[Thảo luận] Video: Va chạm thế này thì ai đúng ai sai các Cụ ơi?

beodeptrai

Xe buýt
Website
thamlo.vn
Em thấy cả hai chả ai sai, chả ai đúng.

Mà em hỏi khí không phải, sao các cụ đi có giải phân làn cứng mà cứ cho xe máy vượt trái thể ợ. Em sợ kiểu đấy lắm, em là em cứ áp sát giải phân cách mà đi. Vượt trái nhỡ cái bên phải có thằng rẽ phát là nhiều chú ăn đòn. Chết cả mình!

fujisan

Xe hơi
em đi xe máy nhưng cũng vãi các cụ xe máy

Đậu đại ka

Xe buýt
- Việc trả khách là việc của anh, anh không thể lấy lí do trả khách để đi ẩu được.
- Anh đi thế nào kệ anh, miễn là anh phải tôn trọng luật giao thông.
Cụ xem taxi nó không tôn trọng luật giao thông chỗ nào ? Taxi e thấy cũng không hề đi ẩu. Mà đường Nguyễn Trãi - TX có phân làn, làn ngoài cùng là dành cho 4b, giữa cả 2b lẫn 4b, làn trong là dành cho 2b.

xebokeooto

Xe tăng
Cụ xem taxi nó không tôn trọng luật giao thông chỗ nào ? Taxi e thấy cũng không hề đi ẩu. Mà đường Nguyễn Trãi - TX có phân làn, làn ngoài cùng là dành cho 4b, giữa cả 2b lẫn 4b, làn trong là dành cho 2b.
Cắt đầu con Altis như thế không là ẩu à Cụ?

anhtho

Xe ngựa
Cả hai cùng sai, taxi sai 1 vì không đi sát vào làn rẽ trái thì mợ kia sai 10 vì đi vào làn 4B. Nhưng chắc vụ này taxi cũng không bắt đền được mợ kia đâu, hòa cả làng.
Em đồng ý với cụ là cả 2 cùng sai. Nhưng cái sai của 2 bên là 50/50, thậm chí taxi sai hơn (nếu có xxx), vì 2b cũng có thể đi được vào đó nếu họ định rẽ trái, còn ông taxi nếu rẽ trái thì nhất định phải đi làn sát trái mới đúng.

bờm sunny

Xe tải
Sai như nhau.. 2B đi sai làn,nếu 2B có ý định rẽ trái thì cũng ko có 1 tín hiệu xi nhan nào.. Còn taxi thì rẽ trái ẩu, đang đi ở làn giữa rẽ trái mà ko có xi-nhan..

Chỉnh sửa cuối:

ying_jun

Xe tăng
Mụ kia đi sai làn, ko quan sát, đi ẩu
Taxi rẽ từ làn giữa, có signal
Nói chung xe máy sai 8/10; còn taxi sai 2/10

phamhung126

Xe tải
Theo ngu ý của e: Không tính clip thì tại vị trí đâm nhau xe máy sai 100%.

kazome

Xe buýt
Theo em chả có ai sai cả chỉ co XH minh sai thui.....=))

quả này nhậy cảm.taxi đầu trọc taxi đún .ông 2b nhà qué 2 b sai.công lý vn mà

Becgie

Xe điện
Em thấy Bà xe máy đi sai làn là phải phạt trước tiên.
Nếu bà ấy ko đi sai làn thì chắc chắn ko có tai nạn xảy ra.
Còn ông taxi thì đúng là rẽ hơi láo. Nếu rẽ thì phải chuyển sát vào dải phân cách rồi mới rẽ. Chú này chắc định đi thẳng nhưng cuối cùng lại đổi ý muốn rẽ. Đây là cách hay đi của taxi.

nguyenducduy

Xe điện
Cả hai đều sai bét nhè rồi, taxi rẽ sai quy định, 2b thì đi sai làn, lại phóng nhanh vượt ẩu, đường nguyễn trãi có phân làn xe máy và oto nhé

2R+

Xe điện
Các cụ cứ hô sai làn là sao nhể. Vụnayf em nghĩ chú 4 b sai rồi. Can tội rẽ mà ko quan sát
Đường này chia làm 3 lane và có phần lane rõ ràng. lane ngoài cùng dành cho oto, lane giữa là hỗn hợp còn lane trong cùng dành cho xe máy

cuong_ngoc

Xe tải
Bà xe máy vừa sai vừa ngu.

