[Funland] Việt Kiều làm nail kiếm bao tiền?

XPQ

Xe cút kít
Cụ vào YouTube của bọn làm nail bên đó xem bọn nó chơi xe đi. Đương nhiên ở đâu, nghề nào cũng có người giàu, kẻ nghèo. E nói trước thế ko có người lại bắt bẻ e câu chữ.
Được làm vua thua làm neo, kể ra kiếm được độ 5 nghìn ông Tơn một tháng thua cũng đáng. Chứ làm vua lam lũ mãi cũng lại ra ăn mày :D:D:D

HAMATA

Xe tải
Thâm niên mài móng mấy chục năm cả. Làm gì có ông nào 2x 3x chủ tiệm đâu nên đấy là thành quả lao động lâu dài.
Chịu khó cày thôi, mà cái chính nữa là gặp thời nữa, trước ít còn dễ giờ khó khăn vì mở quá nhiều và phá giá.
Người VN tính tiết kiệm để dành nên đợt khủng hoảng nhà đất ôm được khá nhiều đất cali, sau phất nhờ đấy.

MiTa

Xe lăn
E thì chả rành lắm nhưng hay xem youtube đội Gia Lai Team toàn chủ nail thì đủ biết họ kiếm tiền cỡ nào. Độ chơi xe thì Cường Đô la cũng chỉ đến thế mà thôi
Hội chơi xe lần nào có dịp sang chả ghé giao lưu với hội đấy. E thấy thợ nail(làm thue cho hội đấy chứ ko phải chủ) mà nó cũng máu chơi tới cả Lambor, mặc dù chả biết nó có bnhieu tiền. Đại gia thiếu gia mình cỡ nào mới dám cưỡi bò, vẫn biết bò mình bằng 3 con bò mỹ, nhưng dám chơi cũng sợ.

MiTa

Xe lăn
15k là ghê đấy ngày kiếm 500, tb nếu làm loại xin 100 usd thì làm đươc 10 khách vip cũng khả thi, nghĩa là lao động khoảng 12h/1 ngày
Thợ mà 15K thì e nghĩ hiếm lắm. Chủ yếu 5-7k là nhiều.

nhixuan

[Tịch thu bằng lái]
Thợ mà 15K thì e nghĩ hiếm lắm. Chủ yếu 5-7k là nhiều.
Em cũng đồng ý với cụ. Nhưng 5-7 nghìn là tương đương lương kỹ sư mới ra trường rồi cụ, chưa kể tiền tip cũng hơn nghìn đô nữa.

Láu

Xe điện
Hội chơi xe lần nào có dịp sang chả ghé giao lưu với hội đấy. E thấy thợ nail(làm thue cho hội đấy chứ ko phải chủ) mà nó cũng máu chơi tới cả Lambor, mặc dù chả biết nó có bnhieu tiền. Đại gia thiếu gia mình cỡ nào mới dám cưỡi bò, vẫn biết bò mình bằng 3 con bò mỹ, nhưng dám chơi cũng sợ.
Giờ thời đại thông tin cũng nhiều, nhanh và rất chân thực, nên mặt trái hay phải của ng Việt bên Mỹ có thể mọi ng ở VN đều có thể biết rõ hơn trước rất nhiều. Ng Việt bên đó đều phải đi làm vất vả, chăm chỉ để đạt được cuộc sống sung túc như hiện tại là rất mừng rồi. Nhiều cụ có vẻ coi thường những ng lao động kiếm tiền chân chính quá

Vie.ABC

Xe điện
Em sống ở đây lâu rồi mà hôm nay xem thông tin này vẫn thấy choáng:

Trừ các loại Chi Phí theo Luật nước sở tại đi thì đút Ví được mấy Đồng .... Cái đời thằng làm thuê : Ráo mồ hôi thì hết Tiền ... ở đâu cũng vậy hết . Muốn Giầu có việc nhẹ thì về quê đi làm thằng Đầy Tớ Dân ,nhá !...=))=))=))

MiTa

Xe lăn
Em cũng đồng ý với cụ. Nhưng 5-7 nghìn là tương đương lương kỹ sư mới ra trường rồi cụ, chưa kể tiền tip cũng hơn nghìn đô nữa.
Tính cả tip cụ ah. Bên đấy làm khéo, chiều khách thì tip càng nhiều. E ở đây đi hớt tóc mỗi lần cũng tip 50 -100K rồi, trong khi văn hoá tip là của bọn mẽo.

