[Thảo luận] Video: Va chạm thế này thì ai đúng ai sai các Cụ ơi?

blackpaint

Xe container
Có khi nào các cụ thử đặt tình huống nếu không có 2B đi như thế thì taxi có thể gây tai nạn được không trong khi cụ Altis cũng không phải phanh gấp? Vì nếu đúng thì taxi chỉ cần quan sát 4B thôi là có thể quay đầu được, hoặc quan sát 2B bên trái. Nguy cơ táng vào 2B như clip là không cao.
Nếu không có taxi rẽ như thế, 2B đi thế liệu có thể gây tai nạn cho xe khác được không? (có thể chơi vào 1-2 chú 2B rẽ trái có xi nhan chuẩn, cắt đầu Altis, vì làn xe máy ở trong), do đó kể cả không có taxi kia thì 2B cũng có nguy cơ xơi phải 2B, nguy cơ này rất cao.

Chỉnh sửa cuối:

huu79

Xe đạp
4 bánh đi ẩu

phongvan1987

Xe tải
E thấy cả 2 đều sai.các chị các cô đi xe cũng rất là nghênh ngang.lúc đi bên này lúc đi bên kia.chú taxi kia thì đi quá ẩu.đi làn giữa rồi cắt đầu xe con sang đường.

master89

Xe hơi
theo e cả 2 đều sai ???

chienb

Xe máy
Taxi quay đầu k chú ý bên trái,chị 2b đi sai làn k quan sát cứ cắm đầu cắm cổ chạy.Nói chung cả hai cùng sai.

Sprinter 1626

Xe buýt
Em chẳng hiểu xinhan là cái giề, em chỉ biết là chuyển hướng là phải xin đường.mà đã xin thì phải đợi người ta đồng ý chứ.

anhtho

Xe ngựa
Em chẳng hiểu xinhan là cái giề, em chỉ biết là chuyển hướng là phải xin đường.mà đã xin thì phải đợi người ta đồng ý chứ.
Em có suy nghĩ giống cụ. Nó vào đầu em từ lâu lắm rồi, thời mà HN còn nhiều xe đạp cơ ạ. Hồi đó em chứng kiến 2 xe đạp đâm nhau, cãi nhau rồi xxx đến. Hỏi han các bên, một anh nói: tôi giơ tay xin đường rồi. Anh xxx nói: anh xin nhưng người ta chưa cho. Mỗi câu đó làm em nhớ nhất và càng ngẫm càng đúng.
Ai mà cứ bật xi nhan xong và yên tâm rẽ là sai đấy ạ. Có những phương tiện đang lao tới ở khoảng cách gần, họ ko thể phanh kịp thì va chạm là điều không thể tránh khỏi. Xi nhan nhưng vẫn phải nhìn trước, nhìn sau, thấy ngon rồi mới được rẽ. Kiểu gì thì xe rẽ vẫn là có độ ưu tiên thấp hơn các phương tiện đi thẳng.

viciv

Xe buýt
E thấy xe máy sai 100%. Còn taxi các cụ bảo là ko đi sát vào trước khi rẽ thì chưa đúng vì chỗ đó ko có vạch sơn liền, nên nếu taxi vừa từ làn trong cùng bên phải đi ra để rẽ trái (quay đầu cũng ko phải là sai).

anhtho

Xe ngựa
E thấy xe máy sai 100%. Còn taxi các cụ bảo là ko đi sát vào trước khi rẽ thì chưa đúng vì chỗ đó ko có vạch sơn liền, nên nếu taxi vừa từ làn trong cùng bên phải đi ra để rẽ trái (quay đầu cũng ko phải là sai).
Đúng sai để các xxx xem xét, nhưng chắc chắn 1 điều từ làn giữa rẽ trái là dễ gặp tai nạn hơn, hoặc dễ gây ức chế cho các xe khác vì nó giống như tạt đầu vậy.
Tại sao một việc rất đơn giản là : từ từ ép sang làn sát trái, sau đó xi nhan và rẽ, gần như an toàn tuyệt đối... mà cũng có vẻ khó khăn với một số người.

ZAD Viet

Xe điện
Ngu thì chết chứ bệnh tật gì????\m/
Câu này cho cả hai đứa luôn!!!!
Câu này có vẻ không hợp với chú taxi Cụ ơi!
Em nó làm sao mà quan sát hết được, vì có thể lúc ngó gương bên đó chả có gì oánh lái, ngó tiếp phải trước, sau, quay lại trái thì ôi thôi.
Nhưng với 2b thì ngu thật

xebokeooto

Xe tăng
Câu này có vẻ không hợp với chú taxi Cụ ơi!
Em nó làm sao mà quan sát hết được, vì có thể lúc ngó gương bên đó chả có gì oánh lái, ngó tiếp phải trước, sau, quay lại trái thì ôi thôi.
Nhưng với 2b thì ngu thật
Không quan sát hết được sao đã cho xe chuyển hướng?
Như vậy là: cho xe chuyển hướng khi không đủ điều kiện an toàn.

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
2 ông đều đi sai làn ....thôi thị tự thương lượng thôi. nhịn mợ xe máy cũng may,đập người lên nắp capo rồi quật lại đứng lên....may thật

anhtho

Xe ngựa
Không quan sát hết được sao đã cho xe chuyển hướng?
Như vậy là: cho xe chuyển hướng khi không đủ điều kiện an toàn.
Cụ chuẩn luôn. Tỷ lệ tai nạn do xe chuyển hướng không quan sát rất nhiều ạ. Em đi đường thẳng thì tương đối thoải mái, nhưng mỗi khi rẽ là lại rất tập trung, nhìn trước ngó sau, kể cả rẽ phải em cũng rất cẩn thận.
Một khi đã có va chạm rồi, kể cả mình đúng họ sai, mình cũng thua. Trong kinh doanh em thấy có khẩu hiệu WIN-WIN, nhưng trong giao thông, một khi có va chạm thì nó là LOSE-LOSE đấy ạ. Cả hai cùng thua (chỉ có xxx được).

Sprinter 1626

Xe buýt
Thứ nhất là: Trong luật người ta không ưu tiên cho xe chuyển hướng.
Thứ hai là : Rất nhiều người tham gia giao thông hay dùng từ sinhan nên không hiểu hết được hoàn toàn hành vi của mình. Nó là cái đèn xin đường,đèn báo rẽ, mà đã xin thì phải đợi người ta cho nếu không đợi thì gọi là xin đểu,ăn cướp. :))

Chỉnh sửa cuối:

Blades

Xe máy
chắc chắn cả 2 đều sai rồi. Taxi đáng ra phải xin nhan chỗ muốn rẻ 30m cộng thêm đi về phía trái. đằng này tạt cánh đánh đầu ngày nên xe máy không đỡ kịp. còn xe máy thì thích đi đường ngoài rộng hơn nên mới nên cơ sự.

tranphong79

Xe điện
Theo em thì cả hai đều sai, gặp xxx thì chắc chú taxi mất khá đấy