Việt Nam Bus Club Part 24

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoaanh2210

Xe điện
Dạ bác ơi, em theo đuổi rồi ạ, hôm trước tết đi theo papa em lái xe. Vào quán ăn cơm thế là nhảy lên( lúc đó ăn xong rồi papa em kêu lên nổ máy đi) mà em cũng biết về nguyên lý lái xe rồi ạ, thế là đánh liều mở phanh tay, đạp côn, vào số , thế là thôi xong... từ đó đến nay cũng chưa dám động vào xe bác ạ:D
anh cũng thấy xe lên là chơi nổ máy cài số rồi để xe chạy..ko cần nhấn chân ga..bò từ từ

76m1146

Xe tăng
Dạ bác ơi, em theo đuổi rồi ạ, hôm trước tết đi theo papa em lái xe. Vào quán ăn cơm thế là nhảy lên( lúc đó ăn xong rồi papa em kêu lên nổ máy đi) mà em cũng biết về nguyên lý lái xe rồi ạ, thế là đánh liều mở phanh tay, đạp côn, vào số , thế là thôi xong... từ đó đến nay cũng chưa dám động vào xe bác ạ:D
đó là bài học rút ra kinh nghiệm đó chú ak.....lần đầu a lên xe đề 3 cũng vậy nó nhảy như ngựa lần 1 lần 2 lần 3 r vô tư luôn :)):))

Universe luxury

Xe điện
cũng tại mấy lão tài xế nhà e hết đó a àk....rủ nhậu nhẹt hoài ...nhậu 1 thời gian từ 50kg trong 2 năm mà nó lên 20kg nữa :)):))
vậy mà kêu ăn không no ngủ không yên anh thấy chú chắc nhậu xong ngồi xó nào cũng ngủ được ấy chứ =)) dân nhà xe mà ;))

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
đó là bài học rút ra kinh nghiệm đó chú ak.....lần đầu a lên xe đề 3 cũng vậy nó nhảy như ngựa lần 1 lần 2 lần 3 r vô tư luôn :)):))
Dạ thì từ lúc đó em mới biết là chỉ cần nhấn nhẹ chân ga rồi sang thủ chân phanh luôn,:D

Universe luxury

Xe điện
anh cũng thấy xe lên là chơi nổ máy cài số rồi để xe chạy..ko cần nhấn chân ga..bò từ từ
cái đó là dùng số thấp sô1 nó mạnh chỉ cần nhả côn từ từ côn ăn số cái là xe tự chạy khỏi cần ga đi học lái sẽ có nguyên một bài học cách chạy côn đó chú :) cái này rất quan trọng khi khởi hành xe mà :)

76m1146

Xe tăng
vậy mà kêu ăn không no ngủ không yên anh thấy chú chắc nhậu xong ngồi xó nào cũng ngủ được ấy chứ =)) dân nhà xe mà ;))
những lúc nhậu mới là ăn no ngũ yên thôi a ak.... :)):))....e là nhậu song có chổ đàng hoàng e mới ngũ nha chứ k phải đụng đâu ngũ đó đâu.....cơ mà mấy tháng nay e ít un lắm a ơi....những lúc nào ún thì 1,2 chai là ngưng thôi :)

Chỉnh sửa cuối:

76m1146

Xe tăng
cái đó là dùng số thấp sô1 nó mạnh chỉ cần nhả côn từ từ côn ăn số cái là xe tự chạy khỏi cần ga đi học lái sẽ có nguyên một bài học cách chạy côn đó chú :) cái này rất quan trọng khi khởi hành xe mà :)
những xe máy mạnh hoặc xe nhẹ thì số 2 nhả côn tý là nó cũng chạy...như uni nè 2 qua 3 qua 4 qua 5 qua 6...số 1 khi nào đứng đèo dốc thì mới đụng tới nó thôi :))
cái a phụ xe 1146 lên tập lái nó làm cho vài đường lả lướt ông thầy đuổi nó về luôn ( e đố bác vì s lại như vây ) :)):))

Chỉnh sửa cuối:

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Ơ bác ơi, thế khi để số 1 mình chỉ cần thủ chân phanh thôi hả bác??

