[Funland] Viêm trào ngược thực quản

Tâm Đức

Đi bộ
Các bác ai trị được viêm sung huyết hang vị có ợ hơi chỉ em với ạ

hhva

Xe hơi
Thôi chết rồi, việc điều trị như vậy là thất bại rồi. Bệnh không đỡ mà còn nặng thêm:)). Giá trị lớn nhất của nội soi là phát hiện và tầm soát ung thư sớm. Chúc mừng cụ là cụ ko có tổn thương nguy hiểm nào có nguy cơ ung thư cả. Các tổn thương như cụ nói không phải bận tâm gì đâu. Có thể cụ phọt cái ảnh nsoi lên đc ko?
Với soi đại tràng: trĩ nội độ I, không cần điều trị gì. Viêm trợt trực tràng, không nằm trong bệnh cảnh nào của đại tràng cả (hiện nay còn 2 nhóm là viêm loét đại trực tràng chảy máu và Crohn) nên cũng ko có ý nghĩa điều trị gì
Với soi dạ dày: viêm thực quản trào ngược độ A (theo phân loại của Losangeles classification) trên lâm sàng không có triệu chứng cũng không cần điều trị. Nhiều trường hợp nsoi không có dấu hiệu trào ngược nhưng lâm sàng có triệu chứng thì bsy vẫn kê đơn điều trị bình thường. Loét trợt tâm vị? E rất muốn xem cái ảnh tổn thương này. Viêm trợt hang vị? Đa số bệnh nhân nội soi đều có kết luận như vầy.
Túm váy lại, cụ không có tổn thương nguy hiểm nào cả. Lâm sàng không có triệu chứng, điều trị lại xuất hiện khó chịu. Theo e cụ nên thảo luận lại với bác sỹ điều trị của mình tại bv Thu Cúc để ngừng vấn đề điều trị. Cụ yên tâm được chưa ạ?:D
cụ còn trong này ko ạ? E nhờ cụ chỉ giáo với ạ