Em thấy taxi nó rẽ cũng từ từ, có bà 2b lao nhanh ko tránh đc thôi. Cho chừa cái tính bon chen. Khi va chạm thì xe taxi đã ngang với dải phân cách, bà kia ko kiểm soát đc tốc độ lao vào nó đấy chứ. Nhiều cụ bảo taxi ko quan sát, nhưng theo em chỉ đá gương khi đang rẽ chứ lúc đấy đầu xe đã quá dải phân cách rồi thì tài xế phải nhìn các xe đi đến từ bên phải chứ quan sát bên trái làm gì nữa???

Em thấy các cụ ác cảm taxi quá đấy. QUOTE.

Cháu đồng quan điểm với ý kiến trên. Bà xe máy đi nhanh dã man, đi thẳng và bon chen vào làn ô tô. Cháu đi cả xe máy và ô tô nên không nói là cháu bênh riêng ai nhé, ghét nhất xe máy đi sai làn, lượn lờ trước mặt ô tô, còi thì bảo không có văn hoá khi tham gia giao thông, nhà cháu đi loại xe nào là đúng làn xe đó. Ý thức bây giờ nó thế, nếu cứ đúng luật mà xử thì ý thức của người tham gia giao thông chắc chắn sẽ nâng cao rất nhiều. Hazzzzzz....

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Em thấy cả hai chả ai sai, chả ai đúng.

Mà em hỏi khí không phải, sao các cụ đi có giải phân làn cứng mà cứ cho xe máy vượt trái thể ợ. Em sợ kiểu đấy lắm, em là em cứ áp sát giải phân cách mà đi. Vượt trái nhỡ cái bên phải có thằng rẽ phát là nhiều chú ăn đòn. Chết cả mình!
Đúng quan điểm của em đây, đoạn này hiếm khi em để cho xe máy vượt trái lắm, cứ đi sát dải phân cách không cho xe máy vượt, rất nguy hiểm.

cwise

Xe container

*Bon Bon*

Xe tăng
Bà xe máy vừa sai vừa ngu.

Em thấy taxi nó rẽ cũng từ từ, có bà 2b lao nhanh ko tránh đc thôi. Cho chừa cái tính bon chen. Khi va chạm thì xe taxi đã ngang với dải phân cách, bà kia ko kiểm soát đc tốc độ lao vào nó đấy chứ. Nhiều cụ bảo taxi ko quan sát, nhưng theo em chỉ đá gương khi đang rẽ chứ lúc đấy đầu xe đã quá dải phân cách rồi thì tài xế phải nhìn các xe đi đến từ bên phải chứ quan sát bên trái làm gì nữa???

Em thấy các cụ ác cảm taxi quá đấy.
Cháu đồng quan điểm với ý kiến trên. Bà xe máy đi nhanh dã man, đi thẳng và bon chen vào làn ô tô. Cháu đi cả xe máy và ô tô nên không nói là cháu bênh riêng ai nhé, ghét nhất xe máy đi sai làn, lượn lờ trước mặt ô tô, còi thì bảo không có văn hoá khi tham gia giao thông, nhà cháu đi loại xe nào là đúng làn xe đó. Ý thức bây giờ nó thế, nếu cứ đúng luật mà xử thì ý thức của người tham gia giao thông chắc chắn sẽ nâng cao rất nhiều. Hazzzzzz....
Cụ chuẩn.Em cũng thêm tý,nên đưa các tình huống ĐÚNG & SAI trên OF vào phần thi trắc nghiệm của thi GPLX các hạng,em bảo đảm ý thức các cụ các mợ lấy GPLX xong tham gia GT sẽ ngon hơn bi giờ nhiều.

Đậu đại ka

Xe buýt
Cắt đầu con Altis như thế không là ẩu à Cụ?
Các cụ cứ bảo taxi đi láo,cắt mặt Altis nhưng các cụ xem lại hộ cháu với. Vì cụ chủ thớt đi tít đằng sau nên nhìn khoảng cách giữa Altis với taxi là gần nhưng cháu thấy k/c đấy đủ an toàn rồi. Cắt mặt mà Altis ko giật mình phanh gấp, ko đánh lái về bên trái (cho mụ kia ăn vỉa luôn :D). Nhỡ taxi vừa dừng đón, trả khách ngay gần chỗ quay đầu hoặc kể cả taxi đi làn giữa, đến đấy mới để ý phải quay đầu, quan sát thấy đủ đk nên vẫn quay đầu đc, chỉ tôik gặp con mẹ kia.
P/s các cụ: Chẳng nhẽ cháu bắt cả lỗi của cụ chủ + Altis để 2b vượt bên trái gây tai nạn :))

Chỉnh sửa cuối: