[Funland] Vì yêu mà đến... lầu 2

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ba Ngơ

Xích lô
Kệ đi cụ ơi Cún của em đấy. Tính quỷ nhỏ nghịch ngợm vẫn vậy ấy mà.
2 đứa em chào đón người bạn mới là cụ, và mong cùng cụ giữ cái duyên "hòa nước sông chén rượu ngọt ngào" này.
Úi giời, em vốn dĩ hiền lành mà vào đây đã bị trêu như thế may có bác nói, chứ không là em đã định cao chạy xa bay rồi đấy :)

Ba Ngơ

Xích lô
Hé hé, nhà yêu này là New Yêu anh ơi, chắc các mem ở nhà này ít biết về anh ở cái nhà Old Yêu kia. =))
À cái này anh biết, anh biết từ nhà 1 cơ. Có điều đến nhà này mới đủ can đảm để vào chơi :P

Trục

Xe ba gác

Haparis

Xe tăng
Cậu còn bé thì tớ công nhận vì tớ nghĩ khi tớ biết cái icon đấy cậu vẫn còn bế bồng trên tay thật ;)
Mà sao cậu đánh tráo khái niệm khiếp khiếp là, nụ hôn trên là nụ hôn xuất phát từ cái quên hương cậu đang sống đấy chứ, người lớn tuổi có thể xơm vào má một em bé bình thường mà
E xa mẹ cũng lâu rồi mà mấy a Tây độc thân e chả ''bisous" bao giờ đâu cụ ạ..^^..
E thuần Việt lắm!

Chanhsa

Xe điện
Chào cậu
Thực lòng tớ cũng đang đi tìm cái mà cậu hỏi, theo cậu tâm tư của một Ofers như dưới thì có gọi là yêu không?

"Đành thôi người ơi... xa nhau từ đây...."
Văng vẳng đâu lời bài hát
Tôi chợt tự hỏi chính mình Tình Yêu là gì.? hai từ này đã từng cho tôi cái cảm giác mộng mơ , rồi khi chính thức bước chân vào cái cõi mơ mộng ấy thì em mới chợt nhận ra rằng Tình Yêu vốn buồn và mang đầy nước mắt....
Từ ngày quen em, tôi như làm bạn với những giọt u sầu và một sự hờn tủi ngậm ngùi....Tình Yêu của em đó, Tình Yêu chỉ là vậy thôi sao... tôi như hoàn toàn mất đi cả phương hướng , mất đi lòng tin và niềm tin rằng mai này mình sẽ được yêu....
Ngoảnh mặt để dấu đi một giòng nước mắt....gió OF đêm hôm nay sao lạnh buốt.... lạnh ngoài trời và lạnh cả trong tim....
Tình cảm em trao, có vậy thôi sao....em, một cánh hoa nhỏ ven rừng, làm sao có thể làm cho em vì cành hoa bé nhỏ kia mà bỏ đi cả khu rừng em đang có...tiếng lá khô dưới chân nghe thật êm tai.... nhưng tại sao sâu thẳm lòng tôi bây giờ lại như đang bị bước chân em dẩm nát tựa những chiếc lá khô buồn hiu hắt kia....
Tất cả những gì trước mắt tôi bỗng như bị sụp đổ, chỉ còn lại một nổi đau và bóng đêm buồn lặng lẻ...Người đang thay lòng, sao tôi lại vẫn cứ mải chờ trông....phải chăng đang chờ đợi một cái gì đó rất mong manh, mong manh tựa một làn khói mờ huyền ảo....
Buồn bã nhìn qua khung cửa sổ, khung trời thơ mộng của tôi bây giờ chỉ còn lại một màu xám, màu trời buồn của một sớm đông phai....Gió nhẹ lay, vài chiếc lá khẻ đong đưa...lá rơi ngoài hiên, sao cứ ngở bước chân và trái tim người đang quay trở lại....Nhẹ để tất cả xuống.... ngắm nhìn một lần nửa....khép nhẹ đôi bờ mi....để chợt nhận ra rằng.... mình đã dần dần lạc mất nhau.....
Thế này thì là cậu lậm yêu quá rồi đới, vào đây với chúng tớ thì cứ yêu nhẹ nhàng thôi, yêu nhẹ nhàng cho đời thanh thản để lúc lỡ có đi lạc nhà cũng không phải ứa tim như kia nhá ;;).

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Úi giời, em vốn dĩ hiền lành mà vào đây đã bị trêu như thế may có bác nói, chứ không là em đã định cao chạy xa bay rồi đấy :)
Vâng ạ
Theo cái nick "Ba Ngơ" của cụ thì đúng là nghe hiền lành thật, nhưng ẩn trong đó thì là "Giả si bất điên", cao thâm khác gì Tôn Tẫn đâu ạ.
Nên đã hữu duyên, thì cụ cứ lấy chữ Ngơ mà đối đãi với bọn em cho nhà này thêm vui. Và "giữ" chữ Anh để bọn em gọi cho thân mật nhá.
Anh yêu bọn em, đến với bọn em, thì anh ở lại với bọn em nhá.

P/s: em muốn vod anh mấy lần, nhưng em mít đỏ, anh thông cảm.

Ba Ngơ

Xích lô
E xa mẹ cũng lâu rồi mà mấy a Tây độc thân e chả ''bisous" bao giờ đâu cụ ạ..^^..
E thuần Việt lắm!
Cái này thì chả liên quan, nó chỉ là tên gọi thôi cậu. Việt mình bố, mẹ, ông bà, cô dì chú bác vẫn bế bé con lên nựng và xơm vào má đấy chứ ;)
Còn tớ đương nhiên cậu chả " bisous " vì " bisous " thì mấy anh Tây độc thân kia đã chả tha cậu thế này
và cậu chả có thời gian lên OF, để tớ được nói với cậu ;))

Trục

Xe ba gác
Cụ làm em toà moà về cái nhà cũ không biết đã bán kia quá ạ ;;)
Em vừa lộn về mảnh đất nơi cái nhà đó xây, không thấy đâu nữa, dù chỉ cái móng.
Chả biết hình như em tìm nhầm địa chỉ hay nhà đó đã bán. :(

Ba Ngơ

Xích lô

Chanhsa

Xe điện
Cái này thì chả liên quan, nó chỉ là tên gọi thôi cậu. Việt mình bố, mẹ, ông bà, cô dì chú bác vẫn bế bé con lên nựng và xơm vào má đấy chứ ;)
Còn tớ đương nhiên cậu chả " bisous " vì " bisous " thì mấy anh Tây độc thân kia đã chả tha cậu thế này
và cậu chả có thời gian lên OF, để tớ được nói với cậu ;))
Cụ thông cảm, em nó còn nhỏ nên hay nghịch ngợm, nhà nó đã có đôi nhời với cụ bên dưới rồi ạ :)
Vâng ạ
Theo cái nick "Ba Ngơ" của cụ thì đúng là nghe hiền lành thật, nhưng ẩn trong đó thì là "Giả si bất điên", cao thâm khác gì Tôn Tẫn đâu ạ.
Nên đã hữu duyên, thì cụ cứ lấy chữ Ngơ mà đối đãi với bọn em cho nhà này thêm vui. Và "giữ" chữ Anh để bọn em gọi cho thân mật nhá.
Anh yêu bọn em, đến với bọn em, thì anh ở lại với bọn em nhá.

P/s: em muốn vod anh mấy lần, nhưng em mít đỏ, anh thông cảm.

Chanhsa

Xe điện
Em vừa lộn về mảnh đất nơi cái nhà đó xây, không thấy đâu nữa, dù chỉ cái móng.
Chả biết hình như em tìm nhầm địa chỉ hay nhà đó đã bán. :(
Có khi nào cụ Ba Ngơ mang đi cầm cố mà không nhớ không ạ? :D
OF đã từng có chi hội Yêu và phần lớn giờ tản mát sang FB chơi. Nhà đấy vẫn còn và thỉnh thoảng chỉ tụt nhà Yêu vẫn về quét nhà ;)

Trục

Xe ba gác

Nick để còm

Xe buýt
Em chả hiểu gì. :)

Ba Ngơ

Xích lô
Thế này thì là cậu lậm yêu quá rồi đới, vào đây với chúng tớ thì cứ yêu nhẹ nhàng thôi, yêu nhẹ nhàng cho đời thanh thản để lúc lỡ có đi lạc nhà cũng không phải ứa tim như kia nhá ;;).
Không, tớ muốn mượn mấy dòng văn xuôi của Ofer đấy hỏi cậu về Tình Yêu thôi. Cái đấy không phải của tớ :P

Còn tớ cũng nhẹ nhàng như cậu nói thôi

Hoa sữa vãn nồng nàn đầu phố đêm đen, có lẽ nào anh lại quên em, có lễ nào anh lại quên em ....

Mùi hoa sưa nồng nàn đến ngạt thở cùng tiếng nhạc đâu đó xa xa, giữa đêm thâu gợi cho tôi về với vùng đầy kỷ niệm.....

Về với một thời đã nông nổi đi qua!

Sương bụi lất phất bay, mang cái đông se se lạnh của tối Noel nhẹ nhàng tựa nàng thiếu nữ... một mình bên cửa sổ dưới ánh vàng hắt hiu le lói của bóng đèn đường xa xa, ký ức của những nỗi buồn lạc lõng trong đêm ùa về.......

Tiếng lá rụng ngoài kia vô tình như bước chân ai dẫm lên những tháng năm kỷ niệm... Nơi đấy đã từng là thiên đường mong manh của .... Mà sao giờ lạnh lẽo .... Thời gian khắc khoải chậm trôi .....

(...) còn nhớ cách đây (...) năm cũng một đêm trời mùa đông, Noel...cũng bụi sương lất phất bay... cũng nồng nàn mùi hoa sữa ai đó cùng nhau bên ly cà phê nghe " hoa sữa vẫn nồng nàn đầu phố đêm đen....." Và khi đó ai đấy đã nhìn thẳng vào mắt (....) ngỏ lời vụng dại.....

Thế mà...

Lối cũ ngày xưa vẫn còn đó, trong bài hát lại là minh chứng cuộc tình dở giang... nơi nào ai đó vẫn chờ, dẫu biết chẳng bao giờ đến nơi ấy nữa.

Đêm nay mùi nồng nàn hoa sữa vẫn tràn về cùng với dòng cảm xúc khắc khoải được góp bởi ly cà phê đắng chát, hương sữa vẫn nồng... đông vẫn nhẹ nhàng miên man... Vậy mà.... Vì đâu hỡi...!?
Hỡi những chiếc lá vàng heo hắt uốn lượn theo ngọn gió mang miền ly biệt...
.......

.......

Xa xa tiếng một bản nhạc mới cũng đã kết thúc...chuyện... cũng đã lùi vào dĩ vãng...Vậy mà sao tôi vẫn buồn vẫn day dứt ... đã rơi theo chiếc lá vàng, một mình ai lang thang hát bài tình ca.....

Và bất chợt

Thà là rong rêu, lênh đênh trên biển. Thà là chim bay vui theo tháng ngày....

Chanhsa

Xe điện
Chắc vậy quá ợ.
Em tìm cả Tỉnh Hội đó, mà không thấy Huyện nào xây nhà Yêu. ;))
Cụ Ba Ngơ chắc lẩm cẩm rồi. :P
Cụ ấy đang lục tìm trong ký ức rồi, thôi mời cụ ngồi chơi xơi tạm chén trà trong lúc chờ cụ ấy đi chuộc nhà về nhé :D

Trạng thái
Thớt đang đóng