[Thảo luận] Video: Va chạm thế này thì ai đúng ai sai các Cụ ơi?

hn03

Xe điện
e ghét nhất cái kiểu giải thích là "có signal mà" đấy... e đến ạ các cụ cứ signal xong rồi rẽ luôn chả cần quan sát đằng sau có ai ko, có tạt đầu ai ko...
- Ạ cụ luôn, Em đâu có nói cứ signal là có quyền chuyển hướng mà không nhìn đâu. Chụp mũ vl.

Chỉnh sửa cuối:

xeghe112

Xe tải
ông taxi cũng không vừa nhỉ ,tạt đầu rẽ trái cơ mà .

Hoàng Nam Hưng

Xe tăng
Xe máy sai hoàn toàn

truongtientai

Xe hơi
[YOUTUBE]gnWDt2NKWQw[/YOUTUBE]
Việc xảy ra chiều 15.5.12 ợ, mợ đi xe máy vượt lên không quan sát lại gặp ngay chú taxi rẽ trái cắt mặt xe khác, thế là xoẹt xoẹt xoẹt! May mắn là mợ kia võ công cao cường nên hạ cánh an toàn bằng hai chân, còn xe máy thì chắc cũng phải sửa kha khá. Theo các Cụ thì lỗi của ai ợ?
Vụ này khó sử đây theo em thì "tại anh tại ả tại cả đôi bên" xử lý nhanh, xe ai người ấy sửa thế là xong. ông taxi thì rẽ láo còn mợ kia thì vượt ẩu.=D>=D>=D>

3_banh

Xe điện
Đoạn này hay nhể, có biển phân làn trên cao mà dưới đường ko có vạch phân làn gì cả.

trainhaque2k

Xe tải
E thấy cả hai đều sai:
- Taxi định quay đầu nhưng k đi sát vào làn trái, đang phóng nhanh làn đi thẳng lại xinhan tạt đầu bác Altis..
- chị xe máy kia thì phần đường dành cho xe máy k đi, cứ thích đua ra phần đường dành cho ô tô, đoạn giao cắt phải đi chậm quan sát thì chị lại tăng tốc để vượt..
=> Đáng đời cả hai!

Ob3xuT

Xe điện
- Ạ cụ luôn, Em đâu có nói cứ signal là có quyền chuyển hướng mà không nhìn đâu. Chụp mũ vl.
Cụ đừng nói "vl" ở đây... E là ko có thích đệm đâu.. Vì e đi 2b bị mấy phát signal rồi rẽ mà ko nhìn làm e tí tèo... Lúc đấy các cụ cũng chốt câu "signal rồi mà"... Đâm ra e dị ứng với cụm từ này...
Cơ mà chốt lại 1 câu là e ko thích đệm nhé ;) cụ bỏ từ đệm đi cho e nhờ ;)

Đậu đại ka

Xe buýt
Ngu thì chết chứ bệnh tật gì????\m/
Câu này cho cả hai đứa luôn!!!!
Cụ phát biểu nguy hiểm quá. Em thấy nhiều cụ khác cũng bảo taxi sai khi quay đầu không quan sát, không đi sát làn ngoài rẽ trái... Nhỡ taxi vừa trả khách (ở trước đầu xe xxx đứng đó) thì làm sao taxi đi sát làn ngoài để rẽ trái quay đầu được ạ ? Đi vuông góc xong rồi rẽ phải để vào làn ợ ? Taxi em nghĩ chắc chắn lúc quay đầu có quan sát, thậm chí nhìn rõ xe đen đi đằng sau. Chẳng qua "mụ" đi 2b quá nguy hiểm, khuất tầm nhìn. Khi taxi quan sát thấy thoát được xe cùng chiều, chuẩn bị sang đường bên kia thì lại phải nhìn bên kia còn lấy lái nên không thể ngoái sang nhìn tiếp đường bên này để thấy "mụ" nguy hiểm kia phi đến. Xem đi xem lại em cũng không thấy taxi kia rẽ trái ẩu hay cắt mặt ai, xi nhan từ xa, rẽ cách xe đen đi đằng sau khoảng cách khá là an toàn. Quan điểm của em là "mụ" 2b kia quá ngu và nguy hiểm.

Chỉnh sửa cuối:

mockba123

Xe hơi
ẻm 2b sai lè ra rõ ràng thế cơ mà :( ko hiểu bao giờ ý thức giao thông của những ng như vậy mới khá đc :(

linkng

Xe tăng
Xe máy sai vì đi vào làn ô tô, chạy quá tốc độ cho phép trong nội thành, vượt ẩu. Ông taxi thì signal quá gần chỗ rẽ, chạy ẩu.

wacwac

Xe buýt
Bà xe máy vừa sai vừa ngu.

Em thấy taxi nó rẽ cũng từ từ, có bà 2b lao nhanh ko tránh đc thôi. Cho chừa cái tính bon chen. Khi va chạm thì xe taxi đã ngang với dải phân cách, bà kia ko kiểm soát đc tốc độ lao vào nó đấy chứ. Nhiều cụ bảo taxi ko quan sát, nhưng theo em chỉ đá gương khi đang rẽ chứ lúc đấy đầu xe đã quá dải phân cách rồi thì tài xế phải nhìn các xe đi đến từ bên phải chứ quan sát bên trái làm gì nữa???

