[Thảo luận] VIDEO - Dân không đủ "trình" hỏi giấy tờ CSGT

tomxomlom

Xe tải
cháu nói theo ý hiểu của cháu nhé

Cụ ngọcphan là thành viên lâu năm
cụ ab1234 gì gì đấy là thành viên mới

qua câu chuyện của hai cụ chúng tôi hiểu thực chất và bản chất vấn đề của 2 cụ

cái nào đúng thì mình thấy đúng

cái nào sai mình nhận sai dù là XXX hay là người dân đều phai sống theo hiến pháp và pháp luật

^_^

như nhận định của cháu ở trên : xxx áo xanh thì kô thèm chấp
xxx áo vàng thì cuống , kô bít sử lý, quả đấy mà là 2 xxx áo vàng nhé, thì ^_^

cụ chủ thì sai lỗi không gương, bắt tay làm cái vé phạt tại chỗ là xong mà
vừ đúng hiến pháp, vừa đúng pháp luật
về phường thì cũng chỉ thế thôi
cầm đăng ký lên là xong mà

a123b123456

Tháo bánh

cái nào sai mình nhận sai dù là XXX hay là người dân đều phai sống theo hiến pháp và pháp luật

^_^

Cụ ấy đăng ký nick trước em gần 1 năm, em reg nick từ 2010 chứ không phải thành viên mới cụ ạ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chào đúng điều lệnh và giới thiệu này nọ thì đúng rồi, nhưng em nghìn lần kính cụ, cụ chỉ cho em quy định nào để người vi phạm kiểm tra giấy tờ của xxx. Cụ không chỉ ra được thì đừng tỏ ra nguy hiểm. Em nghĩ mẹ cụ là xxx nên cũng không bao giờ dạy cụ như thế đâu?

Ps: và cụ trả lời hộ em là mẹ cụ làm chống khủng bố thì thuộc phòng nào, cục nào, tổng cục nào?
Ohh! Em sửa bài mà cụ chưa đọc!

Cụ biết A38 là tên đơn vị nào không?

tomxomlom

Xe tải
^_^

hai cụ rất nhiệt tình xây dựng OF

^_^

đi uống bia thôi

ra đấy mình chém cho sướng

ngaynha

Xe tăng

^_^

Thanh niên (k phải cụ chủ topic nhé) trong clip thì làm gì có "trình" gì mà đòi kiểm tra đăng ký với GPLX của XXX.
Điều đang tranh luận là có đc yêu cầu trình thẻ ngành ra k.
Có vẻ cái này k có điều khoản nào rõ ràng như thông tư 27 thật.

duth@$*&

Xe buýt
bác vớ phải xxx gà thôi, đúng ra là dân ko có quyền ktra giấy tờ xxx thật :)

Ngoc Phan XLS

Xe container
^_^

hai cụ rất nhiệt tình xây dựng OF

^_^

đi uống bia thôi

ra đấy mình chém cho sướng
Hê hê.

Em không hiểu sao cụ ấy cứ cãi cùn thế làm gì cụ ạ!

Em thì sống và làm việc theo hiến Pháp và Pháp luật!

Em lái xe sai thì em nộp Kho Bạc! Em bị oan thì em chiến đến cùng! Mẹ em rất hài lòng khi em bảo với bà như thế!

conveyor

Xe tải
Luật lá cháu chả hiểu người dân có quyền kiểm tra giấy tờ xe Xxx hay không? Cháu hóng
Chính xác là không có loại luật lá nào cho phép người dân có quyền kiểm tra giấy tờ cá nhân hay giấy tờ xe của người thi hành công vụ! Việc kiểm tra giấy tờ cũng như trang phục là của bên Điều lệnh hoặc Thanh tra ngành. Nếu người dân thấy có hiện tượng vi phạm của cán bộ thì có thể phản ánh lên cấp trên của cán bộ hoặc những đơn vị này.
Trường hợp này cả 2 bên ứng xử, lập luận rất vớ vẩn, trẻ con: dân đi xe không gương, không mang giấy tờ bị phạt là đúng; công an ăn nói lung tung,đừng đèn đỏ sai làn cũng phải bị phạt!