Universe luxury

Xe điện
những lúc nhậu mới là ăn no ngũ yên thôi a ak.... :)):))....e là nhậu song có chổ đàng hoàng e mới ngũ nha chứ k phải đụng đâu ngũ đó đâu.....cơ mà mấy tháng nay e ít un lắm a ơi....những lúc nào ún thì 1,2 chai là ngưng thôi :)
uh tốt nhất uống hạn chế không nên uống nhiều nhất là khi tham gia giao thông để đảm bảo an toàn cho mình và cho người khác nữa :D nguyên nhân TNGT ở VN mình chiếm đa phần đều là do rượu và bia lái thay cho người đó chú ;))

Universe luxury

Xe điện
những xe máy mạnh hoặc xe nhẹ thì số 2 nhả côn tý là nó cũng chạy...như uni nè 2 qua 3 qua 4 qua 5 qua 6...số 1 khi nào đứng đèo dốc thì mới đụng tới nó thôi :))
nếu muốn khởi hành bằng số 2 thì phải thêm ga trước nhả côn sau xe mới chạy chứ như số 1 anh đố chú dùng số 2 để khởi hành như số 1 đấy máy chết liền :))

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
Thế xe uni cũng đi được số 2 luôn ạ bác?? Em thấy mấy cái xe nhỏ như Cu tý cũng toàn đi số 2 luôn.

Lái máy ủi

Xe buýt
xe lớn là loại xe quá khổ quá tải nên khi lăn bánh thường vô số 2, trừ khi hàng quá nặng thì buộc fai oánh số 1 để xe lăn bánh, con xe nhỏ hay là xe du lịch máy nhỏ nên yêu cầu khởi hành từ số 1, số 2 vẵn đc nhưng hơi ì máy or dễ chết máy với chân côn ga ko nhịp:-?

cu tý trameco hôm bữa a cho nó lăn bánh từ số 2 đó, bỏ qua số 1 ;))

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
nếu muốn khởi hành bằng số 2 thì phải thêm ga trước nhả côn sau xe mới chạy chứ như số 1 anh đố chú dùng số 2 để khởi hành như số 1 đấy máy chết liền :))
Nghĩa là sao hả bác, cháu vẫn chưa hiểu. Cháu tưởng cứ đạp côn vào số rồi nhả ra, sau đó chỉ dùng ga với phanh thôi chứ ạ??

Universe luxury

Xe điện
cái a phụ xe 1146 lên tập lái nó làm cho vài đường lả lướt ông thầy đuổi nó về luôn ( e đố bác vì s lại như vây ) :)):))
quen cách chạy xe kiểu vào số 2 như chú nói không theo lời thầy dạy là vào số 1 nên bị đuổi về là đúng =))

76m1146

Xe tăng
Dạ thì từ lúc đó em mới biết là chỉ cần nhấn nhẹ chân ga rồi sang thủ chân phanh luôn,:D
tốt nhất là gót chân phải nằm bên phanh và mủi chân phải đạp gaz....còn gót chân trái thì để làm điểm tựa còn dùng mủi chân trái đạp côn và nhả từ từ khi đề 3 với đi số thấp còn khi mình lên tốc độ cao thì phải đi côn số thật nhanh và côn ra gaz vô phải dứt khoát :D

pham_thanhtung

Xe điện
Website
www.otofun.net
tốt nhất là gót chân phải nằm bên phanh và mủi chân phải đạp gaz....còn gót chân trái thì để làm điểm tựa còn dùng mủi chân trái đạp côn và nhả từ từ khi đề 3 với đi số thấp còn khi mình lên tốc độ cao thì phải đi côn số thật nhanh và côn ra gaz vô phải dứt khoát :D
Nghĩa là khi đi chậm phải nhả côn từ từ hả bác??

wavechien

Xe container
Nhà ta có cái rề mà côn ga ầm ĩ thế ạ :D

Universe luxury

Xe điện
Nghĩa là khi đi chậm phải nhả côn từ từ hả bác??
không phải ý chú 76 nói vậy là chân bên trong nghĩa là chân phải có 2 bàn đạp phanh và ga thì gót chân phải luôn luôn nằm bên phía chân phanh còn mũi chân thì chếch sang chân ga khi nhả ga chỉ chần xoay mũi chân về bên trái là bàn chân nằm trên bàn đạp phanh rồi cách này áp dụng là tuyệt đối an toàn khi trên đường gặp những tình huống bất ngờ cần đạp phanh thì ko bao giờ nhầm chân phanh chân ga được :D không lại thành xe điên =))

Trạng thái
Thớt đang đóng