Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

pain

Xe ba gác
Nói thực những lúc thế này em sợ nhất là một cụ chỉ huy cấp thấp nào đó cực đoan, chưa quán triệt.

Thiếu kiềm chế một chút, thiếu kiên nhẫn một chút rất dễ biến Biển Đông thành bãi thử nghiệm công nghệ quốc phòng của " bạn " ngay.
Trong thế này.
Giữ vững những gì đang có trong khi bạn cứ dồn tới mà không phải đối đầu bằng tàu chiến phi cơ và máu đã là thành công lớn lao rồi.
Các cụ an tâm, Việt nam đã có đủ quy trình đối phó với các tình huống thế này.

humxam75

Xe điện
Nếu cụ chưa biết thì em nói cho cụ biết:

Phi cũng là 1 bên chiếm giữ Trường Sa. VN tuyên bố chủ quyền toàn bộ quần đảo.

Nếu công nhận Phi, nghĩa là nói tuyên bố bấy lâu nay của ta là không đúng, chó Khựa lợi dụng ngay. Ngoại giao nhiều khi lắt léo

Bộ đội mình và lính Phi ở các đảo gần nhau vẫn oánh bóng chuyền hàng tuần đấy cụ.
Em cũng mong lính mình và Phi giao lưu trên cái tàu mục nát ở Bãi Cỏ Mây, 1 hình thức thể hiện tình đoàn kết với Phi

VCHDHN

Xe container
Những thông tin cụ Pain đưa ra rất đáng tự hào về truyền thống của VN, nhưng không phải ai cũng biết rõ. Qua báo chí chỉ thấy đấu tranh trên phương diện ngoại giao...cho nên nhiều người tưởng nhà nước mình thế nọ thế kia, không thể tránh được. Vậy tại sao lại thế hả cụ Pain.

HondaFS388

Xe tải
thực ra mọi cái từ cái bé cho đến cái to mình bị bọn tàu nó dắt mũi rồi , phản đối cho có lệ thôi ,vào tròng chúng nó chả giẫy ra được , giẫy là thòng lọng nó thắt ngay

xstar

Xe tải
58 tàu bảo vệ đủ các thể loại. mà so với tàu nó thì tàu mình như thỏ đứng cạnh hổ. mình cũng đưa gần 2 chục cái ra rồi, nhưng bé quá, nó húc phát là vỡ hết cả ***. giờ nó ỷ to hiếp bé. các cụ cứ ví như gặp thằng điên có súng. cứ lao vô xem nó có bắn cho nát óc k? có cụ cứ ngồi đó hô hào kiểu: sao im thế, oánh bỏ mạ nó đi... Đó là những câu thiéu hiểu biết, ít thông tin. Quân tử động khẩu bất động thủ. Tình hình trên biển nó k như ở trên bộ. Đổ máu là 1 chuyện, quan trọng hơn là gãi 1 phát thằng điên nó kiếm cớ làm càn. các anh Hải quân cũng khổ lắm. Đâu tiếc mạng mình nhưng hy sinh phải cho đáng... Các cụ cần hết sức bình tĩng, kiềm chế.... Uốn 3 tấc lưỡi mà đuổi được lũ chó
thì mới tài....

matavn

Xe tăng
Em không cho đấy là đối sách và không ai làm thế:) Làm vậy là mắc mưu khiêu khích của bọn chó.
Hôm vừa rồi dân chỗ e kéo nhau gần nghìn người ra đập khoảng hơn trăm thằng khựa vì nó dám đánh dân ta.xong xuôi còn ra xin lỗi dân ta bằng chết.nó bắt nạt đc là nó bắt nạt,khi ko bắt nạt đc lại phải buông ngay.e sống nhiều với bọn Tầu nên e lạ gì tính bọn nó.

humxam75

Xe điện
Nếu các bạn Phi biết ạ
Ko cần biết cụ ơi. Chỉ là 1 hình thức để mình đặt chân lên Bãi Cỏ Mây, cơ mà vượt qua được hàng rào của bạn Tung cửa cũng mệt đấy. Em rất lo Phi ko trụ được lâu ở đây, bạn Tung cửa chiếm mất.

lotto

Xe buýt
E vẫn đang hóng tiếp nếu kô đẩy được dàn khoan của Tàu ra thì đối sách tiếp theo là gì.
Dù sao để Tàu bắt nạt đến giờ vẫn vì tư duy ý thức hệ theo nó mà ta vẫn không đủ dũng cảm, phần có lợi ích nhóm để dần thoát khỏi cái vòng kim cô của Tàu. Còn ràng buộc nó về kinh tế, chính trị thì sao bảo nó không giơ cái chủ nghĩa Đại Hán ra bắt nạt, đe dọa.

Sometimes

Xe buýt
Em xin phép tác giả đăng ảnh ở đây. Các anh em chiến sỹ vẫn đang ngày đêm giữ biển đảo, còn các anh hùng bàn phím ra sức chửi bới. Chửi vô thức, chửi chỉ vì cứ thấy sự kiện như thế là chửi. Rồi có ông còn bảo bán đất, bán đảo, *********, trong khi không thèm cập nhật, chỉ thấy cái tiêu đề là nhảy vào chửi. Kiểu như gõ bát là chạy đến ăn.
Cụ đưa ảnh không chú thích hiểu sao được?
Ta đang mở rộng đảo à?

pain

Xe ba gác
Những thông tin cụ Pain đưa ra rất đáng tự hào về truyền thống của VN, nhưng không phải ai cũng biết rõ. Qua báo chí chỉ thấy đấu tranh trên phương diện ngoại giao...cho nên nhiều người tưởng nhà nước mình thế nọ thế kia, không thể tránh được. Vậy tại sao lại thế hả cụ Pain.
Câu trả lời có trong link em dẫn mà:) Rất đủ...bản thân một sỗ phóng viên cũng lơ mơ.

Sâu xa hơn nữa là việc một quốc gia luôn vỗ ngực là quê hương của Khổng tử, Lão Tử mà lại hành xử kiểu Phàm phu tục tử:)

scorp8x

Xe container
Mẹ em làm ở ban Đ trong cơ quan Đ 25 năm nên cũng dc nghe nhiều, biết nhiều về mối quan hệ hữu hảo từ vua tới lính 2 nước :) Nói chung chỉ có lựa nhau mà sống & khéo léo với anh hàng xóm này thôi. Có chửi, ghét nó bao nhiêu cũng ko thể khác đc.

dangtuan999

Xe container
Cụ đưa ảnh không chú thích hiểu sao được?
Ta đang mở rộng đảo à?
Cụ ấy hẹn mai rồi đây còn gì cụ? :P
Vâng. Thế hẹn cụ sáng mai em đăng ảnh cùng diễn đạt của tác giả, em sửa lại bài đăng trước luôn. Trên ipad em thao tác không tốt như máy ạ. Nhưng các cụ có thể thấy ở mức độ tốt nhất có thể, ta cũng đang đối chọi với Trung Quốc.

Sometimes

Xe buýt
E vẫn đang hóng tiếp nếu kô đẩy được dàn khoan của Tàu ra thì đối sách tiếp theo là gì.
Dù sao để Tàu bắt nạt đến giờ vẫn vì tư duy ý thức hệ theo nó mà ta vẫn không đủ dũng cảm, phần có lợi ích nhóm để dần thoát khỏi cái vòng kim cô của Tàu. Còn ràng buộc nó về kinh tế, chính trị thì sao bảo nó không giơ cái chủ nghĩa Đại Hán ra bắt nạt, đe dọa.
Nói đối sách ra cho cụ, mấy thèng tàu vô xem lại lộ hết à.
Còn ràng buộc lệ thuộc gì nó đâu, cụ xem lại một cụ trên kia giải thích rồi.

pain

Xe ba gác
A ha! Cụ nói 1 mà tránh nói 2, cụ đánh giá sao và nhận định thế nào về gia nhập ASEAN, WTO, AFTA, APEC...rồi ngoại giao đa phương, quan hệ đối tác chiến lược với nhiều nước:)

lotto

Xe buýt
Câu trả lời có trong link em dẫn mà:) Rất đủ...bản thân một sỗ phóng viên cũng lơ mơ.

Sâu xa hơn nữa là việc một quốc gia luôn vỗ ngực là quê hương của Khổng tử, Lão Tử mà lại hành xử kiểu Phàm phu tục tử:)
Tiên trách kỷ, hậu trách nhân. Nên hỏi tại sao mình luôn yếu để nó bắt nạt chứ đừng đổ cho nó cậy khỏe bắt nạt yếu. Gái ăn mặc khêu gợi lại chống cự yếu ớt bảo sao cứ dễ bị híp dâm.

Trạng thái
Thớt đang đóng