P.S: Kể cả mấy anh công an không có giấy tờ thì vẫn có quyền xử lý các vi phạm vì đấy là trách nhiệm của họ.

Chỉnh sửa cuối:

Nguoi_quen

Xe tải
Có cụ nào tìm đc văn bản xxx khi làm việc với dân khi đc yêu cầu phải trình thẻ ngành ko ạ?

tomxomlom

Xe tải
cháu là thành viên mới nhưng em tự hào từ khi ở quê ra đến giờ ( 15 năm)

từ 2 bánh đến 4 bánh

chaú chưa mất 1 xu cho XXX

2 lần lên kho bạc

1 lần do nghe điện thoại ở Cửa nam

1 lần do đi ở cầu giấy đi ở đưỡng e thô sơ( hồi cầu giấy còn có cái bốt ở đầu cầu chỗ rẽ láng)

he he, lên kho bạc nộp vui mờ

còn xxx sai á, còn lâu mới chiến được cháu

^_^

về việc các cụ hỏi thẻ ngành

thẻ ngành người ta kô cần phải xuất trình ( có phải khám nhà đâu)

người ta có biên bản --> thêm 1 số cái nữa chứng minh là XXX xịn

còn cụ chủ cãi cùn cứ cãi

cháu thấy khổ thân bà hàng nước

chém được mấy câu

may tự quản phừong nó dựng cái xe ở cạnh

thách cụ nào vào mua, 1 tháng kô dẹp quán, mới là lạ

^_^

a123b123456

Tháo bánh
Ohh! Em sửa bài mà cụ chưa đọc!

Cụ biết A38 là tên đơn vị nào không?
Cụ ạ ạ, cục A38 là cục bảo vệ chính trị IV nay đã đổi thành cục A65 ạ.

Cụ cho em hỏi mấy cái, cụ nhớ trả lời em nhé:

1. Quy định thăng cấp bậc hàm trong CAND được quy định thế nào? Từ thượng úy lên đại úy phải mất bao nhiêu thời gian?

2. Cụ trả lời em cái cau hỏi em hỏi mỏi cả mồm rồi mà cụ không trả lời cho em: "Quy định pháp luật nào cho phép người vi phạm kiểm tra giấy tờ xe, bằng lái xe, thẻ ngành của xxx? Cụ là con công an thì cụ trả lời hộ em cái. Nếu cụ không biết thì cụ hỏi mẹ cụ rồi trả lời em. Mẹ cụ mà không biết nữa thì tức là không có quy định nào như thế.

tomxomlom

Xe tải
hạ hỏa cụ

^_^

nốt bài này cháu rút ra ngoài hóng ợ

1. Quy định thăng cấp bậc hàm trong CAND được quy định thế nào? Từ thượng úy lên đại úy phải mất bao nhiêu thời gian?

2. Cụ trả lời em cái cau hỏi em hỏi mỏi cả mồm rồi mà cụ không trả lời cho em: "Quy định pháp luật nào cho phép người vi phạm kiểm tra giấy tờ xe, bằng lái xe, thẻ ngành của xxx? Cụ là con công an thì cụ trả lời hộ em cái. Nếu cụ không biết thì cụ hỏi mẹ cụ rồi trả lời em. Mẹ cụ mà không biết nữa thì tức là không có quy định nào như thế.

Ngoc Phan XLS

Xe container

A38 nay là A41.

Quy định của ngành CA là cán bộ chiến sỹ phải thông báo cho dân trước khi vào việc chứ không để dân phải hỏi cụ nhá!

Nếu cụ là chiến sỹ trong ngành thì quả là đáng buồn! Nếu không phải thì cũng là lẽ thường khi cụ suy nghĩ như vậy! Nhưng cũng buồn!

thtvuf

Xe điện
Mấy con mụ hàng nước đã lấn chiếm vỉa hè lòng đường để kinh doanh lại già mồm cãi cho mấy thằng vi phạm. mấy XXX kia hơi non, phải tôi gọi ngay CS113 nhờ can thiệp, giữ phương tiện, còn chủ xe ký hay không không quan trọng, vi pham thứ nhất là không gương, không có giấy tờ xe, không có bằng lái thì có quyền giữ xe. Còn người tham gia giao thông không có quyền cũng như chức năng kiểm tra giấy tờ Cs, Còn quán nước lấn chiếm vỉa hè, yêu cầu CAP bắt và thu hết đồ nghề là xong...
Dĩ nhiên là cụ không phải là xxx nên cách xử lý tưởng tượng của cụ cũng không giống với xxx...và trí tưởng tượng của cụ cũng rất phong phú....

