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
không phải ý chú 76 nói vậy là chân bên trong nghĩa là chân phải có 2 bàn đạp phanh và ga thì gót chân phải luôn luôn nằm bên phía chân phanh còn mũi chân thì chếch sang chân ga khi nhả ga chỉ chần xoay mũi chân về bên trái là bàn chân nằm trên bàn đạp phanh rồi cách này áp dụng là tuyệt đối an toàn khi trên đường gặp những tình huống bất ngờ cần đạp phanh thì ko bao giờ nhầm chân phanh chân ga được :D không lại thành xe điên =))
Dạ ý cháu là bác 76 nói là khi đề 3 cần dứt khoát côn và ga còn khi đi số thấp thì nhả côn từ từ ý ạ:-/ Nghĩa là sao ạ??

76m1146

Xe tăng
quen cách chạy xe kiểu vào số 2 như chú nói không theo lời thầy dạy là vào số 1 nên bị đuổi về là đúng =))
nó làm vài đường lả lướt ổng thầy bảo....s mà dám chạy như vậy ..học ở đâu ra thế....ổng bảo e đi phụ xe CN 4 năm nay mấy a tài xế dạy và tập chạy trên QL 1A r ạ....ổng bảo thế thì mày về đi làm kiếm tiền đi r tới ngày thi t gọi lên thi thôi chứ m chạy như vậy r mà đi tập nữa chi cho tốn thời gian :)):))

76m1146

Xe tăng
Dạ ý cháu là bác 76 nói là khi đề 3 cần dứt khoát côn và ga còn khi đi số thấp thì nhả côn từ từ ý ạ:-/ Nghĩa là sao ạ??
đề 3 là côn ra nhẹ nhàng gaz cũng vào nhẹ nhàng...còn khi nào lên số cao thì mới dứt khoát nhanh lẹ

wavechien

Xe container
cứ thế này làm sao uây đểu thoát khỏi cảnh đi sau mít trâu nhở =))
Anh có xem chương trình 360 độ xanh ko? em là người ủng hộ vì môi trường ná:P, mai em đi chụp ảnh Nuy bảo vệ môi trường, sắp tới phí chồng phí roài, người người xe đạp, nhà nhà xe đạp, riêng nhà em, có điều kiện, em mua trâu em cưỡi =))

Universe luxury

Xe điện
cái này chú khi nào rảnh đến cty ông bô chú làm nhảy lên xe nào có bác tài bác ấy hướng dẫn cho tý là hiểu ngay ý mà thực tế nó nhanh hiểu hơn lý thuyết là chỗ đó chứ giờ có nói đến sáng mai chưa chắc chú đã hiểu :P

76m1146

Xe tăng
xe lớn là loại xe quá khổ quá tải nên khi lăn bánh thường vô số 2, trừ khi hàng quá nặng thì buộc fai oánh số 1 để xe lăn bánh, con xe nhỏ hay là xe du lịch máy nhỏ nên yêu cầu khởi hành từ số 1, số 2 vẵn đc nhưng hơi ì máy or dễ chết máy với chân côn ga ko nhịp:-?

cu tý trameco hôm bữa a cho nó lăn bánh từ số 2 đó, bỏ qua số 1 ;))
thấy vậy thôi chứ xe khách thì máy mạnh thì số 2 đi cũng nhẹ nhàng lắm bác....tài xế mới lên thì hay bối rối tý thôi chứ 1 2 lần là ngay ngo ý mà

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Her anh nói quá hay đấy ạ. Em thấy papa em chạy công từ ngoài này vào đà nẵng mà xuống trạm nào cũng phải làm luật, có trạm nào dễ thì còn chạy được:D Chứ có lần bị bọn Huế làm căng quá papa em bắt xe khách về luôn, bỏ ông phụ xe ở lại:))

Universe luxury

Xe điện
nó làm vài đường lả lướt ổng thầy bảo....s mà dám chạy như vậy ..học ở đâu ra thế....ổng bảo e đi phụ xe CN 4 năm nay mấy a tài xế dạy và tập chạy trên QL 1A r ạ....ổng bảo thế thì mày về đi làm kiếm tiền đi r tới ngày thi t gọi lên thi thôi chứ m chạy như vậy r mà đi tập nữa chi cho tốn thời gian :)):))
mày về kiếm tiền chung chi cho các thầy chống trượt đi là vừa =))

wavechien

Xe container
Her anh nói quá hay đấy ạ. Em thấy papa em chạy công từ ngoài này vào đà nẵng mà xuống trạm nào cũng phải làm luật, có trạm nào dễ thì còn chạy được:D Chứ có lần bị bọn Huế làm căng quá papa em bắt xe khách về luôn, bỏ ông phụ xe ở lại:))
Thế ông phụ xe ở lại làm thế nào đưa xe về, thuê trâu kéo à ;))

Universe luxury

Xe điện
Anh có xem chương trình 360 độ xanh ko? em là người ủng hộ vì môi trường ná:P, mai em đi chụp ảnh Nuy bảo vệ môi trường, sắp tới phí chồng phí roài, người người xe đạp, nhà nhà xe đạp, riêng nhà em, có điều kiện, em mua trâu em cưỡi =))
mự cưỡi trâu cưỡi bò ra đường nó vừa đi vừa thải chất bẩn ra đường càng ô uế thêm chứ bảo vệ cái giề ;)) liệu chú có vừa cưỡi vừa làm cái xô để dọn không =))

76m1146

Xe tăng
nếu muốn khởi hành bằng số 2 thì phải thêm ga trước nhả côn sau xe mới chạy chứ như số 1 anh đố chú dùng số 2 để khởi hành như số 1 đấy máy chết liền :))
số 2 đi khác số 1 rất nhìu nhưng xe khách máy lớn đề 3 số 1 nó mạnh nó nhổng nhổng thấy tội cái máy lắm a...số 2 đề 3 nhẹ nhàng máy cũng nhẹ nhàng xe nữa a ak

wavechien

Xe container
mự cưỡi trâu cưỡi bò ra đường nó vừa đi vừa thải chất bẩn ra đường càng ô uế thêm chứ bảo vệ cái giề ;)) liệu chú có vừa cưỡi vừa làm cái xô để dọn không =))
Em lấy cục gạch em bít nó vào anh ạ, ra bằng mắt =))

Universe luxury

Xe điện
số 2 đi khác số 1 rất nhìu nhưng xe khách máy lớn đề 3 số 1 nó mạnh nó nhổng nhổng thấy tội cái máy lắm a...số 2 đề 3 nhẹ nhàng máy cũng nhẹ nhàng xe nữa a ak
uh như cách đề pa của chú thì xe con cũng áp dụng được nhưng phải điều tiết làm sao cho côn và ga hợp lý thì xe vận hành nó mới êm ái không cà giựt :)

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Thế ông phụ xe ở lại làm thế nào đưa xe về, thuê trâu kéo à ;))
Dạ không, ông XXX lại gọi bố em quay lại, lấy xe. Có làm gì được đâu=)) Vứt xe đấy XXX cũng không đánh xe về được.

Trạng thái
Thớt đang đóng