Em thấy các cụ ác cảm taxi quá đấy.
Em ủng hộ cụ này. Dự là taxi lúc rẽ thì hơi ẩu 1 tí khi xi nhan xong đề đầu altis để rẽ luôn nên lúc đó chỉ quan sát được altis nhường đừong mình (2b đi khuất sau), khi đã vuông góc với đường rồi thì ở đây đố cụ nào quan sát được nữa đấy, lúc đáy là quan sát phần đường đối diện để hòa vào làn đường. Lúc đó thì 2b sai lè ko làm chủ tốc độ, vượt ẩu, ko quan sát. Lúc đó taxi đi rất chậm.
Mặc dù rất ghét cách đi của taxi nhưng ở tình huống này taxi đúng hơn.

getzbac

Xe tăng
e ghét nhất cái kiểu giải thích là "có signal mà" đấy... e đến ạ các cụ cứ signal xong rồi rẽ luôn chả cần quan sát đằng sau có ai ko, có tạt đầu ai ko...
"Có signal nhưng vẫn phải quan sát, đảm bảo an toàn mới được rẽ" Em vừa dạy cho vợ cả của em bài này bởi vì vợ cả em mới lấy bằng cũng gặp tình huống tương tự như xe taxi. Cũng may người đi xe máy không làm sao và xe em chỉ xước xát tí

vuonchuoi9

Đi bộ
cái nè là xe taxi sai rồi , nhưng cũng có 1 ít lỗi là do xe máy , Nguy hiểm

xebokeooto

Xe tăng
Cụ phát biểu nguy hiểm quá. Em thấy nhiều cụ khác cũng bảo taxi sai khi quay đầu không quan sát, không đi sát làn ngoài rẽ trái... Nhỡ taxi vừa trả khách (ở trước đầu xe xxx đứng đó) thì làm sao taxi đi sát làn ngoài để rẽ trái quay đầu được ạ ? Đi vuông góc xong rồi rẽ phải để vào làn ợ ? Taxi em nghĩ chắc chắn lúc quay đầu có quan sát, thậm chí nhìn rõ xe đen đi đằng sau. Chẳng qua "mụ" đi 2b quá nguy hiểm, khuất tầm nhìn. Khi taxi quan sát thấy thoát được xe cùng chiều, chuẩn bị sang đường bên kia thì lại phải nhìn bên kia còn lấy lái nên không thể ngoái sang nhìn tiếp đường bên này để thấy "mụ" nguy hiểm kia phi đến. Xem đi xem lại em cũng không thấy taxi kia rẽ trái ẩu hay cắt mặt ai, xi nhan từ xa, rẽ cách xe đen đi đằng sau khoảng cách khá là an toàn. Quan điểm của em là "mụ" 2b kia quá ngu và nguy hiểm.
- Việc trả khách là việc của anh, anh không thể lấy lí do trả khách để đi ẩu được.
- Anh đi thế nào kệ anh, miễn là anh phải tôn trọng luật giao thông.

blackpaint

Xe container
E thấy cả hai đều sai:
- Taxi định quay đầu nhưng k đi sát vào làn trái, đang phóng nhanh làn đi thẳng lại xinhan tạt đầu bác Altis..
- chị xe máy kia thì phần đường dành cho xe máy k đi, cứ thích đua ra phần đường dành cho ô tô, đoạn giao cắt phải đi chậm quan sát thì chị lại tăng tốc để vượt..
=> Đáng đời cả hai!
Có vẻ chuẩn nhất là cụ, cháu chỉ đính chính thêm chút là taxi đi vẫn đúng làn, cái làn này nó có vẻ dở hơi: 1 làn nhưng 2 ô tô đi vưỡn vừa...nếu taxi đi ép vào dải phân cách thì chắc chắn quan sát gương trái tốt hơn thì sẽ không xảy ra va chạm.

Mr.Cule

Xe tải
Đã va chạm là cả 2 thằng đều sai, chỉ ai sai ít sai nhiều thôi.

kiamorning2007

Xe tăng
Em là em vốt cho cụ chủ thớt, cụ đi rất điềm đạm, đúng làn, cam quay nét phết cụ nhờ :D
Còn tình huống trên em thấy để nói ai sai nhiều, Ai sai ít thì rất khó, tai nạn xảy ra là do cả 2 đều không tuân thủ luật giao thông. Chính vì vậy để tránh xảy ra những va chạm không đáng có, tất cả chúng ta nên Tuyệt đôi tuân thủ luật khi tham gia giao thông.
Em nói cứ như Triên Da ý các cụ nhể

Ob3xuT

Xe điện
"Có signal nhưng vẫn phải quan sát, đảm bảo an toàn mới được rẽ" Em vừa dạy cho vợ cả của em bài này bởi vì vợ cả em mới lấy bằng cũng gặp tình huống tương tự như xe taxi. Cũng may người đi xe máy không làm sao và xe em chỉ xước xát tí
Chuẩn cụ ạ, dân ta rất nhiều người coi signal như kiểu 1 tín hiệu ưu tiên chứ ko phải xin ai hết :)) đâm ra cứ signal là vô tư rẽ mặc xác tụi bây... Nguy hiểm lắm ạ...