Ngoc Phan XLS

Xe container
Dĩ nhiên là cụ không phải là xxx nên cách xử lý tưởng tượng của cụ cũng không giống với xxx...và trí tưởng tượng của cụ cũng rất phong phú....
Hicz.

Lâu nay có dân chủ đâu nên bà con quen nếp nghĩ xxx là chân lý là Luật Pháp mất rồi!
Thực ra xxx cũng là người và thậm chí còn bị ràng buộc bởi điều lệ ngành nên sống và làm việc phải chỉn chu hơn nhân dân nhiều!

Haizzzzz

thtvuf

Xe điện
Cụ Phan nói thế, em phục

Khonghieu

Xe container
Cụ Phan ăn nói nhã nhặn mà cụ kia hùng hổ không đúng chỗ. Chưa biết ai đúng ai sai, nhưng như thế là mất vui rồi.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ Phan nói thế, em phục
Cụ Phan ăn nói nhã nhặn mà cụ kia hùng hổ không đúng chỗ. Chưa biết ai đúng ai sai, nhưng như thế là mất vui rồi.
Thank các cụ.

Từ thế hệ em chả ai theo nghề cụ nhà cũng vì chán cảnh bị bà con nhìn như kẻ thù!

Hệ lụy đó phần lớn gây ra do những xxx trực tiếp tiếp xúc với dân như xxx Phường, xxx GT chứ các xxx khác nhận thức tốt hơn hẳn!

Chúng ta không hiểu vấn đề nên mới sợ xxx!

Em chiến thắng tuyệt đối khi bị xxx bắt sai cũng chỉ vì em hiểu họ phải có trách nhiệm thế nào khi thi hành nhiệm vụ!
Thậm chí em còn mắng họ gay gắt nhưng lịch sự về thái độ của họ với em mà cuối cùng họ vẫn phải thả em đi vô điều kiện!

blackpaint

Xe container
Mấy con mụ hàng nước đã lấn chiếm vỉa hè lòng đường để kinh doanh lại già mồm cãi cho mấy thằng vi phạm. mấy XXX kia hơi non, phải tôi gọi ngay CS113 nhờ can thiệp, giữ phương tiện, còn chủ xe ký hay không không quan trọng, vi pham thứ nhất là không gương, không có giấy tờ xe, không có bằng lái thì có quyền giữ xe. Còn người tham gia giao thông không có quyền cũng như chức năng kiểm tra giấy tờ Cs, Còn quán nước lấn chiếm vỉa hè, yêu cầu CAP bắt và thu hết đồ nghề là xong...
Cụ có chắc là không có giấy tờ xe không? Quên không mang giấy tờ và không có giấy tờ là hai khái niệm hoàn toàn khác nhau đới cụ. Quên thì bảo ng nhà về lấy thôi, nếu xxx không chấp nhận thì nộp từ 120-200k nhé. còn việc không gương cùng lắm cũng hơn trăm thôi, sai thì phạt thôi từ 80-100k nhé. Nhưng việc CS dừng xe bảo vượt đèn đỏ là sai hoàn toàn và phải xin lỗi ng dân nhá.

Người dân hoàn toàn có quyền đề nghị CA cho xem giấy tờ của ngành, nhỡ đâu ra chợ mua mũ, áo... rồi đi cướp ngày thì cụ nghĩ sao? Xe của xxx đa số là thiếu bảo hiểm nhá, thậm chí nhiều xxx còn đi xe không giấy tờ nữa cơ, nhưng được cái ra đường chả bao giờ sợ xxx khác kiểm tra đâu, cùng ngành nói câu là xong thôi.

Chỉnh sửa cuối: