Vị thế nước mạnh hay là nước yếu đây?

Trạng thái
Thớt đang đóng

vinatrans

Xe buýt
Hội nghi diên hồng thế nào các cụ

Loe_hờ lú

Xe điện
Nó cho tàu hải cảnh đâm hỏng tàu cảnh sát biển mình các cụ ạ. Theo các cụ nên hòa hay nên chiến????

Rực cháy

Xe buýt
Ông Ngô Ngọc Thu trả lời: Trước hết, lực lượng hải quân chưa tham gia và không có mặt tại khu vực của giàn khoan 981. Việc di chuyển của giàn khoan thì đang theo dõi. Theo công ước biển thì các vật nổi được di chuyển bình thường. Nếu giàn khoan đặt và khoan thăm dò thì mới vi phạm.

Thế này, ngày nó lông nhông, đêm nó khoan thì sao nhỉ ???

nightkid

Xe máy
Ông Ngô Ngọc Thu trả lời: Trước hết, lực lượng hải quân chưa tham gia và không có mặt tại khu vực của giàn khoan 981. Việc di chuyển của giàn khoan thì đang theo dõi. Theo công ước biển thì các vật nổi được di chuyển bình thường. Nếu giàn khoan đặt và khoan thăm dò thì mới vi phạm.

lúc 16h40 trả lời thế này cơ mà các cụ

m4s

Xe điện
Nó mà khoan, chắc chắn có biểu tình ở Hoàng Diệu, cụ nào tham gia thì cho e đi ké với :)

transporter3

Xe điện
Em xem thấy VN bảo chủ trương bảo vệ chủ quyền bằng các biện pháp hòa bình. Các cụ cứ bảo chiến nó! Em nghĩ có khi lại giống HS mất thôi!

Hollyone

Xe tăng
Mời cụ: Ông Ngô Ngọc Thu - Phó tư lệnh tham mưu trưởng, Bộ Tư lệnh Cảnh sát biển Việt Nam trả lời: Cho đến thời điểm này giàn khoan 981 đã được định vị như đã xác định. Hiện nay, sau định vị giàn khoan đang tiến hành tác nghiệp chuẩn bị khoan thăm dò.
Dạ, cụ ấy nói không sai; nhưng để cố định cho hoạt động thì chưa đâu ạ. Vì từ khi đến nơi đến khi có thể tác nghiệp, hoạt động phải mất khoảng mươi ngày đổ lại là nhanh. Và em dự là với tình hình này thì giàn đó sẽ không hoạt động được đâu, nên điều em khẳng định cũng là chính xác ạ (vì có liên quan đến các thông tin nhạy cảm nên em xin phép ko nói rõ hơn).

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Chưa thấy có tin thêm nhỉ?

Các cụ ạ, nó "hạ đặt" thì mình mới dùng quyền "đẩy đuổi" chứ.

Nó trôi nổi thì kệ con mợ nó.

Và các cụ phải thấy khoan xuống biển chứ có phải khoan bắt vít đâu mà đỗ xịch phát là khoan được ngay :D

Kiểu gì mình cũng chơi được, các cụ ạ :D

hiennn83

Xe tăng
em thì nghĩ đơn giản là quyết định họp báo và họp như thế nào, tên gì... đến phút chót mới xong, vì vậy chỉ chạy đi làm kịp cái phông đó thôi ạ. Và thời gian cũng phải dành để mời những ông mình muốn mời và chuẩn bị nói cụ thể những gì nữa chứ.
Ặc thế thì không còn gì để nói rồi :|

dangtuan999

Xe container
Em thấy thích câu trả lời này:
Hãng AP hỏi: Cần khẳng định chưa có người chết? Tôi thấy các tàu TQ chủ động đâm tàu VN, tàu VN có đâm tàu TQ để bảo vệ không?
Ông Ngô Ngọc Thu trả lời: Mặc dù những ngày này tình hình trên thực địa rất căng thẳng, TQ chủ động cho tàu đâm vào tàu VN nhưng cho đến thời điểm này chưa có người nào chết trên biển. Có 6 kiểm ngư viên VN bị mảnh kính vỡ văng vào gây thương phần mềm.
"Như quý vị xem, các tàu hải cảnh và tàu bảo vệ đâm vào tàu VN gây thiệt hại. Lực lượng Cảnh sát biển và kiểm ngư kiềm chế và tiếp tục bám trụ và gải quyết mọi việc trên biển. Mọi sự chịu đựng có giới hạn. Nếu quá giới hạn thì sẽ có những hành động tự vệ thích đáng", ông Thu trả lời việc tàu VN có đáp trả tàu TQ không.

novrainvn

Xe hơi

lúc 16h40 trả lời thế này cơ mà các cụ
Đặt và cố định khác nhau thế nào nhỉ?

khongcoviec

Xe tải
Định vị có thể là đứng yên và thả neo thôi, nó chạy lông nhông thì mình chưa nói được . Từ thả neo đến hạ càng và khoan được còn tốn nhiều thời gian

Trạng thái
Thớt đang đóng