giang.nguyen

Xe điện
Trừ các loại Chi Phí theo Luật nước sở tại đi thì đút Ví được mấy Đồng .... Cái đời thằng làm thuê : Ráo mồ hôi thì hết Tiền ... ở đâu cũng vậy hết . Muốn Giầu có việc nhẹ thì về quê đi làm thằng Đầy Tớ Dân ,nhá !...=))=))=))
Làm neo nhận cash trốn thuế là nhiều cụ ơi. Có GATO cũng đừng lộ liễu như thế, ngta lại khinh cho.

boy_spott

Xe điện
Em hay xem Khoa pub , người việt ở Mỹ rất giỏi và giàu

XSim

Xe container
Người Việt thống trị ngành nail ở Mỹ, các cụ hay bảo vì phù hợp với người Việt, là chăm chỉ, chịu khó,... Cái này không biết có đúng không nhỉ, vì khi khác các cụ trích nguồn khác, cũng hùng hồn nói người Việt lười biếng.

Nghề nail thu nhập khá tốt, nên em nghĩ dân nhiều nước như Ấn, Tàu, Phi, Mễ chắc cũng ham, vậy mà người Việt vẫn làm bá chủ ngành này. Em cũng không rõ lý do thật :D

7years

Xe điện
5k tháng, 60k năm thì cũng bình thường nuôi con trả tiền nhà tiền học tiền bảo hiểm đủ cả. Thu nhập bình quân bên mỹ nó có thấp đâu mà chi phí sinh hoạt cũng cao nữa... mấy bé du học sinh tiêu tiết kiệm có 1 mình tháng cũng 1500 rồi..

fresh_air

Xe tải
Em trước có nhỏ bạn thân làm nail bán thời gian để lấy tiền học kĩ sư, ở nam Cali. Đúng là nếu làm hết công suất thì kiếm tiền cao hơn so với lương kĩ sư trẻ. Nhưng môi trường làm việc cũng nhiều vấn đề, tiếp xúc với hoá chất, khách nhiều người cũng quái, rồi xung đột với chủ và bạn làm v.v

Tính ra tiền làm nail gồm cả tip tầm $25-30/h, vậy cũng ko phải là cao. Nhưng việc trốn thuế khá phổ biến nên so với nhiều nghề khác tiền đút túi mang về cao hơn.
ở Mĩ thì ko riêng nail, các ngành thợ có tay nghề đều sống khỏe re. Thợ điện, nước, mộc em thấy làm $50-80/h như thường.

mazda2

Xe tải
Thấy mấy ông 3 củ nhà mình chưởi suốt..3 que,đu càng…dũa móng..😂

Matizcoi

Xe cút kít
Tiền làm nail gửi từ Mẽo về VN khoảng bao nhiêu các cụ nhể :D

nhixuan

[Tịch thu bằng lái]
5
Em trước có nhỏ bạn thân làm nail bán thời gian để lấy tiền học kĩ sư, ở nam Cali. Đúng là nếu làm hết công suất thì kiếm tiền cao hơn so với lương kĩ sư trẻ. Nhưng môi trường làm việc cũng nhiều vấn đề, tiếp xúc với hoá chất, khách nhiều người cũng quái, rồi xung đột với chủ và bạn làm v.v

Tính ra tiền làm nail gồm cả tip tầm $25-30/h, vậy cũng ko phải là cao. Nhưng việc trốn thuế khá phổ biến nên so với nhiều nghề khác tiền đút túi mang về cao hơn.
ở Mĩ thì ko riêng nail, các ngành thợ có tay nghề đều sống khỏe re. Thợ điện, nước, mộc em thấy làm $50-80/h như thường.
Yes, thợ sửa điện nước kiếm sống khỏe. Tháng trước, máy xay rác dưới sink rửa chén nhà em bị hư. Ra Home Depot mua 1 cái máy mới , rồi gọi anh thợ nước tới, để ảnh thay cái cũ ra, lắp cái mới vào. Thời gian thay khoảng 15 phút, tính tiền công 70 đồng.

dpl

Xe lăn
Hình như còn 1 tiệm nail siêu khủng nữa ở channel Vương

harman_kardon

Xe điện
E có bà bác bên đó, có 7 người con thì 2 ô hay về Vn chơi nhất là 2 ô chủ tiêm nail. Ko fai những người kia ko về là nghèo, thậm chí giàu hơn 2 ô này. Nhưng 2 ô này là rảnh nhất.
Còn OF thì chửi tất cả các nghề mà, nghề nail trong mắt các cụ ấy là mạt hạng, các cụ ấy toàn cao sang thôi.
:)), Nghề của đám đấy nó ( sang ) vãi lái luôn ý chứ. ngồi viết bài tháng 3k , hơn hẳn ôm chân với bưng phở toát mồ hôi :D
Xứ người làm vc quần quật mới có cơm ăn. Đâu phải ngồi chơi mà $, EU nó rơi vào túi. Nhưng nó là đồng tiền xứng đáng